Cho em hỏi về du học ở Sing

@ ĐMPhuong:p : hehe, làm gì nóng thế bạn:p..Tớ đùa tí thôi mà:p..cái đó là cái impression của bọn tớ thôi..Thực ra thì nếu bọn tớ có cái big campus để chơi thì chắc cũng chẳng ra ngoài mấy thật. Tại ở mấy cái ktx thì boring nên hay phải đi chơi thôi:D..hehe..Mà HN thì ít ra nếu bảo chỉ vi vu ngoài đường thôi cũng là hay, rồi mò vào các hàng quán cũng vui, đi mãi chả hết. Ấy nghĩ thử xem ở đây thì đi đường thì bằng bus or mrt, đi ăn vào food court..Same things everywhere:D..I mean don't think im complaining or anything:D..I still have fun:D
Thế thì chắc chị Phương thuộc type học tập văn hóa nghiêm túc
hmmm...MP..nghiêm túc :-? :)
Anh Tùng thấy chưa, thế mà cũng đòi nghiễm nhiên được giữ tay hòm chìa khóa gia đình, chưa chi đã làm con gái giận thì làm gì mà quản được vợ
:))..Con gái lớp Anh toàn thế này mà:D..Sợ lắm:))
hơ hơ, mấy người đúng là rảnh quá,hết chỗ chơi rồi hay sao mà kill time ở topic này vậy,làm mình cũng phải mất mấy trăm seconds để update.nghe mọi người nói Sing cũng hay vậy mà ta vừa định nói thử apply vào Sing cái là anh trai ta nhảy dựng lên
Erm..i don't think it's that bad or else thể wouldn't be so many ppl wanting to apply here..There are even those who wants to apply here exclusively ;) :))

..Con gái lớp Anh toàn thế này mà..Sợ lắm
Con gái lớp Anh là nói cả em lẫn chị MP à? Mà đáng lẽ ra phải là "con gái" chứ không phải "con gái lớp Anh". Vả lại con trai các anh có làm gì sai bọn em mới giận, mới đáng sợ chứ nếu không thì... hòa bình rồi :D.

Erm..i don't think it's that bad or else thể wouldn't be so many ppl wanting to apply here..There are even those who wants to apply here exclusively
Hừm nói ai đấy nhỉ :p?

Nào anh Tùng béo hứa hỏi bạn anh học NBS thế nào rồi, 1 ngày tròn rồi đấy nhá, đừng để em dài cổ nhá kẻo lại có cớ để nói "con gái lớp Anh" bây giờ... :))

hehe, quite true but can't really put it in your way:))..Girls are quite unreasonable sometimes:))..
Nào anh Tùng béo hứa hỏi bạn anh học NBS thế nào rồi, 1 ngày tròn rồi đấy nhá, đừng để em dài cổ nhá kẻo lại có cớ để nói "con gái lớp Anh" bây giờ
Gọi ai là Tùng béo thế em:p..b-( bi giờ:p..Anh thon thả thế này mà đứa nòa dám bảo thế nhi:p..haha..quên béng mất:)..Ùa để hỏi cho:D..Hôm nay chơi nhiều quá nên có nhớ gì đâu:D..Mà tưởng em kêu em cũng có bạn ở NTU mà:p

btw, Có ai ở đây biết cái vietnamese embassy ở đâu kô?:D..Mang tiếng mình ở Sing 4 năm rồi chưa biết nó ở chố nòa:D

Mà chậm vật, bao nhiêu công từ hôm qua mà mới mò sang được thêm 1 trang:D

Nào nếu anh thích lên nhanh thì em ngồi canh tiếp, reply 1 tí là lại lên ấy mà. Không có anh em mình thì cái topic này lại tụt dần tụt dần là cái chắc.

Uh em có bạn học NTU, nhưng chẳng quen ai học NBS cả, cần NBS mới chán chứ.

Em cứ gọi là Tùng béo đấy anh có ý kiến gì à :)) :)) :))?

Vietnam Embassy in Singapore:
Add: 10 Leedon Park, Singapore 267887
Tel: 462 5938; Fax: 468 9863
Consulate: 462 5938; Fax: 462 5936
Code: 00-65

Cái này thì cứ google là ra, anh lười thế :p.

:))..Sẵn sàng thôi:p..Hôm nay khò khò cả buổi chiều rồi nên giờ tỉnh như sáo ý:D..haha..mà công nhận em free dễ sợ:p..Lần nào cũng vừa mới reply, thoáng 1 cái đã thấy trả lời:p
Em cứ gọi là Tùng béo đấy anh có ý kiến gì à
b-( chết chứ sao nữa:p..Chờ đấy anh mà về VN thì biết tay:))
Cái này thì cứ google là ra, anh lười thế
:))..Why should i when i know there will be ppl who will do that:D
Hừm nói ai đấy nhỉ
and yes, I think i was refering to my new found slave:))

Uh cứ gọi là slave đi, em cho anh thấy ai đáng sợ bây giờ ngay :)) :)) :)). Kệ anh, em cũng chẳng free lắm, đang xem phim rất vui vẻ cơ mà :)) :)) :)). Giờ này chắc ông anh ngủ rồi :)) :)) :)). Nhớ hỏi hộ em đấy nhá.

Anh mà về VN thì biết tay, cứ chờ khi nào anh về đã nhé :)) :)) :)).

Ôi the bridges of Madison county :X :X :X.

:))..Đâu chỉ có em free đợt này đâu:))..Mà còn sớm mà:p..Ngủ gì sớm thế:))...Ùa để anh hỏi cho nếu anh nhớ được:D..Dạo này già rồi lên lú lẫn lắm:D..
Ôi the bridges of Madison county
huh????
Kệ anh, em cũng chẳng free lắm, đang xem phim rất vui vẻ cơ mà
hmmm...:-? :p

Mà quay lại topic kẻo mr. Hưng mắng chết cái:D..Mấy đứa lớp em apply sang đây toàn NUS với NTU thôi hay là gì? Mà sao thi sang đây cần SAT? Tường bỏ SAT rồi mà??

Cần chứ anh!!! Khuyên em gái anh thi SMU mà thế à :)) :)) :)). SMU đòi SAT I, bảng điểm với phỏng vấn điện thoại. Mà đợt vừa rồi anh thi bao nhiêu SAT đấy :D?

The bridges of Madison county là phim rất nổi muh, hay :X :X :X. Mãi mới tìm được đĩa.

..Dạo này già rồi lên lú lẫn lắm..
Anh cứ lú lẫn đi rồi sẽ có lúc về nhà mà chẳng nhớ định giết ai nữa :D :D. Thế là xong :D.

Thực ra em cũng biết là anh vẫn đang onl, em cũng invi nên check 1 chút là biết ai cũng invi như mình thôi :D.

Chỉnh sửa lần cuối:
:))..Tại bọn anh khác mà:D..Hình như chỉ phải nộp điểm A level, CCA record và interview là xong thôi:D..SAT thì thích nộp thì nộp cho vui thôi mà..Với lại vừa học của nó 1 khóa AP xong nên hi vọng nếu apply vào đó, cũng sẽ dễ hơn:D..hehe..
never heard of the movie..Sound like some old day movie==> boring, only suitable for ...:D
Anh cứ lú lẫn đi rồi sẽ có lúc về nhà mà chẳng nhớ định giết ai nữa .Thế là xong
:))..bó tay..Cái này thì anh cũng chịu:p..Cứ chờ đấy đi rồi sẽ biết:))

Ờ ở bên đấy thì dễ rồi, đại học Sing như người nhà ý mà. Vả lại chậm đến 3 năm học JC chẳng lẽ không tiến bộ được gì sao :)) :)) :)).

never heard of the movie..Sound like some old day movie==> boring, only suitable for ...
Old thì đúng thế, em chẳng vừa nói là mãi mới tìm được đĩa à, boring thì không hẳn, suitable for gì thì tùy ý kiến mỗi người :D.

..bó tay..Cái này thì anh cũng chịu..Cứ chờ đấy đi rồi sẽ biết
Anh có nhớ được đâu mà đòi biết với chả không biết :)) :)) :)).

Thôi anh chọn topic nào khác nói được nhiều nhiều vào, kẻo anh em mình chim lợn ở đây thể nào mai hoặc ngày kia cũng bị đuổi :D. Vì sự nghiệp câu bài chúng ta phải cố tiếp chứ :D!

A bây giờ mới để ý, bài anh 1,944, bài em 499 :)) :)).

Chỉnh sửa lần cuối:
:))..Thế mới bảo là giờ thi xong, apply vào các trường bắt nạt chíp hôi miệng còn hơi sữa 0407 mà:D..Mà bọn em sang đây còn khối thứ chưa đủ tuổi để làm trong khi đến khi anh vào uni thì legal for anything:))..Thấy bọn bạn cùng trường mà tội, có đứa chưa đủ 16 or 18 thế là kiểu cả hội đi xem phim lại kô vào được:))
Thôi anh chọn topic nào khác nói được nhiều nhiều vào, kẻo anh em mình chim lợn ở đây thể nào mai hoặc ngày kia cũng bị đuổi . Vì sự nghiệp câu bài chúng ta phải cố tiếp chứ !

A bây giờ mới để ý, bài anh 1,944, bài em 499
:))..Anh thiếu gì chỗ:p..Cứ 3 cái topic của SIng trong này thì tha hồ mà làm thịt:p..Mà đăng kí 2 năm rồi mới được 499 thì hơi kém đấy:p..Hồi mới vào anh máu lắm, 6 tháng đã được khoảng 1000 post sau đó thì chả còn hứng bon chen với mọi người nữa nên thỉnh thoảng mới được 1,2 bài:D

Nếu sang được thì khi sang em đã 18 rồi, còn anh thì chưa 21 đâu :)) :)) :)).

Chậc, đăng ký xong có thèm post bài đâu mà chả 499 :)) :)) :)). Anh phải biết là từ tháng 5 năm nay em mới bắt đầu post bài 1 cách đàng hoàng, trước đấy em post đâu đấy được 2 chục bài :)) :)) :)). Mà bon chen làm gì, cái đống post này có ăn được không :)) :)) :)).

2 topic kia thì không nói làm gì rồi, spam vl :)) :)). Mà toàn ACJC mới hay chứ :)).

Sang Sing sướng chứ, ít ra hơn VN, chỉ cần nghĩ thế là em đã thấy thà sang Sing còn hơn rồi, đặc biệt khi NTU lại bắt được sóng Malay :)) :)).

:))..ACJC ở đâu ra:p..Có mỗi anh là ACJC chứ mấy thằng nhóc bên đó là ACS(I) mà:D..Damn big difference:D..My school is mixed and i only have a few month left before i go to uni while all of them are from all guy school, and still have 2-3 more years to go..
Sang Sing sướng chứ, ít ra hơn VN, chỉ cần nghĩ thế là em đã thấy thà sang Sing còn hơn rồi, đặc biệt khi NTU lại bắt được sóng Malay
i catch no ball:D...Chả thấy cái link gì cả??Why? VN vui hơn mà..Home is still the best..Mà malay thì có gì hay ho đâu:p..Why care about getting Malaysian signal in particular;) :))..Anh đang định làm quả sang đấy chơi sau khi thi xong A level đây:D..

A thế hả, hóa ra em nhầm, sorry anh :D.

Sao lại không thấy link. Sang Sing sướng hơn VN, ý em là về đường học tập, còn đúng là về cuộc sống thường ngày thì ở nhà lại chả sướng hơn :D.

À Malaysia á :)) :)), cái này là vấn đề riêng tư, dù cái thành phố em care thì nó xa Sing vạn cây :)) :)). Uh hè năm sau em cũng định sang Malay làm chuyến shopping kèm thăm người :D. Bạn em thì đòi đi Sing, thế là chắc lại kết hợp :D.

Bùi Thanh Tùng đã viết:
@ ĐMPhuong:p : hehe, làm gì nóng thế bạn:p..Tớ đùa tí thôi mà:p..cái đó là cái impression của bọn tớ thôi..Thực ra thì nếu bọn tớ có cái big campus để chơi thì chắc cũng chẳng ra ngoài mấy thật. Tại ở mấy cái ktx thì boring nên hay phải đi chơi thôi:D..hehe..Mà HN thì ít ra nếu bảo chỉ vi vu ngoài đường thôi cũng là hay, rồi mò vào các hàng quán cũng vui, đi mãi chả hết. Ấy nghĩ thử xem ở đây thì đi đường thì bằng bus or mrt, đi ăn vào food court..Same things everywhere:D..I mean don't think im complaining or anything:D..I still have fun:D

Ờ, Tùng nói thế này là cũng đúng đấy :) Công nhận ở Sing mà có cái xe máy thì sướng, đi đâu chắc cũng chỉ 15 phút là tới nơi :( Nhưng mà toàn đường cao tốc phải đi 80km/h thì đi thế nào được cơ chứ :(( Bọn ở đây chúng nó vẫn hàng quán thôi nhưng mà mình không có tiền để vào đấy :( Chán nhờ :( Tớ lại còn thuộc dạng phi thể thao nữa chứ, đi bộ gì dài quá là tớ hay bực mình lắm :D=))=)) Hôm nọ đi Theme Park mệt thế :(( toàn mấy trò cảm giác mạnh lúc về đau đầu mất mấy hôm :|

Nhưng mà tớ thấy Sing vẫn nhiều thứ mới mẻ :-? Hà Nội sống 20 năm rồi vẫn chưa thấy cũ, mình vẫn chưa tìm hiểu hết được. Chán thì đi dạo vòng vòng Orchard, tớ chả thấy nhàm gì cả đâu nhé :D hoặc đi xem phim, xem phim ở nhà cũng hay :)) hoặc cắm laptop vào TV ở TV room cho bạn bè cùng xem :-? rồi bowling pool các thứ, sao lại chán nhờ. Tớ vẫn thấy có nhiều chỗ chơi lắm, chỉ tội mình không có phương tiện để đi, không có thời gian và tiền bạc để chơi thôi :((

Em Nga ơi chị Phương không nghiêm túc đâu :)) em nói thế chị ngại lắm B-) Em mà sang được đây rồi chắc cũng ngại đi chơi thôi :-s đi mệt ơi là mệt mà chỉ đi vào cuối tuần được thôi chứ không có chuyện tụt tạp như ở nhà đâu 8-|

A có chị Phương tham gia tình tứ cùng rồi :)) :)) :)).

Uh em cũng vốn chỉ thích shopping và xem phim :D. Phim thì down về nhà xem được rồi, shopping thì đắt, thế thì đúng chỉ còn ở nhà lên net thôi :D.

Ơ thế ở Sing có dùng xe đạp được không ạ, vừa khỏe người vừa nhẹ nhàng, Sing bé muh :D.

Nghe chị Phương nói Hà Nội sống 20 năm rồi, mới nhớ ra là anh chị đều 20 cả rồi. Nhanh thật đấy, mẹ em cũng hay dọa là, mày sắp 20 rồi, sắp đi lấy chồng rồi, tự dưng thấy mọi thứ thật là nhanh :(( :(( :((.

Thức đêm buôn chuyện kiểu này làm em nghiệm ra 1 điều, cách dễ nhất để pha màu đỏ là vừa xem phim, vừa canh topic này, vừa cắt móng tay :)).

Em ơi xe đạp cũng không đi được nốt :(( vì địa hình Sing là đồi dốc lên dốc xuống, chỉ riêng đạp xe trong campus trường chị đã phải thở không ra hơi rồi, nhiều đoạn phải dừng lại dắt xe :| (người khác cũng thế chứ không chỉ riêng chị - con người phi thể thao :p)

Bình luận trực tiếp : Đang làm assignment 8-} cố lên hự hự còn 2 bài nữa thôi. Còn 20 trang nữa, đọc có xong ko?

Á trời ơi ý tưởng xe đạp của tôi :(( :(( :((. Mà em cũng là con người phi thể thao :D, tóm lại là bất khả thi rồi, khả năng đi bộ chắc lại được lôi ra kiểm tra triệt để rồi :D.

Bình luận không trực tiếp - không gián tiếp :D: Xong chứ, 20 trang đọc xong chứ. 2 bài thì cố lên :D!

Sao trên này ít nhân cua SMU thế nhớ? Mà không hiểu mình có phải là Amser duy nhất ớ SMU ko? T.T

Có ai học SMU lên tiếng cái nhỉ =D

Back
Bên trên