Cho em hỏi về du học ở Sing

:))..Có sao đâu..Đi bắt nạt mấy em bé:))..ặc ặc, em này cũng đang online thì phải mà trả lời nhanh vãi:p..Ờ, có thằng dunk và Thùy..Hải Anh nữa thì phải..Còn mấy đứa còn lại kô nhớ tên:D..hehe..Nếu cô Hoan dạy bọn em sang năm thì báo cho anh với nhé để đợt tới có về thì visit dễ hơn..Cô ý chuyển nhà nên bọn anh mấy lần muốn đến thăm mà kô được vì chả biết địa chỉ:D..:))..Lớp em thì dễ sợ rồi:D..Thấy máu vật vã luôn:D

Lớp em truyền thống vừa chơi vừa bấn rồi anh ạ :D. Mà bây giờ anh mới phát hiện ra em đang online canh cái topic này à :)) :)) :)). Thôi có khi nhờ anh em mình tối nay topic này sẽ hoàn thành sứ mệnh 70 trang :)) :)).

Hí hí bạn Harry mà bắt nạt mấy em bé thì, hí hí, bạn... bạn ấy treo cổ bạn Harry thân thương lên mất :)) :)) :)).

Dù cô Hoan không dạy bọn em sang năm nhưng cô đang là chủ nhiệm lớp Trung mà, có gì chạy qua hỏi ào một cái là xong :D.

wth is chơi bấn????vocab của anh kô được up to date với new vietnamese term:D..Thực ra biết em online nhưng mà chắc là invi nên kô thấy online thật..Tiếc là anh bị remove cái permission để xem người invi mất rồi:D..:))..Em đang nhắc tới cái con bé đấy của thằng Cu hả:))..Nó thì chắc là sợ gì chứ Cu nhỉ:p..

Lớp 12 là học chung 1 buổi đúng kô? tại trước từ sau năm anh cứ chia ra sáng chiều nên chả biết thế nòa mà lần:D..:))..Công nhận, dạo này câu khiếp dễ sợ, làm topic này sống động hẳn:)).

Uh có một đợt công nhận chẳng có gì để câu, càng nhiều người vào hỏi càng dễ buôn thêm :D. Thế chẳng lẽ anh muốn topic này cứ lùi vào dĩ vãng rồi sang trang 2 à? Anh em mình hết chỗ chơi à? :D

Chơi và bấn :D. Có gì đâu anh, anh cứ lên update thông tin mới cho topic này thì mọi người bên này lại update new Vietnamese term cho anh :D. Lớp em á, cả năm chơi, đến lúc gần thi thì đứa nào cũng gào lên, trời ơi tao sắp thi rồi, tao lo quá, tao bận quá, tao sắp chết đây, nhưng đôi khi vẫn có thể ngồi chơi UNO khi nghỉ tiết mà không thấy lương tâm cắn rứt :D. Thi xong thì trời ơi tao ra sông Hồng đây, điểm tao thấp quá, bố mẹ tao sẽ treo cổ tao mất :D. Bấn đến thế là cùng :D.

Uh lớp 12 bọn em học tất cả buổi sáng. Lại thêm 1 năm buồn ngủ rồi... oáp...

A quay trở lại với topic chính để đỡ bị kêu là câu bài: Có ai quen người học NBS không giới thiệu em với em kiếm sách đọc :D.

Chỉnh sửa lần cuối:
hehe, căn bản dạo này vừa thi xong mới rỗi rãi nghịch chứ hồi trước có mấy khi vác mặt lên HAO:D..Mà vẫn chưa hiểu nghĩa chính xác của bấn là gì:D..:))..đấy chắc là bệnh lớp Anh rồi:D..Lớp anh hồi trước cũng chơi như điên ý..Suốt ngày đú đởn tụ tập, đến lúc thi ai cũng mếu:))..Nhưng mà giờ bọn nó hầu hết đang vi vu ở các nước khác nhau:)..Anh 1 mà..lo gì:))..Maintain the tradition man but bảo bọn lớp em nhẹ tay chút chứ các em ý giỏi quá thì bon chen để apply vào uni khó quá:))

hehe, học sáng vui mà:D..Chiều được tự do (yeah rite since you guys most likely go to extra class:D)..Năm nay A1 có đứa nòa học thêm toán thầy Hiệp kô?

:))..NBS hả..Để anh hỏi bạn anh học NTU xem cho:D..HÌnh như trên forum này toàn NUS thôi thì phải:D..ANd consider SMU also..It's a more vibrant uni compared to NUS and NTU although it's quite new..Love it after attending a course there

Nhưng em ghét cái kiểu phỏng vấn của SMU lắm :(( :(( :((. Mấy người em quen phỏng vấn toàn trượt, mà cũng chả hiểu tại sao :(. Uh cũng không phải là không có bạn học NTU, em cũng lên forum NTU rồi, nhưng mà nói chung vẫn khó tìm sách nào được recommend lắm. Dạo này em mắc bệnh lười, không muốn thi ToánAO Lý Hóa nên đang định chuyển hướng sang Biz :D.

Bấn á? Từ này thường đi với từ loạn, thành ra "bấn loạn", nghĩa nó cũng gần gần giống nhau nên có khi anh cứ nghĩ bấn tương đương với loạn là được :D. À chắc gần giống hard-pressed với fluster ấy :D.

Mà đúng là lớp em 2/3 apply Mỹ, 2/3 apply Sing :D. Em make up my mind từ đời thuở nào do chính sách bố mẹ hà khắc nên cứ Sing thẳng tiến, không thì đành đút đầu vào rọ đại học VN vậy :(.

2/3+2/3>1:p..No wonder you don't wanna do maths AO..And maths is not that tough but yeah, physics can be freaking hard:D..Biz thì thi gì? Bọn anh bên này thì chỉ toàn xét điểm A level và CCA:D..haha, SMU cách dạy của nó giống US lắm..Học kô stressful mà nếu học về biz thì all its grad found jobs within 1st 6 months..They owned NUS in some biz competition recently organized by NUS:))..

Ơ anh này hay nhỉ :)) :)) :)). Chả lẽ cứ apply Mỹ thì không có quyền apply Sing, and vice versa? :)) :)) :))

Biz thì thi Biz, MathO và Eng. Em thì em sợ Chemistry nhất, còn Physics với MathAO ít ra em còn học đỡ hơn.

Uh em không nói cách dạy của SMU có vấn đề gì, chỉ là cái phỏng vấn của nó có vẻ khá khoai.

Chỉnh sửa lần cuối:
they are just two contrasting styles:D..haha, anw no point keep on saying that:D..You'll find out when you get here..

There is such a test as biz? what can they test you on? Biz is a skill not something you can write on paper what? is it econs? (my fav sub:D)..haha, chem dễ mà? Có mỗi physics thì học thấy khó hiểu dễ sợ:D

haha, give SMU a try also since you are keen on applying to Sing only:p..

Có anh yên tâm :D. Đã đi Sing thì phải apply hết, đằng nào cũng một công :D. Chính vì thế đang ườn người ra thi SAT đây :D.

Biz á, nó thi kiểu, giả sử bạn là CEO công ty này này này, bạn nghĩ là những điều gì là quan trọng đối với này này này trong trường hợp này này này :D. Rồi bạn đánh giá phẩm chất nào là quan trọng nhất... Khác econ chứ :D. Nói chung mấy cái này ở VN không dạy, phải self-taught thôi. Vả lại em cảm giác biz nhiều khi cũng như humanities, tức là nhận thức bản thân và ý kiến cá nhân quan trọng. Chậc, liệu có phải biz hơi giống Văn của VN không nhỉ? Thi xong chẳng biết mình làm đúng hay sai, mà cũng chẳng có đúng với sai mà nói :(.

Anh Tùng thích econ à :D :D :D. Thế này sau này tranh chức giữ tay hòm chìa khóa với vợ rồi :D.

Chỉnh sửa lần cuối:
2 ng tình tứ đến hơn 1 trang lận , mà chỉ có trong đúng 1 ngày >.<

Phan Việt Nga đã viết:
Anh Tùng ơi nếu mua SIM của Malay thì dùng vẫn tốt như thường đúng không? Hóa ra NTU ở gần Johor Bahru, thế này lại càng hay :)) :)) :)).

Mà thực ra sang đấy chỗ chơi cũng không phải là quá nhiều, thôi ở nhà lên net còn vui hơn :D.
gần cái đếch j ??? johor là ở bên kia thành phố, còn NTU thì ở bên này thành phố :)) nói thế thì mọi nơi đều gần nhau hết ah ?:D

Đặng Vũ Quang Thái đã viết:
Trong hội thảo người ta nói không đúng đâu em.

NUS - A Truly Flexible Education

NUS - Singapore's Global University

NUS - Towards a Global Knowledge Enterprise - Building synergies between education, research and entrepreneurship

@chị Phương: em vừa delete một số bài viết của em ở phía trên (vì các bài viết, hồi trước em viết theo cách nhìn hơi bị không đúng mà em lại quên delete)

Thái ngoan thế không biết :*:*:* chị quý cực kỳ =D> nhà SM của chị cũng quý em lắm đấy :> hôm nào lên lib học một mình thì cứ gọi nhà SM của bọn chị để ngồi học cùng nhé :>

Em Nga ơi ở bên này có nhiều chỗ chơi lắm :D Chỉ sợ em không có thời gian và sức khỏe mà đi thôi :D Đi chơi ở đây phá sức cực kỳ ý chứ không phải chuyện đơn giản đâu :((

gần cái đếch j ??? johor là ở bên kia thành phố, còn NTU thì ở bên này thành phố nói thế thì mọi nơi đều gần nhau hết ah ?
Cu ơi bạn vừa vừa phải phải thôi nhé, gần là theo 1 mức độ nhất định chứ có phải kiểu bước 1 bước là đến đâu.

2 ng tình tứ đến hơn 1 trang lận , mà chỉ có trong đúng 1 ngày >.<
À thực ra mà nói thì là trong có 1 buổi tối thôi :)) :)) :))

Em Nga ơi ở bên này có nhiều chỗ chơi lắm Chỉ sợ em không có thời gian và sức khỏe mà đi thôi Đi chơi ở đây phá sức cực kỳ ý chứ không phải chuyện đơn giản đâu
Em cũng sang rồi, cũng được bọn Sing dẫn đi tá lả rồi. Shopping thì chả khác gì bên này, nhiều hàng hơn nhưng đi 1 ngày đi bộ độ 10 tiếng là thấy chán rồi. Đi chơi thì Sentosa em được chơi cả 1 buổi chiều ở Siloso rồi, các hoạt động khác cũng thấy (và được chơi hết rồi), ra Singapore Outward Bound chán cả 1 ngày rồi. Xem phim rồi, SSC rồi. 1 vài địa điểm ăn uống vui chơi khác đi rồi. Nói chung không quá đặc sắc :D. Thôi em cứ cố sang có gì chị Phương dẫn em đi chơi nhé :D.

hehe, vừa đi chơi về, vào chiến đấu tiếp nào:D..
@ MP: :))..ấy thì lúc nào chả ở chỗ NUS nhà ấy thì kêu có nhiều chỗ chơi ở đâu thế:p..
@ Cu: hehe, nếu nói theo kiểu mày thì chắc anh cũng phải bảo Sing với VN ngay cạnh nhau mất thôi:p..Chú mày bao giờ cứ đến khu boonlay đó xem:p
@Lâm: ghen hả cu:p..Có gì anh mời chú mày cũng tình tứ cùng cho vui:)
À thực ra mà nói thì là trong có 1 buổi tối thôi
:))..Thực ra là khoảng hơn 1 tiếng thôi:D..Sáng nay phải dậy sớm chứ kô còn chiến đấu tiếp:D
Anh Tùng thích econ à . Thế này sau này tranh chức giữ tay hòm chìa khóa với vợ rồi
what does econs have to do with tranh chức giử tay hòm chìa khóa:p..Econs là về controlling the economy mà:D..hehe..Còn cái kia thì việc gì phải tranh:p..Nghiễm nhiên được là cái chắc:))
Em cũng sang rồi, cũng được bọn Sing dẫn đi tá lả rồi. Shopping thì chả khác gì bên này, nhiều hàng hơn nhưng đi 1 ngày đi bộ độ 10 tiếng là thấy chán rồi. Đi chơi thì Sentosa em được chơi cả 1 buổi chiều ở Siloso rồi, các hoạt động khác cũng thấy (và được chơi hết rồi), ra Singapore Outward Bound chán cả 1 ngày rồi. Xem phim rồi, SSC rồi. 1 vài địa điểm ăn uống vui chơi khác đi rồi. Nói chung không quá đặc sắc . Thôi em cứ cố sang có gì chị Phương dẫn em đi chơi nhé
:))..This seems like most of the stuffs you can do in Singapore except for one or two things that really depend on the type of person you are:D

Kinh kinh, sức chiến đấu máu nhỉ anh Tùng nhỉ :)) :)) :)). Hôm qua anh em mình chưa cho lên được 65 trang thì hôm nay cố chứ :D? Đùa tí chứ em phải đi bây giờ, thôi tối nay vậy :D. Mà có khi thế càng tốt, cho 2 anh Tùng Lâm tình tứ với nhau vậy :D, nhỉ anh Lâm nhỉ, anh ghen với em hay với anh Tùng thế :)).

Chậc chậc, controlling the economy thì không chắc, economy lớn không tranh được thể nào lại chả về nhà cố mà control economy nhỏ :)) :)).

Có khi topic này phải trở thành "Cho em buôn về chỗ chơi ở Sing" mất :)) :)) :))

Chỉnh sửa lần cuối:
hơ hơ,:)) mấy người đúng là rảnh quá,hết chỗ chơi rồi hay sao mà kill time ở topic này vậy,làm mình cũng phải mất mấy trăm seconds để update.nghe mọi người nói Sing cũng hay vậy mà ta vừa định nói thử apply vào Sing cái là anh trai ta nhảy dựng lên:(( .(singlish chán lắm,giáo dục của sing trào lưu lắm_anh ta nói thế)

Huyền ơi bọn chị có chơi đâu, đây là đang bàn chuyện du học ở Sing, toàn thông tin ngoài lề đáng giá đấy chứ :D. Mấy thông tin còn lại thì em chịu khó update từ trang 1 nhé, cũng phải mất mấy triệu seconds nữa chứ chả đùa đâu :)) :)) :)).

Mỗi người có một ý kiến khác nhau. Nhưng ý kiến riêng của chị là em đừng xưng "ta" :D nữa nhé.

Ôi ở Sing người ta đi thăm quan danh lam thắng cảnh em kể chỉ là lúc đầu đi cho biết thôi, chứ sau này sang Sing lâu mới thấy sao đi mãi chưa hết. Mình không phải chỉ ngắm cảnh, mà còn học tập tục tập quán của họ nữa chứ ;) Giống như HN sao ít chỗ chơi thế mà chị đi chơi mãi không chán :x

Tùng ơi ấy tinh vi vừa thôi [-x nói như ấy thế ấy ở trong chỗ cá chậu chim lồng của khu ký túc xá trường ấy thì ấy không được ra ngoài chắc, nói thế mà cũng đòi nói [-x Thôi tớ cũng chẳng cần đọ đi chơi nhiều với ấy, hay ho gì đâu mà... X(;;)

Thế thì chắc chị Phương thuộc type học tập văn hóa nghiêm túc, em với anh Tùng chỉ là giải trí đơn thuần rồi :D. Vì em thấy đến Hà Nội còn càng ngày càng ít chỗ chơi :D.

Anh Tùng thấy chưa, thế mà cũng đòi nghiễm nhiên được giữ tay hòm chìa khóa gia đình, chưa chi đã làm con gái giận thì làm gì mà quản được vợ :)) :)) :)).

Back
Bên trên