Cho em hỏi về du học ở Sing

À ông đại diện NTU ở hội thảo chứ gì :)) :)) :))! Đứng đấy nghe ông ấy nói, TOEFL and SAT are all crap, American standards are no good, no good :)) :)).

Hơ, em vừa đi cái hội thảo du học Sing về Có mỗi Nanyang là hay :"> Còn lại toàn trường chán
:))..NTU is one of the most boring place. Nếu em muốn ở 1 chỗ out of nowhere, ở trong SIng mà dò được sóng điện thoại của malaysia thì cứ vô tư apply vào đó:D..haha

Thế thì hết choice rùi >.< , về VN vào trung cấp nông nghiệp vậy :(

Nếu em muốn ở 1 chỗ out of nowhere, ở trong SIng mà dò được sóng điện thoại của malaysia thì cứ vô tư apply vào đó..haha
Ở Sing mà dò được sóng điện thoại của Malay á anh? Thế tức là gọi điện sang Malay rẻ hơn à? Có cách nào tận dụng được không nhỉ em có bạn ở Malay :)) :)) :))!

@ Lâm: hehe, nghe có vẻ hay đấy:p..2 năm nữa mày cứ phát huy nhé:
@Nga: hehe, chả rẻ hơn đâu em ạ. Vì nó chỉ có tác dụng khi mà máy em co roaming thôi. Thì nó tự bắt được sóng của malaysia, em vẫn phải trả tiền theo cứoc Sing mà, có khi còn đắt hơn. hehe, tại NTU ở ngay cạnh johor mà ở chỗ khỉ ho cò gáy nên nhiều chỗ sóng ở bên johor mạnh hơn sóng trong Sing nên mới thế mà:D..Tuy nhiên nói thế thôi chứ hostel vả chất lượng của NTU có vẻ được. Chỉ mỗi tội phải chịu khó sống cuộc sống tu hành thôi vì từ đó lên khu trung tâm thì khoàng 1 tiếng mà quanh đó chả có gì chơi ca:D..hehe..

:)) @ a tùng : hehe chỗ đấy gần Boonlay đúng ko , chưa đến bao h... hôm nào rỗi dẫn em đến đấy nào :x

:))..Được thôi:D..Chả có gì đâu:D..Mày nhìn khu AC của mình ntn thì khu đấy chả bằng 1 phần thì cái kiểu như ginza còn được coi là hiếm:D..ANd the campus is damn big, really easy to get lost:D

Hix, hóa ra nó là như thế :)) Em thì vẫn thích NUS từ đầu nhưng mà ở cái hội thảo đấy có mỗi NTU là đáng quan tâm thôi 8-}

Biết sao đc :|

Anh Tùng ơi nếu mua SIM của Malay thì dùng vẫn tốt như thường đúng không? Hóa ra NTU ở gần Johor Bahru, thế này lại càng hay :)) :)) :)).

Mà thực ra sang đấy chỗ chơi cũng không phải là quá nhiều, thôi ở nhà lên net còn vui hơn :D.

@ Cu: Mày thì nhà quê nói làm gì:))
@ Nga: hehe, cái đó thì anh chả biết:))..Em phải hỏi bọn học NTU rồi ý:D..hehe, that's a sad life, going online all the time:p..btw, học Anh 1 mà lại muốn sang Sing à:p..

@ Nga: hehe, cái đó thì anh chả biết..Em phải hỏi bọn học NTU rồi ý..hehe, that's a sad life, going online all the time..btw, học Anh 1 mà lại muốn sang Sing à..
Anh1 nhưng ít tiền thì vẫn sang Sing được chứ ạ :D. Mà bạn em sang Mỹ đến ADSL còn không có mà dùng, mong được online suốt ngày mà không có mạng để onl, cuối cùng phải trả $400 cho mấy tháng chỉ để lắp dial-up :)) :)) :)). Chậc, em cũng quen mấy anh học NTU, nhưng vụ bắt được sóng Malay thì lần đầu tiên em nghe thấy đấy :)) :))!

:))..Tại anh có thằng bạn nó phải đến đấy ở 1 tuần for pre-u seminar thành ra nó mới về bảo thế mà:D..
:))..Cái kia là tại bạn em đi học x-change chứ có phải là uni đâu:p..Nói chung nếu apply sang đây thì cũng được nhưng chuẩn bị tinh thần là chương trình học khá stressful đấy:D..Good luck:D

@Tùng: anh chuẩn bị SAT thế nào rùi , có vào được Yale chơi với Dũng ko :)

..Tại anh có thằng bạn nó phải đến đấy ở 1 tuần for pre-u seminar thành ra nó mới về bảo thế mà..
..Cái kia là tại bạn em đi học x-change chứ có phải là uni đâu..Nói chung nếu apply sang đây thì cũng được nhưng chuẩn bị tinh thần là chương trình học khá stressful đấy..Good luck
Đã có dự định đi rồi thì stressful hay không cũng đành chịu thôi anh ạ, không thì chả lẽ ở lại VN sao :)) :)) :))! Mà em chỉ lấy ví dụ bạn em để chứng minh rằng không phải cứ online suốt ngày là chán :D. Đợt trước em sang Sing có 1 tuần thôi đi chơi hết chỗ rồi, bé quá :(( :(( :((!

@ Lâm: Vào chơi với anh Dũng làm gì:p..Chơi mãi với ông ý 4 năm trời kô:D..Gotta move on:))
@ Nga: :))..Yup. and one week is quite long. My friend from the US came here. I ended up showing him most of the interesting stuffs in SIngapore in 2 days:))..Nói chung NTU + Singapore => mainly suitable for those who like a quiet life:))..But then again, I might be your schoolmate next year. who know?:))

@ Nga: ..Yup. and one week is quite long. My friend from the US came here. I ended up showing him most of the interesting stuffs in SIngapore in 2 days..Nói chung NTU + Singapore => mainly suitable for those who like a quiet life..But then again, I might be your schoolmate next year. who know?
Ah hah, now I know why you call Cu 'mày' as if you were his fellow friend or something. Indeed you're his schoolmate I guess? Besides, I have just noticed, you're also an Anh1 alumnus. I'm not the only one Anh1-er to want to go to Singapore then :)) :)) :)).
Wow, having a schoolmate who is 3 years older than me, sounds interesting lah? :)) :)) :)) I really like that idea!

:))..Ai học cùng thằng Minh cu bao giờ đâu:)..Tại anh hay xưng anh-mày với bọn nó nên nói thế chứ nó còn học sau anh 3 năm cơ:))..Nghĩa là em sẽ học trước nó 3 năm:D..THat's the irony of being here:(..And yup, anh cũng học lớp cô Hạnh con mà ra mà:D..Em cứ hỏi cô Hạnh có biết anh kô xem cô bảo gì:p..Chắc đợt tới về cũng phải mò về thăm cô Hạnh, thầy Hùng chút..Mà cô Hoan có dạy bọn em kô? Đợt tháng 6 vừa rồi về VN, rồi đi thi SAT anh gặp mấy đứa lớp em:D..
Wow, having a schoolmate who is 3 years older than me, sounds interesting lah? I really like that idea!
b-(

Uh thằng Cu thì hay rồi, bạn sẽ apply uni cùng với các em 07-10 :)) :)) :)). Chậc, em cũng đang mong cô Hoan dạy năm nay, chứ vừa rồi học thầy Hải quả bí xong mất căn bản trầm trọng quá :(( :((. Ý lớp em hả? Lại Lulu với Thùy nhợn với Dunk béo Daphne béo chứ gì? Chậc, giờ này cả lớp vẫn đang bấn SAT :D.

Back
Bên trên