Cho em hỏi về du học ở Sing

Lê Hải Anh đã viết:
:(( Em vẫn chưa nhận được package của NUS :(:)(. Em vừa viết thư cho Nus nhờ họ gửi lại :|, nhưng có cái form A deadline là 28/5 rồi :|, nhỡ package bị thất lạc mà ko kịp điền form A thì coi như bị đuổi ạ :(:)(.
Người ta hiểu mà em, năm nào chả nhiều người thất lạc, ko sợ muộn deadline đâu. Mà kể cả có muộn cũng ko sao mà :-? Lần trước anh cũng viết thư hỏi, người ta bảo là I understand post mail in Vietnam may take 2 to 3 weeks :))

No prob đi em, muộn thì email bảo họ thông cảm, chả vấn đề j hết :-j
Postal service của mấy bác nhà mình thi` khỏi phải bàn ^:)^ Gửi cái thư từ đây về nhà mà 3 tuần chưa thấy đến nơi :| Có khi còn chậm hơn cả thư gửi sang Liên Xô của các cụ nhà mình hồi còn chiến tranh :))

:)):)) Nghe các anh chị nói yên tâm hẳn :)). Nus họ vừa trả lời thư của em, họ nói là:

Dear Hai Anh

As you have already accepted the Offer online, just wait a while more
for the application to reach you.

Thank you.

Warm Regards,

Ms Lam

:)) Đấy là nguyên văn thư trả lời của họ :|. Nhưng Nus họ cũng hay thật, lần trước em viết thư tha thiết xem có cơ hội đổi được ngành học không (việc tư), họ chẳng trả lời, còn hỏi mấy vấn đề này (việc công), thì chỉ một buổi là reply liền :)).

thế là yên tâm rồi :D
có đứa ngồi cạnh mình lo suốt, sao hôm trước kêu cái đó cũng ko quan trọng lắm mà :)) :p
a, ở đây có anh chị nào sắp về hướng dẫn bọn em ko ?

TRẦN THỊ THANH BÌNH đã viết:
Chà bên Sing học ác lắm ạ?Đang định sang thì oải quá.Tính em lười lắm.Học ở VN còn lười nữa huống hồ...À nhân tiện cho em hỏi có ai ở đây đã từng thi học bổng Asean cấp 3 ở Sing hay biết gỉ về bài thi (các dạng bài hay mức độ đề thi chẳng hạn) thì làm ơn cho em biết với.Xin chân thành cảm ơn:D
Hình như những người hay vào đây không có ai học cấp 3 ở Sing em ạ. Em hỏi ở topic Asean Scholarship (Sec 3 only) là đúng địa chỉ rồi đấy. :D

@Huyền Anh: :(( chỉ có mỗi chị Phương về thôi :((. Bọn anh không về được, ở lại qua 3 tháng hè luôn. 8-}

Thôi anh ở đây đón các em sang là cũng đủ lãng mạn lắm rồi ;;)

Ồ ôi @-) Bạn dạo này ăn nói hơi bị máu đấy ;;) Năm nay thu xếp thế nào, đón fresh đi bạn ;;)

Phạm Việt Cường đã viết:
Thôi anh ở đây đón các em sang là cũng đủ lãng mạn lắm rồi ;;)

:)):)) Bọn em chờ sự đón tiếp lãng mạn đó đấy ạ :)):)).

:x Hí hí, em/tớ chắc chắn vào Nus rồi ạ :)). Hôm nay bố em hỏi thế sinh viên của Civil Eng ở Ntu là bao nhiêu, Nus bao nhiêu. Em đành bịa bừa là Ntu thì tầm 400, còn Nus chắc cũng phải 350 gì đấy 8-|. Bố lại hỏi xem con đọc được họ viết hay nghĩ bừa thế đấy :| (eo ôi, bố tinh quá :-s).

:)):)) Nhưng cuối cùng bố em bảo NUS cũng được lắm, căn bản bố ko biết ai học NTU cả b-).
NUS muôn năm :x

:(:)(( Nhưng em chưa nhận được package :((.

Đặng Minh Phương đã viết:
Ồ ôi @-) Bạn dạo này ăn nói hơi bị máu đấy ;;) Năm nay thu xếp thế nào, đón fresh đi bạn ;;)
Ôi lúc nào chả thế :)) ;;) h mới biết là không được rồi [-(

Ngô Tuấn Nghĩa đã viết:
Chơi nhiều ngủ ít đâm ra ăn nói nó thành thế đấy :))
Bậy [-( Mày chơi nhiều ngủ ít nên mới nói ra câu này thì có :)) =))

:)):)) Em nhận được package của NUS rồi, trông vừa đẹp vừa cẩn thận :)), chẳng bù với NTU có mỗi một tờ giấy :|, mà cái package thì kêu là cuối tháng 6 mới có :(, phen này vào Nus là đúng rồi :)):)).

First time, vào box nay` ... bị mấy cao thủ của NUS dominate ghê quá ... :D Amser có ai vao NTU ko ?

Welcome chú Vần vô box :)) :)>-

Định vào thả câu hả? b-) >:) jk :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm nay tớ đi gặp mấy em cùng fresh. Có mấy em 88 đỗ cả ntu(được học bổng) và đỗ cả NUS thì hầu như chỉ đợi học bổng của NUS là sẽ đi NUS. Hầu như các em đều thích NUS hơn thi phải, NTU bị ế rồi Vần ơi;;)

Đặng Vũ Quang Thái đã viết:
NUS chia ra hall với PGP, nữa, thật là tùm lum, coi bộ hall với PGP của NUS thì khác xa nhau.

NTU chỉ có hall, thế thì hall ở NTU giống với PGP của NUS hơn hay giống với hall của NUS hơn?

:)) Hall ở NTU á :|, chẳng giống với Hall hay PGP nào của NUS cả :smoking:, à, là tớ đoán vậy :)), vì cả Hall lẫn PGP của NUS đều đẹp hơn cả, NUS toàn phòng đơn, NTU toàn phòng đôi, sao so với nhau được :p.

Tóm lại là xem ảnh + nghe kể (chính các anh chị NTU kể), thì Hall của NTU xấu hơn :(.

Đúng là chị CHi này rồi :p
Hôm qua mấy fresh đi chơi vui ơi là vui
CHỉ đợi các anh chị senior về thôi

hix, hôm nay mình cũng vừa nhận admission packet xong, chờ passport nữa.
à mọi người ui, năm nay nhiều fresh 12 NUS được hb asean không nhỉ???
:D

Đinh Việt Hoàn đã viết:
hix, hôm nay mình cũng vừa nhận admission packet xong, chờ passport nữa.
à mọi người ui, năm nay nhiều fresh 12 NUS được hb asean không nhỉ???
:D

:smoking: Đến giờ thì chưa ai cả cậu ạ.

Back
Bên trên