Cho em hỏi về du học ở Sing

Lê Hải Anh đã viết:
:)) Hình như tháng 7 mới họp lần nữa chị ạ, nhưng nếu nhiệt tình muốn "họp" thì chắc các anh chị cũng không nỡ từ chối :)):)).

:smoking: Còn 11/6 thì có một buổi nhờ các học sinh của NUS quảng bá hộ RV thì phải :)).
"họp" = :-/ :-? b-) :-s[-x :| 8-}
Có cả buổi nhờ các học sinh của NUS quảng bá hộ RV cơ àh [-( [-( [-(.
Mà sao năm nay các em sang sớm thế nhỉ , 15 đã qua rồi àh? hình như 21 mới thi QET mà nhỉ?

hix, bạn hải anh nói ghê wé, làm tui sợ hết cả...
hải anh với huyền anh đã quyết định hôm nào qua sing chưa???
có định đi cùng đoàn ko???
Hôm nay anh Thành (lo vụ máy bay ở buổi họp freshmen) gọi cho tớ bảo cho em ......một ngày để suy nghĩ chọn ngày bay.....hix

Chỉnh sửa lần cuối:
:)) Ừ, tớ có đi cùng đoàn chứ. Bọn tớ bay 18/7, cậu cũng bay 18/7 cho vui. Anh Thành nói là sẽ có 2 đoàn bay vào 2 ngày khác nhau, là 18 và 15 thì phải, nhưng đoàn 15 vắng, đoàn 18 vui hơn :x.

À, lớp tớ có một bạn cũng vừa được offer Computing đấy, vậy là học cùng với cậu đấy :)). Computing nhiều người VN thật, sướng nha :)).

uhm, thế thì tớ cũng đi ngày 18 vậy.
btw: off topic fát: ấy ôn thi TN thế nào rồi? :d

họp quảng bá cho RV à? :)) Nói ra thì bảo quân phản phúc :"> nhưng mà đừng có đi nhá, chuối kinh :))

SoC thì dân mình bá chủ rồi yên tâm không sợ thiếu :)) Nhiều quá cũng chẳng sướng lắm đâu em b-) ;)

Thi tốt nghiệp as long as đừng bị 0 điểm Văn then it's fine :))

Hồi trước mình có đi quảng bá cho RV buổi nào ko ý nhỉ :)) :)) :))
Ôi môn Văn 8-} 8-} 8-} b-( b-( b-(

Có, hồi nghỉ đông năm kia đấy còn gì :)) Được các bác tặng cho quyển lịch bàn rất lịch sự, mở ra thấy của năm 1997, thật là hoành tráng :)) bó tay RV ^:)^

Ặc nghe anh kể thấy vãi cả buồn cười:)).Em cũng đang học ở RV này:) sao ko thấy đc tặng lịch nhỉ:-?Hay mấy cái lịch năm 1997 tặng hết rùi??:))

@ Hoàn :Ngày 18/7 theo lịch âm là ngày 23, ngày Tam nương
nên tớ đi ngày 15/7 ;)
Mai thi TN rồi :(, văn đầu tiên...lạy trời cho con được 8 điểm :D:D

hi`. Cuối cùng đã xong tn, Hải anh với huyền anh ổn chứ. :d
Hỏi bọn ấy một câu phát, hội ấy có định apply cái USP (uni scholar program) ko???
Bạn thấy ai đó bảo nếu học cái usp này thì sau ba năm mình chắc chắn sẽ được ở lại trong trường dù mình ko có điểm CCA nào hết.
Các anh chị vào confirm hộ em được không ạ???

Không rõ có được ở không, chỉ nghe nói là cái đó tương đối ... sucks :p
Ko có CCA thì nói chung là khó mà trụ được :(

Mà hết 2 năm là bị tống khứ rồi em, đâu có được 3 đâu

Chỉnh sửa lần cuối:
ừ, bọn tớ thi tương đối ổn :D
chắc ko đến nỗi trượt TN để ở lại VN :))
Cái chương trình đó khó lắm :(( hình như cả VN có 1-2 người học hay sao ý. Thôi mình ở lại trường thời gian đầu thôi
Năm sau ra thuê nhà ở mấy đứa cho nó thoải mái :D

Đinh Việt Hoàn đã viết:
Hỏi bọn ấy một câu phát, hội ấy có định apply cái USP (uni scholar program) ko???
Bạn thấy ai đó bảo nếu học cái usp này thì sau ba năm mình chắc chắn sẽ được ở lại trong trường dù mình ko có điểm CCA nào hết.

Đúng rồi đấy cậu ạ ^^, nếu học cái USP đó thì được ở lại KTX của trường dù ko có CCA. Nhưng theo một số seniors thì học chương trình đó tương đối rủi ro, vì do nó tương đối, nếu ko muốn nói là rất nặng, nên việc tốt nghiệp First class honour là khó hơn nhiều so với học bình thường. Mà so sánh một người tốt nghiệp First Class bình thường, với một người Second Class ở USP thì First Class bình thường vẫn được prefer thì phải ^^.

Anyway, học cái USP đó nghe nói rất có lợi cho việc phát triển tài năng của mình, tiềm năng thì chính xác hơn ^^. Nhưng nói chung cái gì cũng có giá của nó cả ^^.

Tớ cũng định apply vào chương trình này, nhưng mà do gián đoạn của kỳ thi TN :(, thi xong rồi chẳng có hứng lấy tập tài liệu chuẩn bị cho bài essay từ trước đó ra nữa :(. Với cả, thi xong rồi còn nhiều cám dỗ quá ^^, đặc biệt WC đang đến :p.

À, với cả cậu đăng ký ngày bay là ngày nào thế, bọn tớ đều đi ngày 15/7, vậy cậu cũng đi ngày đấy cho vui ^^.

@Các anh chị: Bọn em sang sớm (15/7) thì liệu đến PGP có cơ hội được ở gần nhau ko ạ? VD như là ở cùng 1 cluster ^^?

em thấy học ở sing rẻ. Nếu finance hơi hẹp thì đi sing cho sướng :)), ăn chơi thoải mái, chứ còn è cổ ra để sang UK học mấy cái học bổng A level thì đằng nào cũng phải về vn hoặc sang nước khác :)). Biết mình biết ta :)), lại còn phải tiết kiệm tiêu pha nữa chứ :)), thế thì sang làm quái gì :)).

bạn hải anh với huyền anh có email về vụ asean chưa thế? Tui nhận được email sáng nay, mà tình hình là UEE mình làm không tốt, như vậy thì hình như năm nay tất cả freshman đều được phỏng vấn thì phải.

Chỉnh sửa lần cuối:
^^ Tớ cũng nhận được thư mời đi PV cái Asean Scholarship. Nhưng chắc không phải là ai cũng được đâu, thường thì khoảng 30-40% số người được offer admission sẽ được mời PV.

Quên mất việc quan trọng, cậu bay ngày 15/7 nhé, đi với bọn tớ cho vui, anh Thành cũng bảo cậu chuyển sang ngày 15/7 đi. Nhớ nhé.
Có gì contact với tớ. Yahoo ID của tớ là ryo_lily119.

nick của Hoàn là gì thế?

Hoàn đi ngày 15 đi cho vui, tiện thể tôi chiêm ngưỡng dung nhan của ông. Hải Anh là nó khen ông nhiều lắm đây: học giỏi, chăm chỉ, chuyên toán lại học giỏi tiếng anh, hand....;) ;) ;) ;)

----------

Hoàn ơi, ông đi ngày 15 thì tôi mới đi được vào ngày 15 - anh Thành bảo thế. Vì vậy ông đi ngày 15 nhá, đoàn ngày 15 đông cực kỳ luôn - thề. Đi ngày đấy mới tốt, ngày 18 xấu lắm ko đi được đâu.:(( :(( :(( :(( :(( :((

:smoking: Nhìn Bách năn nỉ bạn Hoàn kìa :)). Ok rồi, cả hai đều đi ngày 15/7. Hôm nay anh Thành đã gủi danh sách bay rồi đấy, đoàn 15 có 21 người :)), trong khi đoàn 18 có mỗi 8 người thì phải, và như vậy là đoàn 18 ko được hưởng giá vé ưu đãi :(.

:)) Hóa ra số người mê tín cũng nhiều phết ^^, mê tín và bị người mê tín thuyết phục :)).

Lê Hải Anh đã viết:
Bọn em sang sớm (15/7) thì liệu đến PGP có cơ hội được ở gần nhau ko ạ? VD như là ở cùng 1 cluster ^^?

Nó đã được automatically-allocated rồi em, không phải đợi đến lúc sang mới chọn cho mình đâu /:)

Back
Bên trên