Cho em hỏi về du học ở Sing

hi`chiều hôm qua bạn vừa gọi cho anh thành đổi sang ngày 15 rùi. :D
Hải anh huyền anh apply accommodation vào PGP hết à?
hì hì, same here.

Trịnh Thái Duy đã viết:
Nó đã được automatically-allocated rồi em, không phải đợi đến lúc sang mới chọn cho mình đâu /:)
Cần nói thêm là nó allocate room hoàn toàn randomly hết.

Các em thi tốt nghiệp xong rồi, thoải mái tận hưởng cuộc sống nhá :biggrin: , bây giờ như bọn em là sướng nhất đấy!
Mà freshmen sang sớm nhỉ? Hình như 21 mới thi QET, 15 đã sang rồi, 7-8 khai giảng, 14-8 mới đi học buổi đầu tiên (=> từ lúc sang đến lúc học buổi đầu tiên là 1 tháng :D). Tình hình là trước khi vào học đã đi khắp ngóc ngách Singapore rồi cũng nên :)).

Các em nói chuyện First Class cứ như đùa, ghê thật :))

USP thực sự là nặng đấy, nên nghĩ cho kỹ :)

Phỏng vấn thì cũng chẳng hỏi mấy câu hóc hiểm đâu, toàn những câu hết sức bình thường như kiểu nói sơ qua về gia đình, thích ngành j, tại sao lại thích, sở thích cá nhân và có thể là thêm cả một câu kiểu như cho biết ý kiến hay nhận định về một vấn đề nào đó. All the best!! %%-

có anh chị bảo so sánh giữa Second Class Upper và USP thì second upper vẫn nhỉnh hơn một chút (?)

Ờ Sài Gòn gần 70 bạn đi ngày 18 mà mình thấy chả sao cả. Mình thấy cứ đông người là tự nó thành hên thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Tớ đồng ý với bạn Thái :smoking:, đông người là ok. Đoàn HN đa số ko muốn đi ngày xấu (21 người), có mỗi 8 người ko sợ đi ngày xấu nhất quyết đi 18/7, cuối cùng tất cả đều đi ngày 15/7 theo đa số hết :)). Các seniors xin các em đi ngày 18 mà ko ai nghe ^^.

:smoking: Cậu so sánh giữa Second upper và USP là thế nào ^^, USP First Class á :)).

Sài Gòn mọi người đều 18/7 nhưng mà sao lắm người thế, 70 người cơ á :eek:
HN thì 18/7 là ngày tam nương nên nhất định ko đi :)) :))
Bạn Thái ơi, bên Sài Gòn có nhiều người học Building and real rstate ko nhỉ :-?

đông người học ngành đó không thì mình không biết, nhưng mình có 2 đứa bạn đều học Building and Real Estate :)

Chị katie nói là có 67 bạn đóng deposit và 2 phụ huynh (ở Sài Gòn)

à, như bạn Hải Anh hỏi thì hình như anh chị ấy nói là giữa Second Upper với USP mà second lower thì Second Upper vẫn nhỉnh hơn một chút (?)

Chỉnh sửa lần cuối:
à, như bạn Hải Anh hỏi thì hình như anh chị ấy nói là giữa Second Upper với USP mà second lower thì Second Upper vẫn nhỉnh hơn một chút (?)

Exactly. Các anh chị quả có nói như vậy. Vậy nên tớ mới kêu học USP cũng ko có lợi lắm :smoking:.

Sang 15 rồi ngồi không 1 tuần chờ QET và 1 tháng chờ đến week 1 để bắt đầu học :-S

sao bên NUS lại qua sớm như thế làm gì ạ? (trước 1 tháng như anh nói), bên NTU chỉ qua có 1 tuần rưỡi là bắt đầu học chính thức thôi....

^^ Qua sớm để chơi bời :)).

:)) 15/7 các anh chị có rỗi ko ạ, ra sân bay đón bọn em với :p. Với cả nghe nói mới sang ko có internet ạ :(.

Căn bản lịch thi tiếng Anh của NUS cách xa ngày học chính thức quá (3 tuần). Nói là nói thế thôi, chứ với Freshmen thì tuần 0 (sau khai giảng nhưng chưa phải vào học chính thức) cũng là quan trọng rồi.

Hải Anh cứ yên tâm, VNC sẽ cử cả một đoàn ra đón bọn em ở sân bay rồi đưa về tận nhà :D, chả lo không có người ra đón đâu :)).
Internet cũng có luôn, ngay khi em có máy tính để vào mạng :p.

^^ Em vừa phỏng vấn xong. Nói chung là ko vấn đề gì (thấy Prof Tan Thiam Soon cứ cười như hay lắm :)):|, nhưng nghe nói là ai thì ông ý cũng cười hào hứng vậy ^^). Trừ một vấn đề là ông ý bảo em có thể diễn một đoạn phim nào đấy ko, và ôi thôi... Scarlett trong "gone with the wind" quên mất rồi :(:)(.

Lê Hanh đã viết:
ông ý bảo em có thể diễn một đoạn phim nào đấy ko
Bác này hài hước thật :)) Sao em không diễn luôn một đoạn Lục Vân Tiên cứu Kiều Nguyệt Nga cho bác ý choáng :))

Freshies NUS có đi chơi với freshies NTU hông ^^

Chỉnh sửa lần cuối:
Em thấy hình như fresh NUS có ý định đi chơi với NTU vào tháng 7 thì phải :-?
2 trường phải giao lưu chứ ;;)

:)) Đi chơi chứ, đi chơi chứ :)). Mà em nghe nói là đi chơi với Fresh NTU là toàn đi xa thôi, như lần đầu đi câu cá tận Gia Lâm hay Cầu Giấy gì đấy ^^, thích lắm (Hôm đấy mình ko đi được :((). Trong khi Fresh Nus đi ăn kem ở đâu đấy gần bờ Hồ :(.

@anh Trung Dũng: :( Em có xem LVT với Kiều Nguyệt Nga đâu cơ chứ :(. Lúc diễn bác Tan còn nói Scarlett thì phải có cái Southern accent mà em lại ko thể nhớ ra đc :((. Biết thế diễn cái vai Prissy gì đấy còn dễ :((. Chắc học bổng sẽ ko theo đó mà đi mất chứ ạ :(.

Lê Hải Anh đã viết:
:)) Đi chơi chứ, đi chơi chứ :)). Mà em nghe nói là đi chơi với Fresh NTU là toàn đi xa thôi, như lần đầu đi câu cá tận Gia Lâm hay Cầu Giấy gì đấy ^^, thích lắm (Hôm đấy mình ko đi được :((). Trong khi Fresh Nus đi ăn kem ở đâu đấy gần bờ Hồ :(.
:)) Bảo fresh NTU tổ chức đi chơi chung đi, còn chờ gì nữa :)). Còn 2 tháng nữa cơ mà ^^

Lê Quang Dũng đã viết:
:)) Bảo fresh NTU tổ chức đi chơi chung đi, còn chờ gì nữa :)). Còn 2 tháng nữa cơ mà ^^

Hôm nay là 17/6 rồi, mà 15/7 đã bay, em tưởng là còn chưa đầy 1 tháng chứ ạ 8-|:p.

Ơ... thế à :-". Chết thật, dạo này lẩm cẩm quá :D :| /:)

Back
Bên trên