Cho em hỏi về du học ở Sing

bạn Thái đã viết:
Người ta đã cho hạn chót 28/5 thì là 28/5. Mất cái nút đó, thế nào được, bạn Hải Anh nghĩ quẩn quá.

:madflame: Tớ nghĩ quẩn quá là thế nào hả :|. Đằng nào tớ cũng accept rồi :)), cậu có nói gì cũng vậy cả thôi :|, thích thì nói với freshmen năm sáu í :smoking:. Mà không hiểu sao cậu nói quá lên việc đó vậy nhỉ :|, lo cho Ntu và Nus hay lo cho thế hệ học sinh sau này của VN bị Nus ghét :)). J/k :p.

:x Mà các anh chị ạ, em quyết định vào NUS rồi :)), kể ra về chất lượng GD mà nói thì cũng chẳng khác biệt là mấy, có lẽ vậy :p, còn về campus thì Ntu cũng đẹp, Nus cũng đẹp, nhưng em thích ở phòng đơn hơn :)), ở phòng đôi ko thoải mái bằng :p. (Vậy là tớ accept Nus ko có gì sai rồi chớ gì bạn Thái :|).

>:-D< Vậy mong các anh chị giúp đỡ nhiều nhiều ạ :x:)):p. À, với cả hôm trước em lên forum "Channel News Asia" để hỏi xem bình thường các công ty ở Spore prefer Ntu hay Nus hơn thì mọi người cũng đều nói là nói chung thì là NUS :)), vậy nên quyết định học Nus lại càng sáng suốt :x, đặc biệt nữa khi các anh chị đều khuyên vậy :x.

Chỉnh sửa lần cuối:
hehe welcome e to NUS :D ;) :drummer: :guitar: :drummer: :guitar: :drummer: :guitar:

oai` thôi tranh cãi làm cái gì dẹp đê :)) Sắp thành đồng môn cả rồi ^^

Welcome em Hải Anh to the Nerve-killing University of Stress :)>-

Chỉnh sửa lần cuối:
hehe
Quyết định đúng đắn. Hải Anh nhỉ ;;)
Chẳng nhẽ lại bỏ tớ 1minh ben đó [-x
A, em nhận được package với cả form A rồi ạ
Nhưng chưa điền tí nào cả :D
Lên nhờ các anh chị hướng dẫn ấy mà ;;)

:(:)( Tớ nghe ấy nói xuống tầng 1 xem chỉ tội chẳng thấy form A hay B nào hết, chẳng thấy package của Nus đâu cả :(, chắc phải đợi mấy hôm nữa :(, bưu điện nhà mình làm ăn chán ghê :madflame::(.

Vụ Nus tớ quyết thôi :smoking:, bố tớ chưa quyết đâu :(, nên phút cuối ko chừng tống tớ vào NTU ko biết chừng :|.

Mà các anh chị ơi, University of Stress là gì ạ :eek:, học Nus căng thẳng lắm ạ :(. Với cả "Đại quốc xỉn" là sao :)).

A, em hỏi xem làm thế nào có người đỡ đầu nhỉ
Cái TLF ấy ạ
EM thì chưa có ai đỡ đầu cả :((

Người đỡ đầu là bố mẹ mình thôi em ạ :|

:(( Ôi, hôm nay ông phát thư đi qua rồi nhưng vẫn ko thấy cái package đâu hết trơn :(:)(, em lo quá trời :(:)(.

Mà tớ đã ghi Address bằng tiếng việt ko dấu rồi mà :(.

Lê Hải Anh đã viết:
:(( Ôi, hôm nay ông phát thư đi qua rồi nhưng vẫn ko thấy cái package đâu hết trơn :(:)(, em lo quá trời :(:)(.

Mà tớ đã ghi Address bằng tiếng việt ko dấu rồi mà :(.
Không phải quá lo lắng đâu em ạ. Bưu điện chậm vài hôm cũng là bình thường. Hơn nữa nếu mất thì bảo trường gửi lại cái khác cũng được mà. Cứ chờ mấy hôm nữa xem sao.
-------------------------------------------------------------------
Welcome em Hải Anh to the Nerve-killing University of Stress
National University of Stress
Phiên bản khác :p :

Tự marketing tí

ui, cái của anh Dũng hay thế =D> =D>
Hix, sang bên đó học hành vất vả lắm hả các anh chị :((
Hết Stress lại competition..
Nhìn cái thằng chữ U mà thương quá :p :p

Em benny Huyền Anh vào forum vncnus rồi mà không thấy toàn là các topic về final trong box Tán gẫu à :p

hihi,mấy cái đó em ko đọc :D
Em chỉ vào có mấy chỗ em hay vào thôi
Chết, chưa sang đã bị khủng bố tinh thần rồi :(( :(

Chà bên Sing học ác lắm ạ?Đang định sang thì oải quá.Tính em lười lắm.Học ở VN còn lười nữa huống hồ...À nhân tiện cho em hỏi có ai ở đây đã từng thi học bổng Asean cấp 3 ở Sing hay biết gỉ về bài thi (các dạng bài hay mức độ đề thi chẳng hạn) thì làm ơn cho em biết với.Xin chân thành cảm ơn:D

:(( Em vẫn chưa nhận được package của NUS :(:)(. Em vừa viết thư cho Nus nhờ họ gửi lại :|, nhưng có cái form A deadline là 28/5 rồi :|, nhỡ package bị thất lạc mà ko kịp điền form A thì coi như bị đuổi ạ :(:)(.

Chắc là sẽ có trước 28/5 thôi em ạ, em đừng lo. Với cả nếu trong trường hợp gần deadline cho form A mà package vẫn chưa đến thì em phải luôn chuẩn bị tinh thần email cho họ để phân trần :D Ở đây người ta tốt lắm, cũng không hẳn là muộn cái gì là hỏng luôn cái đấy đâu.

Back
Bên trên