Cho em hỏi về du học ở Sing

Bái phục sự kiên nhẫn của em ^:)^ :)>-
Người như vậy chắc sẽ thi đỗ thôi yên tâm ;) ^^

Mà em đi giao lưu chi dzậy em? :-/ :D

à.. tự dưng có trip từ trên trời rơi xuống ( thực ra là thi cứ gì đấy).. để vào năm ôn có muộn quá ko ạ? Với cả vào năm lại còn ôn thi FTU, chắc chết was... thế lý thi có liên quan nhiều đến lớp 11 không ạ?
À, lúc em sang thay mọi người bảo Mấy trường ở sing bị cắt bớt học bổng chính phủ thì phải?? Có thật ko ạ?
hic.. em phải ngồi đọc lại để nhỡ câu hỏi của mình đã được trả lời rồi lại mất công mọi người... (hi vọng người tốt như mình sẽ được đền đáp..hehe)

à.. tự dưng có trip từ trên trời rơi xuống ( thực ra là thi cứ gì đấy).. để vào năm ôn có muộn quá ko ạ? Với cả vào năm lại còn ôn thi FTU, chắc chết was... thế lý thi có liên quan nhiều đến lớp 11 không ạ?
À, lúc em sang thay mọi người bảo Mấy trường ở sing bị cắt bớt học bổng chính phủ thì phải?? Có thật ko ạ?
hic.. em phải ngồi đọc lại để nhỡ câu hỏi của mình đã được trả lời rồi lại mất công mọi người... (hi vọng người tốt như mình sẽ được đền đáp..hehe)

Phan Diệu Linh đã viết:

Lý thì dính đủ cả 3 năm luôn (10,11,12) , tuy nhiên có 1 số phần ít có khả năng ra đề ( phần quang) , 1 số phần thì xác suất ra đề rất cao (mấy phần chuyển động, chu kì bán rã v.v :D) . Nói chung là giống với lớp 10,11 nhiều hơn là 12.
Còn về toán thì hầu hết là dính hết ( tích phân , tổ hợp, chỉnh hợp v.v ). Nói chung em là ko cần phải học sớm quá đâu, vào năm vẫn học được.Nói chung là cái này tùy người, em thích học trước cũng ok thôi.
Còn cái câu hỏi về học bổng chính phủ thì anh ko hiểu ý em định nói đến cái gì :D. Hsinh PTTH ko được apply HBCP , chỉ có học bổng ASEAN thôi.

Anh Nghĩa học chuyên Hóa mà còn phải khuyên em thi Lý kìa, cố học Lý đi em nhé ;) Nghe giọng bé này ngoan thế :*:x

Đặng Minh Phương đã viết:
Anh Nghĩa học chuyên Hóa mà còn phải khuyên em thi Lý kìa, cố học Lý đi em nhé ;) Nghe giọng bé này ngoan thế :*:x
Ạch.. iem vốn ngoan mà..hehe8-}
À, ko phải là học bổng chính phủ anh Nghĩa ạ.. cái em nói đến là bất cứ ai vào được mấy trường quốc lập cũng được gov tài trợ cho 80% ý.. sắp tới con số này giảm ạ?

Tuition Grant hả? Chịu chả bít cái đó có bị giảm hay không, nói chung la` ở bên này cũng chưa thấy ai nói đến chuyện đó cả, em nghe ở đâu thế? :-/ Có điều NUS 2 năm liền tăng học phí roai`, bóc lột quá b-( :((

:)) các anh chị, em vừa thi xong môn thứ nhất của NUS - Hoá, đề Hoá dễ đến nỗi không thể có thể dễ hơn được nữa :(, so với Sample của NUS và những gì em nghĩ sẽ phải làm hôm nay thì khác xa :eek:.

Đại loại đề thi Hoá có những câu như, cho dd Canxi xianua 0.25M vào trong dd KMnO4 dư thì thu được MnO2, PTPƯ đề bài cho đã cân bằng sẵn, và hỏi là nếu thu được 12.32g MnO2 thì cần bao nhiêu lít dd Ca(CN)2?

Hoặc kiểu như 2 mol khí ở 127 độ C, 2atm thì có thể tích bao nhiêu?

Cho các nguyên tố sau, nguyên tố nào ko phải là nguyên tố hoá học?, điều kiện là có bảng tuần hoàn phát kèm :eek:

Hoặc như: butadien có mấy liên kết pi? Fomandehit có mấy liên kết Pi? Chất nào trong các chất sau là Andehit? Chu trình tổng hợp NH3 có tên là gì?...

:( không biết đề Hoá dễ thế này ngày mai sẽ hứa hẹn Toán và Lý ra sao nữa :(, mong sẽ ổn cả :))

Hoá hôm nay tất cả có 10 người đi thi :)). Vì vậy em nghĩ các em nào năm sau thi NUS nên cân nhắc chọn Hoá b-), có thể sẽ dễ hơn :p.

:(:(:( Còn NTU, đề thi khó :(, đặc biệt là Hoá khác xa với chương trình hoá trên lớp của ta :(.

Chỉnh sửa lần cuối:
Uh nhiều người bị ấn tượng là Hóa khó nên không dám thi, ấn tượng đó là do tổ tông những đời thi UEE đầu tiên truyền lại :D đời này nối đời kia nên cũng không ai biết thực hư thế nào và cũng không dám thi. Em là người tiên phong mở lại con đường này đấy, cheers !! :D

Chúc mừng em đã có được 1 môn như ý =d> All the best for the rest of the game !! ^^

thế còn môn thi tiếp theo thì sao hả chị,, sao ko bình luận tiếp thế?

Hè này em cũng sang NUS.Giờ đang ko biết có ai bên đấy trên 21 tuổi nhận làm guarantor để vay tiền mua laptop :| Không biết trên này có anh chị nào tốt bụng ko ? :((

Cho mình hỏi đã có kq NTU với NUS chưa vậy :D (hỏi cho đứa bạn) :D

công nhận nghe phong phanh vài người bảo đã đỗ rồi nhưng đều ko phải bạn mình
chả hiểu thực hư thế nào :(

Nghe đồn freshmen miền Nam đã tụ tập chơi bời rồi đó :))
Những ai đi theo dạng sau cấp 3 thì chắc có kết quả rồi :D
Cứ chúc mừng trước :D

@Lê: guarantor bây h hiếm như lá mùa thu :)) Mà em có cần Study Loan không ? Nếu có thì nên để dành ông guarantor cho cái đấy còn laptop tính sau :D Anh chưa đủ 21 :p Sang năm chuẩn bị đắt hàng đây :))

Cái study loan nào hả anh Cường ? Em chỉ biết cái tuition grant cover 80% tiền học , tuition fee loan cover 90% của 20% tiền học còn lại , và 1 cái nữa là loan của NUS cover nốt 10% của 20% + 3600SGD tiền sinh hoạt.
Làm mấy cái này thì hình như không cần guarantor.

Bên anh có anh nào trên 21 tuổi học mà là cựu học sinh Ams ko ạ ? Em biết học sinh Ams mình là hay giúp đỡ nhau lắm :>

Cho em hỏi các anh chị (bạn :p) đã qua Sing theo hb asean là các anh chị xin form ở đâu zay

Em xin form mà khó quá. Mỗi người nói 1 kiểu chả bít đằng nào mà lần :-?

Vs lại thi hb asean có khó ko ạ :D :-s

không cần form em ạ, mà cũng chả có form đâu mà xin, em cứ thi điểm cao là được gọi phỏng vấn thôi....
mà người ta cho loan toàn bộ thì có học bổng hay không học bổng cũng không quan trọng đâu em ạ....

Tháng 4 hoặc 5 gì đấy có học bồng của NJC , đến tháng 8,9 thì có của ACS . Chú Phong tìm hiểu rồi kiếm form đi thi đi :D

không cần form em ạ, mà cũng chả có form đâu mà xin, em cứ thi điểm cao là được gọi phỏng vấn thôi....
mà người ta cho loan toàn bộ thì có học bổng hay không học bổng cũng không quan trọng đâu em ạ....
:eek: :eek: :eek: Bác ơi, cho em hỏi, không form thì apply kiểu gì ạ? Mà thi cái gì điểm cao cơ ? Thằng Nguyên em em nó bảo sang đấy học bổng được cao lắm, những mấy chục nghìn đô cơ, 4 năm lận, nó còn bảo được học bổng merit thì còn nộp nhiều tiền chán.Hay là bác nhầm học bổng trung học với đại học? Chứ em cũng đang muốn apply học bổng trung học sang đấy.

Back
Bên trên