Cho em hỏi về du học ở Sing

hehe , em chưa học RV bạn của em hồi hè thi NJC trượt để lại tài liêu RV với thày... Thủy thì phải cho em học
cái hồ sơ anh nói đến là để vào ĐH ạ ??

Uh hồ sơ vào đại học. Điểm tổng kết mấy năm cấp 3 ý mà

cũng không biết nốt :))
Chú nói luôn đi cho nhanh, câu bài anh xử lý bây h b-) :))

hehe , không câu bài , tóm lại là intergrate programe thì phải :D bọn em chỉ phải học 4 năm ở ACS(I) xong rồi thi thẳng vào ĐH .

----------

hehe , không câu bài , tóm lại là intergrate programe ( không nhớ chính xác )thì phải :D bọn em chỉ phải học 4 năm ở ACS(I) xong rồi thi thẳng vào ĐH .

Oai`, tức là chú không cần qua JC nữa hả? Ok gud :)>-
Nhưng mà 4 năm ở đây + 4 năm ĐH + 3 năm bond nữa = 11 năm thì cũng .... :-S Anh mới 2 năm đã đến tận cổ rồi :p

thì anh tính bọn anh học 2 năm secondary 2 năm JC với 4 năm ĐH , 3 năm bond thì cũng như em thoai mà :D

các anh chị ơi, cho em hỏi với ạ :)), em đã nộp hồ sơ xong xuôi cho NUS và NTU, cả payment họ cũng nhận được rồi, NTU thì chỉ còn cái scholarships application thi chưa xong, em muốn hỏi xem cái bài essay phải viết của NTU có quan trọng lắm ko ạ :p, có quan trọng như mấy bài app essays mà các trường của Mỹ đòi ko ạ :))
với cả nếu bây giờ em muốn đổi lại các choices of courses mà em đã đăng ký trong app form rồi, chỉ đổi lại thứ tự thôi thì phải làm thế nào ạ, có khó khăn gì ko ạ :(
;) cảm ơn mọi người

chị ơi em thấy cái essay khá là quan trọng đấy , sang bên này học em thấy người ta chú trọng lắm :D

chị ơi em thấy cái essay khá là quan trọng đấy , sang bên này học em thấy người ta chú trọng lắm
Thế em có thấy người ta nói gì về sự khác biệt giữa tư duy châu Á và tư duy kiểu western, thể hiện trong essays không?

Trần Bình Nguyên đã viết:
chị ơi em thấy cái essay khá là quan trọng đấy , sang bên này học em thấy người ta chú trọng lắm :D
:x ừa, cảm ơn em nha :), chị sẽ chú trọng hơn vào cái essay này, chỉ tội chắc phải viết lại thôi :(, cái bài vừa viết ko có chút impression nào hết trơn :(:)(
:(( thế ko ai trả lời em về cái vụ đổi choices of courses ạ :(, phải contact với họ, nhưng có dễ ko ạ, nếu khó đổi thì em đành thôi vậy :(

Trần Bình Nguyên đã viết:
thì anh tính bọn anh học 2 năm secondary 2 năm JC với 4 năm ĐH , 3 năm bond thì cũng như em thoai mà :D
O kìa chú nhầm, anh học có 4 năm ĐH + 3 năm bond thôi, no secondary, no JC :)) anh đi từ VN vô thẳng ĐH mà ku :p

Bài essay cho NTU, nghe đồn là cũng chả có vai trò gì đâu mà :)) trước mình còn không viết :p (hay vì thế mà không đỗ ta? :-?)
Về courses priority thì anh ý em có thể contact Office of Adm, chắc cũng chẳng khó khăn j cho lắm

Chỉnh sửa lần cuối:
Thế em có thấy người ta nói gì về sự khác biệt giữa tư duy châu Á và tư duy kiểu western, thể hiện trong essays không?
ý anh là sao ?? em mới sang còn đang học bridging course mà :D
O kìa chú nhầm, anh học có 4 năm ĐH + 3 năm bond thôi, no secondary, no JC anh đi từ VN vô thẳng ĐH mà ku
tại anh không nói cho em biết trước :D thực ra chỉ khác ở chỗ anh ở SING ít hơn em thoai :D còn tính về tuổi tác thì em đi làm cũng bằng anh thì phải :D

Quan trọng chính là ai phải bị lưu đày ở đây ít hơn chứ còn j nữa :))

Còn câu sau của chú anh chưa được hiểu cho lắm :p Ý chú là start working at the same age? Oai`, có j đâu :p
Mà thôi, câu trong này lắm quá roài :)) có ai hỏi j thì trả lời thôi, không chat chit với chú nữa đâu :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Lê Hải Anh đã viết:
các anh chị ơi, cho em hỏi với ạ :)), em đã nộp hồ sơ xong xuôi cho NUS và NTU, cả payment họ cũng nhận được rồi, NTU thì chỉ còn cái scholarships application thi chưa xong, em muốn hỏi xem cái bài essay phải viết của NTU có quan trọng lắm ko ạ :p, có quan trọng như mấy bài app essays mà các trường của Mỹ đòi ko ạ :))
Chẳng cần viết đâu, nếu em không viết kịp thì đến lúc gọi đi phỏng vấn thì viết cũng được. Không quan trọng

Lê Hải Anh đã viết:
với cả nếu bây giờ em muốn đổi lại các choices of courses mà em đã đăng ký trong app form rồi, chỉ đổi lại thứ tự thôi thì phải làm thế nào ạ, có khó khăn gì ko ạ :(
;) cảm ơn mọi người
Cứ viết thư mà xin đổi, dễ dàng lắm

:) cảm ơn các anh chị ạ, em đã gửi mail cho họ và được giải quyết xong rồi ạ, rất nhanh

Cho em hỏi , cái background của em thì mọi môn đều Ok cả trừ môn Toán là hơi yếu (tầm khoảng 7,0) , Lý Hóa thì được ( tầm 9,0 - 9,5) , TB > 8,0 vậy thì tỷ lệ được accept để thi là bao nhiêu ?

Chỉnh sửa lần cuối:
chị định apply vào ĐH hả :D , nếu là cấp 2 như bọn em đang học thì em thấy >7.0 cũng chưa phải là hỏng hoàn toàn , nếu chị thể hiện được bản thân qua bài thi với phỏng vấn thì vẫn có cơ hội :D còn vụ ĐH để các anh lớn chỉ giáo :D

Back
Bên trên