Cho em hỏi về du học ở Sing

Topic này đóng băng đã lâu nay mới lại có người đào lên :))
Em có thể học RV nhưng mà tốt hơn là kiếm tài liệu về tự học :) Còn nếu học thì học PU luôn, không cần PP hay "English skills" j hết, tốn tiền :p
Thông tin cố vấn thì trong thread này đầy rẫy đấy, em chịu khó ... :p
Còn nếu muốn hỏi j cụ thể thì có thể PM cho anh, nhưng mà tốt hơn là cho mấy đồng chí mới sang năm vừa rồi cho nó up to date, thế nhé.

Phóng sự về NUS do HTV thực hiện:

Office of Admissions has collaborated with HTV to produce a documentary on education & scholarships opportunities, and student life at NUS. The programme also includes interviews with the Vietnamese current undergradutes , graduates and teaching staff.

This programme will be broadcasted over HTV in Vietnam on Sunday monring, 13 Nov 2005. Hence we hope that you could inform your friends/families in Vietnam to tune in this coming Sunday.

Không hiểu đây là HTV nào nhỉ ? của Hà Nội hay của tp HCM?

Chào mọi người , em ở ACS(I) em thấy lấy học bổng sang đây mấy người đỗ lại toàn là những người lúc thi không hi vọng gì mấy :D chả biết anh Cường thế nào ??
Anh Cường biết anh Linh đen đen không ??
Lấy tài liệu của RV đọc thì tốt , còn học thì bt , em chưa học nhưng em dùng tài liệu RV :D

Chú nói vui thế :)) Anh lúc thi hy vọng tràn trề :)>- :>
Linh nào cơ? Có biết một anh Linh học Arts năm 3, đá bóng rất hay, vấn đề là cũng chẳng đen lắm :p
Chú nói đúng đấy, RV tài liệu thì tốt còn dạy thì cũng thường thôi :)

Btw, chú này mới tí tuổi mà chồng chồng vợ vợ khiếp quá :)) bái phục, bái phục ^:)^

Chỉnh sửa lần cuối:
no no , sao anh lại nói em thế :D
công nhận là anh Linh đấy đá bóng giỏi :D anh ý học Toán 1 cô HA thì phải :D
anh ý đen mà :D
mà hồi thi em toàn tâm niệm được thì được chả được thì thôi :D

Signature to đùng kia còn chối à? b-( :))

Uh, tâm niệm thế cũng tốt đấy, cho nó thoải mái :D
Nhưng muh nói chung vẫn phải có quyết tâm :)>-
Nói chung là lúc học thì quyết tâm còn lúc thi thì tâm niệm như vậy là hay nhất :))

(Anh Linh có đen mấy đâu :)) Mà chắc không phải cùng một người roai` :p Anh Linh kia hơn cả tuổi anh --> hơn chú 5,6 tuổi ---> chú biết làm sao được :p)

Chỉnh sửa lần cuối:
thế thì nhầm người rồi anh ơi :D
cái Signature vớ vẩn ý mà :D không được tính
đúng là lúc học thi thì em cũng có quyết tâm , anh biết tại sao không ?? học ở LTV là 1 bể khổ :D nên em phải tìm đường ra đi :D
mà anh học NUS à ?? gần trường em mà :D có khi gặp nhau rồi mà không biết :D

O`, ngay gần mà, lần nào ra MRT chả phải qua chỗ chú. Dám gặp nhau rồi lắm :))

Anh Linh nào học ở Arts mà đá bóng hay đấy bạn Cường :| Tớ tưởng chỉ có mỗi anh Hải với anh Hiệp nào đó là con trai học Arts :mrgreen: Anh Hiệp thì tớ cũng còn chưa có cơ hội diện kiến cơ.

eheh , để em kể cho anh nghe , có một hôm nào đó em không nhớ rõ , em với thằng bạn chờ xe buýt , ngồi chỗ bus stop thấy có 1 anh nào đó trông rất VN nhưng không dám hỏi :D
nếu đó là anh thì tốt :D

@Peony: Nắm tình hình các anh học Arts nhanh thế ;;) :)) Không bít anh Linh à? Thực ra tớ không rõ là Arts hay Biz nữa nhưng mà thằng Quang bảo Arts, mà chắc là Arts thật :p Chịu không biết mô tả thế nào :)) :p
Chưa diện kiến anh Hiệp à? ;;) Đẹp zai phong độ lắm đó, đá bóng cũng cực hay luôn ;;) :D Cố tìm cách diện kiến đi nhá, năm sau ảnh ra trường mất đấy, theo tớ đánh giá thì anh Hiệp thuộc hàng perfect đấy :)>- ;;)

@ku Nguyên: Việt Nam thì thiếu gì em :)) O` nhưng mà bít đâu có khi đúng anh thật đấy :D đẹp zai không? Nếu không thì chắc là không phải rồi ;;) :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Cường : Giề b-) Ấy giới thiệu gì thế, làm tớ buồn cười quá :))

Mà ở đây... không có em nào hỏi gì nữa nhể :|:|:| Làm mình vào đây buôn chuyện ngại quá :|

hêh, nói ra sợ bảo là gay nhưng mà cái thằng ( cứ cho chưa phải là anh đi ) thì trông cũng được :D
@ chị PHương : bọn bạn em muốn sang thì làm ntn đây ?? phải đợi năm sau ạ ?? mà có các trường nào về lấy , bọn bạn toàn hs AMS khóa 0508

0508 thì sớm quá em, ráng chờ 2,3 năm nữa lên lớp 12 thì mới thi được :p

@Peony: thì cứ tiếp thị thế ;;) :))

ý em là chúng nó cũng muốn đi như em . Nhưng nếu mà đi kiểu đại học thì chỉ có NUS với NTU hả anh ??
Cái bến xe có ghế ngồi trước cổng trường em ý , dạo này anh có ra đấy bắt xe không ?? nếu có thì có khi gặp rồi cũng nên :D

Uh không, cái bến đấy còn cách cái bến anh hay lên độ 2,3 bến gì đó. Nhưng mà cũng chả phải đi qua mấy vì quanh năm ở trong trường có đi đâu đâu :)) :p Chỉ có vacation đi làm thì ngày nào cũng phải qua đó.

Muốn sang học đại học thì ngoài NUS, NTU thì còn có SMU nữa mà. Các trường dân lập khác thì nhiều vô kể nhưng anh cũng chả bít, mà bít cũng chả đề làm j, dân lập thì .... biết rồi đấy :-S

Chỉnh sửa lần cuối:
À mà mọi người cho em hỏi nè, mọi người ngoài ôn thi mấy môn Toán, Lý, Hóa đó có còn học TA ở đâu nữa kô, nói em nghe đi, em cũng muốn đi mà xem ra vốn TA của mình chưa đâu với đâu, so với người khác còn non nớt quá, nếu thi thì e là...
Muốn sang đó còn phải qua vòng loại hồ sơ nữa, làm thế nào để hồ sơ của mình được chấp nhận?

ô hô , chị này lấy cái thông tin đấy ở đâu thế , em chưa nghe thấy thế bao h nên cũng không biết :((
@ anh Cường: anh chưa trả lời em , bạn em ở AMS thì năm sau sang bằng cách nào đây ? có những trường nào hay lấy ngoài ACS(I)

Tiếng Anh nói chung học đâu cũng được. Mà chủ yếu tự học thì hơn. Mọi người trong topic này đa số học ở RV nhưng thực ra anh thấy chũng chả cần thiết lắm. cố gắng tự luyện tập được là tốt nhất. Chú trọng vào viết luận và reading comprehension.

Muốn qua được vòng hồ sơ thì đơn giản là hồ sơ phải ... đẹp :)) :p Điểm trung bình phải cao cao một chút, đặc biệt là mấy môn chính: toán, lý, anh

Back
Bên trên