Cho em hỏi về du học ở Sing

nguyen quynh nga đã viết:
a` quên mất :p

@Dũng, Nghĩa, Cuờng và tất cả các bạn ở Sing khác: mùng 8/8 này tớ cũng sang Sing, tuy học khác truờng nhưng cũng rất mong sự giúp đỡ của các bạn ;) cảm ơn trước nhé :)
Đọc được cái này hơi muộn, sozi !
Tất nhiên là u'r welcome rồi. :D Tớ rất sẵn lòng giúp đỡ, đặc biệt là trong khâu ... giải trí :)) :D :p

Chỉnh sửa lần cuối:
võ thu hà đã viết:
em cũng thấy là ai cũng thi lý, dưng mà rõ ràng thi vào business được quyền chọn Biology, Chemistry, Humanities or Physics cơ mà?
năm nay cũng có vài "mống" chọn chemistry đó em ;) , em cứ yên tâm là ko đơn côi trong phòng thi đâu mừ sợ ;;) Còn vì sao thì đơn giản thôi, Chemistry dễ hơn nhưng ít tài liệu, còn Physics thì ngược lại, thế là người người thi Lí, nhà nhà thi Lí b-)

anh chị cho em hỏi là thi hóa thì nên ôn theo giáo trình nào a ?

mấy bạn ơi ,cho mình hỏi mình định học nghanh du lịch mà chưa biết nên chọn trường nào.Mình muốn chọn trường có học phí ko mắc lắm ,nhưng nà phải tốt av2 nếu đươc thì nên có học bổng .Cám ơn các ab5n trước nhe

Ngành du lịch a` ? Hmm, ... theo những j mình biết thì 3 trường Uni công lập có vẻ như không trường nào có ngành này thì phải, sozy :( Poly thì mình không rõ lắm :) Học phí thì cả mấy trường nói chung la chả khác nhau mấy, còn học bổng thì phải tùy thuộc vào chính bản thân mình thôi :D

Ko rõ lắm nhưng có vẻ là không thì phải. Thấy mấy người học những ngành dính dáng đến sinh học sang đến đây bị test kiến thức biology chẳng mấy ai qua được, phải học lại mấy môn basic j j đó --> có lẽ không thi Sinh để sang đây.

Vũ Thiều Hoa đã viết:
thế ở VN có tổ chức thi biology với humanity ko ạ ?
Theo anh nghĩ thì có, nếu em chọn môn thi là biology hoặc humanity thì người ta sẽ mang đề thi đến cho em thôi, trong lúc mọi người thi Lý thì em ngồi riêng một góc thi... biology hoặc humanity :p. Nhưng đúng là chẳng mấy ai học và thi những môn đấy cả. Có lẽ vì sách vở hiếm, mà nó cũng tương đối mới mẻ.

Phạm Việt Cường đã viết:
Thấy mấy người học những ngành dính dáng đến sinh học sang đến đây bị test kiến thức biology chẳng mấy ai qua được, phải học lại mấy môn basic j j đó
Thực ra ko qua là tại không biết từ và ko biết cách diễn đạt thôi, cho nên đúng là:
--> có lẽ không thi Sinh để sang đây

anh chị cho em hỏi là thi hóa thì nên ôn theo giáo trình nào a ?
Đề thi Hóa thì cũng bám theo A-level thôi, hoặc em có thể tham khảo syllabus trên trang web của trường.

Phạm Việt Cường đã viết:
Ko rõ lắm nhưng có vẻ là không thì phải. Thấy mấy người học những ngành dính dáng đến sinh học sang đến đây bị test kiến thức biology chẳng mấy ai qua được, phải học lại mấy môn basic j j đó --> có lẽ không thi Sinh để sang đây.
Ko hay ko nên ạ ? Mới lị anh cho em nick mấy anh chị thi biology được ko :D

Huong Mai đã viết:
mấy bạn ơi ,cho mình hỏi mình định học nghanh du lịch mà chưa biết nên chọn trường nào.Mình muốn chọn trường có học phí ko mắc lắm ,nhưng nà phải tốt av2 nếu đươc thì nên có học bổng .Cám ơn các ab5n trước nhe

ở Singapore có đào tạo cho ngành du lịch ở Sentosa. Ko rõ chi tiết lắm vì chỉ biết có đứa bạn muốn năm sau theo ngành du lịch. tuy nhiên chi phí rất đắt vì đây là private institution và ko có học bổng. năm thứ 2 sẽ được đi đào tạo ở Úc.

Làm ơn cho em hỏi những anh chị nào đang học tại SMU. Em đã vào trang Web của trường và thấy khá hay nhưng em không biết thực chất thì chất lượng của nó thế nào. Và điều kiện để được vào học ở trường là gì, điều kiện để được học bổng, học ở đó có khó ko. Hiện ở Singapore thì 2 trường NTU và NUS thì khỏi phải nói rồi nhưng em ko hiểu khoa Business của 2 trường này thế nào. Em thấy bà con ta học 2 trường này đều là dân tự nhiên cả mà em thì lại rất sợ lý hóa. Ko biết muốn học business thì có bài thi khác ngoài lý, hóa ko. Để thi vào 2 trường này là rất khó nên em nghĩ phải chuẩn bị nghiêm túc ngay từ bây giờ. Vì vậy rất mong sự giúp đỡ của các anh, chị đi trước.
Thanks a lot

Cho em hỏi chương trìng phổ thông ở Sing thì chương trình cải cách có gì tốt hơn chương trình thường ko? :)

Phạm Thùy Linh đã viết:
............ Vì vậy rất mong sự giúp đỡ của các anh, chị đi trước.....

Nếu muốn học Biz tại Sing thì SMU là the best rồi, em yên tâm. Đây là trường mới thành lập, cơ sở vật chất nghe nói là rất mới mẻ, hiện đại, teaching staff thì cũng thu hút toàn những prof. sừng sỏ :D Để vào SMU thì phải thi xong đại học ở VN đã vì họ ko tổ chức thi cho hs cấp 3 mà chỉ xét tuyển hồ sơ. Nanyang School of Business (của NTU) và NUS Business School cũng là 2 nơi có tiếng về Biz, nếu vào được 1 trong 2 chỗ này thì cũng đều ok cả. Việc thi cử tất nhiên là không dễ nhưng cũng không phải quá khó, tự tin lên + quyết tâm cao là sẽ làm được thôi :D Chịu khó ngồi đọc cái thread này từ đầu em sẽ tìm được nhiều thông tin bổ ích đấy. Chúc em thành công.

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên