Chúc mừng đủ thứ

hihi, chúc la chúc thế thôi Mai ạ. Nhớ mãi cũng chỉ nhớ ra Bác Hồ chúc chị em trung hậu, đảm đang. Còn 4 chữ nữa quên mất rồi :-/ . Vui vẻ thì cứ chui vào đây là thấy vui rồi.

Anh hùng, bất khuất, trung hậu, đảm đang mày ạ. Thôi, 8 chữ này cũng được, nhưng phải tùy mặt trận, nhỉ?

Chúc mừng sinh nhật Nga nhé. Chúc ở email của lớp rồi mà vào đây nhìn thấy chùm bóng bay nên không kìm lòng được.

Chúc sinh nhật vui vẻ nhé.

Xem nào, để yên để tao đếm ngón tay xem cái Nga năm nay lên mấy.

Một hai ba... một hai ba nữa... lại thêm một hai ba nữa...

(ngẩng lên) Em được mười sáu chưa hả em?

Nói thực chứ, trông em thế này chắc cũng phải mười tám rồi, chứ mười sáu thì hơi già trước tuổi.

HAPPY BIRTHDAY!!! Chúc có nhiều bóng bay! Nhận quà Ngọc suốt ngày!

tiếc quá không kịp gặp mày mà bắt tay chúc mừng, Nga ạ, 1h nữa tao đi rồi.

để lại cho mày muôn vàn tình thân ái nhé.

Chúc thằng Vinh thượng lộ bình an!

Thôi tần ngần gì, Tết mày lại được về với bu và các bạn rồi còn gì.

Cám ơn tất cả chúng mày, Phương, Hoa, Vinh và những đứa sắp sửa chúc và có ý định chúc mừng!

Hoa ơi, mày đã hỏi chả nhẽ lại không trả lời, đúng là nhìn tao hơi già trước tuổi, tao mới lên 16 thôi :))

Chúc thằng Vinh lên đường may mắn, lần sau về nhớ bảo quản quà của tao cho cẩn thận, không lần này tao không tha đâu [-x

Thôi chờ mãi chả nhịn được nữa. Không đứa nào viết thì tao viết!

Bài thứ HAI NGHÌN!

Hai nghìn bài!

Thì rõ là hai nghìn lần gõ bài và gửi bài rồi,

Nhưng là bao nhiêu lần chạy ra chạy vào ngó nghiêng mong post mới, chờ tin bạn?

Là bao nhiêu lần í ới gọi nhau "có bài mới mày ơi!", "có bạn mới mày ơi!", "có ảnh mới rồi đấy, vào mà xem đi, hihihi buồn cười lắm!", "mày ơi sao dạo này chẳng thấy mày đâu?!".

Là bao nhiêu suy nghĩ hướng về nhau?

Là bao nhiêu chia sẻ?

Là bao nhiêu niềm vui?

Là bao nhiêu nụ cười?

Là bao nhiêu tình cảm bạn bè?

Dù bị tung đi xa khuất nẻo chẳng thấy mặt nhau, dù bận bịu gia đình con cái, bận đi làm đi học, bận cả đi chơi, cũng vẫn ngày ngày tụm về đây, drop vài dòng cho bạn vui, cho chính mình vui. Cứ như là không hề tồn tại khoảng cách địa lý và thời gian.

Thì đây nhé, nghe người ngoài nói cho khách quan - anh Châu nhà tao phải thốt lên trong sự ghen tỵ kìm nén rằng "sao mà forum khóa em vui thế!". :):x

Anyway, have a nice weekend!

Hôm nay vào chúc mừng sinh nhật Nga, để sinh nhật Nga được kéo dài qua cả cuối tuần nhé. Gớm, 16 tuổi mà trông vẫn còn trẻ quá, y dư thể là 25 ấy.

Chỉ tiếc có quà của Ngọc thì thằng Vinh nó lại vác về lại Nga rồi.

Tao cũng tranh thủ vào chúc mừng Dương Thủy tham gia với chúng mày làm loạn cái box này :D

Tiện thể cũng vào xin chúc Nga được lên sao, nhấp nháy.

Thủy ơi, chịu khó vào tham gia mắng chửi thằng Vinh với bọn tao, được lên chức gắn sao nhấp nháy đấy. Oách cực. Chẳng mấy khi được có chức mà không có quyền mà.
-------------

BTW, quả ký tên của Sơn:"không xin xỏ, không thanh minh", khi dịch qua website của tao, được dịch sang tiếng Anh thành: "Hе to ask, be not absolved!".

Thảm nào hôm nọ mình muốn dịch "Hoa to mồm", cái website hiểu ý mình luôn, nên dịch luôn sang tiếng Nhật và gọi Hoa là ô tô cứu hỏa.

Nguyễn Thị Tuyết Nhung đã viết:
quả ký tên của Sơn:"không xin xỏ, không thanh minh", khi dịch qua website của tao, được dịch sang tiếng Anh thành: "Hе to ask, be not absolved!".

Đọc xong tao chả hiểu cái tiếng Anh nói gì. :D

Mà Nhung ạ, "không xin xỏ, không thanh minh" thì hình như là ý nó mà lời tao mất rồi. Ý nó lời nó đâu như nguyên bản là "không nài nỉ, không thanh minh" cơ. Mà đấy là tao đoán mò đấy, thấy mấy cái "nhi nhi nhie nhie" ở đầu thì tao vừa đoán vừa bịa thế, chứ tao mù còn hơn cả mày. Hehe, thế mà cũng ối đứa tin - chứng tỏ tao có uy tín một cách cao độ! :D

--------------

Thủy đâu rồi?! Có pass mới có nick mới xem ảnh xong rồi thì cũng phải ra đây làm loạn lên với bọn tao một cái chứ nhể! :)

--------------

À mà Tẹo chưa cưới đâu Nhung ạ. Làm gì có quy định cần phải cưới xong rồi mới được có ảnh đâu! Giống như là chưa cần phải cưới vẫn được công khai hoạt động bí mật ấy mà!

Nói vòng nói vo, tóm lại là mày vẫn được ăn đầy đủ!

Hương Liên ơi, vào đây đi mày ơi! Tao biết là mày đã rèn được cái chìa khóa rồi, vào đây tán phét với bọn tao đi!

Cho nó vui,

Với lại để bọn tao còn:

CHÚC MỪNG SINH NHẬT MÀY!!!

Bây giờ xa xôi cách trở, tao chả tặng mày chút chít được như hồi trước được đâu, nhưng những gì tốt đẹp như hồi trước, tao vẫn luôn mong cho mày.

Vui vẻ nhé,

Chúc mừng vịt dịu được lên chức quản lý album ảnh của lớp Nga 1 nhé, bây giờ ảnh ọt gì chúng mày cứ cái Hoa mà réo, tao ko giải quyết nữa :D

Bọn mày à.
Hôm nay là ngày thất nghiệp "Hạnh phúc" cuối cùng của tao.
Ngày mai phải nghiêm chỉnh đi làm rồi.
Xin gửi muôn vàn lời cảm ơn tới Chí Phèo - người đã gửi mấy cái ảnh hình như là rất "sa ngã" của tao lên HAO, làm tao lần đầu tiên mò mẫm vào diễn đàn này.
Xin gửi muôn vàn lời cảm ơn tương tự đến Sơn Cú - người đã giúp tao xóa cái ảnh "tang chứng vật chứng" đấy và trợ giúp hi-tech cho tao biết thế nào là Salsa.
Bước sang phải 2 bước, lắc hông trái một cái thật mạnh.
Salsa muôn năm !
Khi nào Nhung về Hà nội, nhắn tìm đồng đội. Bọn tao sẽ đưa mày lên Sheraton tối thứ 7.
Thị Hạnh, Bình Minh, Sơn Cú đâu rồi ?
Bọn mày thành lập CLB Salsa đi thôi.

Bọn mày à.
Hôm nay là ngày thất nghiệp "Hạnh phúc" cuối cùng của tao.
Ngày mai phải nghiêm chỉnh đi làm rồi.
Xin gửi muôn vàn lời cảm ơn tới Chí Phèo - người đã gửi mấy cái ảnh hình như là rất "sa ngã" của tao lên HAO, làm tao lần đầu tiên mò mẫm vào diễn đàn này.
Xin gửi muôn vàn lời cảm ơn tương tự đến Sơn Cú - người đã giúp tao xóa cái ảnh "tang chứng vật chứng" đấy và trợ giúp hi-tech cho tao biết thế nào là Salsa.
Salsa muôn năm !
Khi nào Nhung về Hà nội, nhắn tìm đồng đội. Bọn tao sẽ đưa mày lên Sheraton tối thứ 7.
Thị Hạnh, Bình Minh, Sơn Cú đâu rồi ?
Bọn mày thành lập CLB Salsa đi thôi.
Chúc mừng mày nhân dịp bài viết đầu tiên (đúng chủ đề nhé), mà tao thì rất buồn về vụ ngày hạnh phúc cuối cùng của mày, vì xem ra tao sẽ mất đi những buổi tắt luôn máy tính trước khi đi ăn trưa với mày.

Chúc mừng bạn Thủy đã biết đến hi-tech trên HAO, và chúc mừng ngày tự do cuối cùng của mày.

Lại chúc mừng thêm cáo vợ bạn tao giờ có thêm chức quản lý album ảnh lớp Nga 2 -- có thế nó mới hết ghen tị với cái dịu bạn tao :D
Bọn lớp Nga đứa nào đưa ảnh lên album Nga 1 thì réo Hoa dịu, đưa lên album Nga 2 thì réo cáo nhé :p
-------------
Moderator list for: Nga1 87-90

bobi

----
Moderator list for: Nga2 87-90

Pham Thanh Nga

Dương Thị Thu Thủy đã viết:
...thế nào là Salsa.
Salsa muôn năm !

Ơ Thủy ơi, thế nhảy cái điệu này cứ đi mải miết sang bên phải mãi không về à? Hôm nào mày bổ túc online cho bọn tao đi.

Chúng mày à, đứa nào gửi ảnh lên N1 đi, để tao approve cái, có cái nút rồi, nhưng mãi chả có gì để mà bấm hết cả. Hôm nào quen tay rồi tao sẽ cho vài cái ảnh người lớn của Mod Sơn Cú lên hòng hạ uy tín lãnh đạo mới được.

Chúc mừng Hoa và Nga được nâng chức bấm nút ảnh nhé. Đúng là hai đứa chúng mày thân mật với người có quyền có chức, bây giờ được hẳn chức bấm nhé.

Mà Hoa ơi, hôm nọ tao thấy đúng giọng mày kêu ca là muốn cho ảnh mày không mặc quần áo giống cháu Bi lên nhưng ảnh không được duyệt. Thế bây giờ được tự duyệt rồi, ảnh đâu?
Tao nhớ dai cực.

Thủy ơi, tao ở nhà có mỗi một thứ 7, nên không đi ăn tối với mọi người. Nhưng hẹn gặp nhau ở trên Sheraton thì chơi luôn. Thứ 7 (11/11) nhé.

Mà sao các bạn thấy Nở Nhung ríu rít hẹn đi chơi lại chạy hết đi đâu mất cả rồi ấy nhẩy????

Nguyễn Thị Tuyết Nhung đã viết:
Chúc mừng Hoa và Nga được nâng chức bấm nút ảnh nhé. Đúng là hai đứa chúng mày thân mật với người có quyền có chức, bây giờ được hẳn chức bấm nhé.

Mà Hoa ơi, hôm nọ tao thấy đúng giọng mày kêu ca là muốn cho ảnh mày không mặc quần áo giống cháu Bi lên nhưng ảnh không được duyệt. Thế bây giờ được tự duyệt rồi, ảnh đâu?
Tao nhớ dai cực.

Cái Nhung chúc mừng trong tâm trạng ghen tỵ thế này hả giời?

Sơn đâu, ra đây mà giải quyết khiếu nại không-nói-ra-mà-ai-cũng-biết của cái Nhung đi này! Mày đã tưởng mày ba xoa hai đập phủi tay phủi chân là rũ xong trách nhiệm được đâu! :)

Ờ may có cái Nhung nhắc, suýt nữa tao quên mất quyền khoe hàng lần trước đòi nằng nặc mà không được. Chúng mày cứ đợi đấy nhé! :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Bực mình quá, vừa viết 1 bài dài chúc mừng cái Hoa, cái Nga cáo được tha hồ bấm nút hoặc không bấm nút, chúc mừng cái Nhung sắp được về làm giảm sút số lượng các đàn gia súc, gia cầm, thủy cầm ở VN thì tự dưng lại thấy xuất hiện thông báo "Chú ý:
Bạn có một số thông tin chưa đầy đủ trong hồ sơ cá nhân cần điền. Xin hãy vào TRANG CÁ NHÂN và điền những thông tin yêu cầu.
Xin cảm ơn."

Dễ đến hơn 1 năm mình mới bị rờ đến để phát hiện thiếu thông tin cá nhân rồi làm biến mất cái bài pốt của mình đi đâu, tìm khắp nơi không thấy. Ngại chả đánh lại nữa.

Chúc mừng hết thảy tất cả chúng mày!

Back
Bên trên