Chúc mừng đủ thứ

Nguyễn Hồng Mai đã viết:
Hôm trước bọn lớp tao chúc tao mạnh khỏe sống lâu, chúng mày ạ. Nhân thứ 2 đầu tuần, tao cũng chúc tất cả chúng mày như thế nhé (đúng chủ đề), để đến lúc thêm vô số ngoặc đơn ngoặc kép vẫn cười nói tý toét thế này :D :roflmao:

Mai ơi, ngoặc đơn ngoặc kép đầy mà còn cười tí toét thế khéo Cún, Tũn rồi Bi rồi các cháu gì gì nữa cho hết các mẹ vào Trâu Quỳ mất thôi. Hihihi, hôm nọ có đứa bạn hình dung đến lúc các bạn 60-70 vẫn dẫn nhau vào quán cafe uống nước, nói chuyện hồ hởi như bây giờ. Lúc đó thế quái nào lại hình dung mẹ mình mà vào quán cafe ngồi uống nước thì chả hiểu thế nào, :)) :))

Huỳnh Lan Phương đã viết:
Mai ơi, ngoặc đơn ngoặc kép đầy mà còn cười tí toét thế khéo Cún, Tũn rồi Bi rồi các cháu gì gì nữa cho hết các mẹ vào Trâu Quỳ mất thôi. Hihihi, hôm nọ có đứa bạn hình dung đến lúc các bạn 60-70 vẫn dẫn nhau vào quán cafe uống nước, nói chuyện hồ hởi như bây giờ. Lúc đó thế quái nào lại hình dung mẹ mình mà vào quán cafe ngồi uống nước thì chả hiểu thế nào, :)) :))
Ấy mày ơi, mẹ tao vẫn tụ tập bạn bè suốt đấy. Chắc chắn khi đánh chén cũng náo loạn gần như (hay là hơn nhỉ?) bọn mình. Bố tao thì điềm đạm hơn. Nhưng xem ra đến lúc về hưu chắc các bạn Sơn, Vinh, Ngọc... có thể chí chóe hơn bọn mình, căn cứ vào khẩu khí online của Vinh, tài vừa uống rượu vừa trên trời dưới biển của Ngọc, còn Sơn thì thủng thẳng cho mỗi bạn 1 câu.

Để cảm ơn các cô các chú khuấy động không khí ngày khai trường, mẹ cháu xin góp câu chuyện đi học của cháu nhớn nhà tao:

Con: Hôm nay con có tin vui cho bố mẹ
BM: Tin gì hả con?
Con: Hôm nay con được 9 điểm
(Im lặng.... sột soạt... sột soạt...sột soạt...)
Con: Ơ ....... đâu nhỉ.....
BM: Vừa nãy con chạy chơi ở trường có đánh rơi mất không?
Con: Hmm...... Có thể là như thế, nó rơi nên bị lộn ngược lại rồi.

Bố mẹ phì cười, không nỡ cho 1 roi.

Nguyễn Hồng Mai đã viết:
Ấy mày ơi, mẹ tao vẫn tụ tập bạn bè suốt đấy. Chắc chắn khi đánh chén cũng náo loạn gần như (hay là hơn nhỉ?) bọn mình. Bố tao thì điềm đạm hơn. Nhưng xem ra đến lúc về hưu chắc các bạn Sơn, Vinh, Ngọc... có thể chí chóe hơn bọn mình, căn cứ vào khẩu khí online của Vinh, tài vừa uống rượu vừa trên trời dưới biển của Ngọc, còn Sơn thì thủng thẳng cho mỗi bạn 1 câu.

Tao nghĩ đến già bọn mình có gặp nhau thì cũng vẫn thế thôi, gặp lại bạn bè lúc nào chả thế. Mẹ tao đi ăn uống nhậu nhẹt còn nhiều hơn con gái, thứ 7 còn đi dancing, chê tao lái xe máy chậm như con rùa, lái xe ô tô thì dát hơn cả bà. Nhìn vào tấm gương đó, tao thấy chắc mình chỉ có tăng lên thôi, chứ chả có điềm tĩnh hơn hay tham gia ăn uống ít đi tí nào đâu :))

Nào nào nào, vào đây rải thảm B52 một thể!

Định vào chúc mừng sinh nhật bạn nào sinh tháng 10, nhưng ngó lại lịch thì hóa ra chưa hết tháng 9. Thế lại thôi rụt lại không chúc tụng gì nữa vậy. Câu bài xong lại đi ra. Hehe, Sơn tức phải biết!

----------

Mà nói một cách chính xác ra, thì không phải là "câu bài", mà là "spam" mới đúng, Sơn nhể!

con Nhung này toàn bi bô linh ta linh tinh.

đối với những đứa ngây thơ trong sáng như mày, thì 1 năm, hay 16 năm, hay 1 học kỳ chẳng hạn, thì có khác gì nhau?

Hoa nó vào box "chúc mừng", bảo 1 năm, thì có nghĩa là 1 năm, thắc mắc cái gì?
thì mày chúc mừng nó đi.
không hiểu gì, cũng chẳng sao.

nhìn tao chúc mừng nó đây này:
Chúc mừng bạn Hoa, nhân dịp 1 năm, nhé. .

:>

Nguyễn Phú Vinh đã viết:
Chúc mừng bạn Hoa, nhân dịp 1 năm, nhé. .

:>

Nếu như mày cho rằng tao ít lịch sự hơn mày, thì mày đã nhầm TO. Tao cũng "Chúc mừng bạn Vinh, nhân dịp 1 năm, nhé", kém gì mày đâu!

Nào thì để tao chúc mừng cả Vinh cả Hoa, một năm. Chúc mừng hai bạn nói một mà hiểu nhiều, để bà con đọc nhiều mà vẫn chẳng hiểu.

Cảm ơn mọi người nhé. Xin lỗi là dạo này bận quá nên chẳng có thời gian vào đây được để cảm ơn các bạn.

Mới sinh mà Kiều đã online rồi à? Chẳng bù cho ở nhà, lúc nào cũng giữ mới chả gìn. Tớ có mấy con bạn không ra khỏi phòng, không động tay vào nước đến 1 tháng, giữa mùa hè lúc nào cũng đi tất, đội khăn, 2 nắm bông to tướng nhét vào tai, cả ngày nằm khư khư, không nói to, không cười to...
Bên này chẳng có osin nên cái gì cũng phải tự mình làm hết nên là không ai dám mơ tưởng đến chuyện kiêng khem như ở VN. Đấy là một thứ xa xỉ phẩm mà chỉ có ở VN thôi. Thông báo với mọi người là sau khi nghỉ được 10 ngày là tớ đã phải tự lái xe đi học rồi, con thì quẳng ở nhà cho chồng ôm vậy. Còn chuyện một tay bế con, một tay làm việc nhà và phét đít 2 đứa lớn thì là chuyện bình thường ở huyện. Bên này trời đang đẹp, thế nên quàng cái khăn trên đầu cũng đã bị cho là hâm rồi, chứ nếu mà có thêm 2 cục bông thì khéo bọn Mỹ nó gọi xe chở mình vào bệnh viện tâm thần mất. May mà trời nắng để còn cho phép mình đeo quả kính dâm (à quên, kính "râm", tiếng việt dạo này tệ thế nhỉ). Thế nên là tớ đang ghen tị với các bạn được nằm ôm con suốt mấy tháng ở nhà và có người hầu hạ cơm bưng nước rót tận giường đây. Hu hu...

Thế thành viên này là thành viên thứ mấy thế Kiều ơi?
Nếu bạn Nga đọc đoạn trên thì sẽ biết đây là nhóc thứ mấy nhà tớ rồi. Ở khóa mình có ai có nhiều hơn 3 nhóc chưa nhỉ. Tớ thì chắc chắn là sẽ dừng ở đây thôi. Thích trẻ con lắm nhưng mà hết tiêu chuẩn rồi. Muốn post ảnh của trẻ con lên cho mọi người chiêm ngưỡng nhưng mà trình độ IT lùn quá nên không biết post thế nào. Có ai biết thì bảo giùm tớ nhé.

Mười lăm năm...

Chúc mừng tao đã an toàn về đến Hà Nội. Thật đúng là chuyến bay bão táp. Kinh dị thật!

Sơn bay tránh bão đấy à? Trận vừa rồi kinh khủng quá. May mà về trước bão nhé.

chúc chị Ngô Tố Giao dồi dào sức khỏe,
nhiều tiền,
tinh thần sảng khoái,
để mà tiêu thật nhiều tiền vào những việc thật nhiều sức khỏe.

ole ole ole.
=D>

Nhân dịp Ngày Phụ nữ Việt Nam 20-10 chúc tất cả các chị em nhé. Chúc mọi người xinh tươi, vui vẻ, đảm đang, xứng đáng với tám chữ vàng của Bác Hồ nhé, hihhihi

Nhân dịp Ngày Phụ nữ Việt Nam 20-10 chúc tất cả các chị em nhé. Chúc mọi người xinh tươi, vui vẻ, đảm đang, xứng đáng với tám chữ vàng của Bác Hồ nhé, hihhihi
Ừ nhỉ, hôm nay là ngày PN VN nhỉ? Mình chỉ cần xinh tươi, vui vẻ thôi, Phương ạ. Bác Hồ có chúc chị em vui vẻ bao giờ đâu.

Ừ nhỉ, hôm nay là ngày PN VN nhỉ? Mình chỉ cần xinh tươi, vui vẻ thôi, Phương ạ. Bác Hồ có chúc chị em vui vẻ bao giờ đâu.

hihi, chúc la chúc thế thôi Mai ạ. Nhớ mãi cũng chỉ nhớ ra Bác Hồ chúc chị em trung hậu, đảm đang. Còn 4 chữ nữa quên mất rồi :-/ . Vui vẻ thì cứ chui vào đây là thấy vui rồi.

Back
Bên trên