Chúc mừng đủ thứ

Chưa chắc đã là cháu bé nhất đâu. Cháu nhỡ lại thích một đàn lít nhít cơ, như matrioska ấy, nhưng còn tùy thuộc vào khả năng cung phụng của cháu nhớn thế nào đã.
Nhà Hoa chỉ được cái giỏi hô khẩu hiệu.

Uh. Tối nào cũng ngồi giương mắt nhìn nó viết chữ e mày ạ. Nhà mình từ khi cải cách nhớn lần gần đây nhất đã qđịnh chữ e mới xứng đáng bắt đầu học chứ không phải chữ a.
Tao ở xa mà vẫn hiểu tình hình cải cách giáo dục ở nhà hơn mày, Mai ạ. Con trai nhà trường bắt học chữ e đầu tiên, con gái thì phải học chữ a. Gọi là early education, chẳng hiểu gì sứt.

Viết xong mới chột dạ, con Mai là con gì ấy nhỉ?:)) Ý tao muốn hỏi là con trai hay con gái, cấm đứa nào suy diễn bậy bạ.

----------

Xuýt quên, chúc vợ chồng bác Duy sắp có em bé nhé. Bác Duy bao giờ chính thức được lên chức bố nhớ thông báo với bọn em để bọn em còn vào hồ hởi chúc mừng lây. =D>

Mong hai mẹ con mẹ tròn con vuông

Nguyễn Thị Tuyết Nhung đã viết:
Nhà Hoa chỉ được cái giỏi hô khẩu hiệu.

Tao ở xa mà vẫn hiểu tình hình cải cách giáo dục ở nhà hơn mày, Mai ạ. Con trai nhà trường bắt học chữ e đầu tiên, con gái thì phải học chữ a. Gọi là early education, chẳng hiểu gì sứt.

Viết xong mới chột dạ, con Mai là con gì ấy nhỉ?:)) Ý tao muốn hỏi là con trai hay con gái, cấm đứa nào suy diễn bậy bạ.

----------

Xuýt quên, chúc vợ chồng bác Duy sắp có em bé nhé. Bác Duy bao giờ chính thức được lên chức bố nhớ thông báo với bọn em để bọn em còn vào hồ hởi chúc mừng lây. =D>

Mong hai mẹ con mẹ tròn con vuông
Con gái, cô Nhung ạ. Mày thử đề đạt ý kiến của mày lên lãnh đạo Bộ GDĐT xem, khéo mày lại được tuyên dương, suốt ngày được lên vnexpress cũng nên.
Chúc mừng bác Duy nhá. Chúc mẹ tròn con vuông nhé.
Box này đúng chủ đề ghê.
AI có tin gì nữa post lên đây cho bà con chúc nào.

Chúc bác Duy gái mẹ tròn con vuông, chúc bác Duy trai khỏe mạnh để phục vụ vợ con!

Phạm Thị Thanh Nga đã viết:
Chúc bác Duy gái mẹ tròn con vuông, chúc bác Duy trai khỏe mạnh để phục vụ vợ con!
... và chị em trong box chúng ta.

Btw, em chúc cụ caspi sớm vợ tròn con vuông, cả phu nhân cả quý tử cả đại gia đều khỏe mạnh :D

mấy lại,
dù bé trai hay bé gái, chắc trong bụng mẹ nó cũng đã vài lần tập võ ;) .

mong bé ra đời thật khỏe mạnh, và nhận ngay ra bác Duy là bố mình, để bắt tay làm lành, không đánh bố nữa, :)) .

chúc mừng cả nhà bác Duy!

Box này đúng chủ đề ghê.
AI có tin gì nữa post lên đây cho bà con chúc nào.

Hôm nay là sinh nhật mình (theo giờ ở đây, chứ ở VN thì chắc là qua rồi nhỉ. Dạo trước hồi cấp 3, đại học thì háo hức lắm, còn bây giờ thì mỗi lần sinh nhật lại thấy hơi ngậm ngùi vì sợ mình già đi một tí, xấu hơn một tí và thêm một đống lo toan. May mà lần này sinh nhật có quà đặc biệt là một nhóc con xinh xắn, khỏe mạnh. Giới thiệu với mọi người thành viên mới của gia đình tớ, Sinjin Anh-Xuân Facchetti sinh lúc 8:45h ngày 7/9. Nếu các cô chú & các bác có quà cho mẹ con cháu thì cứ gửi tự nhiên nhé.

Đỗ Kiều Anh đã viết:
Hôm nay là sinh nhật mình (theo giờ ở đây, chứ ở VN thì chắc là qua rồi nhỉ. Dạo trước hồi cấp 3, đại học thì háo hức lắm, còn bây giờ thì mỗi lần sinh nhật lại thấy hơi ngậm ngùi vì sợ mình già đi một tí, xấu hơn một tí và thêm một đống lo toan. May mà lần này sinh nhật có quà đặc biệt là một nhóc con xinh xắn, khỏe mạnh. Giới thiệu với mọi người thành viên mới của gia đình tớ, Sinjin Anh-Xuân Facchetti sinh lúc 8:45h ngày 7/9. Nếu các cô chú & các bác có quà cho mẹ con cháu thì cứ gửi tự nhiên nhé.

Chúc mừng Sinh nhật (muộn) bạn Kiều (nếu tớ nhớ không nhầm thì hồi cấp 3 mọi người vẫn gọi cậu như thế, đúng ko?)! Chúc bạn thêm 1 tuổi trẻ ra một tí, xinh hơn nhiều lần và bớt được nhiều lo toan.

Chúc mừng gia đình bạn Kiều có thêm thành viên mới, cả nhà hạnh phúc còn bé con thì hay ăn chóng lớn. Khi nào về Việt Nam, nhớ ý ới để các cô các chú tặng quà tận tay :))

Thế thành viên này là thành viên thứ mấy thế Kiều ơi?

Chúc mừng sinh nhật hai mẹ con Kiều, và chúc cho những năm tháng trước mắt đầy tiếng bi bô của con, và tiếng cười giòn tan của bố mẹ.

Mong rằng những mệt nhoài lo toan sẽ không thể sánh được với những niềm vui.

Đỗ Kiều Anh đã viết:
Chúc mừng Kiều. Chúc 2 mẹ con lúc nào cũng khỏe mạnh vui vẻ.
Mới sinh mà Kiều đã online rồi à? Chẳng bù cho ở nhà, lúc nào cũng giữ mới chả gìn. Tớ có mấy con bạn không ra khỏi phòng, không động tay vào nước đến 1 tháng, giữa mùa hè lúc nào cũng đi tất, đội khăn, 2 nắm bông to tướng nhét vào tai, cả ngày nằm khư khư, không nói to, không cười to...
:))

ui cha, Kiều giỏi quá đã mò lên net được rồi à :). chúc mừng mom and baby nhé :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Happy Birthday to Mai mèo!

Chúc mừng sinh nhật Mai mèo! Chúc mày lúc nào cũng xinh tươi, duyên dáng như bây giờ và năm nay có thêm 1 hoàng tử trong nhà nhé!

Sinh nhật vui vẻ!!!

Bạn Sơn ơi, sao hôm nay bạn Mai không được tặng 1 chùm bóng bay như mọi người nhỉ? Chắc bác Duy định tặng riêng à?

Chúc mừng sinh nhật Mai! Xinh đẹp và duyên dáng thì chả cần chúc cũng thưa thừa rồi nhỉ? :)

Muốn có bóng bay cầm tay, thì phải đổi lại ngày sinh trong profile theo thứ tự thế lày lày: September 15, 1973. Đổi đi, xong rồi cho tao một quả.

Ngô Hồng Hoa đã viết:
Chúc mừng sinh nhật Mai! Xinh đẹp và duyên dáng thì chả cần chúc cũng thưa thừa rồi nhỉ? :)

Muốn có bóng bay cầm tay, thì phải đổi lại ngày sinh trong profile theo thứ tự thế lày lày: September 15, 1973. Đổi đi, xong rồi cho tao một quả.

Bon chen tí, chúc mừng Mai nhé. Thôi, thích gì thì chúc nấy. Mà thương thầm nhớ trộ anh nào bạn nào ở đây cũng không cần khai ra đâu, chúc là được thương lại nhé.

To Hoa: dọa này Hoa trình cao hay là trợ lý của Sơn mà cứ động đến vấn đề kĩ thuật là Hoa lại tư vấn nhanh thế :))

Huỳnh Lan Phương đã viết:
To Hoa: dọa này Hoa trình cao hay là trợ lý của Sơn mà cứ động đến vấn đề kĩ thuật là Hoa lại tư vấn nhanh thế :))

À có gì đâu, bắt chước con mèo của cái Nga, tao không được làm chuyên viên kỹ thuật thì tao đi tư vấn!

Chúc mừng sinh nhật bạn Mai xinh đẹp. Mong bạn luôn trẻ xinh như hồi 18+ :D

@dịu: tại cụ caspi dấu ko cho hiện ngày "xinh" của bạn Mai để chúc mừng riêng đấy (đúng như cáo nghi ngờ), tao cũng ko dám sửa ;) Cũng phải cố giữ mấy cái sao vàng để còn làm "oshin cho bè lũ (chuyên) Nga (chồn) cáo" chứ :p

Cảm ơn tất cả chúng mày. Tao được 1 chùm bóng bay rồi, ở giữa có vẽ 1 cái bánh (bánh vẽ, chúng mày ạ) cắm 2 cái nến, cứ như hồi 20 ấy. Happy ghê.

Phương ơi, mày vẫn lãng mạn ghê... Thế mày có thương thầm nhớ trộm anh nào không? Có thì cũng không cần nói tên ra đây đâu, chỉ cần nói xem ở Hà Nội có con đường nào mang tên anh ý không thôi là được.

Chúc chúng mày cuối tuần vui vẻ!

Nguyễn Hồng Mai đã viết:
Cảm ơn tất cả chúng mày. Tao được 1 chùm bóng bay rồi, ở giữa có vẽ 1 cái bánh (bánh vẽ, chúng mày ạ) cắm 2 cái nến, cứ như hồi 20 ấy. Happy ghê.

Phương ơi, mày vẫn lãng mạn ghê... Thế mày có thương thầm nhớ trộm anh nào không? Có thì cũng không cần nói tên ra đây đâu, chỉ cần nói xem ở Hà Nội có con đường nào mang tên anh ý không thôi là được.

Chúc chúng mày cuối tuần vui vẻ!

Mai ơi, sinh nhật thế là xôm rồi, cố gắng mà enjoy đi. Đến vài năm nữa thì may ra còn 1 quả bóng 1 cây nến và chả có bánh. Rồi đến lúc chỉ có nến không :)) . Chúc sinh nhật vui vẻ lại nhé @};-@};-@};-@};-

Mai ơi, có cả thành phố mang tên anh. Tao cũng chưa rành lắm xem Hà Nội có đường nào mang tên anh không.

To Hoa: Chuyên viên tư vấn phải qua một quy trình đặc biệt để chỉ tư vấn mà không hành động. Hoa đạt yêu cầu chưa?

Cũng chúc chúng mày cuối tuần vui vẻ này

muộn 2 tiếng 15', Mai ơi cho tao ké vào với.

cái bánh đấy bạn bè vẽ rất thật lòng, mỗi đứa vẽ 1 nét.

anh Duy, thằng Sơn khen mày xinh cũng thật lòng, vì tao cũng suy bụng tao ra bụng bọn đàn ông khác.

chúc mày luôn thấy hoa nở chim hót bóng bay, cùng những chữ "e'' dễ thương nắn nót.

:)>-

Nguyễn Phú Vinh đã viết:
muộn 2 tiếng 15', Mai ơi cho tao ké vào với.

cái bánh đấy bạn bè vẽ rất thật lòng, mỗi đứa vẽ 1 nét.

anh Duy, thằng Sơn khen mày xinh cũng thật lòng, vì tao cũng suy bụng tao ra bụng bọn đàn ông khác.

chúc mày luôn thấy hoa nở chim hót bóng bay, cùng những chữ "e'' dễ thương nắn nót.

:)>-
Chết nỗi, sao hôm nay Phú Vinh lai dịu dàng, nhẹ nhàng, tử tế thế này. :-/ :-/ Lại có một số tuyên bố khác kiểu nữa :)) :)) . Dù sao thế này cũng đáng yêu hơn là cầm cành phong lan ngúng nguẩy.

Huỳnh Lan Phương đã viết:
Chết nỗi, sao hôm nay Phú Vinh lai dịu dàng, nhẹ nhàng, tử tế thế này. Dù sao thế này cũng đáng yêu hơn là cầm cành phong lan ngúng nguẩy.
Nhìn Phương đang tủm tỉm cười vì lại thấy Vinh thật là đáng yêu kìa.

Vinh ơi, cảm ơn mày muộn (mấy chục tiếng đồng hồ ấy nhỉ). Sáng thứ 2 lại được cười hý ha hý hửng... Báo cáo các cô các chú là chữ e của cháu dễ thương lắm rồi, chẳng bù cho những hôm đầu tiên, tối nào mắt cũng rơm rớm vì cái cái lưng của chữ e lại cứ thẳng đuỗn ra, dựa hẳn vào đường kẻ thẳng rất chi là hiên ngang nhất định không chịu cong lại.
Hôm trước bọn lớp tao chúc tao mạnh khỏe sống lâu, chúng mày ạ. Nhân thứ 2 đầu tuần, tao cũng chúc tất cả chúng mày như thế nhé (đúng chủ đề), để đến lúc thêm vô số ngoặc đơn ngoặc kép vẫn cười nói tý toét thế này :D :roflmao:

Back
Bên trên