Chúc mừng đủ thứ

Hôm trước tao chúc mừng sinh nhật thằng Vinh trước một hôm.

Hôm nay tao chúc mừng sinh nhật một đứa khác trước hẳn hai hôm cho nó tha hồ chộn rộn, và hơn nữa là cho nó khỏi mất công thấp thỏm ghen tị.

E hèm,

Ngày 29/7 là ngày sinh của một đứa, mà nó chẳng bao giờ nhớ ngày 10/12 là cái ngày quái quỷ gì. Thế là mình đành phải nhớ hộ nó cả hai ngày, 29/7, và 10/12. Chỉ hai hôm nữa, là đến một trong hai ngày đó.

CHÚC MỪNG SINH NHẬT cái đứa hay quên, nhưng mà động đến nó là ai cũng nhớ!

-----

Để cho cái Nhung khỏi mất công, tao dịch hộ mày luôn đoạn này ra tiếng Nhật như thế này:

ここで何を期待しているの。 私が すでにベトナム語で書いた ではないか。 わたしのばかなかわいい友達。

Hoa à, hình như công nghệ chửi của tao hơi kém nên cả làng nghe vào tai này lại chạy sang tai kia, chẳng ai vào chửi lại tao. Ngang bằng nước đổ đầu vịt.

Có bạn Dung quý tao, vào xem tao chửi xong, vỗ tay khen chửi hay. Cười một cái, đập đùi khoái trá một cái, rồi lại chạy tọt ra. Cuối cùng lại chỉ có tao với mày đánh bóng bàn với nhau. Buồn, nản, quay lại làm việc vậy :((

Tao cũng thay mặt cái Nhung, dịch hộ cái Nhung từ tiếng Nhật sang hẳn tiếng Nga câu của Hoa, cộng đổi thêm một số từ cho chính xác.

Предположено здесь. Я написалa уже в вьетнамский язык, да? Моя красивaя симпатичнaя пoдругa. ;;)

Mày làm ơn ghi vào calendar của mày cho tao là ngày 8 tháng 12 nhớ nhắc cái đứa hay quên để nó nhớ là hai ngày sau đó là sinh nhật mày. Dịch cả câu này ra tiếng Nhật thì như sau - cho mày choáng

私は火災警報既に警報が付いている私のカレンダーのあなたの誕生日に大声で印を付けた、従って私はそれを今年忘れていない。 公正な静観的静観的、私の愚かで古い最愛の友人

Nguyễn Thị Tuyết Nhung đã viết:
私は火災警報既に警報が付いている私のカレンダーのあなたの誕生日に大声で印を付けた、従って私はそれを今年忘れていない。 公正な静観的静観的、私の愚かで古い最愛の友人

Tao chẳng biết đầu vào tiếng Anh, mày mớm lời cho nó cái gì, mà đầu ra tiếng Nhật, nó bảo tao là cái còi báo hỏa hoạn?!!! Tiếng Nhật còn bảo, mày hứa sẽ chừa, không bao giờ quên sinh nhật tao nữa, và mày sẽ mua quà sinh nhật cho tao đều đặn năm hai lần, một lần vào 29/7, một lần vào 10/12, dearest friend ạ.

Happy birthday to Nhung xù!

Chúc mừng sinh nhật Nhung xù nhé, chúc sớm 1 ngày còn hơn chúc muộn 2 ngày, nhể?

Chúc mày ăn nhiều - lên cân ít, lúc nào cũng tích cực đánh bóng bàn với Hoa để bọn tao còn có cái đọc sẵn, chả biết chúc gì nữa nhỉ, túm lại một câu là: ước gì được nấy!

Chúc sinh nhật vui vẻ!!!!

Tao chẳng biết đầu vào tiếng Anh, mày mớm lời cho nó cái gì, mà đầu ra tiếng Nhật, nó bảo tao là cái còi báo hỏa hoạn?!!! Tiếng Nhật còn bảo, mày hứa sẽ chừa, không bao giờ quên sinh nhật tao nữa, và mày sẽ mua quà sinh nhật cho tao đều đặn năm hai lần, một lần vào 29/7, một lần vào 10/12, dearest friend ạ.
Hoa, mày làm tao bật cười suýt bắn salad bẩn hết màn hình cái để đùi của tao. In tơ lét công nghệ tiên tiến, đầu vào tao có thế nào, đầu ra nó cũng vẫn nói rõ sự thật về mày :))

Mà đầu vào tiếng Anh tao cũng nói rõ là sinh nhật mày tao đã nhờ anh Châu dùng tiền mày mua quà cho mày hộ tao. Tiện thể sinh nhật tao, anh Châu cũng dùng tiền mày mua quà cho tao gửi sang đây cho tao. Cứ tiếng Anh tiếng Nhật lằng nhằng, tao viết thẳng ra tiếng Việt cho đỡ hiểu nhầm nhau nhé.

Chúc mừng sinh nhật Nhung xù nhé, chúc sớm 1 ngày còn hơn chúc muộn 2 ngày, nhể?
Cảm ơn Nga sớm một ngày còn hơn cảm ơn muộn mất hai ngày, Nga nhỉ. Cảm ơn mày đã nhớ tới sinh nhật tao (sớm một ngày) :) Tao cũng muốn bảo là đợi đến sinh nhật mày, tao sẽ chúc đáp lễ. Khổ nỗi, lại không biết mày sinh nhật ngày nào. Mày thông báo sớm để tao vào sổ cho khỏi quên, và cũng để cái Hoa còi báo hỏa hoạn nó nhắc tao luôn một thể.:))

Chúc mừng sinh nhật chị Nhung. Em rất mong có dịp gặp chị. Từ giờ đến lúc chị về chắc chắn Hải Xồm sẽ mở thêm món cháo hành trong thực đơn để hầu chị, cụ Bá Hoa va anh Chí Vinh. Happy Birthday!

Tran Trung Kien đã viết:
Chúc mừng sinh nhật chị Nhung. Em rất mong có dịp gặp chị. Từ giờ đến lúc chị về chắc chắn Hải Xồm sẽ mở thêm món cháo hành trong thực đơn để hầu chị, cụ Bá Hoa va anh Chí Vinh. Happy Birthday!

Em Kiên có thể dùng cách gì (kể cả dùng đến cái đếm đếm) để Hải Xổm sớm thêm món cháo hành vào thực đơn không? Đầu tuần sau cụ Bá Hoa có mặt ở VN rồi. Cụ chỉ thăm VN có 1 tuần thôi. Anh Chí Vinh chưa biết bao giờ về, còn bạn gái anh Chí Vinh thì phải dăm ba tháng nữa. Có gì cứ để cụ Bá Hoa thưởng thức trước. Của ngon vật lạ phải kính các cụ đắc thọ, sau mới đến hàng râu ria.

Hay là ăn món sushi của vợ chồng nhà em Kiên nhểy?

- (cười vừa toe toét vừa nịnh nọt) Em Kiên ơi, em Kiên đââââââââââuuuuu?!!!
- .........
................
.......................

Hừ,

Đấy, cứ thấy mặt mình đâu là cả làng đang đông vui như cái chợ lại yên thin thít như có hổ về làng. Có tránh, thì tuần sau hổ cũng về rồi, làng ạ. Hẹn gặp làng tuần sau nhá. (Mà chả thấy ai óp iếc gì nhể, mỗi cái Nhung đòi on bằng cái để đùi, mà của mình thì không có, lại cứ đòi mượn của bạn Sơn).

chúc mừng bạn Con Nhung Xù rất chi là thân mến!
vững bước tự tin bước vào tuổi mới, chả sợ cái gì, chả ngại cái gì, chả tiếc cái gì.
bạn bè & các loại đàn em luôn thấy mày như ngày xưa,
chồng & các loại đàn anh luôn nhớ ngày sinh để chúc mừng, chẳng nhớ ngày sinh lần thứ bao nhiêu.

:)>- :beerchug: :beerchug: :kiss2: :D

(thứ bảy chủ nhật tao rất khó log in vao H-A-O, chẳng biết tại sao)

bạn bè & các loại đàn em luôn thấy mày như ngày xưa,
chồng & các loại đàn anh luôn nhớ ngày sinh để chúc mừng, chẳng nhớ ngày sinh lần thứ bao nhiêu
Khiếp, Vinh, mày cứ chúc thế làm tao vừa ngượng vừa sướng, cứ đỏ mặt lên thế này. ;;) . Đúng là không phí tiền tao đi uốn lông mi. Thôi mày không phải viện cớ log in khó thứ 7, chủ nhật. Chẳng qua muốn dành thời gian còn lại đi chơi giai. Lí do lí trấu vớ vẩn, đổ tội cho khó log in HAO làm gì, Nở tao là đi guốc trong bụng Chí mày rồi. Miễn là đợt sau gặp nhau bọn tao được đi ăn cưới mày, thế là mừng rồi. Hiểu nhau lắm, quý nhau lắm nên cảm tạ mày chúc tao sinh nhật.

Kiên à, em cứ bố trí gặp chị Hoa trước để chuẩn bị tinh thần gặp chị Nhung. Chị Hoa mà dịu dàng nhẹ nhàng thế nào, gặp chị Nhung sẽ thấy nhẹ nhàng gấp 10. Chỉ sợ em gặp chị Hoa xong, sợ, chẳng dám đề nghị gặp chị Nhung nữa thôi. Em cứ hỏi chị Dung mà xem. Lần nào chị Hoa về cũng gặp nhau rôm rả. Nhưng chị Nhung về, mọi người chạy dạt xin phép đi công tác hết. :)

Anh Chí Vinh chưa biết bao giờ về, còn bạn gái anh Chí Vinh thì phải dăm ba tháng nữa.
Dung, vớ vẩn, tao vào với Vinh đi vào đời đống rơm đầu làng rồi. Chứ còn gọi là bạn gái của Vinh thì phải gọi Phương. Mày cứ nhầm lung tung thế rồi Phương nó buồn.

Ơ hay chửa, gọi cái Quyên ồi ồi từ hôm nọ đến hôm nay mà nó vẫn nhất định không chui ra khỏi đống rơm à. Bác Duy giữ cái Quyên trong đống rơm gì mà lâu thế?

Quên, sợ sai chủ đề, quay lại đoạn chúc mừng đủ thứ vậy (Dung, cấm mắng tao nhé). Tao tự chúc tao sinh nhật ngày mai vui vẻ vậy. Còn đoạn quà, Sơn chạy mất hút đâu rồi ấy nhẩy?
Dạo này thấy em Khải mất hút, chẳng vào chúc mừng sinh nhật chị Nhung, buồn. Em Khải nên thay mặt Zizou vào chúc mừng chị Nhung sinh nhật 21 tuổi đi :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Kiên à, em cứ bố trí gặp chị Hoa trước để chuẩn bị tinh thần gặp chị Nhung. Chị Hoa mà dịu dàng nhẹ nhàng thế nào, gặp chị Nhung sẽ thấy nhẹ nhàng gấp 10. Chỉ sợ em gặp chị Hoa xong, sợ, chẳng dám đề nghị gặp chị Nhung nữa thôi. Em cứ hỏi chị Dung mà xem. Lần nào chị Hoa về cũng gặp nhau rôm rả. Nhưng chị Nhung về, mọi người chạy dạt xin phép đi công tác hết. :)

Quên, sợ sai chủ đề, quay lại đoạn chúc mừng đủ thứ vậy (Dung, cấm mắng tao nhé). Tao tự chúc tao sinh nhật ngày mai vui vẻ vậy. Còn đoạn quà, Sơn chạy mất hút đâu rồi ấy nhẩy?
Ờ, tranh thủ chưa đi công tác, tớ vào chúc mừng sinh nhật lần thứ 2x (x=0→∞) của bạn xù :D Chúc bạn đợt tới về VN thoải mái con gà cái đi ăn cháo hành ở Hải Xồm nhá. Tiếc là đợt tới tớ đi công tác, chả biết bạn xù bạn dịu có chờ mình về mới đi ăn cháo không ;)

Còn quà sinh nhật thì đây nhé

Còn đây là lời chúc bằng tiếng Nhật nhé
???????? ??? ???? ??????? ???????????????
:D:D:D:D:D

Chỉnh sửa lần cuối:
May thế nhỉ, hôm nay mới mở được máy tính ra để vào forum thì lại thấy chúc mừng sinh nhật Nhung xù là phải chúc luôn. Chúc mày luôn tươi vui nhé. Chúc chị Chí chịu khó chửi cho cả làng cùng nghe. Chí Phèo nó còn chửi cả đứa nào không nghe nó chửi nên mày cứ vén đủ thứ lên mà chửi, hihihi.

Tuy nhiên, mày với Vinh đi vào đống rơm đầu làng hay là chuyện tình của mày với nó được ném vào đống rơm và đống rơm được đốt cháy rụi đi rồi. Mày làm tao bàng hoàng quá :(( Khai thật đê, Nhung ơi (nhưng mà ăn sinh nhật xong, no say rượu chè rồi hẵng khai nhé).

CHÚC MỪNG SINH NHẬT!!!

Nguyễn Phú Vinh đã viết:
(thứ bảy chủ nhật tao rất khó log in vao H-A-O, chẳng biết tại sao)
Thằng Vinh kia, mày cứ tắt béng nó cái phim của tao là log in được hết nhé. Nói thế thôi, quan chức ở đây chắc mong mày thứ 7, Chủ nhật đi trò chuyện với các bạn Natasha hay Olia gì đó chứ cứ cắm cúi vào máy tính nó không hay ra.

Hôm nay vào thấy mọi người hôm qua chúc mừng sinh nhật mình rào rào ra. Cảm động đậy quá. :embarasse. Cảm ơn các bạn và các em ghê lăm. Thảm nào hôm qua cứ hắt hơi lia lịa.

Sinh nhật xong rồi, rượu đã uống, tiệc đã ăn, quà đã mở. Ngủ qua đêm, sáng tỉnh dậy, phát hiện ra so với hôm qua trên mặt mình đã có thêm nửa nét nhăn . Thôi, như em Khải nói, tự tin giã từ tuổi cũ, chẳng sợ chẳng ngại cái gì. Giờ này sang năm mình lại 21 tuổi một lần nữa :) .

Xong đoạn sinh nhật, sang đoạn cháo hành Hải Xồm. Đồng ý luôn, bao giờ tớ về sẽ đi ăn cháo cùng cả nhà, ai quen rồi gặp lại cho khỏi quên, ai chưa quen thì làm quen luôn. Ai mượn cớ đi công tác suốt 3 tháng để trốn không gặp tớ và Hoa, tớ đến tận cơ quan tớ truy nã, kèm theo cành hoa lan của thằng Vinh (bạn Sơn làm sao mà trông nhớn nhác thế).

Hoa ơi, về nhà vui vẻ nhé. Thay mặt tao chào các bạn ở nhà cho tao, và tiện thể tự chào mày cho tao luôn. Lần này không gặp được nhau ở Hà Nội, thôi hẹn lần sau vậy. Have a safe trip.

Xong đoạn sinh nhật, sang đoạn cháo hành Hải Xồm. Đồng ý luôn, bao giờ tớ về sẽ đi ăn cháo cùng cả nhà, ai quen rồi gặp lại cho khỏi quên, ai chưa quen thì làm quen luôn. Ai mượn cớ đi công tác suốt 3 tháng để trốn không gặp tớ và Hoa, tớ đến tận cơ quan tớ truy nã, kèm theo cành hoa lan của thằng Vinh (bạn Sơn làm sao mà trông nhớn nhác thế).
Xù báo lịch trước nhé, hôm trước Dung bảo là tại sao chúng mình học cùng Trưng Vương bao lâu, oánh nhau giành sân 39 LTK tới mức cô chủ nhiệm lớp Nga phải can thiệp, thế mà xù ko nhớ là ko đc đâu. Vụ cháo hành lần này nhất định phải đi [-(

Ps. Câu bài mãi vẫn chưa nổi 1000, chán thế

Xù báo lịch trước nhé, hôm trước Dung bảo là tại sao chúng mình học cùng Trưng Vương bao lâu, oánh nhau giành sân 39 LTK tới mức cô chủ nhiệm lớp Nga phải can thiệp, thế mà xù ko nhớ là ko đc đâu. Vụ cháo hành lần này nhất định phải đi

Tớ đã book vé rồi, rời Syd-den-ni ngày 9 tháng 11, ở nhà cuối tuần đấy, rồi phóng thẳng sang Siemriep đi Angkor Wat đến thứ năm về lại Hà Nội. Rồi ở nhà đến 21 tháng 11. Báo sớm thế, Sơn nhớ chuẩn bị đi công tác cả tháng 11 đi để trốn tớ nhá.

Thế hồi xưa Sơn học lớp H à? Hóa ra lại là hàng xóm với lớp I tớ à? Vẫn nhớ ngày xưa hai lớp thân nhau lắm, cử rảnh ra một cái là xông ra cãi nhau. Không nhớ là thế nào. Tớ nhớ Sơn lắm ấy chứ, có Sơn là Sơn không nhớ tớ ấy ;;) (Vinh, cho tao mượn tạm cành phong lan một cái nào)
PPS, Sơn muốn được 1000 bài, cho tớ và Hoa biết cái log in của Sơn, hai đứa bọn tớ vào trồng cây cho Sơn. Số lượng bài như thế là không lo rồi, nhiều vô kể. Còn chất lượng - chặc lưỡi một cái - được cái nọ phải mất cái kia, nhỉ :)

Sơn muốn được 1000 bài, cho tớ và Hoa biết cái log in của Sơn, hai đứa bọn tớ vào trồng cây cho Sơn. Số lượng bài như thế là không lo rồi, nhiều vô kể. Còn chất lượng - chặc lưỡi một cái - được cái nọ phải mất cái kia, nhỉ :)

Đêm hôm qua đi xem phim Cướp Biển đến tận 1h đêm.

Sáng nay, được các hàng bánh chưng bánh giày bánh giò bánh rán bánh mỳ dạo cần mẫn hát vào tai từ tờ mờ sáng, nên trái với lệ thường, 6 rưỡi đã ngồi ngáp ở đây. Đấy, lại vừa ngáp một cái minh họa.

Ừ Nhung nó nói phải đấy, bạn Sơn cho bọn tớ password đi. Bọn tớ sẽ trồng cây cho Sơn. Trồng mấy cây, ở mấy nơi, xong rồi bạn Sơn cứ thế mà tưới lấy bài. Bọn tớ gieo một bài, bạn Sơn lại vào phân bua một câu "không phải anh, không phải anh!", đã tha hồ mà nhiều bài rồi!

(Vẫn còn ngáp. Mà hàng bánh mỳ đi rồi thì phải. Lại ngủ thêm một tí.)

Đêm hôm qua đi xem phim Cướp Biển đến tận 1h đêm.

Hoa ơi, thế tối qua hai mẹ con nhà mày ngồi nhìn nhau đến tận 1h đêm cơ à? Thảm nào đêm qua mày có nightmare, không ngủ được, sáng nay dạy sớm, lại đổ cho hàng bánh mì. :))

Tớ đã book vé rồi, rời Syd-den-ni ngày 9 tháng 11, ở nhà cuối tuần đấy, rồi phóng thẳng sang Siemriep đi Angkor Wat đến thứ năm về lại Hà Nội. Rồi ở nhà đến 21 tháng 11. Báo sớm thế, Sơn nhớ chuẩn bị đi công tác cả tháng 11 đi để trốn tớ nhá.
Ờ, có khi tháng 11 tao trốn sang châu Âu tránh cái nóng dữ dội của Úc châu mất thôi :D

Thế hồi xưa Sơn học lớp H à? Hóa ra lại là hàng xóm với lớp I tớ à? Vẫn nhớ ngày xưa hai lớp thân nhau lắm, cử rảnh ra một cái là xông ra cãi nhau. Không nhớ là thế nào. Tớ nhớ Sơn lắm ấy chứ, có Sơn là Sơn không nhớ tớ ấy ;;) (Vinh, cho tao mượn tạm cành phong lan một cái nào)
Chết dở, tao học lớp A, atom ấy, chứ không phải lớp H đâu. Xù phải nhớ là bom A với bom H khác nhau nhé [-x Chỉ có điều ngày trước học toán cô Nguyên Phương mãi, uống lọc đá với thằng Đại Hà và Tuấn Anh mãi, nên chả lạ gì lớp I nhỉ. Còn bạn Diệp nữa, hồi cấp 1 cũng học cùng mình, chả biết bây giờ thế nào.

(Hôm trước mãi không nhớ được tên cô chủ nhiệm lớp Nga mẹ đứa bạn mình, hôm nay nhớ ra phải tranh thủ spam ngay :D)

Back
Bên trên