Chúc mừng đủ thứ

Nguyễn Thị Tuyết Nhung đã viết:
Nhân tiện hôm nay cũng nhắc khéo các bạn để các bạn nhắc nhau là chỉ còn có một số tháng nữa thôi là đến sinh nhật Nhung.

Không hiểu sao hôm nay mình ngứa mồm thế không biết! Mình mà là con chuột, thì mình sẽ đổ tại do mọc răng nên ngứa lợi. Nhưng có vẻ mình không phải con chuột ---> hiện tượng ngứa mồm ở người này khoa học chưa giải thích được :-/ :-?

Anyway, cái Nhung cứ úp úp mở mở làm tao ngứa hết cả mồm :)enlighten Ố la la!!! - thế là tao đã biết tại sao rồi nhé!). Mày cứ úp đi, để tao mở. Trong tháng 7 tới, có sinh nhật của:

cái Nhung - 29/7
thằng Vinh (già hơn cái Nhung 1 tuần) - 22/7
cái Hoa - 10/12

Chết nhầm, tao không sinh nhật tháng 7, nhở. :eek:

Hị hị... :)

Nhưng thôi, cũng nhờ có cái sự nhầm này mà chúng mày mới vô tình biết được sinh nhật tao - kể ra chúng mày cũng gặp may thật! :)

Trích bài của Hoa:

Không hiểu sao hôm nay mình ngứa mồm thế không biết! Mình mà là con chuột, thì mình sẽ đổ tại do mọc răng nên ngứa lợi. Nhưng có vẻ mình không phải con chuột ---> hiện tượng ngứa mồm ở người này khoa học chưa giải thích được

Đúng là Hoa Vịt, chỉ được cái hay giả vờ giả vịt, bảo là không giải thích được. Để đấy, tao đi guốc trong bụng mày, tao giải thích cho.

Bài trích từ báo TTX Vỉa Hè:

"Khác với loài chuột, loài người trong đời chỉ thay răng một lần, vào giai đoạn lứa tuổi đang lớn. Nhưng trong một số trường hợp hãn hữu, một số người quá tuổi 30 bỗng thấy mình ngứa mồm ngứa răng, triệu chứng giống như hiện tượng thay răng. Hiện tượng này dù không phổ biến, nhưng có xảy ra. Các nhà khoa học gọi hiện tượng này là "cưa sừng làm nghé".

Có nghĩa là đối với những người tuổi ngoài 30, mặc dù răng không mọc lại, mà thật sự ra là răng bất đầu rụng vĩnh viễn. Nhưng họ vẫn tưởng bở là mình đang lớn, rằng răng của họ tại thời điểm này rụng đi sẽ mọc lại. Vì thế có triệu chứng ngứa mồm.

Các nhà khoa học có suggest biện pháp cứu chữa cho những người này là
1. face the fact là răng mình sẽ không bao giờ mọc lại.
2. Không nên tự nhổ răng mình bởi vì điều 1 nói trên.
3. Nếu trót tự nhổ răng rồi, nên đi làm răng giả."

Vì thế Hoa ơi, tao quý bạn lắm nên khuyên, đừng ngứa mồm nữa. Trâu mẹ một con rồi, đừng cưa sừng vì nó không mọc lại đâu. Để bé Bi nó ngứa mồm hộ.

Vì thế Hoa ơi, đừng cưa sừng vì nó không mọc lại đâu.

Khiếp cái Nhung làm tao vừa buồn cười vừa mếu. Mày nói chí lý lắm, thấm lắm, tao chịu mày. Tao nghe lời mày, tao bỏ ngay ý định cưa sừng.

Nhưng tao vẫn giữ lại ý định làm nghé. Nghé có sừng cũng được chứ sao, nhỉ, hỉ hỉ.... :) Ai có hỏi, thì chớp chớp mắt thỏ thẻ "dạ thưa ban giám khảo, em tuy mặt mũi ninh quá lửa nên hơi dừ tí, nhưng em vẫn còn non lắm. Ban giám khảo đừng có trông mặt mà bắt hình dong, nhìn cái sừng vừa dài vừa cong trên đầu em mà coi em không phải là nghé".

Hihi....

Ôi dà, tán mấy câu cho thoải mái rồi lại tiếp tục làm việc một cách không thoải mái nào!!!

hờ ...hờ...hờ Ngạt.... thở .....quá ! Chúng mày làm không khí chúc mừng đủ thứ ở đây loãng toẹt ra, không có ôxy đâu mà thở.

Cảm ơn các bạn, cả Vinh đà điểu đã nhớ ghé chân vào đây chúc cho tao thêm 1 tuổi, thêm yêu đời.

Ai nhanh chân xây thêm cái nhà world cup cho mọi người cá độ, cãi lộn nhau cho vui nào. Alô, bạn Sơn mode đâu????????

Chúc mưng sớm quá.

Các bạn chúc mừng nhau sớm quá. Cuối tháng 7 mà nay đã rậm rịch rùi.

Mình trước không học ở AM, nhưng có chơi với một vài bạn. Đợt rồi mình làm ở Kharcov, bán một số thứ dây nhợ lằng nhằng. Trước đây mình nghe nói bạn Hồng Hạnh, Hóa 1 (sau học trường Kinh Tế) ở thành phố này nhưng không có thời gian rảnh đi tìm. Bạn ấy mình nhớ ngày sinh 31-07. Mình chúc mừng bạn ấy trước, sợ đến lúc đó lại đang ngủ gà gật trên đường lang thang.

Bạn Hạnh con thầy Hàn cô Hà, nhà chỗ giữa đường Trường Chiinh. Có hồi mình thấy mấy ông cùng làm kể bạn ấy tìm mua máy móc và thiết bị kiểm soát chất lượng. Mình lạ quá, bạn ấy mà cũng tính toán cân nhắc mấy thứ que gậy dây nhợ. Đúng là thời gian làm thay đổi thật. Công ty bạn ấy làm trước đây thì nay phát triển lắm, mình ở Kharkiv ước tính giá đến nửa tỷ rồi.

Chúc các bạn vui vẻ mạnh giỏi. Và nhất là nhàn.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
bạn Phạm Minh Mai có thấy rằng, người nhàn nhã nhất chính là đức Giáo hoàng Benedikt XVI không?

tuy trên danh nghĩa, Giáo hoàng có một thủ trưởng trực tiếp,
nhưng trên thực tế.........

sáng sáng, chiều chiều, bất cứ lúc nào bước chân vào office, dù có đi làm muộn bao lâu chăng nữa, Giáo hoàng cũng không bao giờ bị Sếp rày la.

bởi vì Sếp chẳng bao giờ nói gì, chân tay bị đóng đinh vào cây thánh giá, đầu gục xuống ngực.

chúc tất cả các bạn, nhất là những ai chưa lên chức sếp, đi làm muộn không bao giờ bị khiển trách quở mắng.

(hehe Dung ơi, vẫn hợp chủ đề chúc tụng nhé, thở ra thở vào đều đặn xem nào)

Nguyễn Phú Vinh đã viết:
chúc tất cả các bạn, nhất là những ai chưa lên chức sếp, đi làm muộn không bao giờ bị khiển trách quở mắng.

Sáng sớm ra đã có ai bạn mình hiểu mình thế. Hôm nay lại đi làm muộn 15', y hệt như mọi hôm.

Thế giới, có như thế là khoảng 6 tỉ người. Một năm, có như thế là khoảng 365 ngày. Như vậy, trong ngày 22/7, có như thế là khoảng 16.438.365 phẩy 16 người được sinh ra.

Và mày, là một trong số đó - Not "one in a million", but "one in 16 millions"!

Wow! There is only one of you in 16 millions! - I would say you must be very special!

Happy Birthday, Our Friend!

Post thứ 300 tròn của tao.

:>
trong nhà tao có 9 cái ngăn kéo,
trong 2 PC lưu trữ 286.779files,
trên 3 bậu cửa sổ có 5 cây xương rồng và 1 cây hoa bé tý.

ух ты, быть одним особенным из 16 уже такая честь,
а тут - на тебе, целые 16 миллионов, что за богач здесь чудит,что за теплота здесь пахнет, что за доброта здесь стоит!
спасибо!

Nguyễn Phú Vinh đã viết:
trong nhà tao có 9 cái ngăn kéo,
trong 2 PC lưu trữ 286.779files,
trên 3 bậu cửa sổ có 5 cây xương rồng và 1 cây hoa bé tý.

а тут - на тебе, целые 16 миллионов, что за богач здесь чудит,что за теплота здесь пахнет, что за доброта здесь стоит!
спасибо!

Đã chúc mừng thằng Vinh từ lâu rồi nhưng hôm nay quay trở lại HN lại nhìn thấy dưới tên nó một chùm bóng bay, chúc thêm lần nữa cho nó rôm rả. Chúc mày mọi sự như ý nhé.

Cho tao hỏi cái.
Trong 9 cái ngăn kéo có bao nhiêu cái bít tất?
Trong 286.779 files có bao nhiêu files "đen"
1 cây hoa bé tí có bao nhiêu bông hoa?

Và thằng Vinh có đứa đã bị mày quất cành phong lan vào người?

A dua vào chúc mừng sinh nhật (muộn) của Vinh một cái nhỉ.

Vinh ơi, cả đời chưa bao giờ chúc mừng sinh nhật mày, nhưng hôm nay nhân hôm Sydney lại mưa, tao ướt át, tao chúc mày sinh nhật (ngày hôm qua) vui vẻ nhé. Bóng bay, hoa quả, rượu chè, cứ gọi là rôm rả nhé, vì cả đời cũng chỉ tròn 33 tuổi có một lần thôi.

BTW, mày viết chữ tiếng Tây trình độ tao thiếu học, chẳng hiểu gì cả. Cũng nhìn kỹ lắm, mà cũng chỉ hiểu được số 16, và từ xin-bà-tí-bơ. Hay tao nhờ Hoa dịch hộ tao cái, vì thằng Vinh nó cảm ơn mày đấy.

Nguyễn Phú Vinh đã viết:
спасибо!:>

Ê Vinh ơi Vinh, mày viết cái gì mà hay thế?:)

Nhìn tiếng Nga thấy hấp dẫn nhắm, y như nhìn..... mật mã. Trình độ tao tiếng Nga 16 năm không sử dụng, a be ve ghe đe còn xếp sai thứ tự mà mày nỡ đùa, bắt tao giải mã à? Giải mã thì giải mã, sợ gì! Tao lờ mờ đoán được câu trên, lù mù đoán được câu dưới. Tóm lại là chỉ biết chắc rằng trong đoạn trên không có câu nào chửi bậy tao thôi, thía là đủ để tao yên tâm. Heheh...

Mà cái avatar là ảnh mày chụp Moscow lúc mấy giờ đấy? Đẹp nhỉ.

Phương hỏi mấy câu rất có chất lượng. Nhưng mà riêng câu hỏi thứ hai ấy mà, phần lớn số file đen của thằng Vinh lại nằm trong đầu nó cơ, số file ở trong 2 cái PC đấy nhằm nhò gì.

Chúc mừng sinh nhật (muộn) Vinh nhé! Tao nghỉ phép cả tuần vừa rồi, nên hôm nay mới vào chúc sinh nhật mày được. Chúc cuộc sống của mày lúc nào cũng vui vẻ cùng với con mèo của mày.

Hoa ơi, tao cũng hú theo mày một tiếng đây, ăn uống thế nào cứ thông báo với cái Dung, nó tự khắc sẽ có nhiệm vụ thông báo cho tao :))

Cái ảnh 2 đứa trẻ con tao chụp hồi tháng 5, ở Tuần Châu đấy.

cảm ơn các bạn, =D>
cảm ơn các chúng mày, =D>
hehehe, định cảm ơn từ hôm qua cơ, mà không sao log in vào H-A-O được.

thật ra, tao nghiệm thấy từ 30 tuổi trở đi, hàng năm mình không già thêm nữa. Có sẵn thế nào nó cứ như thế ấy thôi. Còn về hình thức thì cũng kệ nó, sợ quái gì bố con mẹ con thằng nào con nào.

@em Phương:
1 file riêng chứa 477 kiểu ảnh & 2 đoạn phim của chị em mày & thằng Mike. Lan nó gửi cho tao đấy, bọn bạn tao cứ chuyền tay nhau xem mãi.
cây hoa bé tý nó có tên đấy, nhưng mà mày ứ biết đâu.

@Nhung thị nở:
sắp đến lượt mày rồi. Lần này có say xỉn bét nhè leo lên quầy bar múa may đập phá như năm ngoái không? Mà có vào đồn tiếp lần này, bọn cs nó thấy khách quen, nó lại thả ngay ý mà, lo gì.

@Hoa vịt:
không dịch nổi câu thứ 2 à? Thôi thì cũng may, câu đấy là tao chửi mày đấy :)) . Mày có giỏi tương lại vào đầu tao 1 tràng tiếng Nhật xem?
mặt trời Caracas đấy, không phải Moscow đâu.

Chúc mừng sinh nhật

Vậy là Vinh là hơn Nhung đúng 1 tuần.

Nhất nhật vi huynh
Bán nhật vi huynh

Tặng 2 anh em nhà Vinh Nhung bài thơ (cóp được trên internet)

Make a wish on birthday
Make a wish and give it wings
Dreams of bright and beatiful things
Dance through all the fun filled hours
Don’t forget to smell the flowers
Share some love and birthday cake
All life joys are yours to take
And when evening comes to view
Thanks your lucky stars you’re you

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Phú Vinh đã viết:
@Hoa vịt: không dịch nổi câu thứ 2 à? Thôi thì cũng may, câu đấy là tao chửi mày đấy :)) . Mày có giỏi tương lại vào đầu tao 1 tràng tiếng Nhật xem?

Gớm mày lại đùa tao. Chửi đâu mà chửi! ;;) Tao duyệt lên duyệt xuống, duyệt ngược duyệt xuôi, có thấy cái từ chửi bậy tao mới học mót được ở đâu đâu!

(hehe chúng mày ạ, thằng Vinh nó không chửi bậy nó lại ngượng. Không chửi nó cũng phải bảo là có cho đỡ ngượng).

Muốn nghe chửi bậy bằng tiếng Nhật hả? Chỉ có ngắn gọn thế này thôi また会えてよかった。

Chỉnh sửa lần cuối:
Hoa à, mắc bệnh tò mò bẩm sinh từ bé, tao quyết định mò mẫm trên In-tơ-lét và tìm thấy một website dịch được hẳn từ tiếng Nga ra tiếng Anh (khổ tiếng Việt không được phổ cập cho lắm nên không có dịch vụ dịch Nga - Việt tại chỗ). Copy and paste cái đoạn tiếng Tây Nga của thằng Vinh vào, sau nửa giây, nó cho ra dịch là như sau:

"ugh you, to be one special of 16 already this honor,
and here - on you, entire 16 million, which after rich person here behaves in a queer way, which after heat here smells, which after kindness here stands!
thanks!"

Đọc đi đọc lại, cũng chỉ hiểu được số 16 và từ thanks.

Nhận tiện trên cái website đấy có dịch vụ dịch từ tiếng Nhật ra tiếng Anh. Tao dịch hộ thằng Vinh đoạn Hoa chửi mày như sau:
"In addition it was possible to be able to meet".

Tao chẳng hiểu chúng mày một đứa nói tiếng Nga một đứa nói tiếng Việt, dịch ra tiếng Anh, cả làng chẳng hiểu gì. Thế mà chúng mày vẫn hiểu được nhau, giỏi thật.:))

Tiện thể dịch bài thơ của Dung ra tiếng Bồ Đào Nha cho cả làng confused luôn một thể.

Faça um desejo no aniversário

Faça um desejo e dê-o voa
Sonhos de coisas brilhantes e bonitas
Dança com todo o divertimento enchido horas
Não se esqueça de cheirar as flores
Compartilhe de algum bolo do amor e de aniversário
Todas as alegrias da vida são suas a fazer exame
E quando a noite vier ver
Agradece suas estrelas que afortunadas você é você

Tao chẳng hiểu chúng mày một đứa nói tiếng Nga một đứa nói tiếng Nga (Nhật?), dịch ra tiếng Anh, cả làng chẳng hiểu gì. Thế mà chúng mày vẫn hiểu được nhau, giỏi thật.:))

Hiểu nhau bỏ xừ đi chứ lị, nhở Vinh nhở, mỗi tội hiểu sai. :D

Mà tao bảo Nhung ơi, những từ bậy bạ, chắc chắn không có trong từ điển. Cho nên mày bắt in tơ lét nó dịch, thì nó phải bịa ra cho nó đủ số từ mày nhồi vào. Bây giờ mày muốn thử độ chính xác, mày cứ dịch ngược lại, cho mẩu tiếng Anh chính nó dịch vào, bảo nó dịch lại ra tiếng Nga xem có khớp không. Tao chắc nó lại bịa ra một câu mới.

Nhân đây cảnh cáo cái Quyên - toàn vào đây đọc trộm không lọt cái gì, thế mà không chịu viết bài giải khuây cho bà con. Mày núp tiếp đi - tao hứa là làm đây này:

Nhung ơi, cái Quyên nó khen mày đóng vai cô Chí rất khéo. Nó bảo phải được mày thân chinh chửi nó thì nó mới vào viết bài đấy. Mày chịu khó nể mặt tao vào chiều nó một tí cho bản làng bọn mình được thêm người.

Hoa ơi, nghe lời mày, tao bố trí dịch ngược lại, thì được như thế này:

ugh вы, быть одним специальным 16 уже эта почетность,
и здесь - на вас, весь 16 миллионов, которые после того как богато персона здесь поступает в queer дороге, которая после жары запахов здесь, которая после мягкосердечия здесь стоит!
спасибо!

Vẫn chỉ hiểu số 16 và từ xin bà tí bơ. Được cái thằng Vinh trong đoạn dịch ngược này, tôn trọng mày, gọi hẳn mày là вы, tiếng Nga kém của tao cũng hiểu là nó gọi mày bằng chị. Mà lại thành dài hơn hẳn bài original của thằng Vinh.

Chuyển sang Quyên, để tao vén quần jeans của tao lên, tao mắng ló lày.

Ối nàng lước ơi, cái Quyên con nhà cụ Quyến, ló đứng lấp sau gốc chuối đầu nàng, ló nhìn trộm iem. Ló thấy iem ngồi khóc bù nu anh Chí Vinh nhà iem mấy hôm lay đi vắng, ló không thương iem thì thôi, ló nại ciòn cười iem.

Ối giời ơi nà nàng lước ơi, cái Quyên con cụ Quyến, ló lấp gốc chuối mà ló khinh ló không thièm lói chuyện với iem. Ló lói xấu iem với cụ Bá Hoa nà cái mặt iem triòn, cái răng iem vẩu. Vẩu đâu mà vẩu, phải gọi là răng iem tươi mới đúng chứ.

Anh Chí Vinh đâu, anh ở đâu, đi ăn cháo hoa với con lào, mà anh không vào đây bênh Lở iem một câu. Cả ông Bá Sơn với ông Bá Long, mấy ông hôm nay cũng mải ăn thịt chó hay sao mà không vào bênh iem. Iem tức là iem điểm mặt chỉ tên từng ông một ra iem chửi cả nàng bây giờ. :((

----------

Hoa, tao nể mặt mày tao chửi cái Quyên, chửi kèm sang thầy Quyến, thằng Vinh, bạn Sơn, bạn Long, mày thấy thế đã hả hể cái lòng mày chưa ;;)

Back
Bên trên