Chúc mừng đủ thứ

cả lũ bọ dừa
giơ chân gõ trống
ếch thổi kèn đồng
là lá la la
chim múa chim ca
sung sướng chan hòa
mỏ chim la đà
múa điệu ca-ra-3.

Mai ơi, chúc mừng!
:D răng khỏe dạ dày tốt!
:beerchug:

Cảm ơn các bạn, cảm ơn cháu Hưng :D
Vào HAO, có các bạn, có bóng bay có bánh gato, có nến :D :D sung sướng quá.

Hoa ơi :) đây nhé, phục vụ riêng mày: H phải làm máy tính đến qua 12h, bật TV thấy VTV1 hiện bảng test có ghi ngày 15/9. H: a... chúc mừng sinh nhật cậu. Tớ buồn ngủ quá, mai phải đi sớm, chúc cậu ngủ ngon :) khò khò khò.
Xong là đến mày chúc mừng SN tao đấy. He he... Cảm ơn mày.

@Vinh ơi: cảm ơn mày lắm, tao cũng chỉ mong răng chắc, dạ dày khỏe thôi. Nhưng làm thế nào để đc như thế, mày có biết thì bảo tao với. Tao đau dạ dày, toàn uống đơn thuốc cái Hằng Tai mũi họng nó kê thôi. Răng thì thưa, ăn nóng ăn lạnh đều thấy kinh.

Hoa ơi :) đây nhé, phục vụ riêng mày: H phải làm máy tính đến qua 12h, bật TV thấy VTV1 hiện bảng test có ghi ngày 15/9. H: a... chúc mừng sinh nhật cậu. Tớ buồn ngủ quá, mai phải đi sớm, chúc cậu ngủ ngon :) khò khò khò.

Hí hí, cậu tớ đâu mà cậu tớ! Chả nhẽ tao lại bảo mày điêu! :D:D:D

kích cỡ dạ dày của người nào cũng tương đương 2 nắm tay của người đó.
đừng ních 1 lúc quá 2/3 dung tích dạ dày.
đừng xơi sau 18h.
xơi nhiều sữa chua.
ko được căng thẳng thần kinh, stresssss cũng làm khó tiêu đầy ách.
1 tháng 1 lần, nhịn xơi hoàn toàn trong 48h. Chỉ uống nước, uống sữa chua.

1 ông Nga-la-tư 43 tuổi chữa trị như vậy, đỡ nhiều Mai ạ.

kích cỡ dạ dày của người nào cũng tương đương 2 nắm tay của người đó.
đừng ních 1 lúc quá 2/3 dung tích dạ dày.
đừng xơi sau 18h.
xơi nhiều sữa chua.
ko được căng thẳng thần kinh, stresssss cũng làm khó tiêu đầy ách.
1 tháng 1 lần, nhịn xơi hoàn toàn trong 48h. Chỉ uống nước, uống sữa chua.

1 ông Nga-la-tư 43 tuổi chữa trị như vậy, đỡ nhiều Mai ạ.

Làm được thế này thì thành tiên :D
Tao nghe cái Thủy bảo menu của mày đáng bắt chước lắm. Mày post lên cho các bạn học tập đi.

thế mày thử nhịn ăn xem sao Thư :biggrin:
chứ tao hèn cực, cù bơ cù bất mèo mả gà đồng lúc nào ko móc được gì trong tủ lạnh trong gầm giường trong xó nhà ra mà xơi, thì mới đành ôm bụng nằm khoèo chịu đói.
mà chả bao h nhịn được đến 1 ngày :biggrin:

thấy các vị hiền triết nói rằng nhịn ăn là phương thuốc chữa nhiều bệnh lắm.

Ơ, đang sinh nhật của bạn Mai mà lại chuyển thành diet là dư thế nào nhẩy?

Bên này vẫn là 15/9 nên tớ vẫn kịp chúc bạn Mai luôn luôn xinh đẹp và ngày nào cũng đong đầy niềm vui.

Ôi tao nói thế cho người khác noi gương thôi chứ tao chả khác gi mày đâu. Tao bảo là cố gắng 1 tháng ăn chay hai ngày rằm và mùng một hàng tháng vậy mà cứ đến tầm 3-4h chiều là thấy người ngợm như hụt hơi, đi ra đi vào thiếu thốn cái gì đó. Mới có ăn chay 1 ngày mà đã thế thì sao nhịn ăn 2 ngày được. Giải pháp cuối cùng là tập thể dục chăm chỉ để ăn uống cho nó vô tư.

Cảm ơn Kiều Anh :) Tháng 9 vui nhất, KA nhỉ?

Bạn Thư, bạn Phú Vinh nhá, chỉ tranh thủ để chuyện trò qua lại, tán tỉnh lẫn nhau nhá. Tao là tao sang kia tao mách cô giáo nhá :)

Mai ơi, muộn còn hơn không, chúc mừng sinh nhật mày nhé. Mong ngày sinh nhật của mày thật vui vẻ, và mong năm nay mày lại càng vui vẻ hơn. Nhiều niềm vui mới, nhiều hạnh phúc mới, trẻ ra đẹp ra thật là nhiều nhiều nhé :x :x .

Về vụ răng đi khám bác sĩ đi. Tao chẳng bác sĩ Tai mũi họng mà tao cũng biết hình như lợi mày có vấn đề. Đánh răng có chảy máu không? Phải khám, phải floss vào, không lại như đứa bạn của tao (và cả của mày nữa), bị viêm lợi rồi lợi tụt dần, ăn vào sương hàm, suýt gẫy mất mấy cái răng đấy.

Hoa ơi đây nhé, phục vụ riêng mày: H phải làm máy tính đến qua 12h, bật TV thấy VTV1 hiện bảng test có ghi ngày 15/9. H: a... chúc mừng sinh nhật cậu. Tớ buồn ngủ quá, mai phải đi sớm, chúc cậu ngủ ngon khò khò khò.
H và M, 20 năm gặp lại, tình mới mà cứ tưởng như tình cũ, không quen nhau suốt 20 năm mà giờ thấy như biết nhau cả đời người. Ai cần cái phù phiếm hoa quà nọ kia ngày sinh ngày lễ, M nhỉ. Cái quan trọng là cái tình chân thật dù 12 h đêm, dù không gặp được nhau, thế nhưng mà vẫn biết vẫn yên tâm là cái người kia nghĩ đến mình. Thế là quý rồi, M nhỉ :D.

Nhưng nói gì thì nói, H sang năm nhớ quà cáp, hoa hiếc tử tế nhé, không cái tình cũ nó lại thành cái tình thuở trước đấy.

Hoa là hoa, chứ sao lại là hiếc. Nhung nói dở tệ. Mình luôn biết ẩn đằng sau những câu chuyện xa lạ và lạnh lùng kia là những điều thầm kín nồng nhiệt, và nồng nàn. Âu cũng là niềm vui chung tế nhị của cả 87-90, nên cũng chẳng nên nói hết làm gì, nhỉ, H., M.!
Tình thủa trước, nghe hay hay, cũng là một ý tưởng hay, nhưng mừ chúng mình sắp 40 cả rùi, nghe thủa trước thật là ngậm ngùi. Hị hị, chắc là đến 60 thì thành thủa trước, còn bây giờ thì chưa đâu, phải không nào!!!

H và M, 20 năm gặp lại, tình mới mà cứ tưởng như tình cũ, không quen nhau suốt 20 năm mà giờ thấy như biết nhau cả đời người. Ai cần cái phù phiếm hoa quà nọ kia ngày sinh ngày lễ, M nhỉ. Cái quan trọng là cái tình chân thật dù 12 h đêm, dù không gặp được nhau, thế nhưng mà vẫn biết vẫn yên tâm là cái người kia nghĩ đến mình. Thế là quý rồi, M nhỉ :D.

Nhưng nói gì thì nói, H sang năm nhớ quà cáp, hoa hiếc tử tế nhé, không cái tình cũ nó lại thành cái tình thuở trước đấy.

Hihi, thế rút cuộc là không cần nhưng mà vẫn cần hoa quà phù phiếm nọ kia hả Nhung?

Dạo này mày lại ăn chơi đàn đúm tận những đâu đâu mà lâu lâu mới thấy?

----------

Hơ hơ tao oánh dấu bài này của tao lại được thằng Vinh oánh dấu - quý quá! hiếm quá! - thằng kia cấm mày xóa oánh dấu của mày nhá! :D

Còn tùy mình nghĩ thế nào là phù phiếm. Cứ hoa với quà là phù phiếm thì oan cho các nhà bán hoa bán quà quá :)

Hê hê Mai ơi, "phù phiếm" là lời cái Nhung, tao chỉ làm con vẹt nhại lại thôi. Chứ đối với tao hoa với cả quà chả bao giờ phù phiếm, càng to càng nhiều càng không phù phiếm. Càng không phù phiếm thì càng thích. Mỗi tội chả mấy khi tao được người khác làm tao thích thế, nên tao toàn tự mua hoa mua quà tặng tao, mà khéo khéo là, tao toàn được tao tặng các thứ tao thích cả :D.

Có nhẽ thế là hôm nay tao đã nói đủ quota của cả một tuần rồi ấy nhở! :D

Hihi, thế rút cuộc là không cần nhưng mà vẫn cần hoa quà phù phiếm nọ kia hả Nhung?

Dạo này mày lại ăn chơi đàn đúm tận những đâu đâu mà lâu lâu mới thấy?
Hoa à, tao gọi những thứ đấy là phù phiếm, như kiểu "chùm nho còn xanh lắm ấy mà". Giống hệt mày.

Mấy hôm nay Sydney đang mùa blossom, không phải chỉ là cherry mà là táo, là mận, nhưng vẫn đẹp lắm. Lại nhớ lại cái hồi năm gì gì đấy, mấy năm qua rồi, tao sang Nhật thăm con bạn không thích phù phiếm người khác tặng, mà chỉ thích phù phiếm tự mình tặng mình :D

Tao đợt này đi làm bận quá, không ăn cắp giờ công ty vào đây HAO được. Về nhà thì bận quá, vì Chấy cứ ốm đau dặt dẹo, nào là ho, nào là xổ mũi, nào là nôn ọe vì không biết lý do gì, nên tao bận ở nhà cũng không vào HAO được. Mong chúng mày thông cảm sự lười nhác của tao.

Nhung à, trước hai tuổi thì nhiều bệnh tật lắm. Mà bên Úc bọn nó có khuyến khích tiêm vacxin không hay bọn nó bắt phải tự đề kháng?

Back
Bên trên