Chúc mừng đủ thứ

mở mắt ra, vưon vai tập thế dục, tắm nứoc lạnh đi các chúng mày ơi.
chúc mừng năm mới cả lũ nhá <:p .

em Nở về chưa, Cáo nó vật cho say xỉn đến đâu rồi.

mấy thằng khốn lịn kia nữa, sao chưa thấy thằng Vũ- tử- tế trưng ảnh ra đây, xem chúng mày la đà xôi thịt ra làm sao.

dậy, dậy mau!

Chúc Mừng Năm Mới các bạn HN-Amxơ 87-90!

Chúc vạn sự như ý, thành đạt, hạnh phúc!

Chúc các kiều bào ở xa Tổ quốc một lòng hướng về cội nguồn, hehe!

DA (V1 87-90)

Tớ vừa đi chơi về, giờ mới vào đây chúc tết được các bạn. Chúc mọi người năm nay Ăn như hổ, Mạnh như cọp, Oai như hùm, Khỏe như ông ba mươi. Bố mẹ thì làm ăn phát tài, các con thì thông minh ngoan ngoãn.

Mấy hôm rồi tớ đi xuống nhà bạn Hương lớp V2 ăn tết với mấy gia đình việt cộng dưới đó rất vui. Gặp cả vc em Diệp & Nga trước là roommate của Dương Anh hồi ở NYC nữa nhé. Chồng tớ thì mê nhạc cổ truyền VN, nên nghe bảo DA mua hộ đĩa là sướng âm ỉ. Tớ có mấy người quen về VN ăn tết sắp quay lại bên này, nên tớ sẽ nói họ qua Vilaf lấy đĩa cầm sang hộ. Cảm ơn DA nhiều lắm nhé. Chi phí thế nào thì email hay PM cho tớ cái account number để tớ chuyển khoản cho.

Chào các bạn, sau 1 số ngày tối mắt tối mũi vì việc và cả về quê thăm các cụ, hôm nay tớ mới chúc mừng năm mới các bạn được
Chúc 1 năm mới trọn vẹn niềm vui và sự viên mãn với tất cả các bạn.
Vấn đề không phải là ta nhận được bao nhiêu, mà ở chỗ chính ta có cảm thấy đủ không. Tớ mong các bạn sẽ mãn nguyện với những gì mình có!!!
Chúc mừng năm mới đến mọi người!!!

Chúc Tết bọn mày nhé. Mong bọn mày năm mới vui vẻ, mạnh khỏe, hạnh phúc, nhiều điều may mắn.

Vợ chồng con cái nhà tao về đến nhà ốm liểng xiểng, hết bố đến con rồi đến mẹ, nên bây giờ mới ngó ngoáy vào buôn ở đây được.

Nga ơi, số mob của mày là thế nào ấy nhỉ? Cho tao xin lại. Mày email vào face book hay yahoo của tao ấy.

Gớm khổ, thương quá - thương là thương mình Chấy thôi, bố mẹ Chấy thì thôi, để bố mẹ Chấy tự thương nhau là đủ rồi. :D

Chúng mày nhớ buôn chuyện ở nhà cho bọn tao chết thèm nhá!

Chúc mừng năm mới tất cả các chúng mày và mọi người vào thăm forum 87-90! Chúc cả nhà một năm mạnh khỏe, may mắn và hạnh phúc!

Ngày mai, cái Nhung nó thay đổi địa điểm gặp mặt, tao đã nhắn tin cho những đứa nào tao có số điện thoại, còn bạn nào không có, tao nhắn luôn ở đây nhé:

Thời gian: 5h chiều ngày Chủ Nhật (mùng 8 tết ÂL)
Địa điểm: Nhà hàng Ấn Độ, 59 Trấn Vũ

Rất mong các bạn bớt chút thời gian tới thăm hỏi mừng tuổi cho cháu Tràng An nhé!

Gặp cả vc em Diệp & Nga trước là roommate của Dương Anh hồi ở NYC nữa nhé. Chồng tớ thì mê nhạc cổ truyền VN, nên nghe bảo DA mua hộ đĩa là sướng âm ỉ. Tớ có mấy người quen về VN ăn tết sắp quay lại bên này, nên tớ sẽ nói họ qua Vilaf lấy đĩa cầm sang hộ. Cảm ơn DA nhiều lắm nhé. Chi phí thế nào thì email hay PM cho tớ cái account number để tớ chuyển khoản cho.

Chúc Kiều Anh, Thanh Hương và các bạn ở NYC một năm mới hạnh phúc thành đạt! KA nhắn bạn về VN gọi điện trước cho mình để mình mang đĩa từ nhà đến cơ quan nhé! (Chi phí đĩa ở VN rẻ không đắt như ở Mỹ nên không lo).

Đĩa nhạc cổ truyền VN thu âm tốt thì phải mua đĩa Hương Thanh sản xuất tại Pháp ($30/CD) cơ.

Sorry mọi người hôm trước không chạy qua Nhà hàng Ấn độ được vì mình không có mặt tại Hà Nội hôm đó.

Cheers!
DA (V1 8790)

Ờ chúng mày ơi ăn uống hôm đó thế nào, tao nhấp nhổm chờ tường thuật suốt cả ngày rồi nhá! Nhung cho vài cái ảnh lên cho có không khí đi. Mày về măm Tết mà lại bị ốm thế thì có ăn hết cả hai cái bánh chưng một lúc không hay là chỉ cái rưỡi thôi? :D. Tao cũng mua được cành đào nhá, nhưng mà đến mãi mùng 3 Tết mới trổ hoa. Đến hôm qua thì hoa bắt đầu rụng, cánh rơi lả tả, Bem nhặt lên mắm môi mắm lợi đính lại vào cành. Chị Bem, không nhớ ra vài năm trước mình cũng thế, đứng cạnh cười hihi bảo "thằng này buồn cười quá mẹ ạ".

Hoa ơi, không có ảnh đâu. Vì hôm đấy mải ăn hạt hướng dương bạn Nga mang đến quá, nên quên cả chụp ảnh.

Mí lại, hôm đấy các bạn bận quá, cuối cùng có mỗi mấy bạn gái, bao gồm bạn Nga, bạn Nhung, bạn Thanh Hà, bạn Lệ Nhung, bạn Hạnh, bạn Thi và bạn Hồng Vân, mang theo một số cháu gái nhỏ đến chung vui thôi. Các bạn khác thì đều phải bận dọn nhà chuẩn bị tuần sau đi làm vì Oshin xin nghỉ Tết chưa lên. Nhưng được cái bạn Tràng An và bạn Gừng được các chị lớn chăm sóc ghê lắm nên mẹ các cháu cứ thảnh thơi ngồi ăn thôi.

Tao đợt này về vừa mệt vừa lười vừa thời tiết lởm khởm vừa đánh hết mất số điện thoại nên cũng ít đi chơi gặp gỡ bạn bè lắm. Về lại đến Sydney rồi mới lại giật mình, ôi thôi mình quên gọi điện gặp gỡ nhiều người quá. Cả anh Nghĩa chị Lan cũng lỡ hẹn. Thôi, hẹn lần sau cháu Tràng An lớn biết lái xe máy đưa mẹ đi chơi xe làm một vòng thăm hết tất cả các bạn các anh các chị các cô các chú các bà vậy.

Cũng xin lỗi các bạn trong khóa là định mùng 8 làm to đấy cho cả các bạn và các cháu, để cho Hoa nó ghen tị, lần sau nó về Noel nó phải làm to hơn. Nhưng rồi lại lười lại ngại nên lại chỉ ra quán thôi. Hẹn lần khác vậy.

À hóa ra Nhung về Sydney rồi à? Thôi lần khác mày về thăm anh Nghĩa chị Lan sau cũng được. Tết ở nhà đúng là bận cuống cuồng cuộng lên ấy chứ đâu có cái xa xỉ thích thì làm không thì thôi như ở nước ngoài đâu.

Nhân đây tao thông báo cho thằng Sơn đáng ghét kia biết, là ngày kia đừng có hòng mà tao chúc mừng sinh nhật mày, vì có chúc thì cũng bị mày lờ đi, nhá!:D

chúc mừng Sơn.
chúc mừng Phương. Lâu lắm mới thấy mặt, con lớn nên bớt bận hả mày. Dạo này có hay tụ tập hội TN ko?
chúc mừng thằng DA gia nhập diễn đàn, lại định lặn phỏng?
chúc mừng Mai chúc mừng Hiệp.
chúc mừng Kiều, tuy Obama thua cược két bia nhưng về tổng thể USA vẫn nhiều huy chương nhứt.
chúc mừng NgaA1 thăng chức.
chúc mừng em Nở được xem 5000 người khỏa thân chụp ảnh tập thể tại nhà sò opera.
chúc mừng Cáo chúc mừng Hưng, hâm mộ hiệu trưởng Việt Kiều tư tưởng giáo dục tiến bộ.

vân vân.

chúc mừng Sơn.
chúc mừng Phương. Lâu lắm mới thấy mặt, con lớn nên bớt bận hả mày. Dạo này có hay tụ tập hội TN ko?
chúc mừng Kiều, tuy Obama thua cược két bia nhưng về tổng thể USA vẫn nhiều huy chương nhứt.
chúc mừng em Nở được xem 5000 người khỏa thân chụp ảnh tập thể tại nhà sò opera.
chúc mừng Cáo chúc mừng Hưng, hâm mộ hiệu trưởng Việt Kiều tư tưởng giáo dục tiến bộ.

vân vân.

Ơ sao lại thiếu bạn Vũ?

cho mượn avataaaa,
mày đi mà nồng nàn chúc gì nó thì chúc,
thằng chó đấy hứa lèo ko úp ảnh ăn nhậu, tao đang dỗi nó.

chúc mừng Sơn.

vân vân.

Thăng chức lúc nào sao tao không bít nhỉ???

Cảm ơn bạn Xơn đã giúp tớ xin lại password.

Chúc mừng sinh nhật Dương Anh 8/3 nhé. Gớm, mình lâu không vào mà cũng phải mò vào để chúc mừng bạn đấy. Quý bạn thế còn j ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
mùng tám tháng ba chúc toàn bộ chị em ta ban ngày thỏa nguyện ban đêm thỏa mãn.

chúc thằng Dương Anh mạnh khỏe sống lâu, tiền tài dư dả.

Chúc mừng bạn Dương Anh nhân dịp 8/3. Chúc bạn ngày càng ga lăng và giỏi giang, được nhiều chị em phụ nữ mến mộ
Chúc mừng tất cả các bạn nữ nhân ngày Phụ nữ, với tất cả lòng kính trọng sâu sắc nhất.

Back
Bên trên