Chúc mừng đủ thứ

Chết cười với thằng khốn lịn Vinh :D :D :D
Lăng nhăng tí chuyện xe cộ.
Ở nhà có cái vụ anh đại gia quê ở Cao Bằng đi xe Lếch-xút (hình như 570 nhỉ, quái phải 470, ông Ngọc nhỉ?) bị bạn gái xinh đẹp người Tày rút dao gọt hoa quả cắt cổ chết. Có thằng nó rút ngay ra kết luận: 1. Không để phụ nữ ngồi ghế sau; 2. Không ăn hoặc có ăn thì không gọt hoa quả bằng dao; và 3. Không chơi với người dân tộc.
Hôm nọ, dưới hầm để xe của tòa nhà, toàn thể ban lãnh đạo cơ quan tao cả Tây lẫn Ta đứng thộn cả ra ngắm nhìn 01 cái Aston Martin DB9, 02 cái Rolls Royce một đen một đỏ, 03 cái Bentley GT, rồi những Maserati Quattroporte, Lamborghini Murcielago nhiều lắm... rồi liếc vội qua những cái xe cơ quan cồ cộ biển số LD điển hình cho những bực trung niên buồn bã, rồi nhìn nhau thở dài... sao cũng là cùng một kiếp người mà... :D
Hôm nào Vinh về, mời Vinh tham gia giao thông tại Thủ Đô (tự lái hàng ngày sáng đi chiều về nhé) trong một tuần, đẩm bảo có thay đổi nhớn (về những thái cực rất khác nhau) về tính cách, khẩu khí, và phong cách lái xe.

Chỉnh sửa lần cuối:
Thằng Hiệp kia, tao có cái couper mui trần, 2 chỗ ngồi, mày thấy có ưng không. Xe đấy đón thằng Vinh được không! Mày lải nhải tên xe gì mà khiếp thế. Thêm câu nữa, không đi Lếch xù, giảm rủi ro!!!Hehe
Hi thằng bốn lạng Vinh, mày kiếm đâu cái xe độc thế. Mày thay avatar cho tao nhờ, lần nào nhìn tao cũng nghĩ đó là mày. Kinh wá

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm nào Vinh về, mời Vinh tham gia giao thông tại Thủ Đô (tự lái hàng ngày sáng đi chiều về nhé) trong một tuần, đẩm bảo có thay đổi nhớn (về những thái cực rất khác nhau) về tính cách, khẩu khí, và phong cách lái xe

Hồi nọ có thằng rón rén nhẹ nhàng lái xe ở Thủ Đô, qua 1 cái ngõ, tự dưng thấy 1 cây gỗ lao thẳng ra, khoảng 5m gỗ ra trước, sau mới thấy 1 ông đi xe honda cup79 cánh én, gỗ vác vai, ra sau.
sừng sộ nạt: xxx, mày đi đứng thế khác nào thọc gậy bánh xe...
ông ý nạt lại: chứ mày bảo ông phải đi thế xxx nào? Mày phải tránh ông chứ :-?? ?

đấy, khổ thế, cứ thằng to đâm thằng bé thì thằng to phải đền. Đang lái xe tải, có thằng nó ngáo ngơ nó tự lao vào mình nó lăn ra, thì việc đầu tiên là mình mở cửa xe, chạy trốn khỏi hiện trường. Mình có giết người cướp của hiếp dâm đâu sao mình phải trốn như con chó thế?
thôi, iem nà iem thợ nắm. Iem thợ đám đông phẫn nộ cao bu nại oánh hôi nắm. Nên iem phải nhồng, cả nái cả phụ xe bỏ xe đấy chạy tuốt cho nành ạ.

à, đấy, hôm nọ tao xem báo. Thấy bạn Hằng Nga lớp V1 bảo vệ quyền lợi cho cô gái Tày trở chứng không đồng ý giao hoan trong xe nexut. Nghe đâu sơ thẩm xử 14 năm tù, ko rõ bạn Hằng Nga có khiếu nại giúp cô ý lên phúc thẩm ko.

nói chung, các bạn Hiệp Vũ Ngọc Xơn, à quên Hiệp Vũ Xơn ạ, ko nên xâm phạm TIẾT HẠNH sinh viên thời nay tại nơi phố phường bát nháo, kẻ chợ đông người. Tránh đi cho lành. Thằng Vũ thích avatar của tao à? Giỏi. Ôm đi cho lành, bạn ạ.

...ko nên xâm phạm TIẾT HẠNH sinh viên thời nay tại nơi phố phường bát nháo, kẻ chợ đông người. Tránh đi cho lành...

Ý của Chí là không nên thực hiện trình diễn chỗ bát nháo đông người, mà nên bế iem vào "nhà không nghỉ", cho nó lành, hử?

Nhung đã viết:
Ơ, sao cái Audi A4 nhà mình không giống hình Vinh gửi? Hay thằng bán xe nó lừa mình à?

Nhung ơi cái xe Audi nhà mày bị thằng bán hàng nó chế, thay đổi khung, thay đổi nội thất rồi cả ngoại thất, thay đổi động cơ, thay đổi lốp, thay đổi phụ tùng... lung tung phèo rồi. Xe zin phải là cái xe trong hình thằng Vinh gửi cơ!

Chết rồi! :D

Hi thằng bốn lạng Vinh, mày kiếm đâu cái xe độc thế. Mày thay avatar cho tao nhờ, lần nào nhìn tao cũng nghĩ đó là mày. Kinh wá

hi thằng ống kính to Vũ.
để yêm xe xịn gái đẹp đấy cho ông.
nhìn xe, tao thấy giống A4 TQ 250hp 400hm.
nhìn avatar, tao thấy giống con Hoa.

vẫn thắc mắc tiếp chứ hả?

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm nọ, dưới hầm để xe của tòa nhà, toàn thể ban lãnh đạo cơ quan tao cả Tây lẫn Ta đứng thộn cả ra ngắm nhìn 01 cái Aston Martin DB9, 02 cái Rolls Royce một đen một đỏ, 03 cái Bentley GT, rồi những Maserati Quattroporte, Lamborghini Murcielago nhiều lắm... rồi liếc vội qua những cái xe cơ quan cồ cộ biển số LD điển hình cho những bực trung niên buồn bã, rồi nhìn nhau thở dài... sao cũng là cùng một kiếp người mà...
Hiệp ơi, mơ tưởng những Lambo với Mase làm gì vì ăn mặn quá thì lại chỉ khổ đời con đời cháu khát nước thôi. Tao là tao cứ học hỏi mô hình nhà mày với nhà Nga Ngọc, chỉ Bít-tờ với Lếch-xớt thôi mà con học giỏi hát hay đi thi được giải nọ giải kia, còn sướng hơn gấp mấy lần.

Hồi nọ có thằng rón rén nhẹ nhàng lái xe ở Thủ Đô, qua 1 cái ngõ, tự dưng thấy 1 cây gỗ lao thẳng ra, khoảng 5m gỗ ra trước, sau mới thấy 1 ông đi xe honda cup79 cánh én, gỗ vác vai, ra sau.
TS anh thằng chí Vinh, làm Nở iem đọc đoạn này cười khành khạch một mình ở cơ quan. Bọn làm cùng lại càng có dịp khẳng định là Nở iem bị dở hơi một mình.

Thanh Nga Nguyễn ơi, mấy hôm bận bịu công việc, quên mất là thời gian đang trôi qua. Vẫn nhớ sinh nhật bạn hiển thị trên Facebook là ngày 28 tháng 1, thế mà bây giờ mới kịp vào mạng chúc mừng. Thêm 1 tuổi mới, thêm sự đằm thắm và dịu dàng nhé, thêm niềm vui gia đình và cuộc sống, thêm niềm hạnh phúc của sự vẹn toàn. Nga ơi, uy nớp viu!!!

Vũ trông thế mà nhát, chả dám ai nớp viu, mai bạn Chí Vinh bạn ấy lại chê hèn

Ơ, thế hôm nay SN bạn Nga à? Tớ nghĩ mãi chả biết chúc bạn Nga cái gì, vì cái gì cũng thấy bạn đầy đủ hết rồi, giỏi giang quá làm bọn tớ vừa GATO vừa ngưỡng mộ. Thôi thì chúc bạn lúc nào cũng vui vẻ, trẻ trung, hạnh phúc và thành đạt như bây giờ.

PS: Sắp tết các bạn bàn bạc tụ tập làm tớ nôn nao quá... Tớ mà nhè là tớ bắt đền...

Chúc mừng sinh nhật Nga nhé! Chúc mày một tuổi mới, mỗi sáng ngủ dậy lại nghĩ đến một niềm vui!

Chúc mừng sinh nhật Nga nhé! Chúc mày một tuổi mới, mỗi sáng ngủ dậy lại nghĩ đến một niềm vui!

Cái Nga A1 nó giao nhiệm vụ cho tao vào đây viết lời cảm ơn hộ nó, nó nhắn lại là viết câu này: Ai nớp viu, tu. Ai là you ở đây thì tao không biết nhé, tao chỉ viết lại nguyên lời nó thôi.

Mà Sơn cú ơi, mày xem lại cái account của cái Nga A1 làm sao, mà nó bảo nó không tài nào log in vào được.

Tao tranh thủ vào chúc mừng sinh nhật muộn bạn Thanh Nga có cháu rất xinh :D và tiện thể thông báo là mời nó check cái yahoo mail nhé.

Xơn ơi tao thấy bạn Đặng Dương Anh luật sư nhà thơ vào đây, nhưng mà tên bị viết chữ nghiêng (vì chưa được duyệt à?), mày xem thế nào khám duyệt, à nhầm, xét duyệt cho bạn ấy đê!

Chúc mừng bạn Dương Anh sắp được thằng Xơn cắt chỉ miệng nhá! :D

Xơn ơi tao thấy bạn Đặng Dương Anh luật sư nhà thơ vào đây, nhưng mà tên bị viết chữ nghiêng (vì chưa được duyệt à?), mày xem thế nào khám duyệt, à nhầm, xét duyệt cho bạn ấy đê!

Chúc mừng bạn Dương Anh sắp được thằng Xơn cắt chỉ miệng nhá! :D

Cám ơn Hoa nhiều & cám ơn cả ban quản trị đã cho mình "tái hòa nhập cộng đồng" (từ dân nghiện hay dùng)!

Hoa à, Xơn này là Sơn nào Hoa nhỉ? Khóa 87-90 mình nhiều Sơn lắm (riêng lớp Lý đã mấy Sơn - Sơn "lips", Sơn Thành Công, vv.)

Khóa mình ngày trước chơi với nhau nhiều phết mà bây giờ các bạn ấy chạy đâu hết ít thấy ai vào forum này nhỉ (mình nhớ ngày đó mình với Vũ chơi nhiều với lớp Toán 1 vì suốt ngày sang xin bọn nó cho đá bóng nhờ).

Chúc mọi người có cái Tết vui vẻ nhé! Chắc mình phải gọi cho thằng Hiệp gà đi uống bia Rồng Lộn của nó đây!

Cheers
DA (V1-8790)

Hoa à, Xơn này là Sơn nào Hoa nhỉ? Khóa 87-90 mình nhiều Sơn lắm (riêng lớp Lý đã mấy Sơn - Sơn "lips", Sơn Thành Công, vv.)

Xơn này là Sơn ở Lý 2, trích sơ yếu lý lịch:

Biệt danh: Xơn nể vợ (thế có nghĩa là tốt)

Vợ: Em Quỳnh cấp 2 học trường Trưng Vương, em Quỳnh là con gái yêu của cô giáo chủ nhiệm bạn Nhung Xù

Chị họ: Hà Thu Hằng cấp 3 học N1 87-90, hiện là nhân sự cấp cao của đài truyền hình VN

Bạn: Ngọc Cáo cấp 3 học cùng lớp L2, bạn Ngọc là bạn rất thân của Nga Sói lớp N2

Hiện anh Đăng Xơn đang lạc nghiệp tại công ty riêng Ngọc Sơn, tọa lạc ở khu Trung Yên. Ngoài nghề chính là tư vấn, anh còn có nghề phụ là làm mod quản lý khóa 87-90 bọn mình.

Đấy là vài nét tớ biết, còn vài nét khác tớ cũng biết, nhưng mà chưa thể nói :D, bạn Dương Anh đi uống bia chiều nay tìm hiểu tiếp nha!

Bọn mình cứ nuôi cái box này cho sống rôm rả thế này, rồi thế nào các bạn khác cũng sẽ lần lượt xuất hiện thôi, DA ạ.

tòa xử anh Hiệp, bị buộc tội nấu rượu lậu đem bán.

thày cãi DA lên tiếng:
thưa Quý Tòa, xin hãy nhìn thật kỹ anh này.
không nhẽ có rượu, anh ta nỡ đem bán????

anh Hiệp trắng án.

Chỉnh sửa lần cuối:
Xơn này là Sơn ở Lý 2, trích sơ yếu lý lịch:
...
Hiện anh Đăng Xơn đang lạc nghiệp tại công ty riêng Ngọc Sơn, tọa lạc ở khu Trung Yên.
Đoạn này thì sai nhé, vì cái Cty Ngọc Sơn là của vợ chồng chủ nhà cho bọn tao thuê cái văn phòng, mí lại tao chưa đủ trình mở công ty riêng.

Hình như Sơn mới có tin mừng gì đó. Nếu đúng thì xin chúc mừng lên chức nhé.

Chúc mừng năm mới cả nhà nữa.

Chúc tất cả các bạn một năm mới vạn sự tốt lành như ý nhé!

Happy New Year!

Back
Bên trên