Chúc mừng đủ thứ

Phương ơi, chúc mừng sinh nhật mày nhé! Sinh nhật mày là tao nhớ lắm, vì mày trẻ hơn Bem nhà tao một ngày mà lị :D.

Chúc mày luôn nhiều sức khỏe, ngày nào cũng đầy niềm vui với cục vàng của mày nhé!

<:p muôn vàn thân ái gửi bạn Phương thân mến, chúc bạn Huỳnh Phương mạnh khỏe sống lâu chăm nuôi khéo con ngoan con giỏi =D>

dạo này bận gì mà chả thấy hó hé gì thế mày? Thằng Minh quấy rối phá đám quá à?

Phương là bạn nào nhỉ, mình có tính xấu là thấy các bạn gái xinh thì dát lắm, chẳng dám nhìn, cứ cúi đầu đi thẳng. Nên không nhớ bạn Phương chắc cũng phải thôi. Nhưng chắc là gặp mặt thế nào mình cũng nhớ. Thêm 1 lời chúc mừng sinh nhật gửi tới bạn Phương!!! Trai HAO ga lăng lắm Phương à, mình chúc mừng rất chân thành đấy nhé!!!

Phương ơi, chúc mừng sinh nhật mày cực kỳ muộn nhé. Hy vọng mày có một ngày sinh nhật vui vẻ. Năm nay Bảo Minh tặng mẹ quà gì? Năm nay chắc chẳng có gì vui hơn bằng được ôm Bảo Minh thật chặt, hôn một cái thật lâu, Phương nhỉ.

Thôi, nhiều người chúc mày rồi, tao quay sang chúc Bảo Minh. Rằng mong em chóng lớn ăn ngoan ngủ kỹ để mẹ Phương vui nhé.

Xin chúc các bạn trong khoá một Giáng Sinh vui vẻ nhé. Nhà nào cũng có gà tây, không có gà tây thì có gà ta. Rồi thì nước vàng nước đỏ rồng lộn là đầy nhà đầy bụng nhá.

Mong các cháu nhà các bạn năm nay được ông Noel cho nhiều quà.

Chúc mừng năm mới 2010

Chúc chúng mày (và cả tao nữa) năm mới gặp nhiều may mắn và thuận lợi trong cuộc sống và trong sự nghiệp, nhưng trên hết là hạnh phúc và sức khỏe cho toàn gia.

HAPPY NEW YEAR 2010!
<:p

Chúc mừng sinh nhật (muộn) Thủy nhé! Xin lỗi vì tao cứ cuối tuần là không xờ xoạng đến máy tính, nhưng mà muộn còn hơn không mày nhỉ :D (cười nịnh đấy).

Chúc mày thêm một tuổi trẻ ra một ít, vẫn có nhiều thời gian và tiền bạc để đi du lịch như bây giờ, vẫn chăm chỉ đi buôn bán, ăn uống với bọn tao!

Quà Hàn Quốc của tao đâu?

Hehe,

Tao thật là ma xó, hay gọi kết hợp là phù thủy xó cũng được. Lọ mọ thế nào mà tao lại mò ra được cái này để mà chúc mừng mẹ con nhà bạn Hạnh Nguyên chứ lị! Mẹ Hạnh Nguyên chắc là tự hào về con gái lắm lắm! Cháu giỏi đã đành, mẹ cháu dạy cháu được thế này còn giỏi gấp bội.

"Dream House khẳng định bản sắc tại cuộc thi hát Tiếng Anh TP. Hà Nội năm 2009
11:29 | Thứ Hai, 07/12/09

Tham gia cuộc thi hát Tiếng Anh do TP. Hà Nội tổ chức năm nay, Dream House tạo nên một ấn tượng đặc biệt với khán giả bởi phong cách biểu diễn rất hiện đại, chuyên nghiệp. Chung cuộc, Dream House giành được Giải Nhất tập thể và Giải Ba đơn ca của bạn Hạnh Nguyên lớp 6A. Kết quả này thật xứng đáng cho nỗ lực thể hiện của các bạn."

http://dreamhouse.com.vn/Page/NewsDetail.aspx?NewsID=130&TopicID=3

Chúc mừng bạn Hạnh Nguyên nhà cô Nga nhé :)

Cháu ngoài lề thêm một tẹo là trường Dream House của bạn Hạnh Nguyên vừa có một anh Giám đốc điều hành mới là Việt kiều yêu nước rất chi là hay ho. Hôm nọ cháu thấy anh ý phát biểu thế này: “Tôi có thể quên ngôi nhà nơi tôi được sinh ra, tôi có thể quên ít nhiều ngôn ngữ mẹ đẻ, nhưng dù đi bất cứ nơi đâu, ở bất cứ quốc gia nào, mang bất kỳ quốc tịch nào, tôi không bao giờ quên tôi là người VN. Tôi mong muốn học sinh của tôi sẽ trở thành những người Việt trẻ tự tin, hiện đại, năng động, sáng tạo, độc lập, biết trọng lễ nghĩa, hiểu rõ văn hoá, ngôn ngữ và lịch sử VN. Chúng ta là người VN, bởi vì chúng ta đã được sinh ra như thế. Hãy trở thành những công dân VN có ích cho cộng đồng.”

Thầy hay như thế thì chắc chắn là trò cũng phải hay rồi :)

P/S: cô Hoa trả tiền bản quyền thương hiệu "phù thuỷ" cho cháu nhá :D

Tao thật là ma xó, hay gọi kết hợp là phù thủy xó cũng được.

Cảm ơn cô Hoa "phù thủy xó", cảm ơn cháu Hưng "quỷ xó" :D

Cô cháu nhà mày tài thật đấy, lôi được cả cháu Hạnh Nguyên từ trong xó lôi ra. Cô Nga còn chưa kịp biết là trường Dream House có giám đốc điều hành mới cơ đấy cháu Hưng ạ. Xấu hổ quá đi mất!

Cô Hoa ơi, có muốn nghe cháu HN hát hôm đó không, mẹ cháu gửi link cho, tranh thủ khoe con tí, he he ... Mẹ cháu thì hát cực tệ luôn, nên không dám nhận giáo dục cháu cái thể loại này, chỉ dám nhận đấy là gen lặn của mẹ cháu thôi 8-X:

Cái ảnh mới của Bi-Bem nhìn lớn quá nhỉ!

Chỉnh sửa lần cuối:
Nga ơi gửi link cho tao đi, hay cho luôn lên đây đi mày, tao thấy bao nhiêu đứa đang hóng hớt trong im lặng kia kìa! :D

Tao khen mày dạy con giỏi, là khen ở chỗ mấy đứa nhà mày đã ngoan lại rất năng động tháo vát giỏi giang, có thế thì mới đi thi đi thố như thế chứ. Rèn được con như thế là mày công lực thâm hậu rồi, thôi đừng có mà chối, tao biết mày không muốn chối đâu! :D

Còn tao thì đang nẫu hết cả ruột ra với cái sự ăn uống cảnh vẻ và lớn rất có chừng có mực của hai đứa nhà tao đây. ~x( ~x( ~x(

P/S: cô Hoa trả tiền bản quyền thương hiệu "phù thuỷ" cho cháu nhá :D

Hehe, cháu Hưng đợi cô xây dựng thương hiệu thêm vài năm nữa cho nó nổi tiếng rồi lúc đó đụp cái cháu đổi tên cho cô nhảy dựng lên chí cha chí chóe có phải vui không? :D

Cô Hoa ơi, có muốn nghe cháu HN hát hôm đó không, mẹ cháu gửi link cho, tranh thủ khoe con tí, he he ... Mẹ cháu thì hát cực tệ luôn, nên không dám nhận giáo dục cháu cái thể loại này, chỉ dám nhận đấy là gen lặn của mẹ cháu thôi
Nga ơi, mẹ hát cực tệ thì còn bố. Biết đâu đấy gen lặn là của Ngọc chứ không phải của mày. Cứ ôm hết vào người thế à?
Đùa thôi, tao đồng ý với Hoa là mày giỏi đủ đường. Gửi link lên đi để tao xem với, rồi tao cho Chấy xem để Chấy học hỏi. Chứ hiện nay tao thấy Chấy chỉ được mỗi cái gen hét to thôi, đúng là cháu cô Hoa.

Còn tao thì đang nẫu hết cả ruột ra với cái sự ăn uống cảnh vẻ và lớn rất có chừng có mực của hai đứa nhà tao đây.
Hoa ơi, tao đã bảo mày rồi, mày thế, anh Trâu thế thì con cũng thế. Muốn con to thì mày phải tính từ trước chứ, kiếm gen nào vật vã vào mà gây giống chứ. Cứ nhìn Gừng nhà Hạnh là biết nhau ngay. Nó ăn còn ít hơn Chấy nhà tao mà chân tay cứ gọi là ngấn lên ngấn xuống. Thôi sốt ruột vừa thôi mày ạ. Đã đi vào gen rồi, có nhồi thế nào thì cũng thế thôi. Tao cũng phải chặc lưỡi về Chấy như thế. Ăn uống nhồi nhét phấn đấu mãi, hết nịnh nọt chuyển sang đe doạ, chuyển sang khủng bố, chỉ thiếu mỗi nước bạo lực thôi, mà cứ tọt tẹt 9 cân, chẳng lên được đến 10. Được cái nó bé nên bế nó đỡ mỏi tay thôi :D

Nga ơi, mẹ hát cực tệ thì còn bố. Biết đâu đấy gen lặn là của Ngọc chứ không phải của mày. Cứ ôm hết vào người thế à?
Đùa thôi, tao đồng ý với Hoa là mày giỏi đủ đường. Gửi link lên đi để tao xem với, rồi tao cho Chấy xem để Chấy học hỏi. Chứ hiện nay tao thấy Chấy chỉ được mỗi cái gen hét to thôi, đúng là cháu cô Hoa.

Hê hê, Nhung ơi, mọi người hỏi tao cháu HN hát thế giống ai, mẹ cháu đã bảo là chắc giống bố cháu, vì mẹ cháu hát rất tệ, nhưng đều bị phản đối, bảo không được khiêm tốn thế, cái gì hay ho là phải vơ vào cho mình, kể cả bảo đấy là gen lặn :D

Đây, mời cô Nhung nghe, bạn cháu HN nó tự quay bằng điện thoại nên chất lượng không được tốt lắm: http://www.facebook.com/?ref=home#/video/?of=634016357

Bao giờ mày về Hà Nội ấy nhỉ?

Nga ơi, bạn Hạnh Nguyên không những hát hay, lại thêm cả đoạn trình diễn giỏi nữa nhé. Nhất là thu hút được sự múa phụ hoa của một số bạn trai thế kia. Gen này thì đúng là gen trội nổi bật từ mẹ Nga rồi còn gì.

Vỗ tay nhiệt liệt chúc mừng cháu Hạnh Nguyên vừa giỏi vừa duyên, đúng là con mẹ Nga.

Thấy các cháu dạo này đúng là văn hoá cao, có cả điện thoại mang đi quay phim nhau ca hát. Tiếc cho bạn Vinh ngày xưa đọc thơ tay giơ lên hạ xuống mà chẳng có ai quay hộ cho nhỉ.

Chỉnh sửa lần cuối:
Thấy các cháu dạo này đúng là văn hoá cao, có cả điện thoại mang đi quay phim nhau ca hát. Tiếc cho bạn Vinh ngày xưa đọc thơ tay giơ lên hạ xuống mà chẳng có ai quay hộ cho nhỉ.

Bạn Vinh ngày xưa mà có người quay phim thì giờ đã thành celebrity rồi, chả một đống fans xung quanh, chứ đâu còn single nữa, Vinh nhở....;)

Bạn Nga thì tớ cũng phục lăn, đủ 3 đảm đang rồi. Lúc nào tớ về chỉ giáo cho tớ vài chiêu nhé.

Kiều ơi, về ăn Tết đi. Tớ về đấy, gặp nhau giao lưu châu Mỹ châu Úc châu Á cái nhỉ.

Back
Bên trên