Chúc mừng đủ thứ

Loa loa tao nghe gió nói cái Nga Cáo mới mua xe cực xịn cực đẹp nhá!

Chúc mừng mày nhá, bao giờ cho tao đi nhờ với, ké tí sang nhá!

Loa loa tao nghe gió nói cái Nga Cáo mới mua xe cực xịn cực đẹp nhá!

Chúc mừng mày nhá, bao giờ cho tao đi nhờ với, ké tí sang nhá!

Hê hê hê..., cái Hoa nó loa loa xe tao cực xịn cực đẹp mà nó không biết rằng nó đã đi cái xe đấy rồi, thế là chúng mày biết nó xịn nó đẹp thế nào rồi đấy :D

Hoa ơi là Hoa, nó chính là cái xe bé tí có mỗi 2 cửa bạn Ngọc đưa mẹ con mày về hôm đi ăn trưa đấy còn gì. Bạn ấy còn bảo mày là: đấy mua cho nó mà nó có dám lái đâu, chính là nó đấy, được ké tí sang rồi nhé ;)

Hê hê hê..., cái Hoa nó loa loa xe tao cực xịn cực đẹp mà nó không biết rằng nó đã đi cái xe đấy rồi, thế là chúng mày biết nó xịn nó đẹp thế nào rồi đấy :D

Hoa ơi là Hoa, nó chính là cái xe bé tí có mỗi 2 cửa bạn Ngọc đưa mẹ con mày về hôm đi ăn trưa đấy còn gì. Bạn ấy còn bảo mày là: đấy mua cho nó mà nó có dám lái đâu, chính là nó đấy, được ké tí sang rồi nhé ;)

Hê hê, thế chứng tỏ tao đi trước cả thời đại, loa chưa đến nơi mà tao đã được hưởng trước rồi Nga nhỉ. Tao rất bất lịch sự với thằng em tao, nó chở tao đi chơi, ngồi trên xe của nó mà tao cứ hít hà xuýt xoa cái xe của mày là "xe của bạn chị nhé, hay cực nhé, có hẳn cửa sổ trên nóc", thế là tức thì hai vợ chồng thằng em tao liền xúm vào chẹp chẹp "bà chị ơi, bà vừa già vừa quê, bà chả biết cái gì cả, cái xe đó dòng Volkswagen hạng sang đắt tiền kinh khụng đấy bà chị ạ".

Thế rồi đến hôm nay nghe gió bảo thế, tao lại tưởng xe sang thế mà mày vẫn thấy chưa xứng không thèm lái, làm Ngọc tức mình vào ngay két sắt vác bao tải tiền ra cửa hàng mua luôn cho cái khác sang gấp đôi cho mày lái, nên tao liền loa loa lên.

Bao giờ lại đi ké xe mày, tao phải nhằm hôm nào trời nắng dịu, tao nhất định sẽ đứng thò người lên vẫy tay chào thắm thiết nhân dân hai bên phố mới được.

À, thế thì phải phân công anh Châu đi xe wave cắm cờ đỏ đằng trước dẹp đường nữa, mới đúng tầm nguyên thủ Trung Yên. :D:D:D

Cái xe "bé tí có mỗi hai cửa" mà Nga Cáo còn đang ngúng nguẩy ấy chính là Volkswagen New Beetle, mầu xanh cốm, đời mới nhất, giá hơn cả tỉ đồng, tràn đầy phong cách điệu đàng thời thượng trẻ trung tối tân mọi nhẽ, là giấc mơ tuyệt vọng của biết bao nhiêu người. :D

Cái xe "bé tí có mỗi hai cửa" mà Nga Cáo còn đang ngúng nguẩy ấy chính là Volkswagen New Beetle, mầu xanh cốm, đời mới nhất, giá hơn cả tỉ đồng, tràn đầy phong cách điệu đàng thời thượng trẻ trung tối tân mọi nhẽ, là giấc mơ tuyệt vọng của biết bao nhiêu người. :D

Nào thôi thì, hì hì..., cám ơn hai bạn đã quảng cáo cho cái xe của tớ. Không phải là ngúng ngẩy đâu Hiệp ạ, mà là "không dám" lái. Hôm nào sáng ra cũng phải nịnh bạn Ngọc là anh đi kèm nhé, bạn ấy mà từ chối là lôi xe máy ra đi làm luôn, không dám lái một mình. Lấy bằng lái tới 10 năm nay rồi, mà ra đường cứ nhìn thấy công an giao thông là mặt xanh như đít nhái, chả hiểu đấy là bệnh gì nữa :-w

Mà tớ mua cái xe đấy rồi, mới biết là mình ăn chơi chả giống ai, cứ nhìn thấy xe bé là thích vì nghĩ nó dễ điều khiển, mà dáng nhìn thấy rất yêu. Nhưng mà ai hỏi xe giá bao nhiêu, nghe xong cũng bỏ tõm cho một câu: Tiền đấy sao không mua Camry, hu hu..., chán không chịu được!

Nào thôi thì, hì hì..., cám ơn hai bạn đã quảng cáo cho cái xe của tớ. Không phải là ngúng ngẩy đâu Hiệp ạ, mà là "không dám" lái. Hôm nào sáng ra cũng phải nịnh bạn Ngọc là anh đi kèm nhé, bạn ấy mà từ chối là lôi xe máy ra đi làm luôn, không dám lái một mình. Lấy bằng lái tới 10 năm nay rồi, mà ra đường cứ nhìn thấy công an giao thông là mặt xanh như đít nhái, chả hiểu đấy là bệnh gì nữa :-w

Mà tớ mua cái xe đấy rồi, mới biết là mình ăn chơi chả giống ai, cứ nhìn thấy xe bé là thích vì nghĩ nó dễ điều khiển, mà dáng nhìn thấy rất yêu. Nhưng mà ai hỏi xe giá bao nhiêu, nghe xong cũng bỏ tõm cho một câu: Tiền đấy sao không mua Camry, hu hu..., chán không chịu được!

Đấy, nhiều lúc gian nan, khổ thế nhỉ :D

Nga ơi, việc gì mày phải phân bua nọ kia. Người đẹp thế thì phải ngồi xe đẹp cho nó xứng, chứ Camry vớ vẩn làm gì cho xuống mã. Đùa vậy thôi, tao ngày xưa cũng thế mày ạ, nhờ chồng mua cho em cái Huyndai, em lái chẳng may có đâm chạm vào đâu thì cũng không thấy ngại. Tâm lý thế nên lái ẩu, đâm sướt hết sườn trái đến sườn phải xe. Thế là chồng tao bán quách cái xe đây đi, bắt lái xe tử tế. Chẳng dám lái ẩu nữa. Trộm vía, đi xe đẹp chưa đâm ai hay đâm cái gì bao giờ.

Có xe thì cứ lái Nga ạ. Để đấy chỉ béo bạn Ngọc càng có điều kiện lái xe đẹp đi chơi thôi :D

Cảm ơn các bạn đã rủ rê nhiệt tình. Nhưng tớ giờ có mấy toa tàu nó kéo tịt gí rồi, chả bứt ra mà đi đâu được. 2 đứa lớn nhà tớ đi học rồi nên may ra chỉ về hè được thôi, chứ Tết VN mình chúng nó chả được nghỉ. Mà nói chồng tớ trông trẻ con để mình vi vu thì chắc ông ấy chả cấp visa đâu... Thôi hẹn các bạn dịp khác vậy. Tớ lại khóc thầm đây.

Chúc các bạn tết nhất hội họp vui vẻ nhé. Bao giờ có ai quá bộ sang đây thì tớ sẽ tiếp đón nhiệt tình, mặc dù tớ chả có quả xe đẹp và xịn như bạn Nga. (Lại thêm 1 lý do để phục bạn Nga).

thế bạn Kiều bao lâu rồi chưa về?
dân Mỹ đi xe chúa là phá phách, ko bao giờ chấp nhận xe số sàn, dùng xe nửa năm 1 năm lại tống vào trade-in, nhỉ?

Cáo: new beetle, nếu mà loại 1 chấm 6 (không turbo), nhà mày 4 người, đi chơi xa đường dài sẽ chật chỗ ngồi và ít chỗ để hành lý, nhỉ?
chạy việt dã thua camry.
cách âm, chống ồn, thua nốt.

còn thì lượn ở bờ hồ tây hay là khu chơi gôn-phờ nào đó, hạ mui xe, ghếch chưn dài, váy lanh đỏ kính đen khăn lụa, mày sành điệu như gái phú-lãng-sa còn gì *-:)

hay thật, con gái mua xe hay chọn dáng chọn màu, con giai hay chọn động cơ và momen xoắn :))

mày mua beetle, chê camry, có bị bạn Ngọc oánh cho ko?
nếu nó không oánh, mà lại còn khen, mà lại còn đồng tình, mà lại còn vớ lấy lái suốt ngày,
thì, bọn mày hạp nhau thật. Giỏi.

Thằng Vinh kinh nhỉ, thế dạo này mày đi xe gì rồi. Nghe nói các đại gia ở Nga thường đi S500 thì phải, còn mày là S bao nhiêu. Bao giờ về nước thế Vinh, liệu tao thuê Taxi Matis đón mày thì mày có ngồi không??? Hehe.

Cáo: new beetle, nếu mà loại 1 chấm 6 (không turbo), nhà mày 4 người, đi chơi xa đường dài sẽ chật chỗ ngồi và ít chỗ để hành lý, nhỉ?
chạy việt dã thua camry.
cách âm, chống ồn, thua nốt.

còn thì lượn ở bờ hồ tây hay là khu chơi gôn-phờ nào đó, hạ mui xe, ghếch chưn dài, váy lanh đỏ kính đen khăn lụa, mày sành điệu như gái phú-lãng-sa còn gì *-:)

hay thật, con gái mua xe hay chọn dáng chọn màu, con giai hay chọn động cơ và momen xoắn :))

mày mua beetle, chê camry, có bị bạn Ngọc oánh cho ko?
nếu nó không oánh, mà lại còn khen, mà lại còn đồng tình, mà lại còn vớ lấy lái suốt ngày,
thì, bọn mày hạp nhau thật. Giỏi.

Oánh là oánh thế nào, tao tha không oánh nó thì thôi (tranh thủ vắng mặt nó to mồm tí :D ). Xe nó khác, xe tao khác. Nó đi cái Lexus LX470 đời ơ kìa, khi nào đi xa tao tranh thủ sử dụng xe nó, ngồi vừa rộng, vừa đựng nhiều hành lý, khi nào mày về đưa bọn tao đi trượt cỏ, tao cho mượn.

Mà đúng là con gái mua xe thì quan tâm đến mấy cái động cơ với momen xoắn của chúng mày làm gì chứ. Bọn tao mua xe phải chọn màu cho hợp mệnh, để không hay bị các chú công an hỏi han, dáng thì phải xinh xắn để mọi người còn nhìn xe, vì người thì có ai còn thèm nhìn nữa đâu :D

con giai hay chọn động cơ và momen xoắn :))

Con giai chọn động cơ tốt và momen xoắn, con gái thì chọn con giai động cơ tốt và không xoắn.

Nga ơi, xe Vô-va-ghen đấy mày đi xinh lắm, mình thích là được, còn đâu kệ chúng nó. Bao giờ lại cho tao đi ké cả xe Lexus nhà mày nữa nhá, cho nó đủ đàn :D

Ừ, tao cũng nghĩ thế nên mới quyết định mua chứ. Nhìn cái Camry to đùng đùng, đen xì xì, chán bỏ xừ, nhể :D

Buổi sáng đi làm đường tắc ùn ùn mà lái cái xe to thì lách vào đâu? Nhở Nga nhở! - Đây cái xe của người ta màu cốm xinh xắn nhẹ nhàng đi đến đâu mát dịu đến đó, người bên ngoài ngắm sướng mắt, người bên trong được ngắm cũng sướng lòng. Còn gì nữa, Nga nhể!

Nhưng mà mày cũng thông cảm với số đông (trong đó có tao), là cả gia đình làm lụng quần quật, cố gắng kịch liệt (chưa đến nỗi tuyệt vọng) thì mới sắm được một cái xe dùng chung cho cả nhà, nên phải chọn cái nào rõ to rõ nặng chở được đủ thứ cả người rồi lại cả gà cả heo, cho nó bõ, nên trong đầu bọn tao chỉ có đến Camry là hết rồi. Nhà mày có xe Lexus kia rồi, tha hồ đi đường trường rồi, sắm thêm một cái to nữa làm gì? Bé nhưng mà xinh là đúng chủ trương rồi.

Hoa ơi, nhắc nhỏ là mày đốt chấy công đoạn nhé. Muốn có xe, dù to dù nhỏ, dù đẹp dù xấu, dù đen dù xanh, thì trước hết phải tập lái xe có bằng trước đã cái nhỉ :D

----------

À, Vinh ơi, so sánh xe nọ xe kia, mô-tơ, xoắn xít, tao mới hỏi. Rằng là cái xe Von-ga, với La-da ngày xưa, thấy bảo động cơ khoẻ lắm. Các cụ Việt Nam đi đường nhấp nhô mấp mô không e-con, không power steering wheel, mà lái đến 20 năm xe vẫn chạy. Cái loại xe đấy giờ có đủ xịn hơn Lếch-xớt nhà Ngọc không hả Vinh?

;)) may mà ko bị th chồng nhà Cáo nó nhảy lên nó song phi cho ;))
LX470, 233 mã lực, to nặng cao đen hôi, chẹp chẹp chẹp....
đi trượt cỏ phen này vui vẻ ồi!
dưng mà khi nào đổ xăng phải tắt động cơ, kẻo đổ mãi mà ko đầy bình =))

mà 2 xe hơn 300 ngựa thế, bọn mày đóng thuế hàng năm có nặng ko? Chưa kể bảo hiểm bắt buộc nữa? Kinh bọn đại gia quá.

đây, thì cho iem Nở xem vôn-ga mí cả la-đa nhá. Đại loại thì trợ lực tay lái cũng cố mà có đc rồi ạ. Nhưng mà nói chung vẫn còn chối lắm, Nga-la-tư chỉ có xe tăng là tốt là oách thôi :)) .

đây nà von-ga

đây nà na-đa

----------

ơ mà tại sao server này ko cho tải 3 ảnh liền vào 1 post nhỉ?

đây, thằng Vũ xem nhá.
>:/ AUDI A4 1,8 turbo quattro + chip tuning = 250 mã lực & 400hm/2500 mômen xoắn xoằn xoẳn nhá >:/

còn thắc mắc gì nữa ko?

Ơ, sao cái Audi A4 nhà mình không giống hình Vinh gửi? Hay thằng bán xe nó lừa mình à?

Back
Bên trên