Chúc mừng đủ thứ

khách đường xa nhìn không ra áo trắng
khói sương mờ nhân ảnh, mừng sinh nhật Hoa GIÀ

Happy birthday bạn Hoa vịt. Mà Hoa so làm gì với các em các cháu ở HAO, chỉ biết rằng ở trong box 87-90 thì bạn vẫn đứng hàng cuối cùng mà, tức là ối đứa còn dừ hơn bạn (cả về ngày tháng SN và cả về hình thức). Thế nên cười thật tươi nhé.

Cảm ơn KAnh kindly động viên tao nhé (mặc dù KAnh chưa có dịp nào dòm cái mặt tao gần đây nhỉ). Tao theo chỉ đạo của KAnh đang cười toe toét đây, mắt mũi miệng toàn nếp gấp là nếp gấp - nhưng mà rất là tươi đấy! - Tao làm một bà già tươi! :D

Vinh đã viết:
khách đường xa nhìn không ra áo trắng
khói sương mờ nhân ảnh, mừng sinh nhật Hoa GIÀ

Cảm ơn bạn GIÀ. Quà sinh nhật của tao là gì nào? Ba toong hay là kính lão? Bao giờ tao với mày gặp nhau ở HN, sáng sớm bọn mình rủ nhau ra công viên tập dưỡng sinh với các cụ khóa mình, vui nhỉ! :D

Chúc mừng sinh nhật bà cô cưỡi chổi. Tuy là già, nhưng vẫn cứ xinh và vẫn cứ nhân hậu nhé :D :x

Chúc mừng sinh nhật bạn Hoa vịt!

Chúc mày lúc nào cũng xinh tươi, phong độ, to mồm, nhiệt tình như bây giờ, muốn béo lên vài kg thì sẽ béo, mà không muốn thì vẫn nhỏ xinh xinh, không ảnh hưởng gì đến hòa bình thế giới! :D

Mày ơi, phải luôn tự nhủ là mình già nhưng mà duyên chứ, lo lắng làm gì về mấy cái nếp nhăn tất nhiên phải có ấy.

Hôm nay tao sẽ phục kích suốt ngày ở trong này, hễ có ai vào là tao xông ra bắt tay cảm ơn luôn, người ta được cảm ơn rồi thì thể nào cũng sẽ hào phóng chúc mừng sinh nhật tao! (Tao tự thấy chiến thuật của tao như thế là được! - hehe...)

Chúc mừng sinh nhật bà cô cưỡi chổi. Tuy là già, nhưng vẫn cứ xinh và vẫn cứ nhân hậu nhé :D :x

Phù may quá cháu Hưng đây rồi, cô cứ sợ cháu giựn cô... Ờ mà đáng nhẽ ra cô phải giựn cháu mới đúng chứ, vì cái đứa láo khoét nghĩ ra biệt danh "cưỡi chổi" cho cô chính là mày đấy cháu ạ! :D

Nga Cáo đã viết:
Chúc mừng sinh nhật bạn Hoa vịt!

Chúc mày lúc nào cũng xinh tươi, phong độ, to mồm, nhiệt tình như bây giờ, muốn béo lên vài kg thì sẽ béo, mà không muốn thì vẫn nhỏ xinh xinh, không ảnh hưởng gì đến hòa bình thế giới!

Mày ơi, phải luôn tự nhủ là mình già nhưng mà duyên chứ, lo lắng làm gì về mấy cái nếp nhăn tất nhiên phải có ấy.

Nga ơi nhờ mày nói tao mới nhận ra, là nếp nhăn của tao trông duyên tệ! Xong rồi nghĩ thêm một tí, tao lại ngồi ngẩn ra, vì nhận thêm ra một điều nữa là hồi còn trẻ chưa có nếp nhăn, hóa ra tao chả có tí duyên nào :D.

Bi giờ thì tao có muốn tránh nhăn cũng chả được, vì tao thích cười hơn cả sợ nhăn.

Cảm ơn lời chúc của cháu Hưng cô Nga nhá!

Hoa ơi, chúc mừng sinh nhật nhé. Chúc mày luôn luôn hạnh phúc như mày đang hạnh phúc, mày cứ to mồm thế nhưng mà ai cũng biết là mày rất caring. Với cả tao thích cách mày chỉnh lý các bạn, hihi

Chúc mừng sinh nhật bạn Hồng Hoa. Hàng xóm 1 thời của mình!!! Chúc bạn hay ăn chóng lớn, làm gương cho 2 cháu đáng iu của chúng tớ!!! Hẹn sớm gặp nhau tại HN xem dạo này nếp nhăn nếp nhiếc thế nào rùi. Mấy cái đứa kia, làm gì có cái nếp nhăn nào mà chúng mày cứ nói linh tinh bạn Hoa của chúng mình!!!

Chúc mừng sinh nhật bạn Hồng Hoa. Hàng xóm 1 thời của mình!!! Chúc bạn hay ăn chóng lớn, làm gương cho 2 cháu đáng iu của chúng tớ!!! Hẹn sớm gặp nhau tại HN xem dạo này nếp nhăn nếp nhiếc thế nào rùi. Mấy cái đứa kia, làm gì có cái nếp nhăn nào mà chúng mày cứ nói linh tinh bạn Hoa của chúng mình!!!

Cảm ơn bạn Vũ nhá! Bạn tốt bụng xua tay "nhăn gì mà nhăn!", thế là nếp nhăn của tao mát ruột quá, giãn hết cả ra rồi:D.

Cảm ơn bạn Vũ nhá! Bạn tốt bụng xua tay "nhăn gì mà nhăn!", thế là nếp nhăn của tao mát ruột quá, giãn hết cả ra rồi:D.
Mấy hôm rồi a/c HAO của tao bị trục trặc ko vào chúc mừng sinh nhật con vịt được, bây giờ mới vào sờ nếp nhăn của mày đây. Tình hình là vẫn tình hình, nhá...

Ô, đi lâu ngày hôm nay mới vào được HAO, chúc mừng sinh nhật bạn Hoa <:p thời gian trôi nhanh kinh nhỉ, đây hoàn toàn không phải lần đầu tao chúc mừng sinh nhật bạn Hoa ở trên HAO. Luôn vui vẻ, hài lòng, nhiều sức khỏe, hạnh phúc và may mắn bạn nhé.
Thôi mày không kịp vẽ tao thì để mấy hôm tới gặp là tao vẽ mày nhé.
Cheers.

Hoa ơi, sướng mày nhá. Có hai cái nếp nhăn một ở cổ tay, hai ở cổ chân, được các bạn xoa đi xoa lại xoa mãi nhé. Thôi bảo các bạn xoa vừa thôi, không lại từ nếp nhăn chuyển sang nếp lì nhé.

May quá vào chúc mừng sinh nhật Hoa sớm. Chứ đúng ngày sinh nhật của Hoa, tao bận túi bụi nên chẳng vào được.

Về Việt Nam ăn chơi vui vẻ nhé.

Chúng mày ơi cảm ơn chúng mày chúc mừng sinh nhật tao nhé. Có chúng mày chúc mừng muộn tao càng được nhâm nhi tận hưởng :).

Xơn ơi thế tình hình có còn tình hình nữa không?

Ý của Hiệp hay đấy nhỉ, hay là mày cúi xuống vẽ hộ tao cái tranh tao hứa luôn thể nhỉ? Chắc chắn là tính nghệ thuật với lại tính chính xác với lại này nọ kia phải hơn hẳn tao rồi.

Nhung ơi đi làm chỗ này thế nào? Bận hơn chỗ cũ à? Chấy quen đi trẻ chưa?

Chúng mày cứ chúc cái Hoa nhiều nhiều vào, nồng nhiệt nữa vào. Hoa ơi, về nhớ cảm động mà mang nhiều quà cho mọi người nhé. Tao thích mấy con búp bê Nhật, còn mọi người ai thích quà gì cứ mạnh dạn đề xuất với bạn Hoa nhé!!! Cảm ơn Hoa trước, chúc thêm lần nữa!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Chúng mày cứ chúc cái Hoa nhiều nhiều vào, nồng nhiệt nữa vào. Hoa ơi, về nhớ cảm động mà mang nhiều quà cho mọi người nhé. Tao thích mấy con búp bê Nhật, còn mọi người ai thích quà gì cứ mạnh dạn đề xuất với bạn Hoa nhé!!! Cảm ơn Hoa trước, chúc thêm lần nữa!!!

Ô Vũ thích chơi búp bê à? Từ bao giờ thế? Có phải từ hồi bắt đầu bị cướp cò không?

Chỉnh sửa lần cuối:
Hoa à, tao di làm ở đây bắt đầu bận rồi. Tao từ tháng 3 sẽ tăng lên đi làm một tuần ba buổi, để công việc ra tấm ra miếng một tí, gọi là bon chen để tiến lên trên con đường sự nghiệp ấy mà.

Chấy thì cũng bắt đầu quen đi học rồi. Mẹ đến đón thì không khóc nữa, mà chỉ nọ chỉ kia, rằng là tranh mình vẽ (gọi là quệt ngang quệt dọc cho nó mang tính chất Picasso), nào là phòng mình ngủ, nào là chỗ mình chơi. Mỗi tội Chấy vẫn chưa biết đi. Gừng nhà Hạnh thì đã đi toanh toách rồi.

Cho đúng chủ đề, chúc mừng Chấy hôm qua mẹ thả ở chỗ đi học không khóc nữa. Nhưng chỉ được một hôm, hôm nay lại khóc rồi.

Chúc mừng sinh nhật Phương! Chúc mày lúc nào cũng bận bịu nhưng hạnh phúc như thời gian này, luôn mạnh khỏe để còn chăm sóc cháu tao nhé!

Ui, hôm nay sinh nhật bạn Phương à? Tớ chả thấy bóng bay ở đâu cả là thế quái nào nhỉ?

Bạn Phương năm nay SN chắc là vui nhất rồi vì có thêm cục vàng để mà làm mục tiêu phấn đấu cho tương lai của nó. Chúc bạn sức lực dẻo dai để trường kỳ chiến đấu nhé. Mà bạn Phương post ảnh của hoàng tử bé đi cho bọn tớ biết mặt với. Mong ơi là mong từ bao lâu rồi...

Ui, hôm nay sinh nhật bạn Phương à? Tớ chả thấy bóng bay ở đâu cả là thế quái nào nhỉ?

Bạn Phương năm nay SN chắc là vui nhất rồi vì có thêm cục vàng để mà làm mục tiêu phấn đấu cho tương lai của nó. Chúc bạn sức lực dẻo dai để trường kỳ chiến đấu nhé. Mà bạn Phương post ảnh của hoàng tử bé đi cho bọn tớ biết mặt với. Mong ơi là mong từ bao lâu rồi...

cảm ơn Nga và Kiều nhé. Bóng bay thì chắc tại nhiều quá nên không có chỗ rồi :). Có một đứa mà thấy bạn tíu tít từ sáng sớm đến tối mịt, thế mà bạn Kiều 3 đứa lại chả có ai giúp đỡ mà còn đi học và thi nữa thì đúng là super woman. Ảnh bé nhà tớ ở bên cạnh đấy.

Back
Bên trên