Chúc mừng đủ thứ

Hoa ơi, tình hình sau sự chỉ dẫn của bạn Vũ thì mày đã hết nói ngọng chưa?

Tự vào chúc mừng bản thân là hôm nay đã chính thức nhận được hợp đồng. Gớm, chúng nó ngâm như ngâm dấm ấy. Nhưng thôi, ký xong rồi là yên tâm rồi.

Thế các bạn tuần sau lồng lộn với nhau à? Vui thế. Tiện thể uống hộ tao một cốc bia và cái Hoa một cốc nước cam nhé.

Hoa ơi, tình hình sau sự chỉ dẫn của bạn Vũ thì mày đã hết nói ngọng chưa?

Tự vào chúc mừng bản thân là hôm nay đã chính thức nhận được hợp đồng. Gớm, chúng nó ngâm như ngâm dấm ấy. Nhưng thôi, ký xong rồi là yên tâm rồi.

Thế các bạn tuần sau lồng lộn với nhau à? Vui thế. Tiện thể uống hộ tao một cốc bia và cái Hoa một cốc nước cam nhé.

Nhung ơi chúc mừng chúc mừng! Thôi thế là cái công ty đấy vào tròng của Nhung rồi! :D:D:D

Xa hơn tí nữa thì chúc mừng cháu Kukku của Hiệp nhé, sao còn bé mà đã giỏi giống bố thế?! Trong khi Bi nhà tao tiếng Việt vẫn vô cùng bập bẹ, viết thư hỏi thăm ông bà là "ông bà có ghẻ không?", làm cho tất cả mọi người đều trố mắt, mình mẹ cháu cười lăn lộn vì hiểu cháu nhầm chữ kh ra chữ gh, ý cháu là muốn hỏi thăm "ông bà có khoẻ không?" cơ.

Nhung ơi tao vẫn nói ngọng, đành phải type chỗ khác dán vào đây. Thực ra thú nhận với bạn Vũ là tao chưa download Unikey về, vì sợ nó oánh bạt phần mềm tiếng Nhật (thấy chồng bảo lần trước đã bị thế một lần rồi). Từ từ rồi tính vậy.

Tuần sau chúng mày đi uống bia nhớ tường thuật nhé!

Hoa ơi, tao cũng chỉ mong Tràng An sau này biết viết thư về thăm hỏi bà xem ba có ghẻ không thôi. Chứ chỉ sợ Tràng An chỉ biết nói chuyện qua điện thoại "I am phành phạch" thôi. Mà Bi với Bom nhà mày với Chấy nhà tao làm sao đọ được với Kukku nhà Hiệp. Không những đoạn gene nhà Hiệp đã vượt trội, lại thêm cả môi trường toàn người nói với viết tiếng Việt thôi. Nên tao là tao sợ không bao giờ dám đăng ký cho Chấy thi nói viết với đọc tiếng Việt, cùng lắm thì cho Chấy thi môn nghe tiếng Việt thôi. Vì nghe thì Chấy nghe thoải mái, nghe hàng giờ cũng được, mỗi tội không hiểu.

Tiện thể đây mượn diễn đàn tự chúc mừng Chấy hôm nay tròn 1 tuổi. Hôm nay cũng là buổi đầu tiên chính thức đến nhà trẻ, sáng nay Chấy khóc hết nước mắt lúc bố mẹ bỏ đi. Chẳng biết bây giờ đã hết khóc chưa.

Chúc mừng sinh nhật Chấy 1 tuổi :)
Chúc mừng Nhung. Càng nghĩ càng thấy kỳ diệu. Từ lúc sụt sà sụt sịt, lo lo lắng lắng, mà đến lúc Chấy ta ra đời, tên thì đặt theo anh Andrei (Bonkonski), các cô xúm vào khen xinh, rồi thì đã 1 tuổi. Nhanh ơi là nhanh nhỉ?

Rồng lộn ngay, rồng lộn thật lực chứ lị... Tuần sau nhé, chiều thứ ba?

Chết cười với cái khái niệm "rồng lộn mở rộng" =))

Mới trở về sau công tác đất nước Chùa Tháp vừa rồi.
Và từ sáng tới giờ quá kinh hoàng bởi các loại công công việc việc kế kế hoạch hoạch nọ kia nó ba bề bốn bên ùn ùn kéo tới... đâm ra trong vòng đúng 10 ngày nữa tao gần như phải giam mình tại văn phòng mà xử lý cho nó xong.
Đâm ra phải xin hoãn với các bạn cái cuộc "rồng hẹn lộn, lộn hẹn rồng" chiều thứ ba này.
Chân thành mong các bạn thứ lỗi nhé, tao xin tổ chức rồng lộn ngay khi có thể....

~o) Mày cứ lộn thoải mái đi, khi nào xong thì anh em mình thong thả chơi rồng lộn!!! Anh em cũng đang bù đầu bù óc với việc đây. Thông cảm, thông cảm, mày đừng có mà sì trét đấy nhé!!!~o)

Tiện thể đây mượn diễn đàn tự chúc mừng Chấy hôm nay tròn 1 tuổi. Hôm nay cũng là buổi đầu tiên chính thức đến nhà trẻ, sáng nay Chấy khóc hết nước mắt lúc bố mẹ bỏ đi. Chẳng biết bây giờ đã hết khóc chưa.

Ối, anh Chấy đã 1 tuổi rồi cơ à. Chúc mừng anh nhé, chúc anh hay ăn chóng lớn, đừng khóc nhiều khi đi trẻ để mẹ Nhung an tâm đi làm. Mới ngày nào anh về VN, anh đi ăn (thực ra là đi đến chỗ các cô ăn) anh mới có 5-6 tháng, bé tí nhưng đã biết ngắm gái đẹp, cô nào xinh là cười toe toét thế mà nay anh đã 1 tuổi rồi cơ đấy.

Nhung ơi tuần sau đi làm rồi à? Chấy dạo này đã quen nhà trẻ chưa? Đừng lo mày ạ, tuần đầu tiên đứa nào cũng thế, rồi sẽ quen nhanh lắm. Đi nhà trẻ có nhiều bạn cùng lứa tuổi để chơi Chấy sẽ thích ngay thôi.

Bem hồi đầu đi nhà trẻ cũng nước mắt nước mũi giàn giụa. Vào trong lớp đứa nào mới nhập học nhìn cái là biết ngay, khóc nhao nhao váng cả nhà trẻ, ra đến ngoài đường rồi còn thấy inh hết cả ỏi lên. Thế mà bây giờ, có hôm bố Bem đến đón, Bem đang mải chơi, ngẩng lên nhìn thấy bố rồi lại thản nhiên cúi xuống chơi tiếp như không hề có chuyện gì xảy ra. Cứ như đấy là bố thằng khác ấy. :D

Phương ơi, mày thay avatar bằng ảnh ku Minh rồi update thường xuyên cho bọn tao xem với. Thằng ku yêu thế!

Cảm ơn cô Phương và em Bảo Minh gửi lời chúc mừng sinh nhật anh Chấy. Anh Chấy mặc dù giờ đã 1 tuổi nhưng thấy các các cô (gái) đẹp là vẫn như ngày xưa, vẫn cười tít mắt.

Hoa ơi, Chấy gửi trẻ được hai ngày thì ốm dặt dẹo, hôm nay vẫn dẹo dặt. Tao đang lo quá, tuần sau bắt đầu đi làm mà cuối tuần này bố nó đi công tác. Ngày đầu đi làm mà bị bắt gọi về đón con vì con ốm thì hỏng hết cả trầu cau bánh kẹo. Mong Chấy chóng khoẻ lại, còn 2 ngày nữa ở nhà mẹ chăm sóc thôi.

Cảm ơn cô Phương và em Bảo Minh gửi lời chúc mừng sinh nhật anh Chấy. Anh Chấy mặc dù giờ đã 1 tuổi nhưng thấy các các cô (gái) đẹp là vẫn như ngày xưa, vẫn cười tít mắt.

Hoa ơi, Chấy gửi trẻ được hai ngày thì ốm dặt dẹo, hôm nay vẫn dẹo dặt. Tao đang lo quá, tuần sau bắt đầu đi làm mà cuối tuần này bố nó đi công tác. Ngày đầu đi làm mà bị bắt gọi về đón con vì con ốm thì hỏng hết cả trầu cau bánh kẹo. Mong Chấy chóng khoẻ lại, còn 2 ngày nữa ở nhà mẹ chăm sóc thôi.

Nhung ơi Chấy càng lớn càng tít gái thì là phát triển đúng trình tự rồi còn gì! :D

Khổ thân con giai, ốm 2 hôm rồi thì chắc hôm nay là đỡ, mai kia là khỏi hẳn đấy, mẹ Chấy đừng có cuống lên. Mà công ty này, nghe mày kể tao cảm thấy họ cũng understanding lắm, chuyện con cái ốm đau thể nào cũng được thông cảm thôi.

Tao bị một vụ kinh hoàng Hoa ạ, tự nhiên Chấy hôm qua mẩn đầy người, rồi sốt, rồi xỉ mũi, rồi ho, rồi ỉa chẩy, rồi nôn thốc nôn tháo, rồi nhịn ăn. Tao tưởng bị measles (hình như ở nhà gọi là bệnh sởi), sáng nay hai mẹ con phải lật bật lôi nhau đi khám bác sĩ. Hoá ra là anh ấy bị dị ứng da. Còn các triệu chứng kia thì bác sĩ cũng lắc đầu chẳng biết tại làm sao.

Nhưng thôi, cũng là may. Chứ mà bị sởi thì thôi rồi, tong luôn ngày đầu đi làm. Vì bị sởi thì phải cách li mà.

Bây giờ chuyển sang đoạn lo thứ 2 đi làm biết ăn mặc gì đây. Lâu lắm rồi cứ T-shirt với jeans, giờ phải ăn mặc kiểu công sở cũng hơi ngại. Mà quần áo thì toàn đồ trước khi có em bé nên giờ chật ních. Nghĩ kỹ lại, ô hô, trước khi mình có em bé mình cũng đã béo rồi, đã chật ních rồi. Giờ vẫn thế. Chỉ được cái giả vờ là ngày xưa mình đỡ béo hơn.

Tự chúc mừng mình là giờ có cớ đổ tội cho con nếu có ai chê mình béo. Hôm nọ gặp cô bạn anh nhà tớ, lâu không gặp, cô phán luôn một câu: "Chúc mừng mày nhé, lại có bầu đứa thứ hai rồi à?". Suýt nhẩy xuống vịnh Sydney vì lộn ruột.

Em Nga đâu rồi ấy nhỉ? Chúc mừng sinh nhật em. Luôn cute, luôn sweet, luôn sexy nhá :x @};-@};-@};-

Be happy, my baby ;)

Và mặc dù rất ghét cái ngày 20-10, vẫn chúc các bà cô xinh đẹp yêu quí một ngày thật nhiều nụ cười, nhiều niềm vui cho đúng kiểu giai Âu Lạc @};- @};- @};- @};- @};- @};- @};-

Mở ngoặc, với thằng cháu thì ngày nào cũng là 8-3 và 20-10 hết :D, đóng ngoặc.

ôi anh Hưng :x anh thật là gallant, không như những thằng giai mọi rợ khác tay phải chìa hoa hồng tay trái giấu sau lưng lăm lăm cái condom (mà tệ hơn nếu không có condom nữa). dù bao nhiêu thời gian, núi sông đại dương cách trở, anh vẫn luôn luôn là anh hùng sáng ngời của lòng em :*:*:* chẳng trách gì các cô yêu quý hotboy đến thế :x

Chúc mừng các chị em nhân ngày Phụ nữ VN anh hùng bất khuất trung hậu đảm đang. Chúc chị em đủ cả 4 từ ấy!!! Dạo này chị em bận quá, không thấy lên diễn đàn này, anh em chúng tôi buồn lắm, như thiếu đi khí trời để thở hàng ngày vậy. Mong chị em chiếu cố cho chúng tôi có được cái diễm phúc được hít thở căng lồng ngực. Thế mới thấy tầm quan trọng của nửa thế giới, nửa đất nước VN này!!!

=)) =)) =))
Xưa giờ bọn giai hay có màn chúc tụng chị em nhân ngày 8-3 bla bla bla... Mặc dù chả có hứng thú mịa gì với cái ngày khỉ gió này nhưng dù sao 1 năm cũng chỉ có 1 lần, cứ kệ cho chúng nó múa may quay cuồng còn mình ngồi xem xiếc khỉ. Âu cũng là dịp để thư giãn và xả stress.

Nhưng vài năm gần đây, thế xxx nào mà các thể loại công đoàn mí chả hội phụ nữ hầm bà lằng gì đó chúng nó lại còn đẻ thêm ra cái ngày 20-10, là ngày để tôn vinh chị em phụ nữ VN 3 đảm đang, tức là tôn vinh cái bọn mà đi làm thì buôn dưa lê lướt web nhoay nhoáy, về nhà thì đá thúng đụng nia mắng oshin xa xả, cãi bố mẹ chồng cứ gọi là xoen xoét.

Đôi khi cũng thấy phục lũ giai V. Một năm 365 ngày, đến chỗ làm việc thì thản nhiên hút thuốc lá trong phòng thả khói phì phèo vào mặt chị em, ở nơi công cộng thì cấm có bao giờ thấy nhường chỗ cho người già cả hay phụ nữ có thai, về đến nhà thì nằm khểnh xem TV hoặc đi nhậu đến khuya vợ con sống chết kệ cụ chúng mày. Thế dưng cơ mà hễ đến ngày 8-3 hay 20-10 thì lại lăng xăng trèo lên khắp lượt các phương tiện thông tin đại chúng, từ báo Đảng cho đến facebook, để bày tỏ một tấm lòng hâm mộ biết ơn yêu thương vô bờ bến đối với chị em.

Đôi khi cũng thấy phục lũ gái V. Một năm 365 ngày, việc xxx gì cứ phải dài cổ chờ đến ngày 8-3 hay 20-10 lũ giai nó ban phát cho tí hạnh phúc rơi vãi xong rồi sung sướng ngất ngây, xong rồi thẩm du với nhau là hôm nay tao được từng này thằng sms chúc mừng, từng kia thằng gửi hoa hâm mộ bla bla bla, bất chấp việc 364 ngày còn lại của năm chúng nó coi mình như con chó, con lợn, con mèo...

Chưa hết, lũ giai mặc nhiên cho rằng 1 năm chỉ cần 2 ngày 8-3 và 20-10 để bày tỏ lòng mề ruột gan phèo phổi với lũ gái là đủ, còn lũ gái cũng mặc định là 1 năm chỉ cần 2 ngày này để show ra cho lũ giai thấy là mình đảm đang khéo léo tài giỏi là xong. Thế là các cuộc thi khéo tay hay làm, phụ nữ tài năng sáng tạo cứ gọi là rầm rộ vào mấy cái ngày khỉ gió này. Ố hố hố, thật là vãi linh hồn!!!

Túm lại là, nếu bọn gái không phù phiếm và thích phô trương, thì bọn giai đã không có cơ hội để thể hiện bản chất đạo đức giả. Nếu thích, thì một năm 365 ngày, ngày xxx nào cũng là ngày của gái hết, nhá!!!

=)) =)) =)) Em Nga ba que xỏ lá nhá. Dám nhét bít tất thối vào mồm anh Hưng với chú Vũ à? Làm thày Bảo đang lấp ló định vào chúc mừng các cô hãi quá xách dép chạy xừ mất rồi.

Cốc cho phát giờ, con ranh :))

Hehe, cháu Nga nói đúng rồi đấy. Các bạn có râu VN phải cố gắng lên, làm vừa lòng chị em phụ nữ 366/365, 24/24 chứ không phải chỉ có một năm 2 ngày. Sống không để làm vừa lòng chị em phụ nữ thì mục đích sống là cái quái gì nhỉ? hehe... :D

Đấy, phải như cháu Hưng với chú Vũ đây này, có lời chúc mừng đến các chị em nhân dịp 20/10 (ngày này mới nhỉ, hồi mình ở nhà chưa có), làm chị em vui sướng đi ra đi vào như vậy là đã cố được 1 ngày rồi đấy. Còn có 364 ngày nữa thôi.

Mà bạn Vũ, chúc chị em bất khuất có thật lòng không đấy? Không sợ à? Quên gì nhanh thế!

Thôi Nga A1 với Mai với Thủy Minh cố lên tiếng đi cho bạn Vũ khỏi mong. Bọn tao có lèm bèm cả ngày mà không có chúng mày bạn Vũ vẫn thấy trong này trống vắng khó thở đấy! :D

-anh này, anh đừng thế, không tốt, em có chồng rồi....

-ô hay, thế ví như có người cho em đi xe Mercedes, em cũng bảo là "anh đừng thế, không tốt, em có xe Matiz rồi" à?

thôi thì muộn hơn không, muôn vàn tình thân ái gửi các bạn các cháu và anh Bảo, nhân ngày phụ nữ VN.

@};- @};- @};- @};-

Back
Bên trên