Chúc mừng đủ thứ

Công nhận là avatar của cái Minh nai quá cơ. Chúc mừng mày vẫn nai như thủa nào!!!

@ Kiều: sợ phạm húy quá Kiều ạ. Tớ định chúc Kiều béo thêm 1 tý nữa thì sẽ đẹp hơn, nghĩ lại thấy vô lý, vì sợ như vậy sẽ không đồng đều, luật sư kiện chết, nên đành viết như vậy, thế gọi là chặt chẽ câu từ.
Cái American Standard là tớ dịch mô tà mô sang tiếng Anh, ý tớ định nói đó gọi là vẻ đẹp Mỹ, American beauty, nhưng sợ lại nhầm với cái phim gì gì trên HBO, nên gọi thế cho chuẩn, cho standard luôn thể!!!
Còn bản chất, tớ luôn kính trọng Kiều!!! Kiều nhé!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bọn nhà tớ giờ phá lắm, chả chịu ngồi yên cho mình chụp nữa đâu. Còn tớ thì làm phó nháy nên là chả có hình của mình. Chồng tớ chắc dạo này chán chụp vợ rồi, vì sao thì tớ thà không biết còn hơn là hỏi. :D

Để tớ tìm dần dần, có cái nào thì sẽ post lên.

Kiều ơi, chúc mừng sinh nhật muộn cậu nhé! Chúc cậu có nhiều dịp về nhà, gặp lại bạn cũ, tha hồ tán phét :D Tớ mới đi công tác về nên hôm nay mới vào đây, thành ra muộn quá.

Cảnh chồng chán chụp vợ là chuyện bình thường ở mọi nhà, Kiều ạ, không cần hỏi, không cần biết làm gì cho mệt. Có cái Mai làm chứng, hôm qua bọn tớ đi họp lớp cấp 2, chồng tớ cũng chụp hết ảnh các bạn, trừ tớ. May quá, bạn Mai cũng biết chụp ảnh, nên tớ còn có vài cái.

Nhân tiện, bạn Vũ ơi, hôm nay là sinh nhật Thanh Hà đấy!

Chỉnh sửa lần cuối:
Chúc mừng sinh nhật Thanh Hà, nhờ các bạn chuyển hộ cho Thanh Hà, mình biết là bạn Thanh Hà không vào đây!!! Mà mình tưởng sinh nhật Thanh Hà là 14 tháng 9 nhỉ???

@ Kiều: sợ phạm húy quá Kiều ạ. Tớ định chúc Kiều béo thêm 1 tý nữa thì sẽ đẹp hơn, nghĩ lại thấy vô lý, vì sợ như vậy sẽ không đồng đều, luật sư kiện chết, nên đành viết như vậy, thế gọi là chặt chẽ câu từ.
Cái American Standard là tớ dịch mô tà mô sang tiếng Anh, ý tớ định nói đó gọi là vẻ đẹp Mỹ, American beauty, nhưng sợ lại nhầm với cái phim gì gì trên HBO, nên gọi thế cho chuẩn, cho standard luôn thể!!!
Còn bản chất, tớ luôn kính trọng Kiều!!! Kiều nhé!!!

gớm, mới không gặp có độ chục năm mà bạn Vũ đã kịp tiến hóa thành 1 quý ông rồi sao? Chung thủy với bạn Minh, say mê bạn Nga, kính trọng bạn Kiều, toàn mĩ từ lóng lánh, đến ngất trên cành quất mất :D

Chúc mừng sinh nhật Thanh Hà, nhờ các bạn chuyển hộ cho Thanh Hà, mình biết là bạn Thanh Hà không vào đây!!! Mà mình tưởng sinh nhật Thanh Hà là 14 tháng 9 nhỉ???

Thế hôm nay là ngày mấy hả Vũ? *-:)
Bạn Hà của cậu vẫn lấp ló vào đây đấy. Cũng là mới từ khi Vũ vào bi bô thôi.
Do công bạn Nga Cáo thì thầm là Vũ đang tỉnh tò với Hà trên HAO sau bao năm ngậm hột thị. Nga Cáo có nói thêm là chắc bắt chước thằng Vinh - công bố với báo chí và các phương tiện thông tin đại chúng mối tình "mang đến lại mang về" với Hoa.

A, mà Sơn kiểm duyệt nhanh nhanh cho bạn Hà vào đáp lời Vũ đi nhé. Hà nó bảo nó phải đăng ký lại. Hồi trước nó đăng ký rồi nhưng quên password thì phải.

Chúc mừng sinh nhật bạn Kiều. Nhân thể chúc mừng công chúa Hồng Tuyết Mai xinh đẹp lâu lắm mới lại viết bài.

He he... Sơn phong cho tao thêm 1 chữ tuyết à? Nghe như Noel ấy nhỉ? :D
Hoa chuẩn bị Noel này về làm party đến đâu rồi, Hoa ơi.

Ơ, thế mà tớ cứ tưởng hôm nay là 14/9. Thế hóa ra không phải à? :D

Bạn Hà bạn ấy vẫn vào đây đọc đấy, chỉ có chưa viết gì thôi, Vũ có định chúc gì thì cứ chúc, không phải gửi nhời đâu.

Nga N2 ơi hôm qua đúng là 14/9. Còn hôm nay đúng là sinh nhật cái Mai!

Chúc sinh nhật vui vẻ Mai nhá! Năm nào mày cũng được chúc xinh chúc trẻ chúc khỏe rồi. Năm nay, tao chúc mày còn xinh còn trẻ còn khỏe hơn tất cả những năm trước!

----------

Noel party chúng mày hưởng ứng nhá, để tao còn rập rình chuẩn bị. Hôm trước nho nhoe nhưng chả thấy đứa nào nói gì, tao đang nghĩ bụng chắc tao lại ế rồi.

Chúc mừng Mai sinh nhật vui vẻ nhé. Cái Hoa nó chúc hết các đoạn trẻ khoẻ xinh của tao rồi, nên tao chỉ dám chúc mày hạnh phúc thôi.
Tối nay nhờ Thuỷ đưa Mai đi dẩy đầm hộ tao nhé <:p <:p <:p

----------

Tiện thể tự chúc tao lên 3 sao nhấp nháy nhé, ngang ngửa chức vị với cái Hoa rồi nhá \:d/

Nga N2 ơi hôm qua đúng là 14/9. Còn hôm nay đúng là sinh nhật cái Mai!

Chúc sinh nhật vui vẻ Mai nhá! Năm nào mày cũng được chúc xinh chúc trẻ chúc khỏe rồi. Năm nay, tao chúc mày còn xinh còn trẻ còn khỏe hơn tất cả những năm trước!

----------

Noel party chúng mày hưởng ứng nhá, để tao còn rập rình chuẩn bị. Hôm trước nho nhoe nhưng chả thấy đứa nào nói gì, tao đang nghĩ bụng chắc tao lại ế rồi.

Chúc mừng sinh nhật bạn Mai nhé! Chúc mày luôn vui vẻ, hạnh phúc, lúc nào miệng cũng cười, mắt cũng chớp chớp hớp hồn các anh em như bây giờ! Hôm Chủ nhật về nhà xem lại ảnh, tao phát hiện ra bạn Ngọc chụp mày nhiều nhất, thế mà mình chả có cái nào, ghen tị quá đi mất, hu hu ....

----------------------------
Hoa ơi tao cũng biết hôm qua đúng là ngày 14/9 mà :D
Sáng nay tao cũng đang nghĩ về vụ Noel đấy đây, mày thiêng thật, ít nữa sau 83 tuổi, đốt hương muỗi mày cũng lên. Tao đang định đề nghị là hay chuyển địa điểm đi, cho nó thay đổi một tẹo. Chuyển sang nhà tao đi, mày vẫn phụ trách vụ tổ chức, tao chỉ đi theo làm trợ lý thôi, OK không?

...mày thiêng thật, ít nữa sau 83 tuổi, đốt hương muỗi mày cũng lên. Tao đang định đề nghị là hay chuyển địa điểm đi, cho nó thay đổi một tẹo. Chuyển sang nhà tao đi, mày vẫn phụ trách vụ tổ chức, tao chỉ đi theo làm trợ lý thôi, OK không?

Hehe, tao xuống đấy, tao sẽ chờ 17 năm cho tất cả chúng mày xuống với tao. Xong rồi bọn mình cùng thi xem đốt hương muỗi thì đứa nào lên được trước nhé. Thật chứ tao có hẳn 17 năm tu luyện, chắc chắn là thắng chúng mày như bỡn thôi. :D

Về vụ Noel, được ở nhà mày thì tốt quá Nga ạ. Gớm sao mà mày tinh ý thế? Tao thì tham lắm, tao muốn mời tất bạn bè đến, nhưng mà nhà mẹ tao thì chỉ có thế thôi, chả phình ra được, nên tao cũng đang lo hơi chật, không có chỗ cho các cháu nhảy nhót. Được tổ chức ở lâu đài của mày thì còn gì bằng. Mỗi tội tao xin trước là ngoài các bạn chung của bọn mình, mày cho tao xin thêm mấy suất cho ông bà ngoại Bi, 1 cô 1 cậu với cả 1 em họ của Bi, với cả hai mẹ con đứa bạn thân hồi cấp 2 của tao nhé.

Vẫn chưa thấy ai xung phong làm Anh Trẻ Tuyết nhỉ! - tao là tao đang nói với Hiệp đấy Hiệp ạ, vừa nói vừa nhăn nhở, thái độ cực kỳ khúm núm nhá. ^:)^

Tiện thể tự chúc tao lên 3 sao nhấp nháy nhé, ngang ngửa chức vị với cái Hoa rồi nhá \:d/

Đây, gớm chị, tôi chúc thêm cho chị một nhời cho nó khách quan nhá, ai lại cứ tự soi gương chúc tụng mình như thế! :D

Nga N2 ơi, cố lên vài chục bài nữa là thành 2 sao đới mày ơi!

Chúc mừng sinh nhật cô Mai. Chỉ chúc mừng chung chung thôi, chứ trẻ, xinh, duyên dáng, đáng yêu thì lúc nào cô chả thế, cô nhở @};-

Chúc mừng sinh nhật muộn cô Kiều Anh @};-

Chúc mừng cô Nhung vừa được tăng thêm level buôn dưa lê trên HAO :D

Chúc tất cả các cô của cháu lúc nào cũng ngọt như mật ong và sắc như dao bổ cau nhá :D @};- @};- @};-

Đây, gớm chị, tôi chúc thêm cho chị một nhời cho nó khách quan nhá, ai lại cứ tự soi gương chúc tụng mình như thế! :D

Nga N2 ơi, cố lên vài chục bài nữa là thành 2 sao đới mày ơi!

Hắt hơi khiếp quá, lại phải lon ton vào chúc mừng sinh nhật cái vợ thằng bạn mình, với cái bà chị họ mình, mới lại bạn Thanh Hà mà mình cũng vinh dự được gặp mấy lần (tháng 9 rõ lắm sinh nhật, nhẩy!)

Thêm quả chúc mừng con mụ xù lên sao nữa. Bao giờ tao lại được chúc tiếp mày hả cáo?

Hắt hơi khiếp quá, lại phải lon ton vào chúc mừng sinh nhật cái vợ thằng bạn mình, với cái bà chị họ mình, mới lại bạn Thanh Hà mà mình cũng vinh dự được gặp mấy lần (tháng 9 rõ lắm sinh nhật, nhẩy!)

Thêm quả chúc mừng con mụ xù lên sao nữa. Bao giờ tao lại được chúc tiếp mày hả cáo?

Hình như thằng Cú có hơi nhầm nhọt ở đây nhé! Nếu "cái vợ thằng bạn mình" là tao thì tao xin thưa là tháng sau tao mới sinh nhật, nhưng mà chúc trước tháng sau lại chúc cũng không sao, càng thích.

Nhân tiện, tao cũng khiếu kiện hộ bạn tao cái, hôm nay tao đi ăn trưa với Thanh Hà và Diệp Voi, chúng nó bảo chúng nó đăng ký lâu rồi, giờ quên mất pass nên chẳng log in được, mày xem thế nào giải quyết hộ chúng nó với, thanks mày.

Cảm ơn các bạn có bao nhiêu lời chúc tốt đẹp :)

Nga ơi, bạn Ngọc nhà mày không chụp mày nhiều là tại cái thằng ngồi cạnh mày đấy. Nó lại còn vắt tay sang ghế mày, ngả ngốn, mày thì cười tít mắt :)

Tớ lại chậm chân rồi, chúc mừng sinh nhật muộn bạn Mai nhé. Bạn Mai thì lúc nào cũng xinh như Demi Moore rồi (nghĩa là càng thêm tuổi càng đẹp) nên tớ chả chúc xinh nữa. Chúc Mai luôn luôn happy là đủ rồi Mai nhỉ.

Nhân tiện, tao cũng khiếu kiện hộ bạn tao cái, hôm nay tao đi ăn trưa với Thanh Hà và Diệp Voi, chúng nó bảo chúng nó đăng ký lâu rồi, giờ quên mất pass nên chẳng log in được, mày xem thế nào giải quyết hộ chúng nó với, thanks mày.

Nga ơi tao tưởng lấy lại pass thì dễ mà! Nhấn vào "quên mật khẩu" thì nó sẽ tự động gửi vào hòm thư mình đã đăng ký mà, không cần phải đăng ký lại từ đầu đâu. Mày bảo chúng nó vào cho vui nhá!

Mai ơi, theo tao thì mày đã được khen là Demi Moore rồi, thì Moore toàn bộ luôn. Cố kiếm một cháu trẻ hơn 20 tuổi làm chồng.

Nghĩ kỹ lại thế thì cháu hiện giờ mới có 16 tuổi thì hơi trẻ quá nhỉ. Lại phải nuôi cháu nó cho lớn lên thêm một tí nữa. :D

Thôi thì có cháu Hưng hay vào ngưỡng mộ mày, gặp cháu xem thanh niên hoà hoa hoàn thiện nó thế nào.

Ấn tượng lần đầu gặp lại Mai sau bao nhiêu năm xa cách, đó là 1 quyển sổ nhỏ trên bàn, 2 cái bút xếp ngay ngắn. Mình chẳng hiểu sao quen biết Mai không nhiều, lại 20 năm không gặp lại, thế mà gặp Mai mình nhận ra ngay. Cứ như là số phận ấy Mai nhỉ. Nhưng rất kính nể Mai cẩn thận, chu đáo, chỉn chu, đúng phong cách của một nữ bu sin nít sờ men. Trông gương mặt của bạn cũng ngời lên tư chất ấy. Mình ngồi cạnh Mai mà lòng cứ lâng lâng.
Chúc mừng sinh nhật bạn. Chúc bạn ngày càng trẻ trung, xinh đẹp và thành đạt trong cuộc sống. :*

Back
Bên trên