Chúc mừng đủ thứ

Cảm ơn Kiều Anh :) Tớ cũng muốn happy được như các bạn có 1 lũ babies lắt nhắt đáng yêu, thỉnh thoảng lại làm được cả thơ nữa ấy *-:) Cái này phải phấn đấu ghê lắm mới được.

Mai ơi, theo tao thì mày đã được khen là Demi Moore rồi, thì Moore toàn bộ luôn. Cố kiếm một cháu trẻ hơn 20 tuổi làm chồng.

Nghĩ kỹ lại thế thì cháu hiện giờ mới có 16 tuổi thì hơi trẻ quá nhỉ. Lại phải nuôi cháu nó cho lớn lên thêm một tí nữa. :D

Nhung ởi là Nhung, mày xui tao thế thì chết. Tao là tao ngưỡng mộ mô hình nhà mày cơ :D

Ấn tượng lần đầu gặp lại Mai sau bao nhiêu năm xa cách, đó là 1 quyển sổ nhỏ trên bàn, 2 cái bút xếp ngay ngắn. Mình chẳng hiểu sao quen biết Mai không nhiều, lại 20 năm không gặp lại, thế mà gặp Mai mình nhận ra ngay. Cứ như là số phận ấy Mai nhỉ. Nhưng rất kính nể Mai cẩn thận, chu đáo, chỉn chu, đúng phong cách của một nữ bu sin nít sờ men. Trông gương mặt của bạn cũng ngời lên tư chất ấy. Mình ngồi cạnh Mai mà lòng cứ lâng lâng.
Chúc mừng sinh nhật bạn. Chúc bạn ngày càng trẻ trung, xinh đẹp và thành đạt trong cuộc sống. :*

:D :D :D Cảm ơn Vũ quá, Vũ làm tớ cười suốt buổi sáng. Không ngờ tỏ vẻ một tý lại được Vũ khen cẩn thận chu đáo chỉn chu, phong cách bu sin nit nữa chứ :D :D :D
Để lần gặp thứ 2, cafe cà pháo xem ấn tượng của Vũ thể nào nhé. Nga đang rủ 1 chầu cafe trong tuần này đấy. Ấn tượng của tớ về Vũ thì rất nhiều, để tớ mật thư nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:
ô! Mai, rồi Kiều Anh, rồi lâu hơn tí thì cả thằng mặt tử tế Vũ nữa, cả lũ adua kéo nhau sang tuổi mới :guitar:

tao ôm hôn thắm thiết và gửi các chúng mày muôn vàn tình thân ái nhá. Bựn lộn tùng phèo dưng mà tình thân ái không hề lộn tí nào nào nhá.

:D :kiss2:

Mày ôm hôn bọn con gái thôi, còn tao thì bắt tay cũng được. Tiên sư cha anh chứ,anh lặn mất tăm, lại còn bày vẽ lộn tùng phèo!!! Anh mang cái bận ra đây tôi hỏi tội!!
Nhân thể, vâng, tôi cảm ơn anh. Cảm ơn thằng đĩ Phú Vinh!!!

Hiệp ôi Hiệp đâu rồi, ra khoe bóng bay đi Hiệp!

Chúng mày ơi hôm nay nó đổi nghề đi bán bóng bay hay sao ấy, tao thấy nó có chùm bóng bay to lắm! Chúc Hiệp mua may bán đắt, cả ngày cười toe toét, cả năm cười như Tết nhá!

Hiệp ôi Hiệp đâu rồi, ra khoe bóng bay đi Hiệp!

Chúng mày ơi hôm nay nó đổi nghề đi bán bóng bay hay sao ấy, tao thấy nó có chùm bóng bay to lắm! Chúc Hiệp mua may bán đắt, cả ngày cười toe toét, cả năm cười như Tết nhá!

Bóng bay, bóng bay, bóng bay... :D <:p
Cảm ơn bạn Hoa nhá.

Chúc mừng sinh nhật Hiệp nhé. Chúc Hiệp tối nay về nhà được ăn ngon uống nhiều, mai kể chuyện cho bọn tớ biết chị nhà Hiệp chiều chồng thế nào nhé.

Hiệp ước gì cũng được cả rồi, giờ chúc Hiệp tìm được nhiều cái ước mới để nhiều điều mới thành sự thật nhá.

Hiệp ơi, rồng lộn thật nhiều vào nhé!!! Chúc mừng sinh nhật mày, để hôm nào chúng mình gặp nhau bù khú phát!!! Chúc mày thịnh vượng, vinh thân phì gia, cười nhiều!!! ( Chúc nữa khéo mày thành ông Địa mất, nên thế thôi!!!).

Chúc Hiệp sinh nhật vui vẻ nhé!

Hôm nào lên kế hoạch họp phụ huynh đi chứ nhỉ, kế hoạch lên lâu quá rồi mà không thực hiện được.

Mỗi một quả bóng bay bay lên trời là một điều ước thành sự thật nhé, bạn Hiệp ơi.

Cảm ơn các bạn nhiều lắm, những lời chúc tốt đẹp của các bạn làm mình rất vui. Thấy tuổi 36 cũng rất vui nữa.

Chúc mừng sinh nhật muộn thằng kia nhá. Ông ở xứ thốt nốt, x có anh téc nét để vào chúc mày sớm hơn. Nhân thể chúc mừng anh em khóa mình nhân dịp Oktoberfest nhá.

Ông Hiệp kia, xem tình hình rồng lộn trái lộn phải thế nào nhỉ?

Chúc mừng sinh nhật muộn thằng kia nhá. Ông ở xứ thốt nốt, x có anh téc nét để vào chúc mày sớm hơn. Nhân thể chúc mừng anh em khóa mình nhân dịp Oktoberfest nhá.

Ông Hiệp kia, xem tình hình rồng lộn trái lộn phải thế nào nhỉ?

Chúc mừng, chúc mừng.
Này, còn ở thốt nốt không? mai tao ở Phnom Penh. Rồng thì lúc nào cũng lộn, bốn phương tám hướng quần quật toe toét hết sất cả. Sang tuần ta làm cái Oktoberfest mini cái nhỉ, gọi thêm mấy thằng lộn rồng nữa cho tưng bừng, thằng Vũ tham gia không? thằng Vinh thèm không? Chắc là thèm thôi, vì chắc chắn lúc chúng ông phê đờ cu nhãn lên chúng ông lại gọi mày và mày thì lại xe đang xịt lốp chẳng hạn.:D

Chúc mừng, chúc mừng.
Này, còn ở thốt nốt không? mai tao ở Phnom Penh. Rồng thì lúc nào cũng lộn, bốn phương tám hướng quần quật toe toét hết sất cả. Sang tuần ta làm cái Oktoberfest mini cái nhỉ, gọi thêm mấy thằng lộn rồng nữa cho tưng bừng, thằng Vũ tham gia không? thằng Vinh thèm không? Chắc là thèm thôi, vì chắc chắn lúc chúng ông phê đờ cu nhãn lên chúng ông lại gọi mày và mày thì lại xe đang xịt lốp chẳng hạn.:D

Ông bỏ xứ thốt nốt về rồi. Ai bảo mày không báo sớm ;-)

Tham gia, tham gia, lộn đi, lộn đi, thằng Hiệp đi xứ Thốt nốt nhớ mang quà về nhé. Hôm chủ nhật rồi tao phi xe lên cửa khẩu Pa háng ở Mộc Châu mày ạ. Tao hỏi bia Lào, chúng nó bảo là 1 két 12 chai tầm gần 450 ngàn. Tổ sư chúng nó, lấy đắt quá tao không thèm mua, mấy cả lị tao cậy có thằng bạn là mày chuyên bán bia Lào rồi. Hình như ở Viêng chắn chai bia Lào có 6500 kíp hay sao ấy nhẩy, thế mà chúng nó giã mình 3 mươi mấy ngàn/ chai. Mí cả lị tao sợ đi đường núi nó xóc, hỏng hết bia branded by mày. Mày mang 1 két về đê cho anh em thưởng thức Bia Lào nhé!!!

Tham gia, tham gia, lộn đi, lộn đi, thằng Hiệp đi xứ Thốt nốt nhớ mang quà về nhé. Hôm chủ nhật rồi tao phi xe lên cửa khẩu Pa háng ở Mộc Châu mày ạ. Tao hỏi bia Lào, chúng nó bảo là 1 két 12 chai tầm gần 450 ngàn. Tổ sư chúng nó, lấy đắt quá tao không thèm mua, mấy cả lị tao cậy có thằng bạn là mày chuyên bán bia Lào rồi. Hình như ở Viêng chắn chai bia Lào có 6500 kíp hay sao ấy nhẩy, thế mà chúng nó giã mình 3 mươi mấy ngàn/ chai. Mí cả lị tao sợ đi đường núi nó xóc, hỏng hết bia branded by mày. Mày mang 1 két về đê cho anh em thưởng thức Bia Lào nhé!!!

Xứ thốt nốt ít Beerlao lắm, vì bọn tao bán nhiều Angkor :D, tự hào lắm lắm bia của đất nước Chùa Tháp, My Country My Beer... sáng trong dịu hiền.

Vũ tinh mồm đấy bạn hiền ạ, Beerlao nhiều người bảo là ngon nhất châu Á. Ở ngay Hà Nội ta cũng có mà, chẳng cần lên Pa Háng tha về cho nhọc công. mày chót kêu tao mang bia về cho mày thưởng thức thì mày chết: Tao đủ các loại bia để cho mày, thằng Sơn, thằng Vinh, cùng nhiều thằng nữa... hôn mê trong vòng chục năm tới.

Mày uống bia với tao mà mới hết hai chai bia Lào đã lậy lục xin thôi là tao vặn cổ mày đằng trước ra đằng sau đấy. Thế nó gọi là bia rồng lộn cổ lộn tùng phèo.

Hiệp ơi là Hiệp ơi, mày đã đọc truyện Hồng Lâu Mộng chưa, có cái đoạn uống trà, cô nữ tu mới dạy Bảo Ngọc rằng: uống 1 chén trà là biết thưởng trà, uống chén thứ 2 là cho đã khát, còn đến chén thứ 3 là trâu uống, bò uống!!!
He, quay trở lại chuyện bia, tao uống bia là để thưởng bia chứ có phái uống để say đâu. Uống ít thì mày càng đỡ phải tha lôi. vả lại tao thích mồi hơn uống!!! Mày cứ tinh thần thế nhé mà phục vụ anh em!!! :beerchug:

Tuần trước tao cứ bia Angkor giã đều, đâm ra về Hà Nội lại nhớ tệ... Cả mấy cô đen giòn nữa...

Chúc mừng bạn Kukku nhà Hiệp nhé, hôm qua thấy bạn Hạnh Nguyên bảo bạn Kukku được giải đặc biệt trong cuộc thi viết về đường phố Hà Nội ở trường. Bố Hiệp khao đi thôi, nhân thể tổ chức bữa "rồng lộn mở rộng" đê, cho mấy chị em tham gia với, bọn tôi xung phong uống nước ngọt với bạn Vũ sau khi bạn Vũ uống hết 1 chai bia.

Hiệp ơi là Hiệp ơi, mày đã đọc truyện Hồng Lâu Mộng chưa, có cái đoạn uống trà, cô nữ tu mới dạy Bảo Ngọc rằng: uống 1 chén trà là biết thưởng trà, uống chén thứ 2 là cho đã khát, còn đến chén thứ 3 là trâu uống, bò uống!!!
He, quay trở lại chuyện bia, tao uống bia là để thưởng bia chứ có phái uống để say đâu. Uống ít thì mày càng đỡ phải tha lôi. vả lại tao thích mồi hơn uống!!! Mày cứ tinh thần thế nhé mà phục vụ anh em!!! :beerchug:

Mày đúng là cái đồ không biết uống bia, lại thêm cái tội chuyên Văn động tí là tầm chương trích cú thưởng thức nọ kia.

Một là, bia không phải trà. Hai là, uống bia để say.

Mồi để đưa bia, chứ không phải để tọng vào mồm. Mày thích ăn thì ăn bát phở bát cơm, đừng ăn mồi.

Còn nữa, tao uống bia chứ không bán bia cho chúng mày. Bán bia cho những thằng như mày thì lỗ.

Chúc mừng bạn Kukku nhà Hiệp nhé, hôm qua thấy bạn Hạnh Nguyên bảo bạn Kukku được giải đặc biệt trong cuộc thi viết về đường phố Hà Nội ở trường. Bố Hiệp khao đi thôi, nhân thể tổ chức bữa "rồng lộn mở rộng" đê, cho mấy chị em tham gia với, bọn tôi xung phong uống nước ngọt với bạn Vũ sau khi bạn Vũ uống hết 1 chai bia.

Rồng lộn ngay, rồng lộn thật lực chứ lị... Tuần sau nhé, chiều thứ ba?

Chết cười với cái khái niệm "rồng lộn mở rộng" =))

Back
Bên trên