Chúc mừng đủ thứ

Nó tảo hôn bên lớp Nga, dưng lại dụ dỗ thằng Ngọc lớp tôi tảo hôn theo mới sợ chứ 8-}

Nhân thể chúc mừng sinh nhật muộn thằng Vũ đẹp zai gầy gò lẻo khẻo nhá <:p

Ông Sơn ạ, có nhẽ ông là ông gầy hơn loẻo khoẻo hơn thằng ấy đấy.
Chúc mừng sinh nhật thằng Vũ - muộn quá, vì mấy hôm nay không vào HAO đâm ra nhỡ nhàng - chúc mày nhiều may mắn, nhiều sức khỏe, luôn vững tay máy, càng khỏe chân đi, thêm dẻo lưỡi dẻo mồm lý luận lại ngày một uyển chuyển tay bút tay gõ phím bạn nhá.

Hì... tớ chào bạn Nga, chả may tớ lại có biết bạn Nga lớp Nga 2 nên nhớ. Với lại thích nhất là một lần nữa được gọi là 'Nga xinh đẹp' nên tớ cứ nhận phắt luôn nhá.

Thấy ảnh avatar của bạn Nga nên đoán là bạn Nga hình như là 'tảo hôn' thì phải? sao mà mấy đứa trẻ con nhà cậu lớn thế nhể?!

Hình như tớ cũng hơi tảo hôn Nga ạ, dưng mà không phải mình tớ đâu, mà có ít nhất là 1 bạn lớp thằng Cú đồng tảo hôn, và bạn Hiệp cũng có con học cùng lớp với con bé lớn nhà tớ :D

Tình hình con cái nhà Nga thế nào? Đứa lớn mấy tuổi đứa bé mấy tuổi rồi? con bé lớn nhà tớ 11 tuổi, thằng bé con 6 tuổi, đi họp phụ huynh oai phết rồi đấy.

Nga ơi, tao lại nghĩ, tao sau này đi họp phụ huynh cho Tràng An lại gặp con mày làm giáo viên lớp Tràng An. Thế thì mẹ Nga còn phải thấy oai hơn nữa ấy nhỉ :D

Hôm nay tao vào tổng kết xem có những đứa nào chúc mừng sinh nhật tao. Cảm ơn chúng mày đã động viên cho tuổi già này. Nhân dịp này, xin gửi lời thăm hỏi ân cần đến các bạn nam, gửi nụ hôn đằm thắm đến các bạn nữ, nhất là bạn nào chúc mừng tớ đầu tiên.
Các bạn đã có lòng, tớ xin mời các bạn một chầu bia rồng lộn. Hiệp đâu, mày bảo các em tiếp viên rồng lộn của mày chuẩn bị phục vụ nhé. Còn riêng mày, tao mời mày chầu trà gừng cửa Nhà Thờ lớn.
Một lần nữa, xin cảm ơn các bạn, hehe

Tao nghĩ ra mấy câu thơ này, tặng thằng Hiệp nhân dịp 2 thằng rỗi hơi ngồi ngắm gái trước cửa nhà Thờ. Rất đen hôm ấy toàn gái xí, nên hứng thơ chưa cao, Hiệp thông cảm. Đây nhé, tao làm thơ ngẫu hứng ngay lập tức này:

Trời nổi cơn giông gió, Có 2 thằng, ngẫm đời méo mó, trước cửa nhà thờ, xem Chúa ngủ quên, xem gái làm duyên, khoe những cặp chân dài gần mét, xem trẻ con thời In tẹc nét, quên đời

Những câu chuyện xưa làm nhớ lại 1 thời, tao với mày 2 thằng 16, láu táu, mày thì gấu, tao thì quê, nhớ những chuyện dài lê thê, thời quá khứ

Những ánh chớp sáng lóa trước cửa nhà thờ, chén trà gừng cay và thơm mùi mật, 20 năm đã qua và những điều được mất, chỉ còn lại những đam mê

Mày kể về những tháng năm xa, một cuộc sống đầy ngẫu hứng, những phương trời xa lắc, những cuộc viễn du dằng dặc, và tuổi trẻ sau lưng

Tao nghĩ về sắc sắc không không, có những điều rất thực, như chén trà tao tu ừng ực, và có biết bao chuyện viển vông...

Chuyện con cái, chuyện vợ, chuyện chồng, chuyện gái gú chuyện ăn chơi thỏa thích, chuyện công việc, chuyện kiêng khem giữ sức, cả chuyện về hưu mình sẽ làm gì...

Trước cửa nhà thờ, chiếc bàn gỗ, chén trà, điếu thuốc, những câu chuyện không đâu, chuyện về những thằng bạn ở phương trời xa lắc, giờ này đang sống thế nào

Mày vẫn là mày, tao cũng vẫn là tao, chung niềm vui mái trường thủa trước, chung bầu trời Hà Nội ở trên đầu, chung cuộc sống đang chầm chậm bước, chung sự sẻ chia,
H-A-O

Chỉnh sửa lần cuối:
Hoa ơi, dạo này tao bận quá, nên định vào thày dùi cho mày lâu rồi mà chưa vào nói được, là cái vụ anh trẻ tuyết ấy, mày cứ để ngày tổ chức trong vòng 1 tuần từ 19-24/12, hôm nào Sơn cú nó rỗi phát quà được là mình tổ chức thôi. Thằng Cú đừng có bảo là mày đi phát quà cho các cháu vợ nguyên 1 tuần đấy nhé.

Đấy, bọn tao xun xoe bợ đỡ, tạo mọi điều kiện thuận lợi cho Xơn thực hiện nhiệm vụ thế, Xơn đồng ý thật dứt khoát như hồi năm kia cho bọn tao mừng đê nào! Bọn tao nhờ, là dĩ nhiên nhờ cả mày cả em Quỳnh rồi, về khoanh tay xin phép em Quỳnh đi, rồi quyết ngày, để bọn tao tổ chức cho mày bưng em Quỳnh đến nhá.

Mà, Vinh ơi, cuối năm nay mày có dứt được việc ra về không? Nếu mà mày về được, bọn mình kết hợp làm trại đông (tức là không phải trại hè) của mày, với lại Christmas Party của Xơn đi nhỉ. Cứ tưởng tượng, mọi người đang quây quần bên đống lửa trại bập bùng, chợt nghe văng vẳng xa xa có tiếng chuông vọng lại. Thế rồi từ đâu đó, rất có thể là từ trên trời bay xuống, Anh Trẻ Tuyết bụng nhồi gối, người độn áo phao, khoác bên ngoài là bộ quần áo đỏ chói, tóc râu bạc trắng, vác một bao quà to, bệ vệ oai phong hiện ra trên lưng con... dê Ba Vì - ôi chao là chao ôi ...! :D:D:D

----------

sao mà mấy đứa trẻ con nhà cậu lớn thế nhể?!

Cái Nga N2 này làm gì cũng tài, nó nuôi con khéo lắm, cao lớn khỏe mạnh. Sao chả bù được cho tao một ít hở Nga?

Tình hình con cái nhà Nga thế nào? Đứa lớn mấy tuổi đứa bé mấy tuổi rồi? con bé lớn nhà tớ 11 tuổi, thằng bé con 6 tuổi, đi họp phụ huynh oai phết rồi đấy.

Tớ có cố gắng thì đứa lớn cũng mới được hơn 8 tuổi, đứa nhỏ thì sang tuần tròn 1 tuổi... còn đứa nữa thì mới trên kế hoạch :))

Mày kể về những tháng năm xa, một cuộc sống đầy ngẫu hứng, những phương trời xa lắc, những cuộc viễn du dằng dặc, và tuổi trẻ sau lưng

Tao nghĩ về sắc sắc không không, có những điều rất thực, như chén trà tao tu ừng ực, và có biết bao chuyện viển vông...

Chuyện con cái, chuyện vợ, chuyện chồng, chuyện gái gú chuyện ăn chơi thỏa thích, chuyện công việc, chuyện kiêng khem giữ sức, cả chuyện về hưu mình sẽ làm gì...

mấy cái chủ đề này cũng thú vị... đề nghị bạn Vũ và bạn Hiệp tường thuật và chia sẻ lại lên đây nhé, bọn tớ rất thích hóng hớt nhưng mà bài thơ chỉ đưa ra chủ điểm mà không có thông tin

Chúc mừng sinh nhật (muộn) bạn Vũ.
Chúc cho năm nay bác Nghị đi toàn những chỗ Vũ thích nhé.
Thế Vũ có thơ hôm sinh nhật không? Post cho các bạn đọc đi.

----------

Chúc mừng bạn Bùi Phong Lan gia nhập HAO nhé. Bạn Lan vào đây cho các bạn ôm hôn nào :kiss2:
Tao là tao thấy mày lấp la lấp ló rồi nhé :)

mấy cái chủ đề này cũng thú vị... đề nghị bạn Vũ và bạn Hiệp tường thuật và chia sẻ lại lên đây nhé, bọn tớ rất thích hóng hớt nhưng mà bài thơ chỉ đưa ra chủ điểm mà không có thông tin

Thực ra là chuyện tớ mê Nga ấy mà, khen Nga xinh, thằng Hiệp nó không thừa nhận, phải thuyết phục nó mãi, nó mới chịu thua. Chuyện ngày xưa không hiểu sao thích Nga, nhưng mà không dám tán, nhát mà!!!

@Mai: Èo, cứ làm như tớ hâm lắm, thỉnh thoảng lên cơn 1 tý thôi, lên cơn cả 2 tý thì vật lắm, chịu thôi, Mai ơi!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Tự quote đã viết:
Đấy, bọn tao xun xoe bợ đỡ, tạo mọi điều kiện thuận lợi cho Xơn thực hiện nhiệm vụ thế, Xơn đồng ý thật dứt khoát như hồi năm kia cho bọn tao mừng đê nào! Bọn tao nhờ, là dĩ nhiên nhờ cả mày cả em Quỳnh rồi, về khoanh tay xin phép em Quỳnh đi, rồi quyết ngày, để bọn tao tổ chức cho mày bưng em Quỳnh đến nhá.

Tao coi sự im lặng của Xơn trước lời đề nghị không hề khiếm nhã của tao là một sự từ chối tế nhị nhá. :D Mặc dù có thể Xơn không cần, nhưng mà tao vẫn tự tiện thông cảm với Xơn về nỗi bận bịu vợ con nhá. Nếu rảnh thì hôm đấy cứ đưa em Quỳnh đến chơi nhá.

Chúng mày ơi, tao vừa nghiên cứu lịch tháng 12, có ngày 19 là thứ bảy, có làm Christmas Party vào ngày này cho các cháu được không? Tao thì hôm nào cũng được hết, chỉ ngại chúng mày phải đi làm, ngày thường sợ cập rập thôi.

Sơ qua tiểu sử một tí cho bạn nào chưa rõ, là năm kìa tao có làm một cái party nho nhỏ ở nhà tao cho các cháu, được Xơn đóng vai Anh Trẻ Tuyết phát quà mà lại biết nói cả tiếng Tây, các cháu phấn khởi lắm. Năm nay chúng mày lại đưa các cháu tới cho vui nhá, ai đã đến lần trước thì đương nhiên rồi, cả các bạn mới Hiệp Nga Vũ Minh Kiều Anh... nữa nhá.

Phương ơi, bưng cháu Bảo Minh đến nhá.

Thằng ôn Vinh đâu rồi? Ra tao nhờ một việc gấp. Tao nhớ là ở bên Nga có những bộ váy công chúa Tuyết đẹp lắm, mày mua hộ tao một bộ nhá? Cỡ XL. Tao đoán thế, chứ mày mặc XL thì có vừa không?

Tao coi sự im lặng của Xơn trước lời đề nghị không hề khiếm nhã của tao là một sự từ chối tế nhị nhá. :D Mặc dù có thể Xơn không cần, nhưng mà tao vẫn tự tiện thông cảm với Xơn về nỗi bận bịu vợ con nhá. Nếu rảnh thì hôm đấy cứ đưa em Quỳnh đến chơi nhá.

Chúng mày ơi, tao vừa nghiên cứu lịch tháng 12, có ngày 19 là thứ bảy, có làm Christmas Party vào ngày này cho các cháu được không? Tao thì hôm nào cũng được hết, chỉ ngại chúng mày phải đi làm, ngày thường sợ cập rập thôi.

Sơ qua tiểu sử một tí cho bạn nào chưa rõ, là năm kìa tao có làm một cái party nho nhỏ ở nhà tao cho các cháu, được Xơn đóng vai Anh Trẻ Tuyết phát quà mà lại biết nói cả tiếng Tây, các cháu phấn khởi lắm. Năm nay chúng mày lại đưa các cháu tới cho vui nhá, ai đã đến lần trước thì đương nhiên rồi, cả các bạn mới Hiệp Nga Vũ Minh Kiều Anh... nữa nhá.

Phương ơi, bưng cháu Bảo Minh đến nhá.

Thằng ôn Vinh đâu rồi? Ra tao nhờ một việc gấp. Tao nhớ là ở bên Nga có những bộ váy công chúa Tuyết đẹp lắm, mày mua hộ tao một bộ nhá? Cỡ XL. Tao đoán thế, chứ mày mặc XL thì có vừa không?

Chả biết Minh này có phải là tớ không nhưng vẫn chạy vào cảm ơn bạn Hoa một câu đã :p

Ơ mà tớ tưởng bạn Hoa đang ở Nhật?

Ơ mà tớ tưởng bạn Hoa đang ở Nhật?

Ơ TM tưởng thế là tưởng đúng đấy. Tớ vưỡn ở đây, nhưng mà hàng năm tớ đều về ít nhất là 1 lần, trình diện ông bà và báo cáo kết quả nuôi con lớn đến đâu. Ông bà hai đứa nhà tớ đang nằng nặc đòi bắt thằng ku nhà tớ ở lại nuôi vì bảo tớ nuôi nó chả nhớn gì cả (cười khổ). Tớ nghe thế tớ lầm bầm cho tớ tự nghe "thế sao ông bà không bắt con ở lại nuôi luôn đi, con đây ông bà nuôi đến gần bốn chục năm nay có nhớn đâu?! Hehe...". :D

Thay mặt đứa em con bạn một số đứa ở đây, tao xin gửi lời cảm ơn tới con vịt còi kia. Nếu điều kiện sức khẻo cho phép bọn tao sẽ rẽ qua (thật mày chứ tao từ hồi tao nhập hội mafia khu Trung Yên thì cũng ngài ngại rẽ qua bên đó 8-X: )

Nhân thể, chúc mừng tất cả chúc mày nhân dịp Ngày Độc lập. Lại nhớ ông thầy chủ nhiệm tao hồi ở Ams.

Lại nữa, chúc mừng tất cả các bà mẹ nhận dịp Vu Lan.

Chỉnh sửa lần cuối:
... (thật mày chứ tao từ hồi tao nhập hội mafia khu Trung Yên thì cũng ngài ngại rẽ qua bên đó 8-X: )

Thật mày chứ, làm sao mà mày lại đốc chứng ra ngại rẽ sang bên đó thế? :D

Tao chúc mừng các cháu khai giảng năm học mới, lên lớp mới, học giỏi chăm ngoan, ít lý sự cùn với bố mẹ nhé.

Xong rồi tao ngồi bệt xuống đây đặt gạch trước, mươi hôm nữa tao chúc mừng sinh nhật cái Mai là vừa.

Mai nhể!

:D

Vào chúc cháu Hưng hôm nay được nhiều bóng bay nhé. Sinh nhật vui vẻ nhé

Tao chúc mừng các cháu khai giảng năm học mới, lên lớp mới, học giỏi chăm ngoan, ít lý sự cùn với bố mẹ nhé.

Xong rồi tao ngồi bệt xuống đây đặt gạch trước, mươi hôm nữa tao chúc mừng sinh nhật cái Mai là vừa.

Mai nhể!

:D

He he :D :D
Thấy tao cười toe toét không? Vui từ bây giờ. Cảm ơn mày từ bây giờ :D

Cảm ơn cô Hoa. Hôm qua là 4/9, các cháu đã có lễ khai giảng rồi. Phát biểu, hát hò, múa may tưng bừng. Vì mùng 5 là thứ 7 nên làm vào mùng 4. Tuy là Khai giảng nhưng các cháu đều đã học từ thứ 2 đầu tiên của tháng 8. Chuơng trình của Bộ Giáo dục cũng xếp từ tuần đầu tháng 8. Chắc rồi khai giảng cũng sẽ thay đổi vào tháng 8 cho hợp lý, chứ ai lại học cả tháng trời rồi mới khai giảng chỉ vì xưa nay vẫn khai giảng vào 5/9, nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Chúc mừng ngày khai giảng và ngày hậu khai giảng. Phù, mệt quá!!!
Nhân thể, tiên sư bố thằng Hiệp, bố mày điện thoại mời mày đi uống trà gừng, mày không nhấc máy là sao. Đang tập trung chay tịnh à!!! Hay đang mải mê rồng lộn!!!

Ô thế hoá ra cháu Hưng cũng biết già đi giống cô à? :D. Chúc cháu càng nhớn càng kakko ii nhé!

Ôi, big thanks cô Nhung và cô Hoa nhé :x :beerchug:

Cảm động quá, vì các cô vẫn nhớ ngày sinh của cháu. Cháu vẫn đang phấn đấu để được kakko ii giống các ông chú đấy, cô Hoa ạ :)

Dưng mà đến giờ cháu bắt đầu hơi hơi chạnh lòng mỗi khi đến ngày sinh nhật rồi. Vì, thấy nến bắt đầu chen mất phần của bánh, mà thằng cháu thì dứt khoát chả nhớn thêm được tẹo nào :D

Back
Bên trên