Chúc mừng đủ thứ

gớm, cứ thử đi cháu Hưng, to mồm quá thể.

các cụ gọi là "chưa thấy quan tài chưa nhỏ lệ".

mày 1 bên, bánh mật 1 bên, tao ở giữa, á?

cóc cần dẫn đường đến Rome, cứ trực chỉ sang khu nhà gì mà san sát như nấm bên Long Biên là cũng được ồi.

anh Hưng với chú Vinh ngộ nhỉ, cứ đòi vào giữa...

bánh mật, đã đành là mày có tư tưởng lôi kéo gạ gẫm con Hưng "chị em ta dung dăng dung dẻ tựa Kristanna Loken với Michelle Rodriguez",
dưng mà,
tay ải tay ai lưỡi ải lưỡi ai mãi ồi cũng đến thế thôi cháu ạ.

ko nên đi ngược lại thiên nhiên giời đất.

(tao cũng muốn đứng ngoài cười ruồi xem mày với con Hưng ôm nhau mà nến lung linh - lá nho rung mình.
nhưng con Hưng chắc nó đếch dám)

nên tao ngứa mắt tao chen vào giữa cho cái sự thể này nó khỏi hổ thẹn với chim muông hoa cỏ.

ơ thằng hấp Hiệp, thằng cạc-bợp, mày gầm ghè gì ông?

mang gói Ô-MAI ra chỗ khác chơi!

anh Hưng với chú Vinh ngộ nhỉ, cứ đòi vào giữa...
Thôi cứ để chú ý chen vào giữa đi em. Mà, hehehe, có cả anh cả chú Vinh, tha hồ chơi trò chân ải chân ai nhá :D

Chú Vinh anh thì chắc chắn là người đàn ông chân chính rồi (tức là không hôn vào đít thằng đứng trên, không đá vào đít thằng đứng dưới, không đếm gái, không đếm ruồi...), dưng mà chưa chắc đã là người đàn ông chân thật đâu. Nên là, em cứ nhân hậu đi em ;)

Happy Valentine's Day, my little sis @};-

Chỉnh sửa lần cuối:
Bận vãi hàng nhưng vẫn tranh thủ nhảy vào chúc mừng các Hồng Tuyết khóa mình đạt kỷ lục lắm lời thứ nhì trong các khóa tiền-2000. Cố thêm chừng 3-4 trăm bài nữa là khóa mình vô đối :D

Nhân tiện cũng chúc mừng Va-lung-tung muộn lũ chúng mày nhé ;)

Cũng tranh thủ chúc tao hôm nay làm cho xong cái báo cáo của nợ :( Chết dí với nó cả mấy tháng nay mà chưa xong đây!

ơ thằng hấp Hiệp, thằng cạc-bợp, mày gầm ghè gì ông?

Phú Vinh ơi Phú Vinh mình nhớ bạn lắm mình mong bạn lắm mình đề nghị thế này tuy rằng bạn bận trăm công nghìn việc nhưng mà bạn cố gắng thu xếp thời gian gác đống công việc từ giữa hai chân sang một bên chân bạn đạp mẹ nó đi bạn về thủ đô với mình vài hôm cho thỏa lòng nhung nhớ bấy lâu nay bạn nhá.

Xì gà ngô rang lạc rang mí lại vốt-ka mí lại uých-ki mí lại các kiểu mơ muối ruồi nhặng mình đã thu gom lại hàng ngày mình ngồi mình giở mình tãi ra sàn nhà mình sờ mình lần mình đếm mình mong bạn về.

Khi bạn về mình cùng bạn đi chơi tha hồ nhá chúng mình khoác tay nhau ra bách hóa tổng hợp chúng mình mua áo sơ-mi Paul Smith tím nhạt vét-tông Ermenegildo Zegna giầy Gucci quần Xe-Díp Đi-Kiếm-Người-Yêu tân kỳ chúng mình thử cho nhau nhá.

Chúng mình thi nhau thủy tinh mầu nốc cạn chai bố chai con sáng trong dịu hiền rồi thì chúng mình lại giúp nhau đóng chai chúc mừng chúng mình gửi đi xa xôi bốn phương tám hướng nhá.

Chúng mình cùng tưng bừng đèn nến chim muông hoa cỏ lá nho rung rinh mọi nhẽ, chúng mình cùng lao động hăng say nguyện làm những con mồi xúc than ngày xúc than đêm không bao giờ biết mệt nhá, để tưởng thưởng công lao to nhớn ấy chúng mình tự hào gắn lên ngực nhau những là huân chương huy chương lá nho hoa dâm bụt các kiểu rồi hô to một hai ba chúng ta cùng đếm nhá.

Eo ôi thích nhỉ Vinh nhỉ mặc dù chúng nó cứ bảo rằng từ ngày cấp ba đến giờ chúng mình chả nhớn thêm được tẹo nào.

Nhưng mà giờ đây thế quái nào nó lại sinh ra cái sự hơi vướng một tí Vinh ạ, là cái lý tưởng phải vươn phắt từ con đực lên thành đẳng cấp người đàn ông đích thực cơ. Eo ơi cái này khó quá nhỉ Vinh nhỉ, chả hiểu Vinh nghĩ thế nào chứ mình là mình chịu cái anh đẳng cấp đấy rồi, thế thôi mình chào Vinh nhá, hay là một mình Vinh cầm xì gà trong tay Vinh lên đường đi làm đàn ông đích thực đi nhá.

Vinh ơi Vinh đi chóng về nhá. Mình mong tin Vinh.

Hà Nội, hai ngày sau ngày Va-lăng-tin.

Đẳng cấp "đàn ông" hay là đẳng cấp "tay chơi" đây ?

Theo tao thì người đàn ông đẳng cấp là con người không thay đổi cho dù hoàn cảnh thay đổi.
Đạn, bom, mưa gió, thủy tinh màu, than thừa cả mỏ chờ xúc, ...nhưng anh vẫn kiên định chân lý sống:
Điều 1: vợ luôn luôn đúng
Điều 2: nếu vợ sai xem lại điều 1

Chị em nào đồng ý giơ tay !!!!!!!!!
Vote, vote for us !!!!!!!

gớm chết, chú Hiệp mong manh dễ vỡ sao mà nhạy cảm thế. cứ như gái teen ngày trăng tròn vậy. chú Hiệp thấy chú Vinh chen vào giữa anh Hưng với cháu Nga thì đã vội thanh minh thanh nga áo Paul Smith quần Zegna rồi. cố vươn lên đi chú, có cháu Nga cầm quả bông đứng cổ vũ. nhất định không làm con đực, làm đàn ông chân chính. xét đến vấn đề tuổi tác và sức khỏe, quả là chú cháu có gặp bất lợi không nhỏ trong vấn đề vươn lên, nhưng chú đừng bỏ cuộc chú Hiệp nhé! winners never quit, quitters never win.

Ặc ặc, em Nga! Anh sặc rồi nhá. Để yêm cho chú Hiệp anh nhớn với. Em cứ tò tò đi theo cổ vũ "winners never quit, quitters never win" thế này thì rồi ông chú anh lại phân tán tư tưởng, lại nhầm lẫn hết cả Paul Smith mí lị Gianfranco Ferre mí lị Ermenegildo Zegna mí lị Burberry mí lị Gucci chả biết cái gì mặc với cái gì đi với giày gì xịt nước hoa gì bây giờ :D

Nhưng mà giờ đây thế quái nào nó lại sinh ra cái sự hơi vướng một tí Vinh ạ, là cái lý tưởng phải vươn phắt từ con đực lên thành đẳng cấp người đàn ông đích thực cơ.
Let it be the way it could be. Cái này, không cố mà được ông chú yêu quý ạ. Đến hotboy như cháu mà chả buồn quan tâm gái nó bảo mình là con đực hay là đàn ông, nữa là phong độ như chú, nhỉ.

Thôi thì, với những gái "đầu óc ngu si, tứ chi phát triển, óc bé như con nhặng" thì ta cứ việc là con đực, có chết ai đâu. Còn với những gái mà sọ dừa có cùng chỉ số với Einstein mà lại còn xinh, mà lại còn sexy, mà lại còn nhân hậu bla bla bla... thì mới bõ công cởi bỏ lốt đười ươi, rũ bùn đứng dậy chói loà mà làm đàn ông chân chính. (Cái này là chú Vinh dạy cháu thế, chứ tự cháu thì không giác ngộ được).

Như cháu hotboy trộm nghĩ: con đực cũng được, đàn ông đích thực cũng được, cứ đẳng cấp là được rồi. Chú nhờ.

Chỉnh sửa lần cuối:
gớm chết, chú Hiệp mong manh dễ vỡ sao mà nhạy cảm thế. cứ như gái teen ngày trăng tròn vậy. chú Hiệp thấy chú Vinh chen vào giữa anh Hưng với cháu Nga thì đã vội thanh minh thanh nga áo Paul Smith quần Zegna rồi. cố vươn lên đi chú, có cháu Nga cầm quả bông đứng cổ vũ. nhất định không làm con đực, làm đàn ông chân chính. xét đến vấn đề tuổi tác và sức khỏe, quả là chú cháu có gặp bất lợi không nhỏ trong vấn đề vươn lên, nhưng chú đừng bỏ cuộc chú Hiệp nhé! winners never quit, quitters never win.

Cảm ơn cháu Nga có nhã ý giục ông chú cố gắng không làm con đực mà làm tận đàn ông chân chính. Như chú đã nói rồi, khó lắm cháu ạ, chẳng bõ công, chú nghĩ rằng từ con đực mà lên đàn ông chân chính, ngoài sự cố gắng của bản thân nạn nhân, còn là vai trò định hướng quản lý cải tạo to nhớn của người phụ nữ chân chính nữa cơ.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
À mà em Nga, thôi không cổ vũ chú Hiệp nữa, quay sang cổ vũ anh đi. Anh đây trẻ trung hotboy, cuộc sống thay đổi khi người ta đổi thay, nên là đang phấn đấu làm đàn ông chân chính. Chứ chú Hiệp già rồi, cố quá lại thành quá cố bi giờ :D

Cảm ơn cháu Nga có nhã ý giục ông chú cố gắng không làm con đực mà làm tận đàn ông chân chính. Như chú đã nói rồi, khó lắm cháu ạ, chẳng bõ công, chú nghĩ rằng từ con đực mà lên đàn ông chân chính, ngoài sự cố gắng của bản thân nạn nhân, còn là vai trò định hướng quản lý cải tạo to nhớn của người phụ nữ chân chính nữa cơ.
phong cách là phong cách... là chính bạn. suy ra: bản chất là bản chât... và cũng là chính bạn nốt. chú Hiệp là không biết hoặc chưa biết câu này rồi. phụ nữ chân chính thì đi yêu đàn ông chân chính, ai hơi đâu nhọc công tốn sức đi cải tạo một con đực làm gì.

Ô em Nga là định argue về con đực và đàn ông chân chính với chú Hiệp đến bao giờ thế? Chú chưa kịp xoá cháu đã nhanh tay quote, chậc chậc.

Thôi để đấy anh Hưng tổng kết cho nhá.

Con đực hấp dẫn gái bằng quần áo hàng hiệu, bằng quà tặng đắt tiền, bằng những lời hoa mỹ nhưng sáo rỗng. Đàn ông chân chính không quan tâm đến chuyện mình có hấp dẫn gái hay không, nhưng gái cứ lăn vào.

Con đực lúc nào cũng bận tâm về chuyện đẳng cấp. Đàn ông chân chính gặp gái mình yêu là đè ngay vào tường, vứt cụ nó mấy thứ đẳng cấp rởm rít sang bên.

Nhưng túm lại, con đực hay đàn ông chân chính thì cũng thế thôi, cứ... 3 giây/ nhát, ngoại trừ các bạn không đủ năng lực hành vi hoặc là hết xí quách rồi thì đành ngậm ngùi "nho vẫn còn xanh lắm" :D

Nếu một ngày nào đấy em Nga úp sọt được một thằng giai chân chính, thì em đương nhiên là người phụ nữ chân chính. Lăn tăn làm quái gì cho mệt xác ;)

Mà anh thấy chân chính chân phụ gì gì rồi cũng đến thế này thôi em ạ:
Còn tiền phi ngựa bắn cung
Hết tiền ngồi xổm lấy chun bắn ruồi
Xong rồi khăn gói về xuôi
Giữa đường có mệt, giở... báo... ra xem

(xem, xong rồi nhớ về một thời đã xa ;)))

nho xanh, nho xanh, nho xanh mướt.

bọn ta đồng thanh hát thế đấy!

bọn ta ôm hoa cẩm chướng "đứng trên quảng trường bát ngát nghe như âm vang nhời Bác, như thảo nguyên xanh quê em chiều về lờn mây nhẹ trôi, đỉnh Ba Thê vòi vọi xanh lam mỗi hoàng hôn lại hiện trắng những cánh cò" từ ngày Giê-nhia với Phê-rê với Sờ-mít còn hoàn toàn xa lạ với xe đạp thống nhất, dây cao su vấn vành lốp sao vàng với lủng lẳng cặp lồng trên ghi đông giờ tan tầm, ôm vào lòng 999 nụ cười rạng rỡ của 999 ngàn người chân chính giờ tan sở Hà thành mịt mù khói thuốc lá rẻ tiền.

không có ngày xưa chú Hiệp cao gầy ôm bút vẽ mỹ thuật, miệng đọc thơ Bích Khê thì sao có ngày nay thằng béo hấp xịt EDP vào quần xơnip xong hềnh hệch tự nhạo mình về đẳng cấp. Người ta cười ruồi mà chúng mày nghe không thấy nhìn không ra à?

ô, đẳng cấp.
ô xí quách.
bọn ta cứ lấy chun bắn ruồi, rồi về xuôi giở báo ra xem đấy!

bọn chíp hôi chúng mày sọt siếc gì thì mang ra chốn glamour mà tự úp nhau, Hưng nhá Bánhmật nhá.

le ve ở đây là bị xực không báo trước, chả kịp ngó nghiêng trái phải trước sau, chả kịp cải tạo cải tiếc gì đâu, các cháu ạ.

Người ta cười ruồi mà chúng mày nghe không thấy nhìn không ra à?
Ô cái thời các chú tung hoành ngang dọc thì thằng cháu vẫn còn đang tè dầm, nên làm sao mà biết được. May hôm nay có chú Vinh đại khai nhãn giới, nên cháu mới biết là chú Hiệp đang cười ruồi nhá. Công nhận cháu đẳng cấp hotboy, ngu quá cơ :D

bọn chíp hôi chúng mày sọt siếc gì thì mang ra chốn glamour mà tự úp nhau, Hưng nhá Bánhmật nhá.

le ve ở đây là bị xực không báo trước, chả kịp ngó nghiêng trái phải trước sau, chả kịp cải tạo cải tiếc gì đâu, các cháu ạ.
Khiếp chú dọa trẻ con ghê quá. Hị hị, thế cháu với em Nga kéo nhau ra đống rơm úp sọt vậy. Các chú tiếp tục giở báo ra đọc nhá :))

Hưng thanh Bmật tú mang sọt sang bên "Cưa Cẩm" đê.

để lũ vàng-sờ-pao bét nhè bọn tao cũng sang theo bên nớ, bắn ruồi móc báo ra đọc.

loãng hết cả cái box "Chúc Mừng" này ra, thằng Sơn nó rọ hết alô của cả nút lại bây chừ.

nhìn gương tay Bảo đấy thì biết.

(ờ mà anh Bảo dạo này ăn nói nuột nà như ông gì họ Mã trong truyện gì của Thanh Tâm Tài Nhân ý nhờ? Gớm không nhận ra ông anh nữa, oách quá!)

(ờ mà anh Bảo dạo này ăn nói nuột nà như ông gì họ Mã trong truyện gì của Thanh Tâm Tài Nhân ý nhờ? Gớm không nhận ra ông anh nữa, oách quá!)

Mình góp ý nhẹ mà Vinh nghe ngay, Vinh với Sơn còn khen mình oách không đánh xai chính tả nữa, hehehe mình vui quá. Mình cứ nhiễu sạ tự nhiên hương, mình cứ đàng hoàng là thế nào cũng có ngày các bạn hiểu mình và đánh giá đúng về mình mà hehe.

Trích cháu Hưng
À mà em Nga, thôi không cổ vũ chú Hiệp nữa, quay sang cổ vũ anh đi. Anh đây trẻ trung hotboy, cuộc sống thay đổi khi người ta đổi thay, nên là đang phấn đấu làm đàn ông chân chính. Chứ chú Hiệp già rồi, cố quá lại thành quá cố bi giờ
Thế hóa ra cái Diễn Đàn của mình vẫn còn tiếp tục lăn tăn câu hỏi đàn ông chân chính à. Thế thì để tôi giải thích once and for all nhé - đàn ông chân chính là gì. Nghĩa là đàn ông thì phải có chân, mấy chân thì tự biết, và cũng phải biết chân nào là chân chính, chân nào chân phụ.

Giải thích thế xong dân tình đã thông chưa.

Trích bài hầy Bẩu
Mình cứ nhiễu sạ tự nhiên hương
=D> Hoan hô thầy Bẩu phán câu này đúng quá. Mỗi tội hương cũng có nhiều kiểu, thấy ơi, thơm cũng là hương, mà thối thì cũng là hương. Mà có loại hương ngạt ngào lan tỏa mạnh mẽ quá làm người ngửi cứ gọi là váng đầu chóng mặt.

Chả hiểu hương của thầy Bẩu thuộc loại gì, thầy nhẩy?

Chỉnh sửa lần cuối:
=D> Hoan hô thầy Bẩu phán câu này đúng quá. Mỗi tội hương cũng có nhiều kiểu, thấy ơi, thơm cũng là hương, mà thối thì cũng là hương. Mà có loại hương ngạt ngào lan tỏa mạnh mẽ quá làm người ngửi cứ gọi là váng đầu chóng mặt.

Chả hiểu hương của thầy Bẩu thuộc loại gì, thầy nhẩy?

Nhung ơi, mày nói thế làm tao nhớ ra Đồ sơn nhà mình chả hiểu sao rất lắm cái Vạn (tên nhà hàng), có Vạn sao, Vạn phúc, Vạn phong, Vạn hoa.... lại có cả Vạn Hương. Không hiểu vạn hương thì có bao nhiêu hương ngửi được nhỉ :D

Back
Bên trên