Chúc mừng đủ thứ

Nga ơi (đay la cho cả cô Nga lẫn cháu Nga),

Chúc mừng sinh nhật cả hai cô cháu muộn. Mong cháu trẻ thì tiếp tục trẻ mãi, xinh mãi. Mong cô lớn tuổi hơn thì càng ngày càng trẻ, càng xinh ra.

Chúc nhanh thế,giờ phải chạy trông con. Mong 2 cô cháu thông cảm nhé

Nga ơi (đay la cho cả cô Nga lẫn cháu Nga),

Chúc mừng sinh nhật cả hai cô cháu muộn. Mong cháu trẻ thì tiếp tục trẻ mãi, xinh mãi. Mong cô lớn tuổi hơn thì càng ngày càng trẻ, càng xinh ra.

Chúc nhanh thế,giờ phải chạy trông con. Mong 2 cô cháu thông cảm nhé

Cám ơn thằng bạn học của chồng tao, cám ơn Nhung xù. Người ta chết làm 3 ngày, mình sinh nhật cũng được chúc tận 3 ngày, sướng thế >:)

Nhung ơi, khi nào tạt vào đây, nhớ thông báo tình hình cháu tao thế nào nhé.

Thủy này, bảo bạn Mĩm là khi nào mà thiếu điểm 10 trong 2 ngày, đến cô Nga, cho ăn bim bim thoải con gà mái (phá hoại kế hoạch giáo dục của mẹ cháu, hê hê...).

Ơ hơ hơ, tao có 3 sao rồi, 3 là 3 sao rồi nhé, chúng mày ơi! :D:D:D

Chúc mừng mẹ vịt đạt danh hiệu "người lắm lời nhất khóa 87-90" nhá (vì tao đã có 2 sao từ trước khi lập ra cái box bây giờ :p)

Bạn Sơn sắp lên chức chưa?

----------

á mà bạn này cưới chui, chã mời mình 1 câu nhá ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Chúc mừng sinh nhật Hoa vịt!

Ngày mai tao đi công tác, nên vào đây chúc mừng sinh nhật bạn Vịt sớm.

Chúc mày lúc nào cũng mạnh khỏe (hơi già rồi nên cần sức khỏe), vui vẻ, trẻ trung, lóe xóe như bây giờ, đi làm lương cao để hay về Việt Nam cho bọn tao có cớ tụ tập ăn uống.

Lúc nào lại về VN vào X-mas đi Hoa ơi, các cháu là tín nhiệm cô Hoa tổ chức Noel lắm đấy.

Chỉnh sửa lần cuối:
ái già. Thời gian nhanh nhỉ? Nhoằng cái lại thêm một tuổi rồi. Nhất là năm vừa qua với Hoa là một năm làm được bao nhiêu việc trọng đại nhỉ? Có Bem là việc lớn nhất này. lại mua nhà là việc nhớn nhì này.
Chúc mừng SN Hoa!!! Chúc mày lúc nào cũng trẻ trung đầy sức sống nhé.

Ôi cảm ơn chúng mày nhé! Sinh nhật vẫn được nhớ đến thế này là xúc động cực kỳ đấy. Đã thế lại còn được chúc sớm, vui lời ra được hẳn mấy ngày. Sắp tròn 35 tuổi rồi, bồi hồi ra phết chúng mày ạ, có lúc thấy tuổi trẻ(!) mình cũng làm được một vài việc, mà có lúc lại thấy chưa làm được gì.

Sẽ cố gắng tổ chức cái gì cho các cháu vui chơi Nga nhé, không cứ là phải Christmas cũng được phải không? Mùa hè đi cắm trại chẳng hạn? Hehe, tao đang tưởng tượng mùa hè đi cắm trại thì anh trẻ tuyết của chúng mình ăn vận thế nào, chắc còn lại được mỗi cái thắt lưng cho kín đáo, nhở! :D

Chúc mừng sinh nhật cô Hoa!

Chúc bà cô cưỡi chổi của cháu luôn xinh đẹp, thông minh, tinh tế, duyên dáng, hóm hỉnh, nhân hậu, độ lượng... as you're always!

:x

@};- @};- @};- @};- @};- @};- @};- @};- @};- @};-

<:p

Chúc mừng sinh nhật Hoa. Không thể hình dung chỗ này thiếu tiếng lóe xóe nghe rất êm tai của Hoa. Chúc mày luôn hạnh phúc và có nhiều sức lực để làm cho nhiều người khác hạnh phúc.

Hoa ơi chúc mày sống lâu, càng già càng khỏe càng minh mẫn càng nhớ dai càng sáng trong dịu hiền.

Tao định tặng mày cái ảnh có đứa bé gái bé tí ngồi trên cái đu, dưng mà ko có sao vàng sao đỏ nên ko up lên đc. Mà dẫn link vào flick.com thì chả ra làm sao cả. Nên là kệ mày nhá.

Ôi được nghe toàn lời hay ý đẹp (- mà lại về mình mới lạ!:D) thế này, tao lại muốn ngày mai cũng sinh nhật để lại được nghe tiếp, có phải già thêm một tuổi cũng đáng. Cảm ơn cháu Hưng và Phương và Vinh nhá.

Ờ, mà thằng Vinh không chua thêm đoạn "như mày vẫn luôn thế" giống cháu Hưng, có phải ý mày là chê tao đang đần độn lẫn cẫn, vẩn đục mà lại còn bà chằn không hử? Hơ hơ, nhưng mà chả sao, chê là chê đểu mà, nhở!

chúc mừng sinh nhật cô Hoa nhé :x chỗ cháu vẫn là "ngày hôm qua" nên chưa bị muộn nhỉ cô nhỉ :p cô Hoa giờ chắc mãn nguyện nhiều bề rồi, thôi thì chúc Bi và Bem mạnh khỏe xinh xắn thông minh ngoan ngoãn đáng yêu vậy ạ!

Cháu Nga xinh ơi, cô, thì cứ được ai chúc tụng đến là sướng tít mắt vào rồi, bất kể ngày nào :D . Nhưng mà đúng là hôm nay cô mới chính thức tốt nghiệp tuổi 34, lên tuổi 35. Hôm trước lẫn cẫn tính thế nào ra thành 36, hôm sau tính lại thành 35, thấy trẻ hẳn ra. Cô cảm ơn lời chúc của cháu nhé. Mãn nguyện thì chẳng còn mong chờ gì, nhưng còn sống là vẫn còn chờ đợi cháu ạ, hy vọng cô cháu mình toàn chờ được những điều tốt đẹp, cháu nhỉ!

Chúc mừng sinh nhật bạn Hoa. Nhiều sức khỏe nhiều may mắn càng lớn càng xinh nhá.

Chúc mừng sinh nhật bạn Hoa. Nhiều sức khỏe nhiều may mắn càng lớn càng xinh nhá.

Cảm ơn bạn Hiệp nhé! Hiệp chúc là sẽ phải thành sự thật thôi. Nghĩ mà xem, tao càng nhớn càng xinh thế thì có khi đến năm 60 tuổi là tao xinh vừa xoẳn để đi thi Miss Universe, nhể :D.

em chúc mừng anh Hưng, nhân ngày special day của anh, chàng trai 20 tuổi đáng yêu của em :x chúc anh càng ngày càng trẻ, ăn càng khỏe, và không mắn đẻ :"> hị hị

Ơ chúc mừng gì thế em:-/

Special day à? Có phải cái vụ ngày này năm xưa, có 1 người gặp 1 người, xong dồi.... không? :D

Anw, cảm ơn em very to to nhá. Hị hị

----------

Với cả là, cho anh đính chính phát. Anh 20 tuổi và nhiều tháng rồi em gái ạ :D

bác ở bờ sông bây chừ mới về.

con Hưng ra đây, bác thưởng kẹo, vuốt má xong rồi bác hôn lên trán nhá, hì hì. Gớm cháu bác nhớn tướng rồi.

ấy, hóa ra ko phải kẹo à?
mới cả, bác tưởng đấy là má?
mà thế thì trán mày ở đâu?

chậc chậc, bác già rồi lẫn cẫn quá, cứ trông cái lày hóa cái kia. Chết thật. Công việc. Tuổi tác. Bờ sông trắng thì cứ nắng chang chang.

:D

con Hưng ra đây, bác thưởng kẹo, vuốt má xong rồi bác hôn lên trán nhá, hì hì
Nhân dịp gì mà ông chú chiếu cố thằng cháu thế? Cháu nghĩ mãi không ra:-?

Thôi thì đội ơn mưa móc, cháu cũng chả dám chối từ. Big thanks ông chú.

Ơ dưng mà, cháu cũng tưởng là kẹo, hoá ra không phải. Là, sá sùng phơi cát lâu ngày quắt hết cả vào rồi =((

Back
Bên trên