Chúc mừng đủ thứ

Cảm ơn cháu Hưng, cảm ơn bạn Hoa...
Mọi người làm mình thấy vui hẳn lên, trẻ hẳn ra, và rất xúc động.
Kể chuyện rằng,
Sáng ra, 6h sáng, ông con tôi gọi điện thoại cho tôi (giọng còn ngái ngủ, chắc để đồng hồ báo thức) để làm người đầu tiên trong ngày chúc mừng sinh nhật bố. Ông ấy còn chúc bố ông ấy sống lâu nữa mới ghê chứ. :D
Rồi thì thằng mặt xxx Vinh kia, nó điện thoại, hắng giọng bảo là nhân dịp buổi sáng tao còn tỉnh, tao ở Hanoi lại không vào HAO được, tao bèn gọi cho mày để nâng cốc chúc mừng mày nhá. Mấy hôm trước "nhân dân đất nước giang tay ôm thằng mặt xxx vào lòng" lu xu bu toe toét hết cả thực ra hai thằng chúng tao chưa ngồi uống riêng với nhau thật tử tế được bữa nào. Sực nhớ ra là mày đừng quên gửi lại chai Putinka ngoài ấy cho tao.
Cảm ơn các bạn xinh đẹp lớp Nga 8790 gửi tin nhắn chúc mừng sinh nhật cho mình nhé, trớ trêu rằng hôm nay điện thoại của mình lại quay cu lơ ra, màn hình thì đen kịt, đâm ra không làm sao oánh được tin nhắn giả nhời... Hẹn gặp lại một ngày rất gần nhá.
Một lần nữa, "thay mặt Ban Tổ chức, xin chân thành cảm ơn".:x

Chỉnh sửa lần cuối:
Chúc mừng sinh nhật bạn Hiệp nhá! Cái gì cũng thấy đầy đủ rồi, thôi chúc Hiệp có nốt những cái gì chưa có (mà chỉ có Hiệp mới biết).

Tao gửi xong cái báo cáo cuối cùng... của ngày, lò dò vào thấy bóng bay loạn cả lên, hóa ra sinh nhật thằng Hịp. Tranh thủ nâng ly (nước lọc) chúc mừng nhé.

Đợt này tơi bời khói lửa, chả đàn đúm gì được. Chủ nhật tao vào Sài thành may ra có tí thời gian cafe vậy.

Chui vào HAO mới biết là sinh nhật bạn Hiệp hôm nay. Bên này bây giờ vẫn là buổi sáng nên là tớ có cả một ngày để chúc mừng bạn Hiệp cơ. Chúc bạn Hiệp luôn luôn phong độ để đi đâu cũng được ong bướm lũ lượt bay theo lả lướt nhé.

Ơ, mà tớ cứ tưởng là Hoa sẽ nhân dịp này trưng bày tác phẩm vẽ bạn Hiệp chứ nhỉ. Đấy mới gọi là quà đặc biệt, thế mà chả thấy đâu. Thất vọng...

Ơ, mà tớ cứ tưởng là Hoa sẽ nhân dịp này trưng bày tác phẩm vẽ bạn Hiệp chứ nhỉ. Đấy mới gọi là quà đặc biệt, thế mà chả thấy đâu. Thất vọng...

Ờ nhỉ, thế mà tớ không nghĩ ra nhỉ. Thế để tớ sẽ cố gắng hoàn thành tác phẩm nghệ thuật (hay là phản nghệ thuật thì cũng là nó) cho Hiệp với thằng Vinh nhé. Mỗi tội sinh nhật Hiệp thì qua rồi, sinh nhật thằng Vinh thì còn lâu mới tới, cho nên tớ sẽ trân trọng tặng tranh cho Hiệp với thằng Vinh nhân dịp sinh nhật Nga Cáo nhé.

Nga ơi Nga, mày có dám để tao vẽ tranh tặng mày không Nga?

Ờ nhỉ, thế mà tớ không nghĩ ra nhỉ. Thế để tớ sẽ cố gắng hoàn thành tác phẩm nghệ thuật (hay là phản nghệ thuật thì cũng là nó) cho Hiệp với thằng Vinh nhé. Mỗi tội sinh nhật Hiệp thì qua rồi, sinh nhật thằng Vinh thì còn lâu mới tới, cho nên tớ sẽ trân trọng tặng tranh cho Hiệp với thằng Vinh nhân dịp sinh nhật Nga Cáo nhé.

Nga ơi Nga, mày có dám để tao vẽ tranh tặng mày không Nga?

Cứ sinh nhật được nhận quà là sướng rồi Hoa ạ, tao chờ quà của mày đấy nhé.

Nhận tiện nói đến tranh, hôm gặp nhau ăn uống, cái Dung có chụp 1 cái ảnh cho Vinh, gồm 2 quả nhãn và 1 ngón tay út của Vinh nằm giữa 2 quả nhãn, đặt ngay dưới thắt lưng. Hôm nào Dung treo ảnh lên cho các bạn xem 1 tác phẩm nữa của Hoa đê. Hoa nhìn thấy, khéo lại ân hận vì hồi xưa mình hơi quá tay =))

Cứ sinh nhật được nhận quà là sướng rồi Hoa ạ, tao chờ quà của mày đấy nhé.

Nhận tiện nói đến tranh, hôm gặp nhau ăn uống, cái Dung có chụp 1 cái ảnh cho Vinh, gồm 2 quả nhãn và 1 ngón tay út của Vinh nằm giữa 2 quả nhãn, đặt ngay dưới thắt lưng. Hôm nào Dung treo ảnh lên cho các bạn xem 1 tác phẩm nữa của Hoa đê. Hoa nhìn thấy, khéo lại ân hận vì hồi xưa mình hơi quá tay =))

Ừ thế tao sẽ cố gắng ra sức thi đua, hoàn thành kế hoạch mừng sinh nhật Nga nhé.

Thằng Vinh thế thì phải cảm ơn tao lia lịa đi, 2 quả nhãn + ngón tay út thì là gọn gàng xinh xắn hơn cả của cháu Bem rồi còn gì nữa. Đã đáng yêu thế lại còn treo tòng ten ở thắt lưng cho các gái ngắm hàng thế thì tha hồ gái theo :D.

----------

À với lại nói trước về cái tranh Hiệp + Vinh cho hai thằng + cả lũ chúng mày được yên tâm, là vì các chủ nhân không chịu gửi ảnh nguyên mẫu cho tao vẽ, cho nên tao đành vẽ chúng nó mặc quần vậy. Enjoy vào dịp sinh nhật Nga nhé.

Chúc mừng sinh nhật (muộn) Hiệp. Năm ngoái tớ nhớ cậu tả sinh nhật nhậu nhẹt dăm ba ông bạn tri kỷ gì đó, nhắm món ăn do hồng nhan tri kỷ nấu, uống dững mấy loại rượu, chia tay nhau bịn rịn trong ánh bình minh ngày hôm sau. Lòng lâng lâng sướng, đời lâng lâng hồng...
Chúc cậu ngày nào cũng vui, cũng đặc biệt như ngày sinh nhật.

Chúc mừng sinh nhật (muộn) Hiệp. Năm ngoái tớ nhớ cậu tả sinh nhật nhậu nhẹt dăm ba ông bạn tri kỷ gì đó, nhắm món ăn do hồng nhan tri kỷ nấu, uống dững mấy loại rượu, chia tay nhau bịn rịn trong ánh bình minh ngày hôm sau. Lòng lâng lâng sướng, đời lâng lâng hồng...
Chúc cậu ngày nào cũng vui, cũng đặc biệt như ngày sinh nhật.

Cảm ơn bạn Mai :) Năm nay sinh nhật tớ chả hiểu thế nào kết thúc sớm hơn nhiều (thêm một tuổi say nhanh hơn?), nhưng có vẻ lắm bất ngờ hơn năm ngoái: 1) lần đầu tiên được con giai chúc sống lâu; 2) cơ quan tổ chức cái bánh chocolate rất to ghi chữ "35 Forever"; và 3) có tác giả khuyết danh viết cho bài "35 reasons why women love MisterHiep" (nẫu ruột, đúng là giai làm tiền)... :)

Chúc mừng sinh nhật muộn Hiệp nhé. Thôi, có bao nhiêu điều chúng nó chúc hết rồi, chẳng biết chúc Hiệp gì nữa. It's the thoughts that count, Hiệp nhỉ.

Thế sinh nhật Nga hôm nào đấy để tao còn chúc mừng. Thấy cái Hoa đã chuẩn bị quà cáp hoành tráng, mà chẳng lộ ngày nào là ngày gửi quà. Gớm, Nga với Hoa cứ bí mật với nhau là.

Cái Nga sinh nhật 27/10, nhỉ Nga nhỉ!

----------

Thế Hiệp upload cái 35 reasons lên cho chị em ở đây gật gù cái đi!

Thế Hiệp upload cái 35 reasons lên cho chị em ở đây gật gù cái đi!

Thôi thôi thôi... Chả dám đâu. Tao chỉ nói rằng đấy là một trong ba sự sự ngạc nhiên trong ngày sinh nhật thôi. Cho hết cả 35 cái ấy lên thì thằng giai làm tiền là tao hết đường làm ăn à.

Cái Nga sinh nhật 27/10, nhỉ Nga nhỉ!

Ừ, Hoa ạ :D

Có một đứa bạn tao, nó bảo để nhớ được sinh nhật tao, thì chỉ cần nhớ thế này: Tháng - là một tháng rất xa xôi (Bao giờ cho đến tháng Mười), còn ngày - là ngày thương binh liệt sĩ. Ôi giồi ôi..., nghe xong tao cũng thấy mình thành liệt sĩ luôn.

Nga ơi,

Thảo nào, thảo nào lần nào gặp Nga cũng thấy mày xinh đẹp, sành điệu.
Scorpio là như Vivien Leigh
"Sắc đẹp của người đàn bà Scorpio mang đậm sắc thái thần bí. Đầy nữ tính, rất quyến rũ và kiêu hãnh"
Tiện thể khoe khéo là con gái tao cùng ngày sinh với Nga đấy. I'm so proud of her.

Thủy khen Nga hóa ra là khen con gái mình. Mà khen con gái mình thì chẳng qua cũng là khen mình đẻ khéo, Thủy nhở. Phương pháp bắc cầu như lời thầy Quyến.

Thế con giai tuổi Scorpio thì thế nào hả Thủy? Cháu Tràng An nhà mày đang bấp bênh, một chân ở tuổi Libra, một chân ở tuổi Scorpio đây.

có ngay Nhung ơi

"Nếu bạn không thuộc loại người cuồng nhiệt, yêu thích mọi thứ gây cảm giác siêu mạnh, mà lại gặp trong đời mình người đàn ông cung Bò Cạp, lời khuyên cho bạn là: hãy bỏ chạy khi còn chưa muộn. Scorpio là thứ gì đó kiểu như King Kong hoặc khủng long"

Choáng váng chưa Nhung ơi, cháu Tràng An nhà mày sẽ như Alain Delon - (mẫu đàn ông Bò Cạp) hoặc là như:
Georges Bizet, Alexander Borodin, Alain Delon, Fedor Dostoevski, Indira Gandhi, Charles De Gaulle, Alber Camus, Larry King, Diego Maradona, Pablo Picasso, Theodore Roosevelt, Tôn Trung Sơn, Trần Nhân Tông…

Mà cả chồng tao và em trai tao đều là scorpio. Ôi trời , hóa ra là tao sống chung với Đười ươi "Kinh kong" hả bọn mày ? Hu Hu

Nga ơi,

Thảo nào, thảo nào lần nào gặp Nga cũng thấy mày xinh đẹp, sành điệu.
Scorpio là như Vivien Leigh
"Sắc đẹp của người đàn bà Scorpio mang đậm sắc thái thần bí. Đầy nữ tính, rất quyến rũ và kiêu hãnh"
Tiện thể khoe khéo là con gái tao cùng ngày sinh với Nga đấy. I'm so proud of her.

He he he, chẳng mấy khi có người khen mình, sướng quá đi mất thôi.

Xin phép lạc chủ đề một tí nhé. Để tao kể cho chúng mày nghe vì sao được Thủy khen tao lại sướng đến thế.

Mẹ tao bảo tao thế này: Khiếp quá, nhìn con gái gì mà xanh lét, tao mà là con trai, tao chả thèm yêu mày! (hu)

Chồng một chị cùng văn phòng: con gái văn phòng em toàn người may mắn, nhìn chán chết mà toàn lấy được chồng tử tế, nhất là cái Nga (hu hu)

Một con bạn thân: (sau khi nghe tao thổ lộ là hồi con gái, tao cũng kiêu phết đấy) hả, thế hồi đấy nhà bà không có gương hả? (lần này thì tao khóc rống lên) =))

Trích dẫn Nga cáo
"Mẹ tao bảo tao thế này: Khiếp quá, nhìn con gái gì mà xanh lét, tao mà là con trai, tao chả thèm yêu mày! (hu)"

Thế là rõ mười mươi Scorpio rồi nhé !
Người ta mặt hoa da phấn mà hấp dẫn thì có gì lạ.
"Xanh lét" như mày mà vẫn có tao và...người khác thấy đẹp, nếu không phải "vẻ đẹp thần bí" thì ... thầy chiêm tinh có mà treo niêu à ?\:d/

Chết thật, xu nịnh nhau quá đi thôi.
Bọn mày đừng tin lời người ta nói dối nhé !;;)

He he he, chẳng mấy khi có người khen mình, sướng quá đi mất thôi.

Xin phép lạc chủ đề một tí nhé. Để tao kể cho chúng mày nghe vì sao được Thủy khen tao lại sướng đến thế.

Mẹ tao bảo tao thế này: Khiếp quá, nhìn con gái gì mà xanh lét, tao mà là con trai, tao chả thèm yêu mày! (hu)

Chồng một chị cùng văn phòng: con gái văn phòng em toàn người may mắn, nhìn chán chết mà toàn lấy được chồng tử tế, nhất là cái Nga (hu hu)

Một con bạn thân: (sau khi nghe tao thổ lộ là hồi con gái, tao cũng kiêu phết đấy) hả, thế hồi đấy nhà bà không có gương hả? (lần này thì tao khóc rống lên) =))

Tao là tao tức quá, không chịu nổi, phải nhảy vào lóe xóe 1 tý. Rằng thì là mà bạn Cả Ngọe là người may mắn không thể tả nổi. Tao không biết đứa nào đảm đang được hơn mày, việc gì tao cũng thấy mày làm nhẹ như lông hồng. mà trong lúc làm nhiều việc như thế trông mày vẫn xì-tin, trẻ trung, thảnh thơi :D

Trích bài Thủy
Choáng váng chưa Nhung ơi, cháu Tràng An nhà mày sẽ như Alain Delon - (mẫu đàn ông Bò Cạp) hoặc là như:
Georges Bizet, Alexander Borodin, Alain Delon, Fedor Dostoevski, Indira Gandhi, Charles De Gaulle, Alber Camus, Larry King, Diego Maradona, Pablo Picasso, Theodore Roosevelt, Tôn Trung Sơn, Trần Nhân Tông…

Thủy ơi, không được rồi. Tràng An chắc bị ép chui ra thứ 6 tuần sau rồi, nên là thành Libra mất rồi. Không làm Alain Delon được rồi, chỉ hy vọng cháu nó thành Along Delain vậy. Nhưng thôi, bố nó là Libra nên biết cách dạy nó. Thế là nhà tao, cả bố và con đều cân bằng, có mẹ nó là dịu hiền nhất nhà thôi.

Thôi, sau này mày có làm thêm đứa nữa scorpio thì tao nhận làm thông gia vậy.

Back
Bên trên