Chúc mừng đủ thứ

Đây đây đây cháu đây ạ (dừng lại thở lấy hơi rồi nói tiếp)

Ối giời ôi sáng nay cháu máy mắt hắt hơi liên tục nhá. Vội vã trèo vào đây thì thấy bao nhiêu là tình thương mến thương bóng bay xanh đỏ nến lung linh rồi thì là cờ hoa li cốc trống phách rộn ràng nhá. Rồi thì là cháu sướng quá cháu cứ gọi là nhũn hết cả tim lịm đi một lúc nhá.

Bi giờ cháu hồi tỉnh rồi, nhời đầu tiên là cháu xin chân thành cảm ơn các cô các chú mí cả em Hiền Nga xinh xắn dễ thương. Cảm ơn như này này :x :*

chú Hiệp,
chú còn chai [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Scapa Single Malt Scotch Whisky 14 years nào thì để phần thằng cháu nhá, đừng uống hết một mình nhá ;)

chú Vinh,
về điểm phấn tô son lại đi rồi hẵng con Hưng, con Hưng nhá :p

em Nga,
miến rươi/ lẩu rươi cũng gái già làm chứ anh thì chịu nhá, anh chỉ có vác em đi cho em ăn ké được thôi :D
[/FONT]

Chỉnh sửa lần cuối:
chú Hiệp,
chú còn chai [FONT=Verdana, Arial, Helvetica, sans-serif]Scapa Single Malt Scotch Whisky 14 years nào thì để phần thằng cháu nhá, đừng uống hết một mình nhá ;)
[/FONT]

Ông cháu, yên tâm. Thế nào cũng có sít-ca-pa hảo hạng mời ông cháu, chai cuối cùng đấy. Bây giờ cái anh này hiếm quá thể.

chú cháu Hiệp Hưng ở nhà cụng ly với nhau, đừng quên Hiền Nga bé cách nửa vòng Trái đất cũng chép miệng thèm :(( tối hôm qua serve các bạn "người lớn" hết không biết bao nhiêu chai vang trắng, vang đỏ, mà bản thân không được đụng tới 1 giọt :( =(( vô cùng là khổ sở.

Bây giờ mở máy ra mới biết là sinh nhật em/cháu Hưng nên là cũng vào chúc mừng luôn cùng mọi người. Thêm tuổi mới là thêm nhiều niềm vui và thêm cơ hội để nếm thử nhiều món ăn mới để vào đây phổ biến cho các cô khéo tay hay làm ở box 87-90 này... Mà nhờ Hưng nhắn với em gái trên avata là em ấy may mắn nhỉ, có được ông boyfriend ông ấy biết ăn thì chắc cũng sẽ biết làm. Cái ấy ở tây thì dễ chứ ở VN mình thì hơi bị hiếm.

Chúc mừng sinh nhật ông cháu. Chúc cháu luôn hóm hỉnh, thông minh, có duyên và luôn là người đàn ông được nhiều người (nhất là chị em phụ nữ) chào đón. Theo dự đoán của cô, đến khi cháu đủ độ tuổi chín như chú Vinh bây giờ, cháu sẽ là một người vô cùng nổi tiếng, thậm chí nổi hơn cả chú Vinh bây giờ và vô cùng phong độ, thậm chí có khi còn phong độ hơn chú Hiệp.

cô Kiều Anh,
cháu nghiệm ra rằng giai Việt ông nào không biết ăn không biết làm cứ tống đi xa mẹ một thời gian là khắc nên người hết cô ạ. Cơ bản là không có ai bên cạnh nên đành phải tự thân vận động, vận động mãi thì thành quen, hì hì.

cô Phương,
cháu chỉ hơn 2 ông chú mỗi cái tuổi trẻ hừng hực đầy sức sống thôi, chứ còn 2 ông chú một đời hào sảng, phong nhã tinh tế, cháu còn phải chạy theo dài dài :)

Cảm ơn 2 cô chúc mừng sinh nhật cháu :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Hơi muộn một tý, chúc mừng sinh nhật cháu Hưng.
Công nhận là xa mẹ phải tự thân vận động, vẫn sống được tốt. Cô có em gái, năm nay năm 3 đại học. Ở nhà chả biết làm gì, quần áo vứt tung tóe, đi đâu cũng bố mẹ chở đi. Thế mà đi học 1 năm, Tết về, lại nhảy vào bếp trổ tài được mấy món lạ miệng, làm bố mẹ với chị ngẩn cả ra.
Hồi nó mới sang Nhật học, vừa tốt nghiệp lớp 12, cái mặt đần đần, phải đưa nó đến trường, hỏi han làm thủ tục này nọ, mua nồi niêu bát đũa, dặn dò ăn uống nấu nướng, lúc ra về lại nấu 1 nồi xốt thịt bò cà chua to tướng, 1 nồi cari to tướng, dặn dò cho vào các hộp nhỏ, cất vào ngăn đá, mỗi lần ăn lấy 1 hộp ra, cho vào lò vi sóng, rồi luộc mỳ lên như thế, đổ xốt vào như thế, làm 1 đĩa salad như thế... vân vân và vân vân... Thế mà bây giờ còn dạy chị làm mấy món mới, về nhà quần áo xếp gọn gàng. Ở bên kia lại còn đi làm thêm bưng bê dọn dẹp ở nhà hàng. Cái mặt đỡ đần, nói năng khôn hẳn.
Hoan hô các cháu xa mẹ, sớm khôn, sớm trưởng thành.

Cháu cảm ơn cô Mai nhé :x

Hì hì, cứ xa mẹ là việc đầu tiên phải biết nấu ăn, cô nhỉ? Không biết cũng phải cố mà biết, không thì vêu mồm lên. Mà dân xa mẹ được cái là rất giỏi sáng chế những món mới. Chỉ khổ cho đứa nào phải làm chuột bạch ăn thử lần đầu tiên :D

Chúc mừng ngày sinh nhật Hưng nhé, hôm rồi Hưng chúc mình nên bây giờ mình cũng chúc lại Hưng chứ còn Hưng chêu cợt mình thì mình cũng thấy chưa cần phải chêu cợt lại vì mình thấy không nên chấp nê với người còn ít tuổi như Hưng.

Công nhận là xa mẹ phải tự thân vận động, vẫn sống được tốt. Cô có em gái, năm nay năm 3 đại học. Ở nhà chả biết làm gì, quần áo vứt tung tóe, đi đâu cũng bố mẹ chở đi. Thế mà đi học 1 năm, Tết về, lại nhảy vào bếp trổ tài được mấy món lạ miệng, làm bố mẹ với chị ngẩn cả ra.

Xin phép lạc chủ đề một tí, công nhận là xa mẹ có tác dụng thật. Ở nhà tao, ngày xưa bạn Ngọc lười như hủi, chả chịu làm cái gì, thế mà từ hồi sống "xa mẹ", về nhà chăm chỉ hơn hẳn, vợ nhờ cái gì cũng giúp, mà mặt còn tươi tỉnh mới sợ chứ!

Chỉnh sửa lần cuối:
Tuần trước bận quá, không vào chúc mừng sinh nhật cháu Hưng được. Thôi, muộn còn hơn không. Hy vọng cháu có ngày sinh nhật vui vẻ. Lúc thổi nến cắt bánh, ước gì được thành sự thật luôn. Ước tiền thì ra vàng, ước thành đạt thì thành quan to bụng nhớn. Ước hòa hoa thì thành chú Hiệp. Ước có good communications thì thành chú Vinh.

Cháu Hưng nghe đến đoạn này sợ quá, xin trả lời cô Nhung điều ước luôn. Đùa vậy thôi, hy vọng hôm sinh nhật vừa rồi cháu được nhiều quà, nhiều tình thương yêu chiều chuộng. Hy vọng sang năm lại càng được nhiều hơn.

Quay lại đoạn lạc chủ đề "xa nhà", chẳng phải các có mỗi bạn Ngọc với cháu Hưng xa nhà chăm giỏi đảm đang hẳn lên đâu. Cô Nhung cũng thế. Hồi ở nhà, cứ nhảy xuống bếp là bố mẹ lại đuổi phắt lên nhà, bắt ngồi học. Lấy chồng sang đây, muốn ăn đồ Việt thì phải lăn vào bếp. Lần đón mẹ sang thăm, mẹ choáng cả mắt là con gái biết nấu nướng. Mẹ cười, bảo chồng mày dạy mày giỏi. Chồng có dạy đâu, cái bụng con nó tự dạy con đấy chứ :D

Tuần trước bận quá, không vào chúc mừng sinh nhật cháu Hưng được. Thôi, muộn còn hơn không. Hy vọng cháu có ngày sinh nhật vui vẻ. Lúc thổi nến cắt bánh, ước gì được thành sự thật luôn. Ước tiền thì ra vàng, ước thành đạt thì thành quan to bụng nhớn. Ước hòa hoa thì thành chú Hiệp. Ước có good communications thì thành chú Vinh.
Hì hì, cháu trả lời cô Nhung điều ước của cháu luôn đây:
Cháu ước gì chú Vinh xinh tươi nhí nhảnh mỏng mày hay hạt như cái avatar của cháu, để chú ấy thành hồng nhan tri kỷ của cháu luôn, cho chú ấy khỏi suốt ngày cuồng si vọng tưởng "con Hưng, con Hưng" :D

Cảm ơn cô xinh đẹp nhé :x

Mà cô đã nấu món giả cầy chưa cô? Hôm nọ trời mưa lạnh cháu được chiêu đãi món giả cầy ngon lắm =P~

Cháu ước gì chú Vinh xinh tươi nhí nhảnh mỏng mày hay hạt như cái avatar của cháu, để chú ấy thành hồng nhan tri kỷ của cháu luôn, cho chú ấy khỏi suốt ngày cuồng si vọng tưởng "con Hưng, con Hưng"
Cháu ước thế thì khó quá. Cô cứ thật lòng mà nói, chú Vinh nhà cháu có tô son chát phấn hay bôi tro chát trấu vào mặt, rồi có tạt qua Bangkok chỉnh hình chỉnh lung tung cũng chẳng xinh được bằng bạn gái của cháu đâu. Thôi chịu khó mua cái bánh gato khác, thổi nến lấy lời chúc khác đi cháu ạ.

Cô mấy hôm vừa rồi bận quá chưa đi chợ Việt Nam mua móng giò được. Mà làm giả cầy mà không có móng giò thì không xong được rồi. Đang định cuối tuần này đi chợ Việt, mua móng giò rồi tiện thể mua bánh dẻo bánh nướng đú đởn ăn uống Trung Thu một trận. Thứ 2 tuần sau là Trung Thu rồi đấy nhỉ.

À, cô nghĩ ra rồi Hưng ạ, cháu có tiện thì tạt qua chợ Trung Thu mua cho chú Vinh cái mặt nạ. Thế là điều ước của cháu thành sự thật được đấy.

Chúc mừng sinh nhật nàng Mai xinh đẹp! <:p <:p <:p

(Đã gửi thư riêng chúc rồi nhé, nhớ đọc)

cháu Hưng, cháu Nga chúc mừng sinh nhật cô Mai ạ :x chúng cháu chúc cô ... đủ thứ! thôi cháu văn dốt võ dát lùi lại chờ anh Hưng vào đỡ lời đây ạ :">

p.s: đến tận bây giờ trong đôi ba câu chuyện, vẫn hay nhắc đến cô Mai cháu gặp hôm ở Hà Nội, rất trẻ , rất xinh, rất ... phong độ và xì tai :x

Hơ hơ, em Nga là cảm tình riêng với anh Hưng rồi nhá. Đi đâu cũng ngoặc anh Hưng vào nhá. Yêu thế chứ lị :x

Biết chúc cô Mai cái gì bây giờ nhỉ? Cô xinh đẹp thế, tài giỏi thế, khéo tay thế nên là cháu chả biết chúc gì. Thôi thế thằng cháu chúc cô xinh đẹp đáng yêu cái gì chưa có thì sẽ có, cái gì có rồi thì có thêm :D

Chúc một năm 365 ngày, ngày nào cũng đầy ắp tiếng cười cho trẻ lâu cô nhá. Xong rồi hết 365 ngày cháu lại vào đây chúc tiếp :x

Chúc mừng sinh nhật bạn Mai nhé.
Luôn xinh đẹp. Luôn giỏi giang.
Nhiều sức khỏe hơn.
Nhiều niềm vui hơn.
Nhiều may mắn hơn.
Cheers!

<:p
Hồng Mai ơi tớ chúc mừng ngày sinh ấy nhá. Chúc ấy khỏe nhiều không đau răng mới cả làm ăn phát đạt thăng quan chức to bà kễnh nhá!

mới cả là th Hiệp nó ko cho tớ chúc mừng ấy trước, hôm qua nó sms cảnh cáo tớ "thằng kia mày mà nhanh nhảu chúc trước tao là tao chọc que vào mặt". Nên là tớ đợi nó bày tỏ trước rồi tớ mới bày tỏ.

thế cho phép tớ bày tỏ thế này nhá :D :beerchug:

Chúc mừng sinh nhật Mai nhé. <:p <:p <:p .

Mong sao mày năm nay hạnh phúc, thành đạt, càng ngày càng xinh càng trẻ ra để các cháu các bạn càng có nhiều dịp khen ngợi.

Cũng mong mày năm nay sớm có tin vui báo cho bọn tao nhé.

Back
Bên trên