Chúc mừng đủ thứ

Cơ mà Hoa ơi, tao cứ tưởng anh Chí Vinh nhà tao mặc dù sinh ra trước tao một tuần, nhưng lại sau tao một năm thì phải. Hay là dạo này trí nhớ tao kém đi nhỉ, nhớ nhầm năm sinh loạn lên?

Hehe, nó điêu đấy! Hồi đấy nó kêu là nó sinh năm 74, nhưng bây giờ nó lại bảo thực ra là năm 73. Tao chả biết là hồi đấy nó điêu hay bây giờ nó điêu nữa. Để bao giờ nó về bọn ở nhà kiểm tra căn cước của nó hộ bọn tao nhé!

Hehe, nó điêu đấy! Hồi đấy nó kêu là nó sinh năm 74, nhưng bây giờ nó lại bảo thực ra là năm 73. Tao chả biết là hồi đấy nó điêu hay bây giờ nó điêu nữa. Để bao giờ nó về bọn ở nhà kiểm tra căn cước của nó hộ bọn tao nhé!

DÙ không hiểu là bạn ngày mai tròn mấy cái xuân xanh, dưng mà: chúc mừng sinh nhật Vinh nhé.
Chúc mày lúc nào cũng vui vẻ, yêu đời, dù bao nhiêu tuổi mắt vẫn tinh, tai vẫn thính, tim vẫn đập thình thịch, miệng lưỡi vẫn đanh đá và vẫn làm cho các bạn gái, em gái, chị gái bàn tán về mày nhé :)

Tao cũng cùng các bạn chúc mừng sinh nhật mày, Vinh nhé. Chúc mày luôn hạnh phúc - tao tin mày tìm được cách sống hạnh phúc, thông thái và sớm hoàn thành được các ước mơ của mày.

Mà thằng Vinh có vấn đề về tuổi. Ngày xưa nó cũng bảo nó đẻ năm 1974. Đùng 1 cái nó lại bảo mày đẻ năm 1973. Thế là thế quái nào?

Ái chà, tao lại nhớ cả sinh nhật mày mới lạ chứ!

Đã thế tao lại còn vừa search xem có những ai đặc biệt sinh ngày 22/7.

Chẳng thấy ai cả.

Trừ mày ra!

Chúc mừng sinh nhật bạn! Tao đoán có khi mày cũng chẳng mặn mà gì với việc cứ sau 12h đêm ngày 21/7 là lại phải vội vàng quàng thêm 1 tuổi vào lý lịch, nhưng hy vọng rằng, những lời chúc sinh nhật của bọn tao sẽ nguệch được cho mày một nụ cười tươi vào cái ngày đặc biệt này, để cho cái tuổi dừ của mày đỡ nhừ :D.

Chúc cho những lời chúc tốt đẹp của tất cả bạn bè đến mày đều thành hiện thực nhé!

Chúc mừng sinh nhật ông chú!

Không chúc chú lấy được vợ vì như chú Hiệp nói đấy "thằng ở trong muốn ra, thằng ở ngoài muốn vào". Mà chắc cũng không cần phải chúc, gì chứ lấy vợ thì chú cháu lúc nào muốn là lấy được thôi :p

Mong là chú lúc nào cũng giữ vững phong độ để quát tháo mắng mỏ các cháu nhi đồng :D

Happy birthday!

Chúc mừng sinh nhật Chí Vinh!

Chúc mày luôn mạnh khỏe để làm được tất cả những gì mày thích, mong muốn và mơ ước.

Sinh nhật thật vui vẻ nhé!

Chúc mừng thằng đà điểu nhé, hôm nay đúng ngày cóc mở miệng đây :D

Con chúc mừng sinh nhật chú Vinh ạ, con mới vào nhưng con cũng hay đọc bên 2pic Nhớ món ăn HN, con chúc chú một ngày hôm nay đặc biệt, và sẽ được ăn một món ăn của HN cho đỡ nhớ nhà chú nhé ^_^

Ôi bạn Vinh được nhiều bạn quý mến nhỉ. Hóa ra không phải chỉ có mình mình. Mình cũng chúc mừng sinh nhật bạn Vinh nhé.

TS anh thằng Chí Vinh làm cao nhá. Dân tình vào chúc mừng sinh nhật loạn xạ mà trốn biệt một tuần nay rồi không vào cảm ơn đáp lễ nhé.

Nở đi công tác về rồi đây này, cháo hoa cháo hành nấu sẵn rồi đây này. Về lại ao mình mà tắm đi.

Đây đây, có tôi về rồi đây, hị hị gớm hắt hơi liền tù tì :D ,

Rất cảm động đọc đi đọc lại những dòng quan tâm của các bạn, các cháu, cả cháu Quý cấp 2 nữa, đúng là quý hóa quá!

Cảm ơn, chân thành cảm ơn tất cả các chúng mày, những lời chào cao hơn mâm cỗ cổ súy cho tao nhăn nhở bước vào tuổi mới.

\:d/ <:p ;;) <:p \:d/

Biết ngay mà, Nở đứng vén quần Jeans Nở gọi anh Chí một cái, là anh Chí sợ phải chạy ngay về ao nhà mà. Thế sinh nhật đi chơi với iem lào ở đây đới? Tường thuật gián tiếp lại cái xem lào?

Đi công tác SG mấy hôm, thành tích đáng kể nhất của tớ chắc là phát hiện ra cái diễn đàn này.

Vào phần ảnh của lớp mình (Anh 87-90) khoái nhất là thấy ảnh Hiệp "sỹ" cõng chị. Ai bảo lấy vợ là còng lưng nào, không đúng với Hiệp "sỹ" tý nào nhỉ.

Tớ khoái nhất là phần về thầy Quyến, sao Hiệp có thể quên vụ cả lớp mình chui xuống gầm bàn để thầy vào lớp không thấy đứa nào trong lớp nhỉ....Định nhảy vào viết dăm ba dòng nhưng "chủ quán" chưa duyệt, đành chịu... đến tận hôm nay.

Hiệp ơi mày ở đâu rồi? Thằng Chí nó mới lấy một vợ có một năm thôi đấy, nhưng tớ thấy lưng nó còng lắm...

Đi công tác SG mấy hôm, thành tích đáng kể nhất của tớ chắc là phát hiện ra cái diễn đàn này.

Vào phần ảnh của lớp mình (Anh 87-90) khoái nhất là thấy ảnh Hiệp "sỹ" cõng chị. Ai bảo lấy vợ là còng lưng nào, không đúng với Hiệp "sỹ" tý nào nhỉ.

Tớ khoái nhất là phần về thầy Quyến, sao Hiệp có thể quên vụ cả lớp mình chui xuống gầm bàn để thầy vào lớp không thấy đứa nào trong lớp nhỉ....Định nhảy vào viết dăm ba dòng nhưng "chủ quán" chưa duyệt, đành chịu... đến tận hôm nay.

Hiệp ơi mày ở đâu rồi? Thằng Chí nó mới lấy một vợ có một năm thôi đấy, nhưng tớ thấy lưng nó còng lắm...

Chào Linh!
Mừng quá...
Kinh quá nhỉ, hơn năm nay mình loanh quanh vớ vẩn trên HAO này, lần đầu tiên mới gặp một bạn cùng lớp Anh nhà mình ngày xưa.
Chắc Linh đọc trên kháo 87-90 này cũng biết đấy, mình đang sinh sống ở Thành phố Hồ Chủ Tịch, mình bay đi bay lại cứ như chim, chủ yếu là bay ra Hà Nội, mỗi tháng ít nhất một lần.
Có một cái tệ là,
Mình mất hết cả liên lạc với lớp Anh 1. Chẳng còn biết bạn nào bây giờ ở đâu, làm gì, đôi khi có gặp nhau không... đấy ví dụ nhờ có Linh mà mình biết bạn giai Chí kia gần đây còn lấy được cả vợ chẳng hạn. gần đây nhất (tức là cách đây gần 1 năm), có nói chuyện điện thoại với Hòa, nhưng mà qua một số lần mất điện thoại cũng chẳng còn số của Hòa nữa.

Rồi, biết là Hiệp đang sống ở SG với chị Hiệp rồi. Bây giờ làm chủ một công ty thiết kế kiến trúc à?

Này với tình hình đi đâu cũng thấy các chị thì Chí lấy được vợ không đến độ ngạc nhiên lắm đâu nhé.

Cái lớp Anh 1 của bọn mình đúng là được cô giáo Hằng chủ nhiệm có khác, nên đứa nào cũng vô tư, ra trường là bay luôn, may là tao học cùng Đại học với nhiều đứa nên mới còn giữ liên lạc.

Lần gần nhất Linh gặp chúng nó cách đây khoảng 2 tháng, thì có Kim Linh đang sống trong SG bay ra, Hạnh mít thì bây giờ vẫn mít, Chí tạm hài lòng với thành tích lấy được vợ một năm rồi nên chưa vội có con, Quyên thì rất duyên dáng, Châu và Trịnh Hiền thì thỉnh thoảng tao vẫn liên lạc. À còn cái Trang ý, thì bây giờ rất thành đạt trong công việc nhưng vẫn chưa chấm anh nào. Linh Vân lớp trưởng hình như cũng thế. Bạn Huyền thì nghe nói sau một thời gian theo một anh Mỹ ra sống giữa đảo Wham, quyết định quay lại Việt Nam rồi, còn bây giờ ở đâu thì chịu. Hình như Nguyễn Quỳnh cũng đang ở SG đấy. Hoàng Quỳnh thì đã lấy một anh người Pháp rồi.... À thầy Lập dạy văn ý, có mỗi cô con gái nghe nói lấy một anh làm ngoại giao, nên toàn vi vu nước ngoài, hôm Linh gặp vợ chồng thấy đi siêu thị, vào mua toàn nồi niêu xoong chảo, cứ như thể vợ chồng son dọn về sống với nhau ấy nhé...

À này, mà sao tên mày va mấy đứa hay buôn dưa lê với mày lại có ngôi sao mà tên tao chẳng thấy sao xiếc gì nhỉ? Ý là chúng mày ngày xưa toàn là sao ở lớp à?

Tao không là sao nhưng vụ liên lạc này lại tích cực thứ 2 sau Hiệp mới khiếp chứ :)

Sao siếc là để đánh giá thành tích buôn dưa lê thôi, bạn Linh chịu khó vào đây buôn thì lên sao ngay ấy mà.

Thằng Hiệp kia có cần contact của Hòa thì để tao hỏi cho nhé. Nhân tiên đứa nào nhắn thằng Chu Thường là tao chịu không tìm thấy hồ sơ đăng ký của nó, vậy nên nó chịu khó vào đăng ký lại cho tao.

Iem Nở yêu quý, kiém tao 1 tuần nhá, :D ,

Chúc iem hay ăn, ăn khỏe, ăn bổ ăn ngon, mỡ màng tốt nái, mùa màng bội thu, nhá!

Vui vẻ, nhăn nhở, ko uống cũng vui vui vui nhiều, nhá!

hoa chuối cả đùm ôm kô xuể đây, tung hết vào iem, nhá! Bắt đi này!

<:p :kiss2: @};-

Chúc mừng sinh nhật cô Nhung yêu quý!

Chúc cô và baby trong bụng mạnh khoẻ, vui vẻ!

Chúc cô càng ngày càng tươi mát như hoa cam, ngọt lịm như mật ong và sắc như dao bổ cau ;)

Chúc cho ông chú cháu lạt quấn đầy người vì những món ăn cô nấu!

:x @};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-

Chúc mừng sinh nhật Nở Nhung!

Chúc mày mẹ tròn con vuông, nhiều hạnh phúc, niềm vui để quanh năm nhăn nhở như bản chất Nở của mày.

Back
Bên trên