Chúc mừng đủ thứ

Chúc mừng sinh nhật Nhung. Chúc mẹ con vui khỏe, mẹ tròn con cũng tròn nhé.

Chúc mừng sinh nhật Nhung. Chúc mày lúc nào cũng vui tươi, xinh đẹp, đằm thắm, happy nhé :)

Cảm ơn bọn mày và cháu Hưng gửi lời chúc mừng sinh nhật. Cảm động quá. Từ sáng đến giờ hết giả nhời điện thoại lại đến email, chẳng làm ăn gì cả. Cũng may mình có bầu bọn công ty nó không lườm nguýt vì biết đằng nào thì cũng sắp nghỉ đẻ rồi mà.

Gớm, tao log in vào một cái là thấy màn hình của tao bóng bay loạn lên, choáng ngợp.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ông họp cả ngày rồi phải về thăm nhạc phụ nhạc mẫu, bây giờ mới có thời gian vào chúc mụ Nở Nhung đây :D.

Chúc mày hay ăn chóng khỏe cho con nó cứng cáp, sớm cho bọn tao được ăn khao nhóc tì nhá.

Hôm nay vào đây lại gặp đúng sinh nhật bạn Nhung. Chắc là năm nay sinh nhật Nhung sẽ rất vui đấy vì có bao nhiêu tin tốt lành mà. Chúc bạn Nhung luôn vui vẻ, mạnh khỏe, mẹ tròn con vuông để sớm thành member để khuấy động lại cái forum "của quý" nhé.

Còn đây là quà sinh nhật của tớ dành cho bạn Nhung để bạn ấy tối nay thầm thì cho anh Ni nghe nhé. Tác phẩm gốc thì là của Nhung, tớ hứa dịch sang tiếng Anh lâu rồi nhưng mà bận quá nên là bây giờ mới finish được. Hy vọng là không dịch thành diệt nhé.

VẮNG ANH

Anh đi xa
Cái cuộc sống như thiếu đi một nửa
Mảnh vườn đầy lá rụng
Căn nhà thiếu tiếng cười

Thiếu anh
Chiếc giường thì rộng ra
Nồi cơm thừa mấy bát
Cái ti vi em bật lên liên tục
Để căn nhà đỡ cảm thấy trống trơn

Xa anh
Thời gian thì dài hơn
Em thì như nhỏ lại
Chỉ có nỗi nhớ
Tồn tại ngày qua ngày

Vẫn biết rằng anh sẽ sớm trở về
Vắng anh
Em vẫn thấy tâm mình trống rỗng
Cái nửa em một mình
Cô đơn

When you’re away

When you’re away
Nobody’s around to make my day
Dry leaves fill up the back yard
and memory of your laughter lingers in my heart…

Without you,
the bed seems so huge,
I keep the TV on to be less lonely,
hoping that the house would not be that empty...

When I’m home alone,
A day seems to last forever
and I feel smaller
Only the thoughts of you
get me through the day anew…

Yes, I know you’ll be back soon
But at night when I look at the moon
Half shiny and half empty
just like me
I can’t help feeling such lonely.
Come back home and you’ll make me full.

Ôi, Kiều Anh ơi, bản dịch mà còn hay hơn bản gốc thế này. Đúng là con gái lớp Văn có khác.

Để in bản này ra tối nay mang về khoe chồng ngay. Là có đứa nó dành thời gian nó dịch thơ em. Mà cái đứa đấy nó lại còn tài giỏi, nó dịch hay thế nữa cơ ;;) .

Cảm ơn Kiều Anh nhiều nhé.

Con chào các cô các chú,
Hôm nay con mới lại lang thang lạc vào đây, con xin chúc mừng sinh nhật cô Nhung nhé, con chúc cô và gia đình luôn mạnh khỏe để chuẩn bị đón một thành viên mới ạ :).

Ê Nhung ơi, chúc mừng sinh nhật muộn mày nhé.

Gớm, tao phải nhớ sinh nhật mày suốt từ tận 29 cho đến hôm nay mới vào đây được để mà trút nỗi nhớ đấy. Bình thường chỉ nhớ có 1 ngày sinh nhật, đây tao phải nhớ đến 3 ngày nhé, sướng đê!

Mày thì hạnh phúc lắm rồi, tao chỉ mong mày luôn được mạnh khỏe mà tận hưởng hạnh phúc của mình nhé.

(tao lanh chanh tí, là tao khen hộ mày cháu Quý dễ thương quá chời! - cháu ở SG à?)

Cô Hoa!!!!!!

Cháu cũng lanh chanh tí. Thế cháu Hưng có dễ thương không hả cô xinh đẹp, thông minh, dịu dàng, nhân hậu? :D

Mà, em Bem dễ thương quá :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Cô Hoa!!!!!!

Cháu cũng lanh chanh tí. Thế cháu Hưng có dễ thương không hả cô xinh đẹp, thông minh, dịu dàng, nhân hậu? :D

Mà, em Bem dễ thương quá :x

Cháu Hưng!!!

Ô thế thì cô đành phải dằn lòng nói thật tí, là cháu chẳng dễ thương tí nào. Mà là cháu rất phong độ đàn ông (từ bên này gọi là kakko ii, đại loại là như cháu ấy). Em Quý bé dễ thương thế này, lớn lên thể nào cũng được phong độ như cháu. Còn em Bem bé bỏng thế này, lớn lên cô cũng mong em được dễ thương như em Quý.

Hì, con cảm ơn cô Hoa ạ, chả mấy khi con được khen dễ thương nên con thấy sung sướng lắm :D . Con chúc cô chú và em mạnh khỏe ạ, Trông ảnh em như thế, chắc bây giờ em đi vững rồi cô nhỉ. Mẹ con kể cái hồi con mới biết đi, con nghịch lắm, đi tung tóe khắp nơi 0:) , mẹ con trông mệt lắm. Với lại con người Bắc cô ạ.
Anh Hưng đừng tị nạnh với em nha, em thấy các cô chú cưng chiều anh lắm, mà các chị gái cũng yêu quý anh nữa ;)) hi hi

Tao tranh thủ vào chúc mừng con vịt (giờ đã béo) và lũ vịt con của nó đã hạ cánh an toàn xuống đất Hà Thành mà đít (máy bay) không bốc khói :D

Chỉnh sửa lần cuối:
...Với lại con người Bắc cô ạ...

Cháu Quý ơi, cho cô hỏi cháu học trường nào mà tên lạ thế. Chả là con cô sắp vào cấp 2, nên hay tò mò tìm hiểu các trường.

----------

Tao tranh thủ vào chúc mừng con vịt (giờ đã béo) và lũ vịt con của nó đã hạ cánh an toàn xuống đất Hà Thành mà đít... không bốc khói :D

Thằng này cậy làm ác min, viết lung tung mà không bị xóa.

Vì Nga lạc chủ đề hỏi chuyện chỗ đi học cho con, để tao kể chuyện kinh dị Úc cho chúng mày sợ hãi luôn. Chuyện có thật vì là kinh nghiệm của chính bản thân tao đây.

Mấy năm gần đây, do nhà nước cấp tiền đẻ con, kinh tế Úc cũng kha khá lên một tí, thành ra bùng nổ dân số. Thành ra hệ thống nhà trẻ mẫu giáo trường học xây không kịp để đáp ứng số lượng các cháu ra đời.

Thế nên bạn Nhung nhà bọn mày, con còn chưa sinh, bụng chửa ễnh ẹo 5-6 tháng, mà đã phải cắp đít đi mấy cái nhà trẻ gần nhà để xin cho con gửi trẻ. Mà có phải đẻ xong một cái là gửi ngay đâu. Mẹ cháu định ở nhà 12 tháng rồi xin cho con gửi trẻ vào tháng 9 năm 2009. Thế mà đến mấy cái nhà trẻ gần nhà, các cô trông trẻ đều lắc đầu: "Chỗ hiếm lắm chị ạ, phải đặt ngay thôi. Waiting list của chúng tôi là từ 18 đến 24 tháng".

Thế là cháu Tràng An nhà các cô các chú, ngày sinh còn chưa có, mà đã bị đặt tên gửi trẻ ở những 4 nơi, tiền đặt cọc không thôi đã mất hơn 100 đô, với hy vọng là may ra cháu được vào lớp gửi trẻ tháng 1 năm 2010. Hiện tại bố mẹ cháu chưa biết là từ tháng 10-2009 đến tháng 1 năm 2010 thì cháu sẽ vạ vật ở đâu khi mẹ cháu phải quay lại đi làm. Hay thôi gửi cháu về Việt Nam cho các bác các cô trên HAO trông hộ vậy nhá. Cô chú nào xung phong nào? :D .

Đấy là lớp bé. Chưa kể đến lớp lớn. Nghe bọn cơ quan nó dọa là muốn con học trường tư tốt thì con 6 tháng 1 tuổi đã phải đi đăng ký cho con đi học cấp 2 rồi. Mà tiền đặt cọc trường lớp lớn thì phải đến nghìn đô. Mẹ cháu, bụng vẫn đang ễnh ra, lại tiếp tục phải nghiên cứu tiếp xem cho con học trường nào cho tốt. Nếu mẹ cháu không kịp đặt chỗ cho cháu thì chắc phải cho cháu về địa phương đi học, theo tiếng Việt dịch ra là học trường làng vậy.

Quay lại đúng chủ đề, cảm ơn cháu Quý gửi lời chúc mừng sinh nhật cô Nhung. Quý hóa quá. Chưa gặp mặt biet nhau là ai mà đã được nhận lời chúc thế này, quý hơn vàng :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Thằng này cậy làm ác min, viết lung tung mà không bị xóa.

Tao thấy nó cậy nó có vợ thì có - cứ nói mạnh thì đã sao, nếu có bị ai bắt nạt thì đứng tại chỗ gào "Vợ ơơơơi! Cứu aaanh!" :D Mà tao nghĩ là nó viết đoạn lung tung đấy để refer đến cái máy bay VNAir bay từ HCM sang Tokyo bị chảy dầu tòe loe ra sân bay. Đúng không hử Xơn? Tao với Xơn hiểu nhau nhỉ Xơn nhở!

Gửi Hiệp với Xơn, là bọn phụ nữ 2 lớp Nga chúng tao đang lên lịch tụ tập, mà chúng mày cũng biết rồi đấy, đã phụ nữ, lại còn lớp Nga, thì inh ỏi lắm, nên chưa dám kéo chúng mày vào. Bao giờ có được cái ngày giờ địa điểm hòm hòm, bọn tao sẽ thông báo mời chúng mày nhé. Không có quên ai đâu.

Cháu Quý à, em Bem nhà cô mới có 7 tháng tuổi, cố lắm thì đứng vịn được thôi, em chưa biết đi "tung tóe" như cháu đâu, nên cô vẫn còn được nghỉ ngơi một tí :)

Tao thấy nó cậy nó có vợ thì có - cứ nói mạnh thì đã sao, nếu có bị ai bắt nạt thì đứng tại chỗ gào "Vợ ơơơơi! Cứu aaanh!" :D Mà tao nghĩ là nó viết đoạn lung tung đấy để refer đến cái máy bay VNAir bay từ HCM sang Tokyo bị chảy dầu tòe loe ra sân bay. Đúng không hử Xơn? Tao với Xơn hiểu nhau nhỉ Xơn nhở! ....

Tao cũng biết là nó định nói đến cái gì, nhưng mà mọi lần nó rất hay xóa-chỉnh-sửa mọi người, nên tao nhân cơ hội này vặn vẹo nó tí. Mày đúng là thật thà quá!

Chúc mừng sinh nhật cháu Hưng! Chúc cháu lúc nào cũng giữ phong độ "hot..." như bây giờ :D

Chúc mừng ông cháu hot boy nhá.
Chả biết chúc gì ông cháu, tuổi trẻ phong độ đang hừng hực rồi, sành ăn sành uống phong nhã lắm rồi, cầm kỳ thi họa mọi nhẽ rồi, tâm hồn hào hoa gái nó đã bu cả dàn rồi...
Thôi thì,
Mong có dịp ông chú ông cháu gặp nhau giải quyết thủy tinh mầu chai to chai nhỏ nhá, để ông cháu thêm phần dẻo miệng chửi quả thầy Bảo như hát hay nhá.
Bravo Bravo Bravo. :D
Hurrah Hurrah Hurrah :D
Hoan hô Hoan hô Hoan hô :D

anh Hưng :*:*:* chúc mừng anh đủ thứ. chúc anh sớm được nấu cho em bữa cơm thân mật tại Hoa Kỳ :"> chúc anh tháng 12 đưa em đi ăn/nấu cho em ăn miến rươi lẩu rươi. chúc anh gạ gẫm được bà chị anh nấu cho em bát bún thang niềm tự hào của mụ. chúc anh sức khỏe và đam mê để luôn có thể trao đổi chuyện nấu nướng ăn uống với em anh nhé :x :*:*:*

Back
Bên trên