Chúc mừng đủ thứ

Xúc động quá!!! Cảm ơn cháu Hiền Nga, cháu Hưng. Cảm ơn các bạn Nga, Nhung, Hiệp, Vinh. Tao cũng ước gì tất cả những điều chúng mày nói đều được thành sự thật :)
Nhung ơi. Sinh nhật tao sang năm mày chúc lại tao cái câu sau nhé. Năm nay chắc chưa thực hiện được mày ạ.
Chúc lại các cháu và các bạn 1 tuần mới vui vẻ!

P/s: Vinh lại "ấy, tớ" mới lạ chứ :) Hi hi... làm tao vừa cười vừa cảnh giác đây này.

Mai ơi, chúc mừng sinh nhật mày nhé!!! Chúc mày có nhiều sweet moments to cherish mỗi ngày nhé.

Cô chúc mừng cả cháu Hưng nữa nhé. Cứ coi là nhân dịp sinh nhật cháu đi! :D Nếu mà coi là nhân dịp sinh nhật, thì chắc là cô giữ kỷ lục chúc mừng sinh nhật muộn ấy chứ nhỉ. Mà cũng có thể là kỷ lục chúc mừng sinh nhật sớm thì sao - nếu như nhỡ đâu cô chúc mừng sinh nhật năm sau của cháu! :D :) :D Dù gì thì cũng mong cháu luôn vui vẻ nhé!

Ôi cô Hoa xinh đẹp của cháu lâu lắm mới vào đây. Vắng cái chổi của cô phát là ông chú ngoa ngoắt lắm điều bắt nạt cháu suốt thôi. Bây giờ cô đây rồi thì, hì hì, cháu lại núp bóng cô xinh đẹp :D

Cảm ơn lời chúc sinh nhật của cô (cho năm nay và năm sau) :x

Cả nhà ơi, Bình Minh sáng nay vào viện. Sẽ mổ đẻ. Chưa biết là giai hay gái. Chúc Minh mẹ tròn con vuông!

Vinh ơi, chán mày chưa? Mày hụt cơ hội có thêm 2000$ nhá.

mong cho mọi chuyện đều tốt lành.

con demiMai kia, suỵt. Người ta đang nghiêm túc.

Mai ơi cái Minh thế nào rồi, mày thạo tin update cho bà con với! Nghe mổ miếc cũng hơi sốt ruột.

----------

Chúc thằng Vinh thượng lộ bình an nhá, gặp được nhiều bạn, mà lại uống được ít rượu thôi nhá!

ờ tao để dành bụng, khi nào gặp mày tao sẽ nốc liền tù tì cho say bét be ra, mày đỡ 5m mới chả 10m. Tao là một tay ôm mày tay kia ôm chai rượu. Sao cũng có ngày. Tin. Hi vọng.

Đây là tin nhắn từ Thủy "cháu Dưa vừa ra đời đã làm loạn phòng mổ vì khóc to quá. Cháu nặng 3,93kg. Rất bụ bẫm, trộm vía".
Chúc mừng Minh nhé. Chúc cháu hay ăn chóng nhớn.

Tớ cũng lanh chanh chúc mừng bạn Bình Minh. Chúc là con trai giống mẹ để xinh như mẹ nhé.

Nhung ơi đã nghỉ ở nhà chưa. Hôm trước tớ gửi message cho Nhung mà chẳng thấy reply gì cả, không hiểu là bà bầu bận quá hay là trình độ IT của tớ còi cọc nên là tin nhắn nó chạy tuốt đi đâu rồi. Bao giờ có tin gì thì lại loan báo cho cả làng nhé. Mà lúc ấy có khi phải nhờ anh Ni làm mõ hộ nhỉ.

Đây là tin nhắn từ Thủy "cháu Dưa vừa ra đời đã làm loạn phòng mổ vì khóc to quá. Cháu nặng 3,93kg. Rất bụ bẫm, trộm vía".
Chúc mừng Minh nhé. Chúc cháu hay ăn chóng nhớn.

Mai ơi, cho tao gửi lời chúc mừng đến Bình Minh nhé. Mà Dưa giới tính là gì ấy nhỉ? Thấy bạn Kiều khẳng định chắc nịch là con trai. Không biết là Mai mật tin cho Kiều hay Kiều nghe tên đoán giới tính thế?

Ôi bụ bẫm quá, trộm vía trộm vía cháu Dưa. Mai cho tao nhắn với Bình Minh chúc mừng nó mẹ tròn con vuông nhé.

A con Vinh kia, hôm trước vớ vẩn tao thanh toán luôn quả "tim thấp" còn chưa biết sợ à? Lại còn muốn cả tay cũng tiêu nốt hay sao mà ôm với chả iếc?! Ờ, cứ nham nhở thế thì sao cũng có ngày đấy. Tin đê. Hy vọng đê.

Mai ơi, cho tao gửi lời chúc mừng đến Bình Minh nhé. Mà Dưa giới tính là gì ấy nhỉ? Thấy bạn Kiều khẳng định chắc nịch là con trai. Không biết là Mai mật tin cho Kiều hay Kiều nghe tên đoán giới tính thế?

Cháu Dưa là con gái các cô các chú nhá :D Thực ra tao cũng quên không hỏi Thủy, nhưng hồi trước, nghe cái Minh bảo chắc 80% là con gái *-:)

Tớ lại bị bệnh lanh chanh rồi, thấy cháu Dưa nặng gần 4 ký nên là cứ nghĩ con trai mới to thế. Thôi, từ nay không dám lanh chanh nữa. Con gái thì càng tốt, càng giống mẹ càng xinh (con gái tớ cũng được khen xinh nhất nhà). Thế nên là chúc mừng bạn Bình Minh lần nữa nhé.

Bọn mày cho tao gửi lời chúc mừng Minh nhé. Thế mà tao cứ tưởng Minh có bầu sau tao, hóa ra tao nhầm. Công nhận mẹ Minh oách thật, con được những 3.9kg. Tràng An nhà tao đang dự đoán khoảng 3.5kg mà tao đang hoảng hết cả hồn đây, sợ to quá bắn cháu ra ngoài khó.

Mong cả hai mẹ con nhà Minh mạnh khỏe nhé, mong cháu Dưa vẫn tiếp tục lớn.

Kiều ơi, hôm nọ Kiều message cho tớ, tớ đã hồi âm ngay lại rồi mà. Hay là cái email của tớ bị máy tính nhà Kiều kiểm duyệt, không cho Kiều đọc rồi. Tớ hôm nay đã bắt đầu nghỉ ở nhà rồi, đang đi ra đi vào không biết làm gì đây. Lúc đi làm thì chỉ mong sớm được nghỉ để còn ngủ bù. Thế mà đến lúc được nghỉ lại cứ thấy trống trống thế nào ấy, chẳng ngủ nghỉ bình yên gì được cả. Từ sáng đến giờ bắt đầu lôi các thứ trong cupboard ra dọn dẹp cho có việc để mà làm, gọi là tạo công ăn việc làm cho người thất nghiệp.

Thế mà đến lúc được nghỉ lại cứ thấy trống trống thế nào ấy, chẳng ngủ nghỉ bình yên gì được cả. Từ sáng đến giờ bắt đầu lôi các thứ trong cupboard ra dọn dẹp cho có việc để mà làm, gọi là tạo công ăn việc làm cho người thất nghiệp.

Nhung ơi, thấy bảo là lúc nào tự dưng loay hoay dọn dẹp đồ đạc là lúc sắp sinh rồi đấy. Tâm lý dọn ổ hay sao ấy :D
Thế mày định sinh thường hay sinh mổ? Cái Minh là tại con to quá, lại nhiều tuổi rồi, nên bác sỹ chỉ định mổ. Mà được chọn ngày chọn giờ nữa cơ.

Tao hy vọng đẻ thường, Mai ạ. Đẻ mổ rồi sau đến đoạn phục hồi sau mổ mệt lắm. Ở đây lại chỉ có mỗi tao với chồng tao, mà anh Ni đầu tháng 11 đã phải đi công tác rồi. Tao mà đẻ mổ, anh Ni mà phải đi công tác sớm, một mình hoành hành với Tràng An, lại không được lái xe thì cũng hãi.

Nhưng phải đợi 1-2 tuần nữa bác sĩ khám lúc đấy ông ấy mới bàn với tao để quyết định đẻ kiểu gì. Vì bệnh diabete nên khả năng mổ cao. Nhưng hiện nay tao vẫn điều chế được lượng đường trong máu bằng kiêng khem và thể dục, nên An nó không bị to quá. Hy vọng sẽ để thường được.

Thôi, vào đây lạc đề quá, bạn Sơn ác-min lại sử lý tao. Để tí nữa tao sang đoạn khoe con tao viết tiếp.

Dạo này tớ vào đây thấy dân tình yên ắng quá. Bạn Hoa thông tấn xã có tin gì của bà bầu Nhung không? Cho tớ gửi lời chúc bạn Nhung mẹ tròn con vuông nhé. Nếu có tin gì mới thì a lô lên đây cho mọi người cùng chia vui.

Tớ thì chẳng có gì mới cả, đang dụ dỗ em/cháu Nga lên đây bù khú thôi.

Nhung ơi, tình hình ở nhà thế nào rồi? Chả thấy update gì cả, mải đi shopping à?

Chúc mày mẹ tròn con vuông nhé.

Chúc mừng sinh nhật chú Hiệp.

Ông chú thì tiền tài danh vọng công danh sự nghiệp vợ đẹp hầu xinh đủ hết mọi nhẽ rồi nên cháu chả biết chúc gì. Thôi cháu chúc chú lúc nào cũng Marc Jacobs xoè hoa rủ lá "bị ăn" bởi các cô các chị các em xinh đẹp chú nhá.

HN hôm nay trời không nắng. Chúc ông chú sinh nhật vui vẻ. Miên man miên man... >:-D<

Chúc mừng sinh nhật Hiệp nhá. Tao nhớ giờ này năm ngoái tao hẵng còn trẻ, tao nhanh chân nhanh tay chúc mừng sinh nhật mày đầu tiên. Năm nay thì tao cũng vẫn còn trẻ, dưng mà có cháu Hưng lại còn trẻ hơn, nhanh chân nhanh tay hơn, hớt mất của tao. Chúc Hiệp luôn phong độ, cho các cháu gái thì ngưỡng mộ, các cháu giai thì học tập miên man nhé.

Back
Bên trên