Chúc mừng đủ thứ

Chúc mừng năm mới tất cả các bạn! Hôm nay bọn tao bắt đầu phải đi làm trở lại rồi. Tối hôm qua nghĩ đến chuyện phải đi làm sau 1 tuần nghỉ dài chơi dài mà mất cả ngủ. Chán làm quá cơ.
Trở lại chủ đề. Chúc mừng các bạn gái Quý Sửu đã qua năm Thái Bạch vất vả, hao tiền tốn của, sức khỏe xuống cấp (việc này bọn tao đã tổng kết hôm tất niên lớp N2). Chúc mừng các bạn giai năm nay chính sao Mộc Đức, cả năm vui vẻ hạnh phúc. Nhân năm đẹp chúc các bạn chưa có thì tìm được tình yêu đích thực của mình, chúc các bạn đang có thì giữ chặt và nhân đôi nhân 3 hạnh phúc của mình.

rùa cõng rắn bơi qua sông.
rắn nghĩ: nó thả mình ra là mình cắn
rùa nghĩ: nó cắn là mình thả nó ra ngay

thôi thì nâng cốc uống mừng tình vợ chồng của các chúng mày.

"anh mà không ngủ với em là em sẽ mách vợ anh là anh ngủ với em"

giời ôi là giời ạ, uống vì lôgic tình phiêu lưu của các chúng mày.

mà nói chung là chúc mừng các chúng mày cứ yêu quý nhau dài lâu cho phải.

\:d/

Chẳng có nhân dịp gì cụ thể cả, nhưng cứ phải vào chúc các bạn trong khóa sáng nay đi làm vui vẻ. Không như tớ vừa hắp hé đến văn phòng đã nhận được mấy cái email của khách hàng chửi loạn mình lên rồi. Chán chẳng muốn làm nữa.

Chúc các bạn có một ngày vui vẻ nhé. Tự chúc mình hy vọng từ giờ đến chiều sẽ có một ngày tốt đẹp hơn.

Chẳng có nhân dịp gì cụ thể cả, nhưng cứ phải vào chúc các bạn trong khóa sáng nay đi làm vui vẻ. Không như tớ vừa hắp hé đến văn phòng đã nhận được mấy cái email của khách hàng chửi loạn mình lên rồi. Chán chẳng muốn làm nữa.

Chúc các bạn có một ngày vui vẻ nhé. Tự chúc mình hy vọng từ giờ đến chiều sẽ có một ngày tốt đẹp hơn.

Nhung ơi, chúc mày cả ngày nay vui vẻ. Và chúc mừng mày sắp được đi trượt tuyết và bế cháu Bem :D
ĐÚng chủ đề chưa?
Thế mày đi trượt tuyết ở đâu? Có đi lên phía Bắc Nhật Bản không?

Việt Nam mà không có Tết Ta? Thế thì mất hết truyền thống dân tộc, mất hết cái văn hóa Tết xây dựng hàng ngàn năm nay. Còn cái bọn ở xa như tớ thì chẳng còn dịp được hưởng thụ cái ngây ngây nhớ nhà chỉ riêng dịp Tết là tràn về dồn dập. Không hình dung được Việt Nam mà không có Tết.

Vẫn nhớ những năm Tết ngày xưa khi chưa cấm pháo. Nhớ cái chùm pháo đỏ treo trước cửa nhà, đúng Giao Thừa, hý hửng nấp sau cửa xem bố đốt pháo. Tràng pháo nổ rộn rã, trộn lẫn với tiếng pháo nhà hàng xóm bên cạnh, nhà hàng xóm cách mấy nhà, nhà hàng xóm cách mấy phố. Cả thành phố rộn ràng tiếng pháo. Pháo nổ xong, khói pháo phủ khắp nơi như trong truyện thần tiên ấy. Cả mùi pháo hăng hắc nồng nồng tạo thành cái mùi của Tết. Đúng là năm mới đến rồi.

Bên này sáng Noel hý hửng dậy mở quà. Ở nhà, sáng mùng một hý hửng đợi cả nhà tỉnh dậy, để đốt thêm bánh pháo nữa. Anh trai tớ ngày xưa cuốn vài quả pháo cối to đùng, sáng mùng 1 cũng lôi ra nổ. Nổ pháo xong, mình nhón chân nhìn qua hàng rào sang nhà hàng xóm xem nhà mình nhiều giấy pháo hơn hay nhà họ nhiều hơn. Rồi suốt dịp Tết không cho mẹ quét sân vì muốn giữ lại vỏ pháo thật nhiều ngoài sân.

Giờ về nhà đêm Giao Thừa có pháo hoa nhưng thiếu pháo đùng đoàng nên cứ thấy trống trải thế nào ấy. Tiếc cho bọn trẻ con bây giờ không được hưởng cái thần tiên của đêm Giao Thừa có pháo.

Tớ bao giờ cũng thích Tết, cả từ khi mình bé đến bây giờ. Bé thì vì được nghỉ học, được tiền mừng tuổi, được ăn bao nhiêu thứ hoa quả mứt. Lớn thì vì là dịp được tụ họp gia đình, ngồi nghe anh trai chị gái kể chuyện hài trêu trọc nhau, cười vang cả nhà. Ở xa, không về được thì Tết là dịp nhắc nhở mình đến quê Cha đất Tổ, đến truyền thống quê hương - "dù có đi 4 phương trời, lòng vẫn nhớ về Hà Nội". Nhà bên này chẳng có bàn thờ, nhưng cứ mỗi dịp Tết, tớ cũng nhất định phải mua một con gà, lặn lội đi chợ Việt mua gà còn cổ còn đầu còn cánh, và thổi một nồi xôi lên, thắp hương cúng vọng về quê hương. Tự hào là một phần máu thịt của mình vẫn gắn bó với truyền thống tập tục của quê hương.

Hy vọng Việt Nam mình sẽ không bao giờ mất Tết.

Khi em đi, ở nhà vẫn còn pháo đùng đoàng, cảm giác thật thích. Năm trước mới được ở nhà qua tết, đến tết đi ... xem bắn pháo hoa ... buồn không chịu được, không thấy khác gì newyear cả. Cũng biết pháo là nguy hiểm (chủ yếu do ý thức của người làm/chơi), nhưng mà không có nó vẫn thấy thiếu thiếu.

Hôm vừa rồi em chạy qua Praha đón năm mới, dân tình bên đó đốt pháo ầm ỹ, khói pháo khắp nơi, nghe thấy sướng, ngửi lại thấy thích :D

Chúc các anh các chị một năm mới vui vẻ!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Thỉnh thoảng Hà vào tham gia với bọn khóa này, vui quá.

Ừ nghe nói hình như bọn Tàu nó cho nổ pháo lại, chẳng biết tin thật hay tin vờ. Chẳng biết nhà mình có bao giờ cho phép pháo lại không nhỉ?

chú Hà hồi trước có ở Nga ko? Sao số dt co cái code 095 quen quá, như kiểu SonetMos nhỉ?

Này Sơn ơi Xơn,

Mày có nhớ hôm qua là sinh nhật mày không thế, mà chả thấy mày vào đây tổ chức cho anh em có cớ đàn đúm gì cả. Chúc mừng sinh nhật nhé!

chúc mừng tất cả các phụ nữ đàn bà con gái khóa ta!

gửi tới các chúng mày 1 rừng hoa và 99 nụ cười thân thiện.

chúc các chúng mày hôm nay đứa nào cũng có nhận nhiều quà, để mà đeo-mặc-treo-cắm-sờ-ngửi-xức-đếm-sướng -----nói chung tùy thích.

:D @};- :guitar:

Tao bổ sung nhá, còn một món quà, để mà chị em chúng tao mỉm cười nữa - là lời chúc và sự quan tâm của mày.

Liền cười một nụ cười toàn răng, thay mặt cho các chị em còn bận ngây ngất từ hôm qua chưa vào đây được nhá :D :D :D :D :D :D :D

nghĩa là, quá ngày lễ được 48h,
nhân ngày mồng mười tháng ba, chúc mừng thằng Hiệp.

chắc là hoàn hồn rồi :D
nghỉ giải lao đi, nếu cần thì xin nghỉ phép đi an dưỡng vài hôm cho đầu gối đỡ run. Ra biển mà cho gió miên man vào quần đùi hoa.

còn ông nào anh nào thằng nào mister nào cảm thấy có liên quan thì tao cũng chúc mừng nốt.

4rum như chùa bàĐanh.

Thay mặt chị em, cảm ơn Vinh nhé. Gớm, chui từ rừng hoa ra và đáp trả lại 99 nụ cười thân thiện là mất đúng 48 giờ đồng hồ. Phú Vinh bấm giờ chuẩn thế. Chúc Phú Vinh và anh em cũng nhiều sức lực, đủ tâm lý và nhạy cảm để còn tặng nhiều quà cho chị em còn đeo-mặc-treo-cắm-sờ-ngửi-xức-đếm-sướng quanh năm nhé.

Hic, mấy tháng rồi tao bận tối mắt tối mũi, đến cái sinh nhựt cũng không được vào nghe con vịt chúc. Cám ơn chúng mày nhiều :D

Nhân tiện cũng chúc mừng (muộn) lũ vịt chợ chúng mày nhân dịp 8/3.

Lại nhân tiện trộm được chút thời gian nữa để chúc mừng (muộn) sinh nhật thằng Híp... chưa biết lúc nào tao mới chui vào SG gặp lại mày được.

Chúc cả lũ chúng mày khỏe... để bảo vệ hạnh phúc gia đình ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Hic, mấy tháng rồi tao bận tối mắt tối mũi, đến cái sinh nhựt cũng không được vào nghe con vịt chúc. Cám ơn chúng mày nhiều :D

Nhân tiện cũng chúc mừng (muộn) lũ vịt chợ chúng mày nhân dịp 8/3.

Lại nhân tiện trộm được chút thời gian nữa để chúc mừng (muộn) sinh nhật thằng Híp... chưa biết lúc nào tao mới chui vào SG gặp lại mày được.

Chúc cả lũ chúng mày khỏe... để bảo vệ hạnh phúc gia đình ;)

Bọn tao sắp được chúc mày chưa hả Cú ơi. Gớm, nghe đồn thổi khắp Hà Nội rồi.

cái thằng Cú, héhe, là tao chúc mừng cả mày nữa mà ko phát hiện ra à?

biết thừa là bè lũ đái đứng bị hành hạ tơi tả 8-3, nhất là mày với th Hiệp chuột cống, nên ngày lễ qua đi tao mới xui chúng mày ra biển cho gió thổi miên man vào quần đùi hoa mà nghỉ xả hơi, rõ chửa?

mày đưa ảnh vợ sắp cưới đây bọn tao xem nào? Bao giờ khởi công?

Quần đùi hoa thì hôm nào tao cũng mặc sẵn... chỉ chờ công việc có hơi hở ra tí nào là lao đi cho gió thổi ngay!
Từ trước Tết đến giờ lắm việc lắm công tác thế không biết. Mà chắc là tình trạng chung cả, lúc nẫy vào đây gặp ngay bà Đanh bà ý bắc ghế ngồi ở cửa.
Chúc mừng Tám-tháng-Ba các bạn phụ nữ nhé. Chúc các bạn luôn xinh luôn đẹp luôn tươi luôn hấp dẫn luôn sung sướng nhé.
Mấy hôm nữa thế nào cũng có lúc thư thư công việc, lại vào đây này nọ kia khác... Rất nhớ các bạn, cả bạn nữ cũng như bạn nam.

Chúc mừng Sơn cú!

Xin bắc loa thông báo với cả nhà, ngày hôm qua (25/5), bạn Sơn cú của chúng ta đã chính thức giải ngũ khỏi "Quân chủng Phòng Không". <:p

Cô dâu rất xinh, là giáo viên và nhìn 2 bạn rất tâm đầu hợp ý. Trong khi khách khứa mải mê ăn nhậu, hai bạn nắm tay nhau đi dọc qua các dãy bàn như đi dạo trong công viên! :D

Trước khi chào cô dâu chú rể ra về, bạn Cú còn với theo: cấm đưa tin lên mạng, nếu không sẽ khóa nick. Nếu từ bây giờ mà chúng mày thấy tao im thin thít không một lời nào, có nghĩa là tao đã bị 1 quan chức "lợi dụng chức quyền" bịt miệng rồi nhé!

Re: Chúc mừng Sơn cú!

Xin bắc loa thông báo với cả nhà, ngày hôm qua (25/5), bạn Sơn cú của chúng ta đã chính thức giải ngũ khỏi "Quân chủng Phòng Không". <:p

Cô dâu rất xinh, là giáo viên và nhìn 2 bạn rất tâm đầu hợp ý. Trong khi khách khứa mải mê ăn nhậu, hai bạn nắm tay nhau đi dọc qua các dãy bàn như đi dạo trong công viên! :D

Trước khi chào cô dâu chú rể ra về, bạn Cú còn với theo: cấm đưa tin lên mạng, nếu không sẽ khóa nick. Nếu từ bây giờ mà chúng mày thấy tao im thin thít không một lời nào, có nghĩa là tao đã bị 1 quan chức "lợi dụng chức quyền" bịt miệng rồi nhé!

Xơn không cho mày chúc mừng thế này thì nhẽ ra mày phải vào Bản tin Vịt chứ.
Tao cũng chả dám chúc mừng đâu, sợ bị khóa nick, không buôn dưa lê được với chúng mày :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Phóng viên Nga đưa tin sốt dẻo nhỉ!

Để cái Nga không bị bịt "phương tiện truyền thông", hơn nữa là để chiều theo ý Xơn không muốn để lộ bí mật này ra, bọn tao cứ coi như là Xơn vẫn độc thân nhé!

Để cho khỏi lạc đề, đành chúc mừng những người độc thân vui vẻ vậy.

thằng khốn nạn kia, sao cứ im ỉm? Ảnh ọt đâu?

vợ mày có tên là Thảo ko?

mày giỏi mày khóa nick tao xem?

Back
Bên trên