Chúc mừng đủ thứ

Hoa ơi, miền thảo nguyên an lành của mày có để cho mày yên ổn không? Mày có đủ sữa cho em bé không?

Cháu nó nếu được bế thì ngủ thin thít như con mèo nằm trên lò sưởi ngày đông ấy. Đặt xuống một cái thì nhệch miệng ra gào nghe thương vô cùng. Mẹ cháu bị cháu gào khủng bố như thế không chịu được nên đành suốt ngày thể thao môn cử tạ. Trộm vía sữa cũng có vẻ đủ cô Phương ạ.

con :mad:) Hoa giỏi.

=D>
cứ thế mà phát huy nhá :)>-

khen nhiều.

Thằng :eek:3 Vinh nó khen nhiều, thì tao sợ quái gì nó mà không cảm ơn nó nhiều chứ! Tao lại còn dám tố cáo rằng có một bạn nữ (cụ thể là bạn của cái Nhung) khen nó kể chuyện cười có duyên rồi cười đi cười lại cái chuyện cười của nó nhá!

Cháu nó nếu được bế thì ngủ thin thít như con mèo nằm trên lò sưởi ngày đông ấy. Đặt xuống một cái thì nhệch miệng ra gào nghe thương vô cùng. Mẹ cháu bị cháu gào khủng bố như thế không chịu được nên đành suốt ngày thể thao môn cử tạ. Trộm vía sữa cũng có vẻ đủ cô Phương ạ.

Bạn Bi bế bạn Bem khéo thế. Công nhận nghe trẻ con khóc thì cũng xót ruột. Mày đủ sữa cho em bé bú là tốt rồi. Chịu khó bế em bây giờ, bao giờ mày già, mày nói nhiều, nó không mắng mỏ >:/ Bạn Bem sắp được 1 tháng rồi nhỉ. Chúc mừng sớm cháu đã nếm trải cuộc đời được 1 tháng.

Bạn Bi bế bạn Bem khéo thế. Công nhận nghe trẻ con khóc thì cũng xót ruột. Mày đủ sữa cho em bé bú là tốt rồi. Chịu khó bế em bây giờ, bao giờ mày già, mày nói nhiều, nó không mắng mỏ >:/ Bạn Bem sắp được 1 tháng rồi nhỉ. Chúc mừng sớm cháu đã nếm trải cuộc đời được 1 tháng.

Chúc mừng Hoa. Chúc rồi mà cứ muốn chúc mừng mãi. Trông 2 chị em yêu quá!!! Bi để tóc dài thế cơ à? Hồi trước để tóc ngang vai nhỉ?

Hoa à, công nhận Bi dạo này tóc dài thật. Mà trông hai chị em nó ôm nhau trông yêu ghê cơ. Nhân tiện gửi thêm lời chúc mày sắp có tao sang chơi ăn vạ nhé. Tí nữa tao thư riêng gửi ngày bọn tao book vé máy bay để mày con chuẩn bị tinh thần tiệc tùng đón tiếp vợ chồng tao nhé.

Thằng Vinh nó khen nhiều, thì tao sợ quái gì nó mà không cảm ơn nó nhiều chứ! Tao lại còn dám tố cáo rằng có một bạn nữ (cụ thể là bạn của cái Nhung) khen nó kể chuyện cười có duyên rồi cười đi cười lại cái chuyện cười của nó nhá!
Đúng là có người khen Vinh thật, nhưng không phải bạn, mà là chị, đã 1 chồng 2 con. Được gái nạ dòng khen, chẳng biết có nên chúc mừng thằng Vinh không nhỉ?

sao mà thấy yêu thấy quý các đàn bà con gái không ham hố chính trị với chả quyền lực thế.

lần thứ 1, người ta cảnh báo bà Bhuto, bom nổ chết hơn trăm người.
lần thứ 2, khi biết rằng đã bắn trúng đích, sát thủ lại nổ bom tự phanh thây, mang theo hơn 20 mạng sống nữa.

giá bà Bhuto ngồi nhà nấu nướng cho chồng, dạy đàn cho cháu, .....

bọn chúng maỳ hay lắm, các mụ ạ, tao khen thật đấy, chỉ cần thế thôi cũng đáng được chúc mừng đủ thứ rồi.

Đối thoại:

"Anh ăn kẹo cao su đấy à? Cho em một viên."

"Ô còn mỗi một cái anh vừa ăn mất rồi."

"Anh thật là quá đáng, thật là ích kỷ. Em cũng vừa ăn đồ ăn có tỏi giống anh. Tại sao anh không nghĩ đến chuyện để dành cho em một viên."

"Khổ quá! Thì anh không nghĩ là em cũng muốn ăn kẹo cao su. Vả lại còn có một cái nên anh trót ăn mất rồi. Mà một cái thì làm sao chia?"

"Anh đừng có bao biện. Mỗi túi kẹo nhỏ có 2 viên. Chỉ có đồ ích kỷ như anh mới nghĩ đến chuyện ăn hết cả 2 viên kẹo. Tại vì anh không quan tâm đến em. Anh không nghĩ gì đến em cả. Anh chỉ biết bản thân anh thôi. Anh..."

Im lặng, thở dài...

"Anh đừng có nhai kẹo chóp chép như thế được không? Anh cứ nhai to như thế em lại bực mình."

"Này em! Chẳng lẽ em sẽ đay nghiến chì chiết anh suốt cả ngày trời chỉ vì anh đã nhai một viên kẹo cao su?"

"Vấn đề không phải là viên kẹo cao su đấy. Cái chính là nó thể hiện rằng anh không hề quan tâm đến em, anh không chăm sóc em."

"Giời ôi! Nhưng nó chỉ là một viên kẹo cao su thôi mà!"

"Có phải chỉ mỗi hôm nay đâu. Mọi lần anh toàn thế. Hôm qua em pha nước chanh, anh đã uống hết sạch sành sanh mà không để cho em dù chỉ một ngụm nhỏ."

"Ơ thì anh tưởng là em pha cho anh nên anh uống."

"Lần nào em cũng pha đến nửa lít nước. Chả lẽ pha cho một người uống mà nhiều thế à? Mà thực ra em không nói vì cốc nước chanh. Em đang nói đến vấn đề là anh không quan tâm đến em. Anh ích kỷ! Anh..."

"Thôi thôi anh xin em đấy. Anh hiểu rồi..!"

"Anh cũng nhận ra là mình ích kỷ rồi à?"

"Không phải! Bây giờ thì anh đã hiểu, tại sao hồi xưa thằng Thái thú Tô Định bị chị em Trưng Trắc - Trưng Nhị oánh cho tan tác. Hừ. Cả nghìn mụ đàn bà, mỗi mụ chỉ cần lèm bèm như em nãy giờ thôi thì thằng Tô Định nó ung óc mà chết chứ đánh đấm cái gì nữa."

(đoạn đối thoại trên đây trích từ blog của một cô gái. Đại loại cô ấy bảo là cô ấy rất ghét phụ nữ rên rẩm thế này, đàn ông thì chúng nó default là ích kỷ rồi chì chiết than vãn không ăn thua, có khối cách hay hơn cơ...)

Và Chúa đã sinh ra người đàn bà... Chưa đến ngày 8/3 nhưng mà cũng xin chúc mừng phụ nữ.

Truyện Vô-va, vốn là bạn thân của tao, thằng Thường, thằng Vinh:

Cô giáo mang vào lớp một viên gạch và hỏi học sinh:
- Các em có suy nghĩ gì khi nhìn vào viên gạch này?
Lena: Em nghĩ đến các thành tựu vĩ đại của những người thợ Xô Viết.
Evgenhin: Em nghĩ đến viễn cảnh của công cuộc cải tổ.
Vôva: Còn em - em nghĩ đến phụ nữ.
- Vôva, sao lại như vậy? Cô giáo hỏi
- Vì em chỉ luôn nghĩ đến phụ nữ thôi ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:
Đúng là có người khen Vinh thật, nhưng không phải bạn, mà là chị, đã 1 chồng 2 con. Được gái nạ dòng khen, chẳng biết có nên chúc mừng thằng Vinh không nhỉ?

Hehe cái Nhung này thật là thật thà thật! Tao đã cẩn thận nắn "chị" thành "bạn nữ" để nghe cho nó hút khách rồi, mày lại thẳng tay nắn lại :D

Sắp Tết rồi, năm nay có ai tổ chức cầu truyền thanh truyền hình truyền chát gì cho bà con chúc Tết nhau thì đứng ra nhận trách nhiệm đi nhỉ?

Sắp Tết rồi, năm nay có ai tổ chức cầu truyền thanh truyền hình truyền chát gì cho bà con chúc Tết nhau thì đứng ra nhận trách nhiệm đi nhỉ?

ừ, có bạn nào làm không, gọi tớ với. Tớ thì phải đi chúc Tết đồng bào chiến sĩ, chắc qua Giao thừa một lúc mới về đến nhà, nếu các bạn có Hội nghị thì chờ tớ với nhé.

Bọn mày à, bọn Tây nó không tổ chức Tết ta nên sang mùng 1 tao vẫn phải đi làm bình thường. (Thế này cả năm bị rông phải làm việc quần quật cho Tây, không được no say bí tỉ cả năm như các bạn khác ở nhà). Vì thế tao chẳng biết có tham gia cầu truyền hình được không. Vì 12 giờ đêm ở nhà là 4 giờ sáng ở đây. Cộng thêm chờ đợi các bạn chúc Tết gia đình họ hàng xong thì đến 7h sáng mất, phải đi làm rồi.

Nếu tao dậy sớm được (vì chắc cũng vẫn phải để chuông dậy 4h sáng còn gọi điện chúc Tết mẹ), thì sẽ vào buôn dưa lê, gọi là đóng góp cái vui ngày xuân. Nếu không thì chúng mày cứ thoải mái à ơi nhau nhé, không có tao càng có nhiều cơ hội bầy tỏ tình cảm riêng với nhau :D

Chúc tất cả chúng mày ăn Tết vui vẻ, năm nay ngày nào cũng "vui như Tết"!

Chúc Mừng Năm Mới tất cả mọi người nhá.
Nhiều Niềm Vui, Nhiều Hạnh Phúc, Nhiều May Mắn... nhá.
:beerchug:

Chúc mừng Năm mới Mậu Tí

Chỉ còn khoảng 30 tiếng nữa là kết thúc năm Đinh Hợi và chuyển sang năm mậu Tí. Chúc tất cả các bạn thân yêu một Năm mới vui vẻ, hạnh phúc và bình an. Chúc bạn nào có kế hoạch nào thì sang năm nay đều đạt được nhé. Chúc bạn nào đi buôn bán thì mua may bán đắt, hihi, không bị công an dừng xe nhé.

Năm Đinh Hợi có vẻ cũng tốt với khóa mình nhỉ. Mấy chú lợn vàng rồi còn bao nhiêu chú cũng được tạo ra trong năm Hợi nhưng phải đến năm Tí mới chui ra nữa.

Đêm mai nếu các bạn hội nghị thì gọi tớ nữa với nhé.

@};-@};-@};-@};- CHÚC MỪNG NĂM MỚI @};-@};-@};-@};-@};-

Năm mới năm me, chúc các bạn và gia đình mạnh khỏe, làm ăn phát đạt, gia đình nhà cửa yên ấm hạnh phúc.

Thế cuối cùng tối hôm qua có hội nghị hội đồng gì không? Báo cáo đê!

Năm mới lại đến rồi!

Chúc Nhung không phải ghét chờ đợi nữa, mà thay vào đó là thích được chờ đợi, vì trước mắt toàn là những điều tốt đẹp đang đến.

Chúc Phương hay cười (cái giọng cười của mày nghe dễ thương lắm đấy!), tức là chúc mày hay có chuyện để cười, tức là gặp toàn chuyện vui.

Chúc Nga trúng lớn chứng khoán, làm gương cho cái đứa lười làm lụng như tao noi theo mà bớt lười đi một chút. Chúc Hạnh Nguyên Khôi Nguyên học giỏi chăm ngoan. Chúc bố của hai đứa cũng thế.

Chúc Mai tràn đầy sức sống, không có một ngày nào bị đau đầu nhức người, để bạn Tũn chóng có em Tý.

Chúc quán cà phê của Dung chóng hoàn thành, mua may bán đắt (quán mày có tuyển tiếp viên lưỡng tính xinh đẹp duyên dáng thì tao có thể dàn xếp :D ). Chúc các cháu Minh Hiếu khỏe mạnh thông minh, không ngại làm cán bộ lớp :D.

Chúc cháu Yến Thanh của Tẹo mặc quần áo mới nhoáng cái là đã chật. Chúc mẹ cháu bớt bận rộn vất vả để còn năng tán chuyện với các bạn của mẹ cháu.

Chúc Kiều Anh luôn enjoy từng khoảnh khắc mỗi ngày, cả khi bận bịu với ba nhóc vây quanh, cả khi rỗi rãi hiếm hoi, lãng đãng một mình.

Chúc Vinh (này Vinh ơi hôm nay tao không gọi mày bằng thằng nhá, sao tao giỏi kiềm chế thế không biết!) có một năm mới vui vẻ hiền hòa không cần đến nước bạc hà và sô cô la. Khỏe để chạy nhanh bằng các cháu sinh viên. Chúc mày hoàn thành được những gì đã ấp ủ trong năm cũ. Mở ngoặc nói thêm dù không ăn nhập lắm là có nhiều lúc muốn được nghe dăm ba câu chuyện cười của mày lắm đấy. Đóng ngoặc.

Chúc Sơn đầu năm đám cưới cuối năm thêm người. Chúc mày cuối năm dù có thêm người nhưng vẫn cho bọn tao mượn cái bụng một buổi để làm Anh Trẻ Tuyết.

Chúc Hiệp và chị Hiệp luôn có những buổi tối và cả những buổi sáng lãng mạn. Chúc Hiệp được đến những nơi mình yêu thích và yêu thích những nơi mình đến, để còn có bài cho bọn tao đánh giá cao.

Chúc tất cả mọi người ra vào boax này có một năm mới dồi dào sức khỏe.

Chúc Hoa đạt được những điều mày mong ước, chúc mày có nhiều thời gian hoặc là tổ chức tốt được thời gian để vừa chăm em Bem, vừa dạy dỗ em Bi và vừa tham gia được forum này nhiều nhiều. Có thế mới giúp các bạn đạt được những lời chúc của mày đấy. Cái cách mày chúc từng đứa một như thế đủ thấy mày là người thực quan tâm đến các bạn. Chúc mày mọi điều tốt đẹp nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:
ô, các bạn thân mến, 87-90 đi trước về sau, như máu của máu như tim của tim HN-Am,

tiến lên các chúng mày, xuân này bằng mấy xuân qua, bạn bè đồng đảng 4 phương 8 hướng xum họp, xuân nào vui hơn/

năm mới năm me tao chỉ có một mong muốn, mong muốn tột bậc, là làm sao cho các chúng mày,
đứa nào cũng có cơm ngon áo đẹp,
đứa nào cũng khỏe mà không cần uống thuốc,
đứa nào cũng cười mà không cần hề.

không vướng bận gì, tao thanh thản ra đi sang bên 2 thread khác viết bài, chỉ mong sao chia đều tâm tình ra cả 3 miền thread, để mỗi khi thoáng mát nhẹ nhàng các chúng mày ra vào ngó nghiêng viết lách múa hát cười đùa, thế là bèn mãn nguyện lắm rồi.

tao nói các chúng mày nghe rõ không;;) ?

tao nói các chúng mày nghe rõ không;;) ?

Các chúng tao nghe lời bác rõ lắm, bác Hồ Chí Vinh ạ!

Hồi xưa tao nhớ loáng thoáng có bài hát, đâu như thế này này:

Ai yêu bác Hồ Chí Vinh hơn thiếu niên nhi đồng
Ai yêu bác Hồ Chí Vinh hơn thiếu niên Việt Nam

Bác chúng em, dáng cao cao, người beo béo
Bác chúng em, mắt lim dim, râu dê dài
Bác chúng em, nước da ngăm, vì không tắm
Bác chúng em, thề cương quyết, không lấy chồng ...

:D :D :D

Ngày mai là ngày đi làm đầu tiên của năm Mậu Tí, chúc các bạn vừa có một tuần nghỉ ngơi, ăn uống no say có một tuần làm việc nhẹ nhàng nhé. Chúc các bạn vẫn có thời gian để đi chơi nốt, chúc các bạn chưa phải lao hùng hục vào làm việc.

Còn các bạn trong tuần qua vẫn làm việc, chúc các bạn tiếp tục làm việc hiệu quả :D.

Tết ta hay thế, tự nhiên lại được thêm 1 kì nghỉ thế mà nghe đâu có người đề xuất Việt Nam chỉ nên ăn Tết Dương lịch.

Việt Nam mà không có Tết Ta? Thế thì mất hết truyền thống dân tộc, mất hết cái văn hóa Tết xây dựng hàng ngàn năm nay. Còn cái bọn ở xa như tớ thì chẳng còn dịp được hưởng thụ cái ngây ngây nhớ nhà chỉ riêng dịp Tết là tràn về dồn dập. Không hình dung được Việt Nam mà không có Tết.

Vẫn nhớ những năm Tết ngày xưa khi chưa cấm pháo. Nhớ cái chùm pháo đỏ treo trước cửa nhà, đúng Giao Thừa, hý hửng nấp sau cửa xem bố đốt pháo. Tràng pháo nổ rộn rã, trộn lẫn với tiếng pháo nhà hàng xóm bên cạnh, nhà hàng xóm cách mấy nhà, nhà hàng xóm cách mấy phố. Cả thành phố rộn ràng tiếng pháo. Pháo nổ xong, khói pháo phủ khắp nơi như trong truyện thần tiên ấy. Cả mùi pháo hăng hắc nồng nồng tạo thành cái mùi của Tết. Đúng là năm mới đến rồi.

Bên này sáng Noel hý hửng dậy mở quà. Ở nhà, sáng mùng một hý hửng đợi cả nhà tỉnh dậy, để đốt thêm bánh pháo nữa. Anh trai tớ ngày xưa cuốn vài quả pháo cối to đùng, sáng mùng 1 cũng lôi ra nổ. Nổ pháo xong, mình nhón chân nhìn qua hàng rào sang nhà hàng xóm xem nhà mình nhiều giấy pháo hơn hay nhà họ nhiều hơn. Rồi suốt dịp Tết không cho mẹ quét sân vì muốn giữ lại vỏ pháo thật nhiều ngoài sân.

Giờ về nhà đêm Giao Thừa có pháo hoa nhưng thiếu pháo đùng đoàng nên cứ thấy trống trải thế nào ấy. Tiếc cho bọn trẻ con bây giờ không được hưởng cái thần tiên của đêm Giao Thừa có pháo.

Tớ bao giờ cũng thích Tết, cả từ khi mình bé đến bây giờ. Bé thì vì được nghỉ học, được tiền mừng tuổi, được ăn bao nhiêu thứ hoa quả mứt. Lớn thì vì là dịp được tụ họp gia đình, ngồi nghe anh trai chị gái kể chuyện hài trêu trọc nhau, cười vang cả nhà. Ở xa, không về được thì Tết là dịp nhắc nhở mình đến quê Cha đất Tổ, đến truyền thống quê hương - "dù có đi 4 phương trời, lòng vẫn nhớ về Hà Nội". Nhà bên này chẳng có bàn thờ, nhưng cứ mỗi dịp Tết, tớ cũng nhất định phải mua một con gà, lặn lội đi chợ Việt mua gà còn cổ còn đầu còn cánh, và thổi một nồi xôi lên, thắp hương cúng vọng về quê hương. Tự hào là một phần máu thịt của mình vẫn gắn bó với truyền thống tập tục của quê hương.

Hy vọng Việt Nam mình sẽ không bao giờ mất Tết.

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên