Chúc mừng đủ thứ

Ô thế sinh nhật tao lại còn được Hiệp với Sơn "uống cà phê" mừng nữa cơ à? Oách nhở! Thế chúng mày mừng sinh nhật tao trong Nam hay ngoài Bắc thế?

aaa, chúc mừng bạn Huỳnh Phương nhá!
<:p
thời gian trôi nhanh không cuốn theo nó những cái hay ho của mày,
chúc mày nhiều niềm tin và hy vọng.
khỏe nhiều để tin nhiều.

aaa, chúc mừng bạn Huỳnh Phương nhá!
<:p
thời gian trôi nhanh không cuốn theo nó những cái hay ho của mày,
chúc mày nhiều niềm tin và hy vọng.
khỏe nhiều để tin nhiều.

Phú Vinh ơi, cảm ơn mày nhé. Tao hơi bị cảm động khi nhận được lời chúc của mày đấy. Xin nhận tất cả những lời chúc của mày để tin nhiều và hy vọng nhiều hay là tiếp tục tin và hy vọng.

Chợt nhớ ra là tao về VN được đúng một năm rồi và đã kịp làm được một số việc lớn, trong đó có cả một life dream của tao là thành lập được một NGO và nó đã bắt đầu chạy. Vinh ơi, mày về VN đi, ở đây có nhiều việc lắm, thật đấy.

Tặng Phương bài hát yêu thích của tao này

http://youtube.com/watch?v=SEmYZ7Chrh0

Sông xuôi dòng chảy về đâu?
Người xuôi dòng trôi đến phương nào?
Hãy cứ khóc hãy cứ cười trong cuộc đời
Nhưng hãy giữ mãi trong lòng nụ hoa nhỏ
Và ấp ủ để nụ hoa luôn nở ngời

Chúc nụ hoa trong lòng mày luôn tươi rói mỗi ngày!@};-

Chúc mừng sinh nhật Phương.
Chúc mày thành công với những dự định ấp ủ của mày với NGO nhé.

Chúc mừng sinh nhật Phương nhé. Hôm qua thấy thằng Vinh chúc mày, định vào a-dua chúc cùng. Nhưng lúc nhìn vào khu vực bóng bay bánh nến thì lại chẳng thấy tên mày đâu. Nên tao lại thôi. Vì tưởng thằng Vinh nó chúc mày việc riêng gì, tao vào chúc vớ vẩn bị mắng chết.

Nhưng thôi, hôm nay được bạn Hoa với bạn Mai còn-phơm là sinh nhật mày, nên tao lại vào chúc tiếp. Mong mày hôm qua sinh nhật vui vẻ. Lúc thổi nến ăn bánh có ước mong điều gì thầm kín thì cái điều đấy sớm thành sự thật (Nói khẽ, mày cứ giục thằng Vinh về Việt Nam nhiều là ước mơ sớm thành sự thật ngay :D )

Cảm ơn tất cả chúng mày nhé. Tao đã định là không thừa nhận là mình đã bước sang tuổi 35 nhưng lại nhận được rất nhiều lời chúc mừng nên đành chấp nhận sự thực là mình đã sống, chiến đấu, lao động và học tập được 35 năm rồi.

Hoa ơi, bài hát của mày hay quá. Tao không hiểu tiếng Nhật nhưng những câu mày dịch đã thấy hay, nghe cứ như trôi đi, đến khi kết thúc bài hát mà chả nghĩ là bài hát đã kết thúc nhỉ. Mà giọng cô này vừa trong vừa như phát ra từ tim ấy nhỉ. Cảm ơn nhé.

Chúc chúng mày một mùa giáng sinh vui vẻ và năm mới nhiều may mắn! <:p
(chúc sớm tí vì mai nghỉ đi chơi rồi, qua giáng sinh mới về)

Thời gian trôi nhanh quá nhỉ, giờ này năm ngoái Hoa vịt về, dội bom thư lên kế hoạch tụ tập ăn uống, tuyển anh trẻ tuyết ... vèo cái đã 1 năm rồi!

Tao hôm nay gọi điện sang Nhật cho cái Hoa định hỏi han tình hình bụng mẹ sức khỏe con dạo này thế nào? Thì chỉ có cháu Bi bốc máy, giọng Việt hơi ngọng thông báo mẹ cháu đi bệnh viện ạ, từ hôm thứ 3 ạ, mẹ thì hết tròn, em bé thì không vuông nhưng mà xinh lắm ạ. Cả mẹ và con đều bình yên ạ (Đúng lời cháu Bi không điêu tí nào nhá).

Tao cứ bật mí úp úp mở mở thế để chúng mày hồi hộp, để cái Hoa ở bệnh viện về thì vào báo cáo cụ tỉ sau. Còn tao thì chúc mừng Hoa và anh Châu và bé Bi nhé. Tao biết cả tên em bé rồi, hỏi cháu Bi 10 lần mới nghe ra được tên. Nhưng tao không nói cho chúng mày càng hồi hộp nhá.

Nhận tiện chúc cả nhà Giáng Sinh vui vẻ. Năm nay tao vẫn đi làm nên hẹn giữa tuần sau vào chúc mừng năm mới sau.

Chúc mừng con vịt dịu bạn tao nhá. Bao giờ có ảnh cả mẹ cả con thì cứ tự nhiên gửi lên cho bà con vào ngó mừng.

Chúc mừng Hoa, anh Châu và cháu Bi nhé. Cháu trai tên là gì hả Hoa. Như vậy là con trai kém mẹ có mấy ngày thôi nhỉ. Hôm nào Hoa cho ảnh gia đình hạnh phúc lên để các bạn còn bình phẩm nhé :D

Vui quá, vui quá nên phải vào đây chúc mừng bạn Hoa. Tớ bị bệnh mê trẻ con nên cứ thấy ai có em bé là cũng thấy vui lây. Nhớ hồi tết năm ngoái, hội khóa mình tụ tập online tớ chúc bạn Hoa kiếm một con Lợn Vàng, thế mà cầu được ước thấy nhé. Bao giờ Hoa recover thì gửi ảnh bé con lên đây cho cả nhà chiêm ngưỡng với.

Chúc tất cả các bạn trong khóa một đêm Giáng Sinh an lành, và năm mới 2008 còn thành công và vui vẻ hơn cả năm 2007 nhé.

Chúc Giáng Sinh vui vẻ nhé bà con nhé!

Cảm ơn chúng mày chúc mừng nhé. Tao vừa được bệnh viện thả về xong, mang chiến lợi phẩm là cháu Bem (vẫn là con giai theo như bác sĩ siêu âm đoán trước) nặng 2.9kg.

Cháu Bem là quý cô Phương lắm nhá, cháu cứ nấn ná chờ mẹ cháu chúc mừng sinh nhật cô xong, rồi đêm hôm đấy mới dựng mẹ cháu dậy vào bệnh viện đấy, cô Phương ạ.

Năm nay không tổ chức Giáng Sinh cho các cháu như năm ngoái được, nên tao ra một cái quiz cho các cô chú đoán vui vậy. Đố các cô các chú cháu Bem tên là gì. Trừ cô Nhung ra, cô chú nào đoán đúng sẽ có thưởng nhá :).

Cảm ơn chúng mày chúc mừng nhé. Tao vừa được bệnh viện thả về xong, mang chiến lợi phẩm là cháu Bem (vẫn là con giai theo như bác sĩ siêu âm đoán trước) nặng 2.9kg.

Cháu Bem là quý cô Phương lắm nhá, cháu cứ nấn ná chờ mẹ cháu chúc mừng sinh nhật cô xong, rồi đêm hôm đấy mới dựng mẹ cháu dậy vào bệnh viện đấy, cô Phương ạ.

Năm nay không tổ chức Giáng Sinh cho các cháu như năm ngoái được, nên tao ra một cái quiz cho các cô chú đoán vui vậy. Đố các cô các chú cháu Bem tên là gì. Trừ cô Nhung ra, cô chú nào đoán đúng sẽ có thưởng nhá :).

Chúc mừng, chúc mừng cháu Bem đã được sinh ra. Thế cháu Bem sinh cùng ngày với cô Phương à, thế thì đáng yêu phải biết :D Trộm vía, cháu nhìn trông yêu thế, mới sinh mà trông rất già dặn nhỉ. Yêu quá đi cơ.

Nào, đoán xem cháu tên là gì nào?

Phương án 1 là theo dịp cháu được tạo ra và dịp cháu được sinh ra: Cháu sinh tháng 12 tức là ra đời nhân dịp tết ta, do vậy các khả năng tên của cháu sẽ là Xuân, hoặc là Đinh hoặc là Hợi. Tuy nhiên, các tên này đều có vẻ không hay nên chắc bố mẹ cháu sẽ không chọn cho cháu. Nếu tính theo ngày cháu sinh thì có thể là Sinh (từ Giáng Sinh chăng?).

Phương án 2 là dựa theo tên những người đàn ông và đàn bà quan trọng trong cuộc đời của bố mẹ cháu. Vinh, Sơn, Hiệp chăng????

Nói đùa, tao thích con trai tên là Minh, sáng sủa, nhẹ nhàng, thông minh. Có phải cháu Bem của tao tên là Minh không?

Chúc mừng Hoa :D Mày sinh chắc nhẹ nhàng hả? Nên được thả cho về đúng hạn. Thế là Bem sinh cùng ngày với cô Phương à? Hay sau cô Phương 1 ngày? Mày sinh xong có khỏe không? Trộm vía ảnh trông đáng yêu quá*-:)
Nào, hưởng ứng cuộc thi đố vui thưorwngr, tao đoán cháu tao tên là Nhật Hoàng :D

hoan hô, clap clap clap,
chúc mừng cả nhà con Hoa.
Nhật Quang-Nhật Minh-Nhật Hoàng-Trung (không Nhật)-Thái An.

hoan hô, clap clap clap,
chúc mừng cả nhà con Hoa.
Nhật Quang-Nhật Minh-Nhật Hoàng-Trung (không Nhật)-Thái An.

Chúc mừng chúc mừng ông cháu giai.
Trông kháu ra phết, trộm vía. Nhớn lên rồi thì tha hồ mà tha hồ...
Đoán tên: Thôi thì tôi cũng đồng ý với ông Phú Vinh... đoán ông cháu giai tên chẳng Nhật nọ thì cũng Nhật kia. Ông con giai nhà tôi tên là Minh Nhật đấy thây, mặc dù chả liên quan quái gì đến đất nước Phù Tang cả, nữa là ông này.

Gớm, Hoa cho bài đố mấy ngày rồi mà không thèm vào giải đố. Thế này thì các bạn hồi hộp phấp phỏng ăn Tết Tây mất cả ngon.

Thôi, phạm húy bạn Hoa, xin phép bạn Hoa vào giải đố hộ vậy. Tên cháu nó là An Nguyên. Chẳng liên quan gì đến Nhật cả. Cũng chẳng liên quan gì đến thằng Vinh cả nhá..

Tên cháu nó là thế đấy. Cho các cô các chú tha hồ mà vào phân tích nhá.

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên