Chúc mừng đủ thứ

Chúc mừng sinh nhật Hiệp nhé! Thế là cuối cùng mày cũng thêm được tuổi mới, giờ thì đã bằng cái Nhung cái Mai rồi đấy. Sướng nhá! :D

hì, hôm qua đi câu cá đến gần 4h sáng mới về nhà.

bây giờ sắp đi làm mà lại nốc rượu thì oải lắm, tao cứ chúc mừng th Hiệp trước rồi tối về nâng cốc sau vậy.
bèn tưới cho mày 200 gr vodka flagman lên đầu,
mong sao khả năng luôn kè kè bên cạnh nhu cầu,
nhu cầu lại ôm chặt lấy tiềm lực.
mọi nơi, mọi lúc, mùa mưa cũng như mùa khô.
dzooo :beerchug: \:d/

hì, hôm qua đi câu cá đến gần 4h sáng mới về nhà.

bây giờ sắp đi làm mà lại nốc rượu thì oải lắm, tao cứ chúc mừng th Hiệp trước rồi tối về nâng cốc sau vậy.
bèn tưới cho mày 200 gr vodka flagman lên đầu,
mong sao khả năng luôn kè kè bên cạnh nhu cầu,
nhu cầu lại ôm chặt lấy tiềm lực.
mọi nơi, mọi lúc, mùa mưa cũng như mùa khô.
dzooo :beerchug: \:d/

Chúc mừng sinh nhật Hiệp nhé. Chả biết ngày nào là ngày sinh nhật đồng chí nên cứ a dua a tòng chúc mừng đồng chí thôi. Đồng chí cũng sinh tháng 10, chắc lại cũng là kết quả của đợt nghỉ tết Tây, tết Ta nào đó nhỉ, như đồng chí nói.

Thằng Vinh đi câu cá da trắng hay hay da vàng hay da đen thế. Phét thế, 4g sáng làm gì có cá nào, có chăng là cá nặng 50kg. Câu nhanh lên rồi để đến ngày các bạn còn chúc mừng bạn Vinh và bạn cá nào đó đầu bạc răng long hoặc chúc mừng đã sinh ra 1 đàn cá con (cho nó đúng tinh thần topic này).

Cảm ơn, cảm ơn các bạn nhiều lắm.
Tớ sinh ngày 30/9 (đấy kiên nhẫn thêm tí nữa thì thành ra 1/10, quốc khánh nước cộng hòa dân chủ nhân dân Trung Hoa hơn tỉ người chào đón có sướng không). Mà hình như đã có lần tớ đề cập rồi, cụ thân sinh hồi ấy đang hồi hộp theo dõi tình hình Hiệp định Paris (ký tháng 1 năm 73). Được cái cụ thân mẫu hồi ấy cũng thạo tin, vì công tác ở TTXã VN. Cả hai cụ về cơ bản là rất lạc quan, cộng thêm tí sốt ruột, bèn kết luận ngay với nhau là "Hết chiến tranh rồi, làm tí trẻ con thôi...!"

Cảm ơn, cảm ơn các bạn nhiều lắm.
Tớ sinh ngày 30/9 (đấy kiên nhẫn thêm tí nữa thì thành ra 1/10, quốc khánh nước cộng hòa dân chủ nhân dân Trung Hoa hơn tỉ người chào đón có sướng không). Mà hình như đã có lần tớ đề cập rồi, cụ thân sinh hồi ấy đang hồi hộp theo dõi tình hình Hiệp định Paris (ký tháng 1 năm 73). Được cái cụ thân mẫu hồi ấy cũng thạo tin, vì công tác ở TTXã VN. Cả hai cụ về cơ bản là rất lạc quan, cộng thêm tí sốt ruột, bèn kết luận ngay với nhau là "Hết chiến tranh rồi, làm tí trẻ con thôi...!"

Chúc mừng Sinh nhật (muộn) Hiệp nhé.
Hiệp sinh ra trong tinh thần lạc quan, yêu đời, chắc cũng thừa hưởng được những đức tính quý giá của song thân, nhưng cũng hay sốt ruột phải không?

Chúc mừng sinh nhật Hiệp nhé, muộn còn hơn không Hiệp nhể.

Thế hôm sinh nhật Hiệp, Hiệp được vợ chiều thế nào kể cho các bạn nghe biết với :D . Đấy là tôi hỏi những hoạt động chiều chuộng trong sáng, kiểu ăn uống nhà hàng đi chơi. Chứ không như kiểu thằng Vinh chúc đểu kiểu úp úp mở mở đâu nhé.

Chúc mừng sinh nhật Hiệp nhé, muộn còn hơn không Hiệp nhể.

Thế hôm sinh nhật Hiệp, Hiệp được vợ chiều thế nào kể cho các bạn nghe biết với :D . Đấy là tôi hỏi những hoạt động chiều chuộng trong sáng, kiểu ăn uống nhà hàng đi chơi. Chứ không như kiểu thằng Vinh chúc đểu kiểu úp úp mở mở đâu nhé.

Cảm ơn bạn Nhung nhá.
Thì đây là sinh nhật mình, kể cho các bạn nghe.
Sinh nhật không đi nhà hàng, mà là chị tổ chức mua đồ về nhà nấu toàn các thức ngon tinh tế vừa miệng không chê vào đâu được cả, bày lên ăn. Đoạn mời thêm số lượng rất hạn chế là 03 ông bạn, dĩ nhiên trong ấy có ông Chu Thường. Trong bữa ăn, thì đã kịp uống hết rất rất nhiều bia. Sau đó, thì trân trọng giở một em single malt 18 năm trong tủ rượu ra (mình thèm muốn đã lâu, nay được thể). 01 ông bạn quốc tế, vốn mép rượu thần sầu, nhưng vì lý do y tế nên bị cấm uống một thời gian, nhìn thấy cảnh mấy thằng còn lại nó nâng niu mở chai cứ như là giải y mỹ nhân, thì không tài nào chịu được nữa, thở dài mà cáo về.
03 thằng còn lại tấm tắc uống tiếp, sao lại có cái thứ nó chìm lịm vào người đi thế nhỉ.... rồi thì vợ mình đưa ra cái bánh sinh nhật có bất ngờ không (bao nhiêu năm toàn rượu chả bánh trái gì tự dưng năm nay lại bánh), thổi dĩ nhiên là 01 nến tượng trưng chứ 034-035 cái thì lắm quá, đoạn hỏi rằng có ước gì thêm nữa cho cuộc đời ô trọc này không thì ước đi. Mình thì dĩ nhiên tỉnh táo nhìn quanh hai ông bạn, âu yếm nhìn vợ, rồi thì rưng rưng nước mắt mà rằng ông chẳng ước ao gì nữa thế lày nà tốt rồi. Ai cũng xúc động quá thể.
Lại cứ tiếp tục kéo dài đến khi chai single malt thứ 01 hết hẳn, cả 03 vị lại nhất trí chuyển sang chai thứ 02. Đến lúc chai thứ 02 hết hẳn, thì vừa kịp giời gần sáng hàng xóm lác đác đã có người chạy bộ. Mình vẫy tay lưu luyến tiễn đưa bạn về (may mà cả 02 cái thằng này nó đều không độc thân thì cũng xa vợ, chứ không thì cũng phiền), cuối phố vẫn còn nghe tiếng hát hào hùng của cả 02 ông...
Mình đi công tác pơ-lây hai ngày. Sáng nay vào văn phòng, nhận được bao nhiêu là quà. Ông Kukku con giai tôi ông ý cao hứng ông ý vác bút lông sáng tác cả tranh "Vương Hy Chi thủy mặc" liên hoàn buộc cả vào nhau ông ý gửi tặng bố. Rồi thì nhân viên cũ bạn bè xưa gửi những cốc uống nước khung tranh ảnh quần "xe díp" áo sơ mi bánh ga tô này nọ kia khác... nói tóm lại là tuy hơi lung tung nhưng mà thích lắm.

Chúc mừng Sinh nhật (muộn) Hiệp nhé.
Hiệp sinh ra trong tinh thần lạc quan, yêu đời, chắc cũng thừa hưởng được những đức tính quý giá của song thân, nhưng cũng hay sốt ruột phải không?

Thì bạn Mai tính, không biết lúc già nó thế nào, chứ nhịp sống khốn nạn ngay bây giờ lúc nào mà chả cuống cuồng cuồng.

Thì bạn Mai tính, không biết lúc già nó thế nào, chứ nhịp sống khốn nạn ngay bây giờ lúc nào mà chả cuống cuồng cuồng.

Tớ nghe cảnh sinh nhật rất chi là đầm ấm hạnh phúc của cậu, bạn hiền, vợ đảm, con ngoan, chén thù chén tạc... tớ có thấy cảnh cuống cuồng cuồng nào đâu nhỉ :beerchug:

Tớ nghe cảnh sinh nhật rất chi là đầm ấm hạnh phúc của cậu, bạn hiền, vợ đảm, con ngoan, chén thù chén tạc... tớ có thấy cảnh cuống cuồng cuồng nào đâu nhỉ :beerchug:

Ấy đấy là khối thứ thực sự là cuống cuồng cuồng (cứ 3 giây một chẳng hạn thì gì mà chẳng cuống cuồng cuồng) chưa kịp kể cho bạn Mai đấy thôi.

Nghe Hiệp kể chuyện chị nhà Hiệp chăm sóc Hiệp và bạn Hiệp chu đáo quá, làm chị em trong khóa giật mình nây nẩy. Phải tự làm lại bản kiểm điểm suy xét lại bản thân mình xem mình chăm sóc chồng mình có chu đáo không ;;)

Thế mới thành:
Cộng Hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam
Độc Lập, Tự Do, Hạnh Phúc.

Bản tự kiểm điểm

Iem tên là Nguyễn Thị Tuyết Nở, gần đây bắt chồng làm những việc sau:

1. Bắt chồng nấu cơm, lại còn chỉ chỏ chỉ đạo lắm mồm nọ kia.
2. Bắt chồng giặt quần áo, chăn chiếu màn gối
3. Bắt chồng sửa nhà, làm màn che cửa, dọn bể bơi, quét lá ngoài vườn.
Thôi viết đến đây, phải xé ngay bản tự kiểm điểm, vì chồng mà đọc được thì chồng bỏ mình mất.

Tuần sau là sinh nhật anh Ni nhà Nhung. Đang định chẳng tổ chức gì, chỉ mua một quyển tiểu thuyết bạo lực về tặng chồng. Nhưng kiểu này, học tập vợ Hiệp, có khi phải tổ chức đưa đón chồng đi ăn tối ở đâu đấy vậy. Hành hạ chồng cả năm cũng phải để cho anh ấy nở mày nở mặt một ngày chứ nhỉ.

À quên, Hiệp ơi, thế hôm đấy thằng Thường nó ăn uống lù bù ở nhà Hiệp xong, nó lái xem ô tô hay xe máy về? Hay là bỏ cả xe cả đồ đac, bốn cẳng ba chân nó bò về nhà nó đấy? :D

Nghe Hiệp kể chuyện chị nhà Hiệp chăm sóc Hiệp và bạn Hiệp chu đáo quá, làm chị em trong khóa giật mình nây nẩy. Phải tự làm lại bản kiểm điểm suy xét lại bản thân mình xem mình chăm sóc chồng mình có chu đáo không ;;)

Thế mới thành:
Cộng Hòa Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam
Độc Lập, Tự Do, Hạnh Phúc.

Bản tự kiểm điểm

Iem tên là Nguyễn Thị Tuyết Nở, gần đây bắt chồng làm những việc sau:

1. Bắt chồng nấu cơm, lại còn chỉ chỏ chỉ đạo lắm mồm nọ kia.
2. Bắt chồng giặt quần áo, chăn chiếu màn gối
3. Bắt chồng sửa nhà, làm màn che cửa, dọn bể bơi, quét lá ngoài vườn.
Thôi viết đến đây, phải xé ngay bản tự kiểm điểm, vì chồng mà đọc được thì chồng bỏ mình mất.

Tuần sau là sinh nhật anh Ni nhà Nhung. Đang định chẳng tổ chức gì, chỉ mua một quyển tiểu thuyết bạo lực về tặng chồng. Nhưng kiểu này, học tập vợ Hiệp, có khi phải tổ chức đưa đón chồng đi ăn tối ở đâu đấy vậy. Hành hạ chồng cả năm cũng phải để cho anh ấy nở mày nở mặt một ngày chứ nhỉ.
:D

Nhung ơi, tao thấy mày chả cần làm tý kiểm điểm nào đâu. Tao thấy cảnh mày chăm anh Ni nhà mày mấy lần rồi, rất chi là "chu đáo tin cậy, 77 Hàng Đào" (đây là QC đồng hồ, sợ mày chưa xem bao giờ).
Mà SN anh ấy năm ngoái mày chả làm linh đình, trọng thể à. Bọn tao còn được xem ảnh mày gửi, nói chung là rất chi là khâm phục mày.
Các bạn gái khóa mình, có lẽ trừ tao với con Thủy, đều đáng được phong "người vợ ưu tú" hoặc "người vợ nhân dân":D mà vợ các bạn giai khóa mình cũng đều đáng được phong danh hiệu đó *-:)
Phải nói là tao rất lấy làm khâm phục kèm theo tý ghen tỵ 8->

À quên, Hiệp ơi, thế hôm đấy thằng Thường nó ăn uống lù bù ở nhà Hiệp xong, nó lái xem ô tô hay xe máy về? Hay là bỏ cả xe cả đồ đac, bốn cẳng ba chân nó bò về nhà nó đấy? :D

Thằng Thường nó đi xe Vespa (đời Xít-tăng-đa đậm đà lịch sử ô-ri-gin nguyên chiếc chẳng thay chỗ nào khói như quạt chả) về lúc trời sáng, chạy sóng đôi giữ tốc độ bằng đúng tốc độ chạy thể dục của nam đồng chí lão thành cách mạng Tư Trương gần nhà tôi. Nói chung lái tốt, an toàn, duy có điều là hát hơi to, giọng điệu lại nhuốm màu khiêu khích, làm Tư Trương cứ vừa chạy vừa lườm lườm. Dĩ nhiên lão đồng chí không thể (hay không tiện, không dám) gi gỉ gì gi với Chu Thường ngay lúc ấy, nhưng sau có phản ánh lại với mình. Mình cũng ôn tồn giải thích trước sau toàn bộ vụ việc bằng phương châm "đối tượng đáng bắt thì kiên quyết bắt, đối tượng chưa đáng bắt thì kiên quyết chưa bắt" (lão đồng chí Tư Trương là sĩ quan an ninh cao cấp hưu trí), bây giờ thông rồi.

Mai ơi, thì mày biết tao chiều chồng tao thế nào rồi. Hôm ở quán Ngon (cái hôm mà bạn Hiệp bỏ bom chúng mình ấy), tao chẳng thể hiện chiều chồng hết ý rồi còn gì. Mang chồng đến, đặt chồng ngồi thẳng sang bàn bên cạnh, chung với một lũ chồng không biết là ai. Gọi cho chồng một đĩa miến lươn xào, bảo chọn chiếc vớ vẩn gì, món đấy ăn là ngon rồi. Rồi tao tỏn luôn sang bàn đàn bà con gái trường mình buôn chuyện, ăn hết 4 bát bún 10 đĩa nộm. Hơn một tiếng sau mới quay sang hỏi chồng: "Anh thấy miến xào ngon không?". Thì chồng mới thõn thẹn giả nhời: "Rằng là anh thấy em ăn ngon quá, nói chuyện vui quá, anh không dám cắt nhời. Nhưng mà món miến của anh hiện giờ vẫn chưa được mang ra, mà anh thì đói quá".=)) .

Đúng là gương người phụ nữ kiểu mẫu cho các bạn khác học tập.

Quên, lạc chủ đề. Chúc mừng cái Hoa đầu tháng 12 sinh nhật nhá.

Trích bài Hiệp:
Thằng Thường nó đi xe Vespa (đời Xít-tăng-đa đậm đà lịch sử ô-ri-gin nguyên chiếc chẳng thay chỗ nào khói như quạt chả) về lúc trời sáng, chạy sóng đôi giữ tốc độ bằng đúng tốc độ chạy thể dục của nam đồng chí lão thành cách mạng Tư Trương gần nhà tôi. Nói chung lái tốt, an toàn, duy có điều là hát hơi to, giọng điệu lại nhuốm màu khiêu khích, làm Tư Trương cứ vừa chạy vừa lườm lườm. Dĩ nhiên lão đồng chí không thể (hay không tiện, không dám) gi gỉ gì gi với Chu Thường ngay lúc ấy, nhưng sau có phản ánh lại với mình. Mình cũng ôn tồn giải thích trước sau toàn bộ vụ việc bằng phương châm "đối tượng đáng bắt thì kiên quyết bắt, đối tượng chưa đáng bắt thì kiên quyết chưa bắt" (lão đồng chí Tư Trương là sĩ quan an ninh cao cấp hưu trí), bây giờ thông rồi.
Này, nhờ Hiệp gửi lời hỏi thăm của Nhung tới Thường. Nhắn với Thường rằng bây giờ nó đang bàn ầm lên "global warming". Mà ông cứ đi cái xe quạt chả thế thì chưa đang bắt cũng sẽ phải bắt loạn lên rồi, tội gây ô nhiễm môi trường. Mà hôm đấy Thường thế không những gây ra air pollution, mà cả noise pollution nữa đấy.

Nhung ơi, tao thấy mày chả cần làm tý kiểm điểm nào đâu. Tao thấy cảnh mày chăm anh Ni nhà mày mấy lần rồi, rất chi là "chu đáo tin cậy, 77 Hàng Đào" (đây là QC đồng hồ, sợ mày chưa xem bao giờ).
Mà SN anh ấy năm ngoái mày chả làm linh đình, trọng thể à. Bọn tao còn được xem ảnh mày gửi, nói chung là rất chi là khâm phục mày.
Các bạn gái khóa mình, có lẽ trừ tao với con Thủy, đều đáng được phong "người vợ ưu tú" hoặc "người vợ nhân dân":D mà vợ các bạn giai khóa mình cũng đều đáng được phong danh hiệu đó *-:)
Phải nói là tao rất lấy làm khâm phục kèm theo tý ghen tỵ 8->

Vì sao bạn Mai (thằng phải gió kia nó gọi là DemiMai) lại tự đặt bạn Mai vào vị trí khiêm tốn thế nhỉ? Chưa hiểu thế nào cả...
Mình đang cuống cuồng cuồng muốn biết đây.

Vì sao bạn Mai (thằng phải gió kia nó gọi là DemiMai) lại tự đặt bạn Mai vào vị trí khiêm tốn thế nhỉ? Chưa hiểu thế nào cả...

Thì Mai nó khiêm tốn thế để Hiệp cuống cuồng cuồng lên tìm hiểu chứ còn làm sao! :D

Hôm nọ Hiệp bảo muốn kể thầm cái gì cho Mai nghe thì kể đi. Nhớ nói thầm to to một tị tao còn nghe lỏm được nhá.

Các anh chị chiều chồng chiều vợ thế nào cứ khoe lên đây đi để chúng tôi có học được khúc nào thì học. Cái chính là các đối tượng trong cuộc cảm thấy độc lập - tự do - hạnh phúc là được rồi, nhỉ. Làm gì có công thức chung cho tất cả các đối tượng đâu, nhở! (là tao không chiều được thì tao cứ lấp liếm thế).

Nhung ơi, mày viết nốt cái bản kiểm điểm đi chứ, để tao mang về dán lên tường cho anh Châu nhà tao làm to-do-list.

Mà tao sinh nhật 12 tháng 10 cơ mà, mày lại nhầm rồi!

(hà hà, tao cứ bố láo thế cũng làm mày ngây ra mất ít nhất một giây để định thần đấy nhểy! - thực ra đúng là tao sinh nhật 10 tháng 12 đấy, tao bựt thử cái dây thần kinh của mày tí xem nó chắc đến đâu thôi)

Tháng 10 này thì có sinh nhật cái Nga - 27/10 thì phải. Nga ơi, đúng sai thế nào vào đây xác nhận đê mày ơi!

"Cái thằng phải gió" ấy nó bôi bác tớ đấy, nó chả có tý ty ý tử tế gì với tớ đâu.
Tớ đang cuống cuồng cuồng chạy đua vũ trang về thời lượng quảng cáo, để khi nào thong thả sẽ làm bản kiểm điểm giống Nhung sẽ rõ nhé.

hôm qua lên núi hái chè,
gặp thằng-phải-gió nó đè em ra

con demiMai kia, tao đè mày ra lúc nào?
thằng béo hấp kia, tao đè mày ra lúc nào?

chúng mày phải-nhau, sao chúng mày bảo tao phải-gió

Hoa ơi Phương ơi Nhung ơi bênh đi kìa

hcuc mừng đủ thứ.

Back
Bên trên