Chúc mừng đủ thứ

Chúng mày ơi có đứa nào đi thăm Tẹo thì nói với nó hộ tao là Hoa Vịt chúc mừng nó mẹ tròn con vuông nhé. Chắc ông bố được cậu con trai đầu lòng đang bay lâng bâng trên giời :D.

Cái Liên có bao giờ vào đây ngó ngàng không hả Mai? Đứa đầu của nó là con gái à?

aaa, chúc mừng bạn Tẹo thân mến,
chúc mừng cả nhà bạn Tẹo thân mến giờ đây đã có 2 ochinchin,

-------

vịt bầu ơi thế của con gái thì gọi là gì;;)

Thôi, hôm nay hơi vui một tí. Hihi, tao chuẩn bị đi nghỉ đây để 1/9 sẽ bước vào 1 giai đoạn mới của cuộc đời. Sau 8 tháng lêu lổng, u tao bắt tao đi làm và 3/9 sẽ là ngày đi làm lại đầu tiên sau 2 năm không đi làm. Lúc nào chúng mày rỗi rãi, dành cho tao 1 phút chúc tao không ngủ gật trong cơ quan nhé. Chúc chúng mày vui vẻ nhé.

Chúc Phương đi làm ngày nào cũng "vui như tết"!

Mày đi làm ở đâu đấy hả Phương? Ý định thành lập NGO của mày có thành hiện thực không đấy? Có đi làm cũng nhớ dành thời gian tổ chức vui chơi cho các cháu N2 như đã hứa đấy nhé.

Chúc Phương đi làm ngày nào cũng "vui như tết"!

Mày đi làm ở đâu đấy hả Phương? Ý định thành lập NGO của mày có thành hiện thực không đấy? Có đi làm cũng nhớ dành thời gian tổ chức vui chơi cho các cháu N2 như đã hứa đấy nhé.

Cảm ơn mày nhé. Cái NGO của tao thành lập rồi, đang chờ xin tiền chúng mày đây. Có đứa nào trong chỗ chúng mày có nhiều xiền, muốn phân tán bớt, hoặc công ty chúng mày làm trách nhiệm xã hội thì gọi tao, tao đến tao giờ bài xin tiền nhé.

Còn vụ Trung thu, tao hứa mà. Nhưng mà chả thấy đứa nào (trừ mỗi Mai Anh) hưởng ứng. Để tao tính xem Trung thu là ngày nào và lên kế hoạch gửi chúng mày nhé. Chúng mày có thích làm ngoài trời không, nếu trời không nóng quá. À, mà Trung thu thì phải làm buổi tối nhỉ.

nghĩa là Hoàng Đạo Minh Nhật - nghĩa là 1 ngày rất chi là rõ ràng trên hoàng đạo - nghĩa là thằng bố thằng Kukku (3k? ku klux klan?) chả cuống gì đâu, chắc nghĩ tên cho ông con lâu phải biết, bố sư khỉ, vờ vịt cái thằng Hiệp hấp này.

kinh, còn cái vụ Chu Cẩm thì đáng ngại nhỉ? Nghĩa là gì? Nghe tên con đã đủ thấy thằng cu bố vẫn lập dị như xưa, như mọi khi, như mọi ngày.

thế con vịt bầu thỏa thuận với con Phương về vụ MỹAnNhậtAn gì gì đó chưa? Hay đặt tên là Pháp đi vịt ơi, Phạm Pháp nghe được đấy?

Tao chơi với một lão, họ Bùi Quý, ngày xưa anh em trẻ trung, chén chú chén anh, nói chuyện viển vông, lão ấy mới bảo là sau này tao có con thì đặt tên là Bùi Quý... Tộc, còn tên con tao, dĩ nhiên là Hoàng Đạo Cụ, hay Hoàng Đạo Chích, hay Hoàng Đạo Tặc.... đấy tiên nhân chúng nó cứ hay xuyên tạc thế này có khổ thân tao không.
Kukku, chỉ là cách viết vớ viết vẩn thế, tao cũng chẳng biết sao tao gọi ông ấy là "Cúc-cu", hay là "Bay qua tổ chim cúc-cu"? Ngày xưa tao ở một cái nhà be bé, tao vẫn hay gọi là tổ chim.

Tao chơi với một lão, họ Bùi Quý, ngày xưa anh em trẻ trung, chén chú chén anh, nói chuyện viển vông, lão ấy mới bảo là sau này tao có con thì đặt tên là Bùi Quý... Tộc, còn tên con tao, dĩ nhiên là Hoàng Đạo Cụ, hay Hoàng Đạo Chích, hay Hoàng Đạo Tặc.... đấy tiên nhân chúng nó cứ hay xuyên tạc thế này có khổ thân tao không.
Kukku, chỉ là cách viết vớ viết vẩn thế, tao cũng chẳng biết sao tao gọi ông ấy là "Cúc-cu", hay là "Bay qua tổ chim cúc-cu"? Ngày xưa tao ở một cái nhà be bé, tao vẫn hay gọi là tổ chim.

Anh Công Lý lấy chị Thảo Vân (1 cặp diến viên và MC nổi tiếng, nhưng sợ là các bạn xa Tổ quốc không biết) đẻ con đặt tên con trai là Công Tắc, con gái là Công Viên và Công Cộng.

Thế nhà bạn Hiệp bây giờ là tổ gì?

Hoa ơi, tao thấy câu chuyện tên của Hiệp của Mai kể hay quá, tao mới nghĩ ra thêm tên cho con mày. Bố nó là Châu, mày ở Nhật, thôi đặt luôn tên con mày là Nguyễn Nhật Bò. Mà Bò không thích, chó mèo lợn gà vào cũng được. À, mà năm nay là năm lợn vàng, hay là gọi con nó là ..... - gọi là cho cháu nó hay ăn chóng béo :D

Đấy, gì chứ tên tao có sáng kiến hàng loạt, toàn sáng kiến hay thôi.

----------

Tiện thể, nói nhiều, thay mặt Hiệp trả lời Mai. Ngày xưa nhà bé gọi là tổ chim. Bây giờ nhà to rồi, Hiệp gọi là chuồng hổ. Thảm nào hay thấy Hiệp gọi Thường đi ra ngoài uống rượu, ngại về nhà. :D

Chết, nói xấu vợ Hiệp, mong Hiệp đừng giận nhá.

Thôi bỏ mẹ rồi thần giao cách cảm rồi... sao Nhung biết?

Nhân tiện, kể cho các bạn một truyện.
Một ông, buổi sáng ra quán cà phê chơi, dắt theo một con chó vàng, rất to, chả biết là giống gì.
Một số ông khác, cũng dắt chó ra quán cà phê chơi.
Chó toàn loại ác cả, béc-giê, ngao... to khỏe hùng dũng. Các ông thích lắm.
Một ông cao hứng, thấy ông nọ dắt con chó vàng to, bèn đề nghị cho chó vàng đọ sức với con chó rotweiller hào hùng của mình.
Chó vàng vào trận, chỉ một đòn đơn giản, đập chết tươi con rotweiller, rồi ăn thịt luôn.
Ông khác nóng mắt, lại xua con béc-giê to nhớn của mình ra, cũng chẳng có kết cục tốt đẹp gì hơn. Chó vàng lại ăn thịt cả con béc-giê nữa.
Chẳng mấy chốc tất cả mấy con chó đi tong.
Các ông hốt quá, chả hiểu thế nào. Xúm vào mà hỏi rằng không biết chó vàng này là giống gì mà ghê gớm thế.
Ông nọ giả nhời: "Thì có người bạn tôi bên châu Phi đóng cũi gửi về cho tôi cái con này, ban đầu có bờm có đuôi lông lá xù ra, trông gớm chết! Tôi bèn cắt tỉa gọn ghẽ hết cả đi rồi."

Bây giờ mình không còn ở tổ chim. Chị mình thì tuổi chó, mình kể cho chị mình chuyện này và âu yếm gọi chị mình là "chó vàng", chị mình xem chừng cũng thinh thích.

trích Hiệp:
Thôi bỏ mẹ rồi thần giao cách cảm rồi... sao Nhung biết?
Tôi có thần giao cách cảm gì đâu, chẳng qua suy từ nhà tôi mà ra thành nhà Hiệp thôi. Chồng tôi chẳng phải né tránh gọi tôi là chó vàng gì cả, cứ gọi thẳng tôi là sư tử. Đấy ông cứ nhìn đầu tóc tôi xù tung đen thui thế, làm sao mà gọi là chó vàng được. Mà lại còn quê Hà Đông nữa chứ. Gớm, cứ gọi là chồng tôi ngại tôi lắm cơ :D

Mày thông cảm đi, bao nhiêu IQ nó dồn hết cho "nhi đồng thối tai" đang trong bụng nó, nên thời kỳ này hơi ngây thơ một tẹo;)

Câu bài từ tận bên Chơi sang đây. Chính thức chúc mừng cái Nhung nhá! Tao lại còn nghe hơi nồi chõ về cả cái Mai nữa cơ. Mai đâu vào đây khai báo đi để bọn tao còn chúc mừng nào. Nhớ phải kể chi tiết từ đầu, con tằm nó nhả ra tơ thế nào nhé :D.

Happy Bỉthday to Mai!

Chúc mừng sinh nhật (sớm) Mai nhé, chúc gì thì đã chúc trong thư rồi, chỉ viết ra đây để bà con 87-90 cùng vào chúc thôi!

Chúc mừng sinh nhật Mai nhé. Chẳng biết sớm hay muộn vì chẳng biết chính xác mày sinh nhật ngày nào.

Chúc mày sinh nhật vui vẻ, đỡ mệt đi một tí, dành sức năm sau chăm sóc em bé khỏe mạnh.

Chúc mừng sinh nhật Mai nhé. Chẳng biết sớm hay muộn vì chẳng biết chính xác mày sinh nhật ngày nào.

Chúc mày sinh nhật vui vẻ, đỡ mệt đi một tí, dành sức năm sau chăm sóc em bé khỏe mạnh.

Cảm ơn mày, cảm ơn Nga. Hôm nay - 15/9 là SN tao đấy. Sáng ra vào HAO lại thấy chùm bóng bay và bánh ngọt - happy ghê cơ:D

Tao vào chúc mừng (muộn) sinh nhật bà chị tao để chúng mày cũng vào chúc :D

Tao lại vào chúc mừng (muộn) sinh nhật cái Mai xinh đẹp sắp sửa có cháu thứ hai. Bất khả kháng vì tao bận một cái sinh nhật trùng ngày...

Tao cũng tranh thủ chúc mừng một lũ sắp xuất xưởng 2nd generation lần thứ 2 (3...) Đợt này tao đi công tác nhiều nên có bàn tán gì thì sang bên ĐẺ nhé, để đây tao lại mất công move.

Chúc một tuần mới vui vẻ.

Cảm ơn mày, cảm ơn Nga. Hôm nay - 15/9 là SN tao đấy. Sáng ra vào HAO lại thấy chùm bóng bay và bánh ngọt - happy ghê cơ:D

Chúc mừng sinh nhật bạn Mai nhé. Sao lắm đứa sinh tháng chín nhỉ.
Tao có thằng em họ, nó sinh ngày 11 tháng chín, trừ đi 9 tháng 10 ngày thì hóa ra là hành động "mừng tuổi" nhân dịp Tết tây. Tao sinh ngày 30 tháng 9, hỏi ông già tao về vấn đề trên thì ông ý bảo rằng lúc ấy là lúc hội nghị Paris ta đàm phán đang triển khai tốt đẹp, bố nghĩ rằng thế nào cũng hết chiến tranh con ạ.

thế tao cũng cười góp với bạn Mai vài cười nhé :D :D :D .

mới lại bây giờ thỉnh thoảng sang bên thớt ĐẺ xem bọn nó cục ta cục tác, thỉnh thoảng cũng cười vài cái Hiệp nhỉ Sơn nhỉ. Cười thiện cảm. :D .

Chúc mừng sinh nhật bạn Mai nhé. Sao lắm đứa sinh tháng chín nhỉ.
Tao có thằng em họ, nó sinh ngày 11 tháng chín, trừ đi 9 tháng 10 ngày thì hóa ra là hành động "mừng tuổi" nhân dịp Tết tây. Tao sinh ngày 30 tháng 9, hỏi ông già tao về vấn đề trên thì ông ý bảo rằng lúc ấy là lúc hội nghị Paris ta đàm phán đang triển khai tốt đẹp, bố nghĩ rằng thế nào cũng hết chiến tranh con ạ.

Cảm ơn Hiệp. Nhưng mà cậu không đẻ có khác, chả biết tính toán ngày tháng gì cả, chỉ nghĩ đến chuyện 3 giây thôi =;

thế tao cũng cười góp với bạn Mai vài cười nhé :D :D :D .

mới lại bây giờ thỉnh thoảng sang bên thớt ĐẺ xem bọn nó cục ta cục tác, thỉnh thoảng cũng cười vài cái Hiệp nhỉ Sơn nhỉ. Cười thiện cảm. :D .

Vinh dạo này hiền từ ghê, lại còn cười thiện cảm nữa :D
Tao học tập Hoa, thấy thiện cảm thế lại phải cảnh giác ;;)

Bây giờ tao mới chúc mừng sinh nhật cái Mai. Thía là nhờ có tao chúc mừng muộn mà mày được ở tuổi cũ lâu hơn mấy ngày, trẻ lâu thêm mấy ngày nhá :D. Chúc mày sang năm mẹ khỏe con khỏe nhé (tao là tao mong như thế nhất cho tao, nên tao cũng mong cho mày như vậy).

Bây giờ tao mới chúc mừng sinh nhật cái Mai. Thía là nhờ có tao chúc mừng muộn mà mày được ở tuổi cũ lâu hơn mấy ngày, trẻ lâu thêm mấy ngày nhá :D. Chúc mày sang năm mẹ khỏe con khỏe nhé (tao là tao mong như thế nhất cho tao, nên tao cũng mong cho mày như vậy).

Thanks mày. Đúng là tao cũng mong như thế nhất.
Thế mấy hôm mày đi đâu mà không vào đây thế? Mày nghĩ ra tên con giai chưa?
Có cần các bạn trí tuệ tập thể tiếp không?:D

Back
Bên trên