Chúc mừng đủ thứ

Bạn Lê Thị Kim Dung, tuần sau sinh nhật. Chúng tôi tha thiết mời bạn vào đây từ bây giờ để chúng tôi còn kịp thời chúc tụng!

----------

Nhân tiện tao chúc tao tròn 700 bài luôn! :D:D:D

700 bài cho tao cái vạch đê Sơn ơi!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bạn Lê Thị Kim Dung, tuần sau sinh nhật. Chúng tôi tha thiết mời bạn vào đây từ bây giờ để chúng tôi còn kịp thời chúc tụng!

----------

Nhân tiện tao chúc tao tròn 700 bài luôn! :D:D:D

700 bài cho tao cái vạch đê Sơn ơi!

Chúc mừng Hoa tròn 700.
Cho tao tò mò hỏi tý, vạch vào đâu hả Hoa với Sơn ơi! *-:)

Đúng chủ đề:
- Chúc Dung sinh nhật tuần sau nhá. Tao cũng giống Hoa, nhắc mày sớm. Không sợ dạo này mày bận quá, chẳng còn nhớ ngày nào là ngày sinh nhật mình nữa.

Sai chủ đề 1 tí:
Cho tao tò mò hỏi tý, vạch vào đâu hả Hoa với Sơn ơi!
Đúng là mày tò mò quá, Mai ơi. Mắng luôn. Chuyện Sơn để vạch vào đâu của Hoa là chuyện riêng của chúng nó. Mày cứ hỏi, chúng nó lại kể cho mày nghe, rồi lại gây bệnh "chắp mắt" cho khối đứa vì đọc văn bậy.

Hờ hờ, tao xin là tao xin thế thôi, chứ Sơn còn đang tiếc rẻ, đã cho đâu mà chúng mày đã vội nhốn nháo lên cầm đèn chạy trước ô tô, tìm chỗ dựng vạch thế?

Sơn ơi Sơn, Sơn cho mình Sơn nhié! Mình với Sơn, Sơn với mình, tiếc nhau cái gì cơ chứ!

(chúng mày phát biểu hộ tao một câu xem thế này đã đủ mẹ mìn chưa với, để tao còn điều chỉnh?)

Hờ hờ, tao xin là tao xin thế thôi, chứ Sơn còn đang tiếc rẻ, đã cho đâu mà chúng mày đã vội nhốn nháo lên cầm đèn chạy trước ô tô, tìm chỗ dựng vạch thế?

Sơn ơi Sơn, Sơn cho mình Sơn nhié! Mình với Sơn, Sơn với mình, tiếc nhau cái gì cơ chứ!

(chúng mày phát biểu hộ tao một câu xem thế này đã đủ mẹ mìn chưa với, để tao còn điều chỉnh?)

Xơn ngất xỉu từ bao giờ rồi. Nhung thương tình vã cho 1 gáo nước, Xơn vừa nhấp nháy mở mắt ra, lại thấy Hoa gọi "Xơn cho mình nhié", lại lăn đùng ra, 2 hôm chưa tỉnh được=))
Để xem hôm nào Xơn mới tỉnh lại được nhé.

Xơn ơi Xơn, Xơn ngất gì mà ngất lâu thế?! Tỉnh dậy đi Xơn, kẻo trong lúc ngất cái Dung nó nhớ. Làm nũng gì thì làm nũng vừa vừa thôi chứ!

Xơn ơi Xơn, Xơn ngất gì mà ngất lâu thế?! Tỉnh dậy đi Xơn, kẻo trong lúc ngất cái Dung nó nhớ. Làm nũng gì thì làm nũng vừa vừa thôi chứ!

Trên mạng ghi rõ Xơn ngất từ 8h04 ngày 29 tháng 5 năm 2007, vẫn đang đếm thời gian.
Đợi Xơn tỉnh thì các bạn sẽ vào chúc mừng (cho đúng chủ đề) Xơn ghi được 1 kỷ lục của HAO.

Nở vác nón, ngồi phệt giữa sân làng, Nở réo:

"Dung ới là Dung ơi, Dung bỏ Nở Dung đi đâu, để Nở phải kêu gào thế này. Nở tính vốn đã ít nhớ sinh nhật, thế mà Nở nhớ Nhung, Nở vào chúc mừng sinh nhật Dung sớm đến hơn một tuần. Thế mà Dung có thèm vào chào Nở một câu đâu. Buồn quá, khóc quá, tủi thân quá. Dung vào Dung dỗ đi này:(( "

Sơn ơi, sờ nặng hay xờ nhẹ cũng vẫn là Sơn, mày vào chào hỏi chị em đi không tao lại bù lu bù loa tên mày như tao bù lù tên Dung bây giờ? À, mà vẫn chưa thấy Sơn ý kiến chuyện gặp nhau tháng 9 nhẩy. Sơn mà không gặp Nhung, Nhung dỗi Nhung chẳng về nữa. Thế làm cho khối nhà hàng ăn ở Hà Nội phá sản đấy.

Ờ quên, chủ đề "Chúc mừng" nhỉ. Chúc Hoa sáng nay đi làm đúng giờ. Đúng chủ đề rồi nhá.

Thế cuối cùng, thật ra, hóa ra, sinh nhật Dung là ngày nào ấy nhẩy? Để cả làng còn gửi lời chúc mừng nào

Tao cũng theo đuôi Nhung vào đây chúc mừng Dung và buôn với nó 1 tý.
- Dạo này chả hiểu sao Dung, Tẹo, Sơn, Vinh, Nga... đi đâu mất tăm mất tích ấy nhỉ?
- A, Xơn vẫn ngất chưa tỉnh được à? Gọi Hoa bác sỹ đi. Nó có nhiều dụng cụ chữa trị hiệu quả lắm.
- Còn Nga phải chăm sóc chồng, không vào buôn được à? Chồng nó về ăn Tết đến giờ vẫn chưa đi à? Khiếp nhỉ?
- Dung với Vinh với Tẹo thì chịu hả mày?

Dung ơi, chúc mừng ngày mai có đứa sinh nhật nhé!

Chúc mừng đủ thứ sinh nhật Dung!

Chúc mừng sinh nhật cái Dung nhé! Chúc mày mau chóng khai trương Quán café đèn mờ của mày, thu nhập thật cao để thỉnh thoảng lại mời bọn tao đi ăn như hôm thứ Bảy vừa rồi :D

Re: Chúc mừng đủ thứ sinh nhật Dung!

Chúc mừng sinh nhật cái Dung nhé! Chúc mày mau chóng khai trương Quán café đèn mờ của mày, thu nhập thật cao để thỉnh thoảng lại mời bọn tao đi ăn như hôm thứ Bảy vừa rồi :D

Nghe Nga cáo mới biết thứ 7 chúng nó ăn nhậu linh đình, mà lại do Dung tài trợ nữa chứ :-w Hừ, tức thật.
Dung ơi, chúc mừng sinh nhật nhé. Thế mở cafe đèn mờ nhiều xiền rồi, có mời các bạn 1 bữa SN hoành tráng không, Dung ơi.

Thế Dung ơi, tháng 9 tao về thì cái quán cà phê đèn mờ nhà mày đã mở chưa? Để tao còn đến cắt băng khánh thành.

Chúc mừng sinh nhật vui vẻ nhé. Mặc dù vẫn chẳng biết đích xác ngày sinh nhật của Dung là ngày nào.<:p

Chúc mừng sinh nhật vui vẻ nhé. Mặc dù vẫn chẳng biết đích xác ngày sinh nhật của Dung là ngày nào.<:p

Dung sinh nhật vào ngày môi trường thế giới (5/6), Nhung ạ. Tao đang rất thắc mắc là ngày nó sinh ra, nó thải cái gì vào môi trường mà đến nông nỗi người ta phải lấy ngày này làm ngày môi trường? :-??

Tao bị dìm trong vũng bùn môi trường bao lâu, hôm nay mới ngoi lên thở được chút đây. Chúc mừng sinh nhật lần thứ 20++ của bạn Dung Râm nhé!

Hồng Hạnh ơi, Chúc Mừng Sinh Nhật mày! Mày cũng đã 34 tuổi như bọn tao rồi đấy, nhưng mà lại trông trẻ hơn bọn tao. Bọn tao mỗi năm một già đi, còn mày thì vẫn trẻ mãi. Forever young. Have a happy birthday nhé!

Hoa định tâm sự riêng gì với ai, mà thõn thẽn thỏn thẻn nói chẳng ra lời thế này?

Chân thành xin lỗi các bạn Hoa, Nhung, Nga, Mai......... vì đã để các bạn phải réo rắt bấy lâu. Mấy lần cứ ngo nghoe định vào đây thì lại bị rất nhiều hoàn cảnh khách quan xô đẩy làm tao bị bắn xa mấy chục km, đến hôm nay mới lừa lừa vào được tới nơi.

Quán cafe đèn mờ của tao vẫn đang trên đường hình thành và chưa phát triển, chắc phải đợi lần sau lần này mới mời Nhung đến uống nước cho đắt khách được. Kể cũng tiếc, giá nhanh chân một chút có phải là vợt được một số khách VIP dịp tháng 9 này không.

Tuần này chắc mẹ con Nga đi chơi về rồi, chúc mừng mẹ con Nga đã có một tuần vui vẻ. Tao cũng như những ai đã lượn qua mục "Xa nhà nhớ món ăn Hà nội" đều chờ đợi Nga fix ngày ăn phở sá sùng/sái sùng ở khu biệt thự Trung Hòa - Nhân Chính. (nói nhỏ cho Nhung biết: khỏi cần hỏi địa chỉ, mày cứ tìm biệt thự nào có sân vườn cực đẹp và ghế xích đu ngay ngoài cổng thì đích thị là nhà Nga).

Back
Bên trên