Chúc mừng đủ thứ

Chào mọi người, cho tớ ké một chân chit chát với. Yahoo ID của tớ là [email protected]

Đang buồn nẫu ruột vì con thì ốm, mà lại bão tuyết nên là chẳng đi chợ Tàu sắm sửa gì được. Bình thường thì bận bịu nên không còn thời gian nhớ nhà nữa, nhưng mà tết đến thì cứ thấy nao nao. Mặc dù là ở nhà tết nhất thì có bao nhiêu cái khổ (chợ búa, nấu nướng, khách khứa, dọn dẹp, đủ thứ thủ tục), nhưng mà không có thì lại thấy thiếu thiếu cái gì. Bên này chắc là chẳng có tết nhất gì rồi. Thế là 4 năm chẳng được ăn tết VN rồi.

A! Lâu lắm rồi mới thấy Kiều Anh. Thế nhóc ốm thế nào, đã đỡ chưa?

Không hiểu nói thế này K.Anh có thấy đỡ nẫu ruột hơn tí nào không (kiểu nhìn xuống thấy ối đứa còn đáng nẫu hơn mình ấy mà :D), tớ năm nay nữa là vừa tròn 10 năm không có Tết nhất gì cả rồi đấy. Lâu lắm không được bố mẹ mừng tuổi rồi - không được mừng tuổi mới, mình cứ tuổi cũ mình dùng, mãi mãi tuổi 24 (hehehe, AQ đến nỗi chính mình cũng chả nhịn được cười mình).

Tớ đã add nick của K.Anh vào rồi, hẹn tối nay nhé.

Mở hàng forum thì cứ là phải để tao, để sang năm khóa mình được lắm lời, buôn may bán đắt :D

Chúc chúng mày một năm mới khỏe hơn năm cũ, vui hơn năm cũ, giàu hơn năm cũ. Ai muốn vợ có vợ, ai cần chồng có chồng (xem chừng hai cái "ai " này có thể khớp lại làm một đôi đẹp đẹp được đây :D), ai mong con có con, ai kiếm tiền có tiền.

Chào mừng một năm mới tốt lành!

Mở hàng forum thì cứ là phải để tao, để sang năm khóa mình được lắm lời, buôn may bán đắt :D

Chúc chúng mày một năm mới khỏe hơn năm cũ, vui hơn năm cũ, giàu hơn năm cũ. Ai muốn vợ có vợ, ai cần chồng có chồng (xem chừng hai cái "ai " này có thể khớp lại làm một đôi đẹp đẹp được đây :D), ai mong con có con, ai kiếm tiền có tiền.

Chào mừng một năm mới tốt lành!

Thấy Hoa mở hàng, tao phải chạy ngay vào họp chợ. Hoa ơi, mày có khen tao nhanh nhẹn không:D Adua là nhất tao cũng nên*-:)
Năm mới năm me có đứa bạn gửi cho tao cái sms này, tao gửi lại bọn mày nhé

Vào một buổi sáng đẹp trời, chú lợn con chạy đến bên mẹ và hỏi: - Mẹ ơi, hạnh phúc ở đâu? Mẹ mỉm cười đáp: - Hạnh phúc nằm ở chiếc đuôi xinh xắn của con đó! Lợn con thích lắm, ngày nào chú cũng ngắm nghía chiếc đuôi của mình, vừa nhảy vừa vẫy vẫy chiếc đuôi! Nhưng rồi bỗng một hôm, chú lợn con buồn bã chạy đến bên mẹ: - Mẹ ơi, tại sao con chẳng bao giờ nắm giữ được hạnh phúc vậy? Mẹ khẽ vuốt ve lợn con và đáp: - Chỉ cần con tự tin bước về phía trước, hạnh phúc sẽ tự đi theo con thôi!!!
Chúc cho những người bạn của tôi đón năm mới, năm CON LỢN an lành và luôn tự tin bước về phía trước.
Chúc mừng năm mới.

Chúc mừng năm mới tất cả chúng mày!

Chúc chúng mày mãi trẻ trung, hạnh phúc và mong gì được nấy nhé!

Mấy ngày tết chạy từ trên nhà xuống dưới bếp, từ dưới bếp lên trên nhà đã qua, hôm nay mới vào đây chúc mừng chúng mày được. Mong rằng năm nay những đứa đi xa nhà hay được về Hà Nội, còn đứa nào ở sẵn HN rồi thì năng gặp nhau hơn, để tao còn có công ăn việc làm, không thì mõ làng treo niêu mất.

Hôm nay tao vừa đi mở hàng ở nhà Lệ Nhung về, tính mình ham ăn, ham chơi, hy vọng năm nay nó làm ăn phát đạt, không có từ năm sau, cứ nhìn thấy mặt tao, nó lại "nờ nớ nơ" làm như không quen biết thì buồn lắm :D

Cái Nhung nó đi chơi dài ngày, nó giao cho tao ở nhà nói hộ phần của nó.

(Nhung ơi, lần sau có nhờ tao nói hộ thế này, thì nhớ để lại password để tao còn nói under your name nhé, không có mày tranh thủ mượn được mồm tao, mày nói lăng nhăng under my name thì mất uy tín mồm tao).

Cái Nhung nó, à quên, tức là tao (đang là cái Nhung) chúc chúng mày một năm mới đầy ắp niềm vui, hạnh phúc luôn bám theo sau không rời.

Sơn ơi, suốt từ tận năm ngoái Nhung mong đỏ con mắt mà không gặp được Sơn. Sơn cho phép Nhung nhớ Sơn nhé!

Chúc tất cả chúng mày năm mới mạnh khỏe, hạnh phúc và thành công nhé. Chúc đứa nào đã nói nhiều năm nay còn nói nhiều hơn. Chúc đứa nào phải chăm sóc chồng con năm nay lại có thêm chồng thêm con để chăm sóc.

À, Nga ơi, thế cuối cùng hôm mùng 4 có bao nhiêu đứa nữa điểm danh. Mày đã tìm được đứa 1234 là đứa nào chưa thế?

CHÚC MỪNG NĂM MỚI LẠI LẦN NỮA NÀO!!!!

PS; Hihi, năm mới năm me may mắn thế. Vừa khai forum (cho bản thân tao thôi nhé) lại là đúng bài thứ 150, lên sao lấp lánh luôn. Chúc mừng bản thân cái nhỉ. Đi chậm nhưng mà cuối cùng cũng về đích.

Chỉnh sửa lần cuối:
Chúc đứa nào đã nói nhiều năm nay còn nói nhiều hơn.

À, Nga ơi, thế cuối cùng hôm mùng 4 có bao nhiêu đứa nữa điểm danh. Mày đã tìm được đứa 1234 là đứa nào chưa thế?

CHÚC MỪNG NĂM MỚI LẠI LẦN NỮA NÀO!!!!

PS; Hihi, năm mới năm me may mắn thế. Vừa khai forum (cho bản thân tao thôi nhé) lại là đúng bài thứ 150, lên sao lấp lánh luôn. Chúc mừng bản thân cái nhỉ. Đi chậm nhưng mà cuối cùng cũng về đích.

Ừ, chúc cả những đứa nào nói ít sang năm mới đâm ra nói nhiều! Chúc box mình sang năm có thêm nhiều thành viên mới thật rôm rả. Nga ơi, đã tìm ra đứa 1234 chưa? Lôi nó vào đây luôn! :D.

Chúc mừng cái Phương về đích nhá! Mày coi thế là chậm nhưng tao thấy vẫn còn nhanh hơn cái Mai.

Mai ơi Mai, tao thấy mày chỉ còn vài nhát bóng bàn nữa là lên sao nhấp nhánh rồi đấy. Vào đây tao với mày làm vài séc đê! Mày quả là được ưu ái tạo điều kiện để thăng tiến nhá. :D Năm nay tha hồ tiến vù vù nhá!

Chúc mừng năm mới tất cả chúng mày!

Chúc chúng mày mãi trẻ trung, hạnh phúc và mong gì được nấy nhé!

Mấy ngày tết chạy từ trên nhà xuống dưới bếp, từ dưới bếp lên trên nhà đã qua, hôm nay mới vào đây chúc mừng chúng mày được. Mong rằng năm nay những đứa đi xa nhà hay được về Hà Nội, còn đứa nào ở sẵn HN rồi thì năng gặp nhau hơn, để tao còn có công ăn việc làm, không thì mõ làng treo niêu mất.

Hôm nay tao vừa đi mở hàng ở nhà Lệ Nhung về, tính mình ham ăn, ham chơi, hy vọng năm nay nó làm ăn phát đạt, không có từ năm sau, cứ nhìn thấy mặt tao, nó lại "nờ nớ nơ" làm như không quen biết thì buồn lắm :D

Chúc mừng năm mới cả lũ chúng mày nhé!

Tao cũng giống Nga cáo, làm ôshin cho cả nhà trong dịp Tết. Nấu nấu nương nướng suốt ngày không khác gì cái bếp di động, đi tới đâu người bốc mùi thức ăn tới đó. Đầu tóc như con điên, tay thì gần liệt vì rửa bát, nồi xoong... Tóm lại bận quá bây giờ mới lẻn vảo chúc Tết chúng mày được. Chúc cả lũ chúng mày năm mới sức khoẻ, niềm vui, hạnh phúc, cầu gì được nấy nhé...

Tao phải biến đây. Giờ này vẫn còn ở bank vì chưa xong việc. Ai lại ngày đầu đi làm lại có nguyên 20 bộ chứng từ thanh toán rơi trúng đầu, làm bây giờ chưa xong đây:(

Bình Minh giỏi việc nước đảm việc nhà nhỉ, sau này cái anh boyfriend mà tao nài nỉ mãi vẫn chưa được mày cho xem mặt đấy lại được nhờ. Với lại làm sao mày đến thì như gió, mà đi thì như tên bắn thế? Ở lại đây tán vài câu chuyện đã chứ!

Mấy đứa còn lại đâu rồi? Tao chuẩn bị lấy hơi réo họ tên từng đứa một đây này!

Bình Minh giỏi việc nước đảm việc nhà nhỉ, sau này cái anh boyfriend mà tao nài nỉ mãi vẫn chưa được mày cho xem mặt đấy lại được nhờ. Với lại làm sao mày đến thì như gió, mà đi thì như tên bắn thế? Ở lại đây tán vài câu chuyện đã chứ!

Mấy đứa còn lại đâu rồi? Tao chuẩn bị lấy hơi réo họ tên từng đứa một đây này!

Đây đây, tao vừa về đến nhà, và vội bát cơm để còn vào hầu chuyện mày đây lày.

Hì hì, tao nhiều boyfriend lắm, đến tao còn không nhớ hết mặt nói gì mày...thế nên mày không được xem mặt cũng không lấy gì nàm thiệt thòi nắm đâu\:d/ (à quên chưa giải thích: boyfriend = friend is boy, not girl =)) ) Để hôm lào tao hẹn một bf khác vào HAO làm chuột bạch cho chúng mày đâm, chửi hay muốn làm gì thì làm nhá...

Đây đây, tao vừa về đến nhà, và vội bát cơm để còn vào hầu chuyện mày đây lày.

Hì hì, tao nhiều boyfriend lắm, đến tao còn không nhớ hết mặt nói gì mày...thế nên mày không được xem mặt cũng không lấy gì nàm thiệt thòi nắm đâu\:d/ (à quên chưa giải thích: boyfriend = friend is boy, not girl =)) ) Để hôm lào tao hẹn một bf khác vào HAO làm chuột bạch cho chúng mày đâm, chửi hay muốn làm gì thì làm nhá...

Hì hì, thế thì Vinh và Sơn nhà mình có rất nhiều girlfriends!

Tao thì chơi cả girl cả boy, như thế gọi là bi(đọc là bai)-cái gì đấy.

------------

21:33 - vẫn bò ra bàn làm việc - freakingly crazy, mentally broken - may có mày vào cứu tao được mấy phút. Ôi giời ôi là giời!

Hì hì, thế thì Vinh và Sơn nhà mình có rất nhiều girlfriends!

Tao thì chơi cả girl cả boy, như thế gọi là bi(đọc là bai)-cái gì đấy.

------------

21:33 - vẫn bò ra bàn làm việc - freakingly crazy, mentally broken - may có mày vào cứu tao được mấy phút. Ôi giời ôi là giời!

Không phải là bi mà là ...hifi=))

Mày mà cũng fải làm nhiều thế cơ à...Tao thấy chán làm việc quá, đang lên plan đi du lịch đâu đấy đây. Đến hơn năm nay tao chưa đi đâu ngoài lãnh thổ Việt Lam đây:(

Không phải là bi mà là ...hifi=))

Mày mà cũng fải làm nhiều thế cơ à...Tao thấy chán làm việc quá, đang lên plan đi du lịch đâu đấy đây. Đến hơn năm nay tao chưa đi đâu ngoài lãnh thổ Việt Lam đây:(

Hehe, thế trông tao lười lao động lắm hay sao mà mày lại hỏi phạm thượng thía? Tôi khổ sai thế này gần 10 năm rồi đấy bà ạ. :D. Cứ từ tháng 2 đến tháng 4 là sinh hoạt ở văn phòng là chính. Làm việc cả ngày, làm việc cả đêm, còn ngủ thì trong khi làm việc. :D

Mày định đi chơi đâu mà sướng thế?

Hehe, thế trông tao lười lao động lắm hay sao mà mày lại hỏi phạm thượng thía? Tôi khổ sai thế này gần 10 năm rồi đấy bà ạ. :D. Cứ từ tháng 2 đến tháng 4 là sinh hoạt ở văn phòng là chính. Làm việc cả ngày, làm việc cả đêm, còn ngủ thì trong khi làm việc. :D

Mày định đi chơi đâu mà sướng thế?

Thì thấy mày chat mê mải, thỏa thê trong HAO nên tao mới nghĩ nà vậy...Hì hì

Bọn tao thời gian này cũng bận lú đầu vì kiểm toán, rồi chuẩn bị reports rồi đủ thứ hầm bà làng để làm annual report. Tuần sau tao bắt đầu tour thăm các correspondent banks từ nam ra bắc đây:( ...Túm lại, biết khổ thế này tao đã không làm phòng FI rùi.

Tao định đi du lịch đâu đó...những nơi tao chưa từng tới such as Nga ngố, Nhật nùn...hay Mẽo chẳng hạn;)

Chẳng biết plan thế có thực hiện được không nữa, nói trước bước không qua mà mày8-> ...Cứ apply visa cái đã rồi tính sau

Mấy hôm nay tối mắt tối mũi.
Hoa ơi, thế đánh thêm mấy phát bóng nữa là có sao nhấp nháy hả mày?
Sao mày không bảo tao sớm để tao spam liên tục. Thế tao phải dừng ở đây để tý nữa post tiếp. He he...

Phương ơi, mày về 1 tý thì tao đến, chơi với con chó con nhà nó, rất chi là vui. Lúc tao đến thấy nhà Thanh Hà đang ở đấy rồi, chứng tỏ tao đến sớm thứ 5.

Mà Nga ơi, con Gấu nhà mày có khỏe không? Hôm đấy tao thấy mày lo lắng cho nó quá :D

Tao có thắc mắc nhớn đây. Ới Sơn ơi là Sơn ơi.
Sao tao cứ bài nào cũng 140 mãi thế này hả mày? Tao phải có đến 5 bài thứ 140 là tại sao thế?

À thôi, tao hơi hiểu ra rồi. Tao vừa thắc mắc xong thì thấy nó lên thành ra 141 rồi.:D Khổ, lowtec quá. Được mỗi cái spam bài là giỏi thôi:D

Tớ xin lỗi mọi người nhé vì hôm trước đang chat chình thì tự nhiên biến mất. Cơ sự là bé con nhà tớ lại lên cơn sốt cao nên phải bỏ máy chạy đi lo cho nó rồi ôm đi bác sĩ. Thế nên là đánh trống bỏ dùi. Thông cảm nhé.

Back
Bên trên