Cần tuyển người nhảy Dance Sport cho trường

Nguyễn Mỹ Hạnh đã viết:
@xenon : nam thiếu thế còn j nữa ! mà HDC thấy toàn các anh ... to lớn ( về tuổi , về kích thước , về cả trình nữa ) hic ... :((

cn này , nhân dịp thành lập đoàn 26/3 , KDC mạo muội muốn ghé thăm giao lưu với HDC , gọi là đáp lễ HDC hôm 8/3 vừa rồi , đc chứ ạ ? :D

ừ, về tuổi :D :p :-" ;)

Hân hạnh cho HDC quá :)

đc ạ ? :D
sáng cn KDC bọn em còn phải đi đồng diễn cho Hyec , nên chắc 9h30 sẽ đến Ams , muộn 30' , có đc vào ko ạ ? :D

Hạnh ơi hình như ở HDC có một quy định là đi muộn thì đóng 5000 cho mọi người để mọi người tẩm bổ dưỡng sức sau khi kê bàn ghế thì phải. Không khéo anh em mình đến muộn quá các bạn lại bắt đóng tiền đấy thế nên có gắng đi sớm sớm.

Thế ai quyết theo Ballroom, ai nhảy quá siêu, ai có cạ cứng rồi hả em??;;);;);;)

CN này HDC đón KDC chu đáo nhá, nhất là khoản phòng học:)):)):))

Duy và Linh cứng rồi ko tách ra đc nè , Chinh thì đỉnh của đỉnh nè , số còn lại , theo ballroom hết ráo :((

HDC đừng bắt KDC nộp phạt đến muộn nha , như thế đã là đón tiếp chu đáo lắm rồi í :D

Đinh Tường Lan đã viết:
Ánh 02-05. Nhảy cũng bình thường thôi mà. Có hôm đến lớp bọn em ở Việt Đức
ừ chị chỉ định nói em Hoàng Minh lớp Hóa nhảy giỏi, xấu hổ, nói năng lủng củng quá :(
Ảnh hôm hội trường có Ngọc Linh lớp Sinh khóa chị thì phải (trong múa chàm)? Bạn này cũng học múa hay là nhảy gì đó tử tế lắm

:x Ôi thích thế! Tự nhiên thấy bao nhiêu người nhảy nhót :x Ở trường mê nhảy như em là "cá biệt" lắm í :( :((

HDC gửi đến KDC lời mời nồng nhiệt, mong các bạn đến chơi và giao lưu vào lúc 10h00 Chủ nhật, 26/3/2006 :)

Xin lỗi mọi ng mình hỏi câu này nhà quê nhưng mà theo ballroom là học cái gì ạ, mình tưởng chỉ có latin với standard?

----------

Chị cũng mê nhảy lắm ý mà học hành ở đây khó (+khổ) quá, học thì đắt mà chất lượng thì bị commercialized thật giả lẫn lộn ko biết đường nào mà lần

HÌ theo bọn tớ hiểu ballroom là những điệu nhẩy cổ điển Phương Tây , từ này còn có thể tương đương với standard nhưng cũng không dám chắc.
KDC đang đi theo con đường "ballroom hóa" nhưng cũng chỉ dám học SLOW WALTZ, VIENE WALTZ và TANGO thui chứ QUICKSTEP và FOXTROX (hình như sai chính tả) thì cũng chẳng dám học (mấy cái đấy khó lắm). Sự tập luyện này là để hội khỏe phù đổng năm sau trường Kim Liên sẽ cử người đi thi đấu WALTZ và TANGO (năm nay cả Hà Nội có mỗi 1 đôi của KL đăng kí nhẩy WALTZ nên BTC ko cho thi).

Chỉnh sửa lần cuối:
Theo em (cũng nhà quê) biết thì ballroom thì hình như chính là Standard đấy chị Vân ạ :D:D:D

Em cũng nghe nói là đi học nhảy bên kia (Pháp, và bây giờ là Đức :D) đắt mà cũng không phải chỗ nào cũng chất lượng! Nếu chất lượng may ra có mấy chỗ học Latino là chất lượng, còn Standard phần lớn của mấy người chuyên nghiệp đi thi xong rồi về mở lớp! Nhưng ngay cả thế thì chất lượng cũng chả tốt lắm! :|:|:|

----------

Hic, KL gấu biển quá, đào tạo cả 3 điệu Standard kia cơ à :(:(:( BÁI PHỤC

5 điệu Standard gồm: La valse anglaise (Valse ANH), la valse viennoise (Valse VIÊN), le tango, le quick step, le slow fox (or fox trot) :D:D (THÔNG CẢM, EM CHỈ XÀI ĐƯỢC TIẾNG PHÁP THÔI :D)

Thường là Người nào nhẩy càng nhiều thì mới đủ kinh nghiệm để nhẩy Ballroom đẹp và đúng kĩ thuật nên ở VN có ít người nhẩy Ballroom lắm đâu như có 7,8 người nhẩy Latin thì mới có 1 người nhảy ballroom thì phải!!
Giải HANOI OPEN năm ngoái trong giải WALTZ U18 có đúng 3 đôi thi.

Chị hỏi khí không phải chứ, Kim Liên nhảy Valse chậm đẹp thật, Valse Vienne thì chắc mới tập?

Pháp cũng gọi là "quick step" với cả "slow fox" nữa hả? Chưa chuyển sang "lent" "pas" với "rapide" là may, không thì anh em không biết đường nào mà lần mất :)) :((

@ chị Vân: chị về học với bọn em :x :D >:D<

Như đã nói ở trên KDC mới tập Ballroom nên trình còn kém lắm. Hôm các bạn HDC lên thấy ngại lắm nhẩy xấu chỉ sợ các bạn cười!

Slow Waltz đẹp thế còn gì! Làm chị hâm mộ mãi! Khiêm tốn quá! :D

Mà latino bên đấy đi chuẩn thế! Càng hâm mộ hơn! >< Không kẹt thứ 4 là chị chạy sang bên đó học ké rồi í :-<

t4 mọi ng sang chơi đi ;;)
mà t4 có thi Olympic , mọi ng có đi đc ko ạ ?

Nhẩy Slow Waltz đúng là xấu quá còn gì!!
Nhẩy như lôi kéo nhau đi ý, va chạm lung tung hết cả lên ,conect thì ....ko biết nói thế nào nữa. Chắc là thi đại học xong pải tập lai từ đầu thui!

Slow fox và foxtrot là hai điệu khác nhau. Quickstep thì hơi giống foxtrot một chút.
Slow waltz mọi ng học như thế nào? Slow waltz để thi đấu thì không giống boston mà nhiều ng vẫn nhảy ở các sàn HN.

----------

@Lan: Uh chị mà về HN thì chị đến học với bọn em ngay!

Slow Waltz hay còn gọi là English Waltz khác với Boston là đúng rùi! Em chưa thấy người ta thi đấu Boston bao giờ

Thấy bảo Boston là của Pháp ngày xưa nó sang VN nó chơi theo kiểu đi chéo => SAI :D

Còn Valse ANH thì chơi kiểu đi vuông, nó khó hơn => nhà mình không chơi trên sàn => dùng kiểu đi chéo cho dễ :D

@C.Vân: 2 cái điệu đấy em mù tịt, không bí tí gì về chúng nó :D:D:D:D

Back
Bên trên