Box Pháp nhà mình ỉu quá! :((

;;) Uh chị đã nghe mọi người trên INSA nói có em L2 mới sang. Chị tưởng Trung Thu làm barbecue chứ nhỉ? Mà ở trên MSA là núi thì toàn rừng rú thật, ko làm trong rừng thì cũng chẳng biết đi đâu! :D

Đúng là đông vui thật! :D:D:D
Cả nhà cố gắng duy trì nhá! :D
[Topic này là do em lập đấy] :D:D:D:D

cái fills của em anh cứ tưởng là fils Diệp ạ :) Em nghe bạn Nga nói rồi đấy, tốt nhất là đừng để pháp luật ra tay nhé ;)

Đây là 3 cái pix tìm được trên album của em Diệp, mời mọi người chiêm ngưỡng
PS: lần sau Diệp bảo đứa nào post ảnh thì quay lại cho nó dễ nhìn, làm anh vẹo cả cổ :|

Bien à vous

..muốn xem ảnh đẹp thì phải vẹo cổ thôi :p :p :p
nhìn Diệp xinh ghê :x :x :x

có ai muốn có ảnh 3 lỗ của em Mâu k ạ ;))

mà hôm nay em Mâu còn có trắng xinh nữa chứ :-j

Nguyễn Hoàng Hà đã viết:
có ai muốn có ảnh 3 lỗ của em Mâu k ạ ;))

mà hôm nay em Mâu còn có trắng xinh nữa chứ :-j

thằng này lần sau đừng hỏi, chém trước tâu sau đê :D

Ô dạo này boite Francais nhà mình zui ghê, các em gái vào ra tấp nập quá. Anh Hoàng bảo kê bảo mâu kiểu gì giỏi quá nhỉ, có trò chơi nào vui nhớ đừng bỏ quên Mod boite này nha ;;)

Nguyễn Đình Hà đã viết:
Ô dạo này boite Francais nhà mình zui ghê, các em gái vào ra tấp nập quá. Anh Hoàng bảo kê bảo mâu kiểu gì giỏi quá nhỉ, có trò chơi nào vui nhớ đừng bỏ quên Mod boite này nha ;;)

hehe mày lại lấy cái mod lởm ra mà dọa anh ạ, box này đếch cần mod đâu :)) Mod đíu gì mà cả năm chả thấy đâu, thỉnh thoảng vào post thối vài câu rồi lại đi đâu mất [-x Nếu chú còn muốn lấy danh nghĩa mod hay ít ra là 1 thành viên box Fr này thì vào đây chăm chỉ giúp đỡ thế hệ trẻ đê :D

Ô hay, em luôn sẵn sàng giúp đỡ thế hệ trẻ, đặc biệt là thế hệ trẻ xinh tươi. Anh Hoàng đừng lớn tiếng vội, giúp các em hay hại các em thì anh nên xem xét kĩ, không phải viết mấy cái LM, CV hay là chát chit với các em đã là hữu ích. Nhìn cho xa và sâu một chút ;)

Hôm nọ được tham gia một lễ trao học bổng cho HS ở Opera de Hanoi, được thấy thế hệ trẻ Ams ngày càng sáng sủa, học giỏi, xinh xắn, anh cũng rất mừng. Chắc là nhiều người trong số đó cũng là của box Fr. Sau buổi lễ nhiều người tới hỏi anh làm sao sang Fr đc, anh trả lời thẳng thắn luôn là con gái thì phần lớn là không nên (tại vì toàn con gái hỏi :> ). Cuộc sống bên này vất vả, khó khan, nhiều cám đỗ , vả lại nhiều người như anh Hoàng bên này lắm :p Nên biết rõ ràng trước cái gì đang đợi mình, cái giá mình phải trả và kết quả sẽ thu được hãy quyết định. Nước Pháp không còn là một cái gì đó nữa ... [-x

Nguyễn Đình Hà đã viết:
Ô hay, em luôn sẵn sàng giúp đỡ thế hệ trẻ, đặc biệt là thế hệ trẻ xinh tươi. Anh Hoàng đừng lớn tiếng vội, giúp các em hay hại các em thì anh nên xem xét kĩ, không phải viết mấy cái LM, CV hay là chát chit với các em đã là hữu ích. Nhìn cho xa và sâu một chút ;)

Hôm nọ được tham gia một lễ trao học bổng cho HS ở Opera de Hanoi, được thấy thế hệ trẻ Ams ngày càng sáng sủa, học giỏi, xinh xắn, anh cũng rất mừng. Chắc là nhiều người trong số đó cũng là của box Fr. Sau buổi lễ nhiều người tới hỏi anh làm sao sang Fr đc, anh trả lời thẳng thắn luôn là con gái thì phần lớn là không nên (tại vì toàn con gái hỏi :> ). Cuộc sống bên này vất vả, khó khan, nhiều cám đỗ , vả lại nhiều người như anh Hoàng bên này lắm :p Nên biết rõ ràng trước cái gì đang đợi mình, cái giá mình phải trả và kết quả sẽ thu được hãy quyết định. Nước Pháp không còn là một cái gì đó nữa ... [-x

tiếc là em ko quen anh Hoàng và anh Hà sớm hơn mấy tháng :| :| :|

chú Hà quả nhiên danh bất hư truyền :) Chú khuyên các em vậy đúng lắm, biết bỏ đi thú vui tầm thường của mình mà nghĩ đến tương lai cho các em, quả là điều ko dễ tý nào, nhất là đối với chú :)

b-) mà cái câu "nhiều người như anh Hoàng" là có ý gì dấy /:) có mà nhiều đứa như chú thì mới đáng ngại ý :))

;;) Em Diệp lên INSA Rouen thì đã có người bảo kê thay anh Hoàng rồi anh Hoàng nhỉ? ;;)
Anh Hà lâu lắm mới thấy quay lại box :p Em mới được chiêm ngưỡng dung nhan anh Hà có mỗi một lần, nghe anh danh bất hư truyền đã lâu. Tiếc quá! :D

Ối ối, mới vắng mặt 1,2 ngày mà giang hồ đã dậy sóng :D Trai thanh nữ tú nườm nượp kéo ra kéo vào box français, thảo nào mình có linh tính lạ kỳ, trong lòng nao nao thấy ko yên, vào đây quà nhiên xuất hiện em Diệp và em Nga :)
Năm sau chắc phải apply vào INSA Rouen quá, INSA Lyon tòan đực rựa nhìn ngứa ko chịu được /:) Hic, em Diệp ở xa quá :D Diệp ơi, em đã có "host" chưa Diệp ơi :-/ Hic lòng mình lại dậy sóng :| hix hix
À mà bạn Hà có phải là cái bạn trước đây học INSA Lyon rồi được điều lên Poly học tiếp đúng ko? Đúng là danh tiếng lưu truyền ngàn đời, chơi nhiều học ít mà học vẫn đỉnh, đẹp trai, thể thao giỏi nữa chứ, súyt tí nữa là thành 1 chàng zai hòan hảo rồi nếu ko có những câu phát biểu linh tinh trên kia :D
Hix "nhiều người như anh Hòang" là thể lọai gì, ăn nói hồ đồ quá :| Biết nói du học gặp vô số khó khăn thì quả đáng mừng nhưng đừng bảo con nhà người ta ko nên qua đây (nhất là con gái) vì sẽ phải trả giá.Vô duyên! Nói thẳng nói thật, đứa nào sang đây học giỏi, chăm chỉ,chơi đều đặn,lên lớp liên tục (như bạn Hà đây) thì đứa đó mới đáng nể, sống ở đâu mà ko có áp lực. Trên đời chả có cái đếch gì mà số phận cho ko người ta, ngu thì trả giá đắt, khôn thì trả giá rẻ, còn nhát thì cứ ở VN khỏi trả giá. Gặp tớ tớ cứ trả lời thẳng muốn qua Pháp được thì dễ thôi, có tiền, có tiếng Pháp vững, còn muốn thành công ở Pháp thì phải có bản lĩnh, có sức chịu đựng và có 1 cái đầu ko quá ngu. Mà hỏi thiệt bạn Hà chứ bạn đi cưa gái có mong gái nó đổ ko? Mở mồm ra mà nói nhiều cám dỗ với chả cạm bẫy:)) Còn trông chờ vào bản năng và ý thức nữa chứ nhể. CV và lettre de motivation của đồng chí Hòang hữu ích đó chứ, còn dùng nó để mà cưa được gái thì chắc ko đủ trình bằng mấy vần thơ lai láng (nghe giang hồ đồn) của bạn Hà đâu nhể? :D
Ôi lòng người khó lường :|

Cả nhà relax phát :D Làm gì kinh quá! Đã đi thì phải có gan chịu đựng :D Đi mất nhiều nhưng bù lại cũng được nhiều. Căn bản là bản thân mình nghĩ thế nào thôi mà! :D Các em gái cứ yên tâm sang Pháp học, ko việc gì phải ngại hết :D :p

Nguyễn Nguyên Phương đã viết:
Cả nhà relax phát :D Làm gì kinh quá! Đã đi thì phải có gan chịu đựng :D Đi mất nhiều nhưng bù lại cũng được nhiều. Căn bản là bản thân mình nghĩ thế nào thôi mà! :D Các em gái cứ yên tâm sang Pháp học, ko việc gì phải ngại hết :D :p

Em Phương nói câu này bình dân dễ hiểu trong sáng đáng yêu phết :D Hun 1 cái gọi là thưởng đây :* :D Các em gái yên tâm nhé, chị Phương là con gái đã nói thế thì các em yên tâm đê:)>- Chứ anh mà mở mồm nói câu này có khi mang tội đẽo gái nữa :)) (mà đôi khi mình cũng đẽo thật :D)

Ơ đấy là em nói thế, chứ các em ý mất mát gì em ko chịu trách nhiệm đâu, trách nhiệm nặng nề lắm. Sang rồi, đến lúc mất gì lại bảo lỗi tại chi Phương ko nói trước :D

có mỗi 1 ngày ko vào mà đã có bao nhiu là "biến cố" (tại em chả bít dùng từ khác nữa) :)

@chị Nga : ảnh chị xinh nhờ!!!!! trông cứ iu iu!!!!! :x :*

@a thanh : anh mất tăm mất tik bấy lâu nay ,bây h vừ thấy chị xinh xinh là xân xổ,pon chen tới ,nhanh thật đấy!!! /:) [-(

@a Hoàng : a vẫn chưa từ bỏ cái ý định đo ..... = gang tay ah? làm các chị sợ!!!! :)) ;;)

@chị Diệp :e chào chị ,cho e làm quen với chị luôn nhá!!!! ;) :x

@bạn Hà : ơ,nói thế là sao? 8-|

:D tức là bạn H có mấy cái ảnh của bạn Mâu, muốn share :-j

vào hỏi xem có đc phép k ấy mà :-j

Back
Bên trên