Box Pháp nhà mình ỉu quá! :((

@Fanh: Anh Nguyễn Đình Hà bạn ạ, không phải anh Thanh! :)):)):)):))

@Bác Chương: Relaxe thoai! :D

Cứ như chị Phương nhà em:
"Ở nhà ai biết là ai
Đến khi sang Pháp thì zai nó biết liền":D:D: [Thơ ứng tác] :)):))

Đấy, thành gái giang hồ rồi, sống cũng đâu đến nỗi!:D
Các em/bạn/chị gái cứ việc sang Pháp, có gì, lên Rouen chơi, xin chị em bảo kê cho, xong ngay! :D:D:
Mà muốn được chị em bảo kê, chú ý là phải qua em cái đã! :x

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Hà : chú cứ tự nhiên đi, ko có host thì gửi anh anh cho lên cho :D

@ Fanh : các chị ko sợ đâu em ạ, có mà anh sợ thì có :p

@ Chương : bình tĩnh thôi mày, mịa cái thằng tao dặn mày bao lần rồi, điềm đạm đê, lớn rồi mà vẫn sồn sồn như trẻ con [-x

Chỉnh sửa lần cuối:
Phạm Lê Huy đã viết:
Bác Chương: Relaxe thoai! :D

Cứ như chị Phương nhà em:
"Ở nhà ai biết là ai
Đến khi sang Pháp thì zai nó biết liền":D:D: [Thơ ứng tác] :)):))

Đấy, thành gái giang hồ rồi, sống cũng đâu đến nỗi!:D
Các em/bạn/chị gái cứ việc sang Pháp, có gì, lên Rouen chơi, xin chị em bảo kê cho, xong ngay! :D:D:
Mà muốn được chị em bảo kê, chú ý là phải qua em cái đã! :x
Thằng Huy biết gì mà hóng hớt :D, chị là chị chả bao kê bố con đứa nào hết! Các em gái sang, có thân thì tự lo, chị ko chịu trách nhiệm đâu. Muốn bảo kê thì gọi anh Hoàng rệp nhé! ;;)

Đúng đúng em Phương chẳng có quyền lợi và nghĩa vụ bảo kê em gái nào hết ;;) Bảo kê mà chả xơ múi được thì bảo kê làm gì b-) :D, tốn calor, trách nhiệm và quyền hạn bảo kê các em gái đã có bạn Hòang rệp lo, chuyên gia về fillesologie :D (từ mới chế) :p
Mà các em ơi, các em có thấy 1 điều thật lạ kỳ ko? Mấy hôm rồi ko thấy em Diệp vào đây b-) Lạ kỳ, lạ kỳ... :smoking: Ai là bạn em Diệp thì đôn đốc bạn tí đê ;;)

@Vy: Anh Hà nào thế? :-/:-/:-/
@Chị gái, anh Chương: Hơ, thế nếu có em/bạn/chị lên Rouen, ví như chị Diệp, ai bảo kê bi giờ???:eek::eek::eek: Chả nhẽ anh Hoàng 1 phát lên tận Rouen bảo kê à? :(:)(( Khổ thân anh zai!

@A.Chương: Fillosologie! :D:D Đọc "ô ô" hay hơn! :)):)):)0

@bạn Hà : ơ sao mãi mà ko thấy bạn poz ảnh lên , ban đầu quang quác tưng tưng mãi cơ mà
@Huy Lắc : Lắc ơi mày nghĩ ra cái tên "ô ô" nghe như cái trường Ô ô ô ốp (LMNX) mà cấp 2 tao học ýýýýýýýýýýýýýý.

Huy bây h bận rộn nhờ!
mày xông xáo thật đấy ,chịu khó chụp bao nhiu là ảnh!!!!! :D

Bùi Nguyên Chương đã viết:
À mà bạn Hà có phải là cái bạn trước đây học INSA Lyon rồi được điều lên Poly học tiếp đúng ko? Đúng là danh tiếng lưu truyền ngàn đời, chơi nhiều học ít mà học vẫn đỉnh, đẹp trai, thể thao giỏi nữa chứ, súyt tí nữa là thành 1 chàng zai hòan hảo rồi nếu ko có những câu phát biểu linh tinh trên kia :D
Có vẻ như đúng là anh rồi đấy, cảm ơn chú đã "quá khen" :|
Bùi Nguyên Chương đã viết:
Hix "nhiều người như anh Hòang" là thể lọai gì, ăn nói hồ đồ quá :| Biết nói du học gặp vô số khó khăn thì quả đáng mừng nhưng đừng bảo con nhà người ta ko nên qua đây (nhất là con gái) vì sẽ phải trả giá.Vô duyên! Nói thẳng nói thật, đứa nào sang đây học giỏi, chăm chỉ,chơi đều đặn,lên lớp liên tục (như bạn Hà đây) thì đứa đó mới đáng nể, sống ở đâu mà ko có áp lực. Trên đời chả có cái đếch gì mà số phận cho ko người ta, ngu thì trả giá đắt, khôn thì trả giá rẻ, còn nhát thì cứ ở VN khỏi trả giá. Gặp tớ tớ cứ trả lời thẳng muốn qua Pháp được thì dễ thôi, có tiền, có tiếng Pháp vững, còn muốn thành công ở Pháp thì phải có bản lĩnh, có sức chịu đựng và có 1 cái đầu ko quá ngu. Mà hỏi thiệt bạn Hà chứ bạn đi cưa gái có mong gái nó đổ ko? Mở mồm ra mà nói nhiều cám dỗ với chả cạm bẫy:)) Còn trông chờ vào bản năng và ý thức nữa chứ nhể. CV và lettre de motivation của đồng chí Hòang hữu ích đó chứ, còn dùng nó để mà cưa được gái thì chắc ko đủ trình bằng mấy vần thơ lai láng (nghe giang hồ đồn) của bạn Hà đâu nhể? :D
Ôi lòng người khó lường :|
Chú nói ai ăn nói hồ đồ? Cứ đọc kĩ lại những gì chú viết, những gì chú đánh giá xem đã!Nếu nói như chú, ngu thì trả giá đắt, đem con bỏ chợ như vậy mà trước đây chú hết lòng hết mực "hót" cho các em nó sang, nó nghĩ rằng cuộc sống thiên đường đang chờ đón nó, với anh Chương đang nhe răng giang tay chào đón em nó ;;) , thế mới gọi là suy nghĩ hồ đồ! Đàn ông nên dám nói thẳng nói thực. Anh chỉ khuyến cáo các em trước khi sang Pháp nên tìm hiểu rõ cuộc sống, tìm hiểu những thông tin đáng tin cậy chứ không phải qua miệng mấy anh kiểu anh Chương ;-) ... Sau khi đã hiểu rõ thì a toi de jouer!a toi de decider!Đứng trên quan điểm thực tế đi du học như thế, anh khuyên các em gái nên thận trọng, và tốt hơn là học tập ở nhà. Còn với những ngừơi đã hiểu rõ thông tin, có quyết tâm, có tư chất thì nếu đi cũng rất tốt. Sang đây rồi, sẽ làm cho cuộc sống SVVN thêm màu sắc thêm phong phú! ;)

Còn chú Chương không cần hỏi anh về chuyện tán gái, đổ hay không đổ nhưng cũng phải nói thẳng nói thật, không hứa hẹn! Còn đã nói thật rồi mà vẫn đồng ý thì không được khách sáo, không được phụ lòng những người đẹp. Còn thơ thẩn chú chắc nhầm anh với ai rồi, văn thơ chữ nghĩa anh kém lắm, tệ hơn nữa lại luôn thẳng và thật thôi /:)

Ôi lòng người khó lường [-(

Nguyễn Thùy Vy đã viết:
Hôm trc thấy anh Hà trên vtv4 :D...
Phóng sự vốn của VTV1, hôm được phỏng vấn, anh đã cố ý nói chuyện các em gái nên cân nhắc và suy nghĩ cẩn thân trước quyết định sang Pháp du học, nhưng có lẽ cực đoan quá nên bị cắt mất :| :| :|
Nói thật mất lòng ... [-(

Ôi, anh Hà lên tivi lúc nào mà chả bảo em thế :(( [-x

Mịa 2 thằng có thế cũng cãi nhau :) Thằng Hà mày làm ơn bỏ cái thói tinh vi đấy đê, anh biết là mày đùa nên anh chả thèm chấp mày đâu, nhưng gặp người khác mà cứ đùa cái kiểu đấy có ngày người ta ténh bỏ mẹ :D Nhất là với người hơn tuổi chú (anh Chương hơn anh 1 tuổi, tức là hơn chú 2 tuổi đấy :D) Còn thằng Chương thì nên suy nghĩ tý trước khi phát biểu, nói gì cũng phải suy nghĩ cho chín chắn cho cả người cả ta 1 chút. Mày mời chào các em sang đây mày có nghĩ cho tương lai của chúng nó không hay mày nghĩ cho mày? Đàn ông lớn rồi còn gì, đêm nằm vắt tay lên trán mà suy nghĩ đi!

Xời, "anh" Hà gắp lửa bỏ tay iem rùi :p Đùa chứ hậu quả của học X là hết hiểu tiếng Việt rồi hả "anh"? Hay là anh thích em nói tiếng Pháp cho anh dễ hiểu :D đùa thôi cãi nhau bằng tiếng mẹ đẻ mới sướng :D

Anh đọc kỹ lại bài iem post chửi anh cái đi ạ :D Iem chả có sủa ra hay hót ra câu nào gọi là mời các em gái sang đây, giang rộng vòng tay chờ đón hay xây dựng thiên đường ở đây đâu nhỉ? Iem nói rõ tiêu chí (theo ý riêng của em nếu được hỏi) để sang Pháp thôi mà ;;) Iem cũng vâng lời anh làm đàn ông nên nói thẳng nói thật nên em có ba hoa gì đâu, trích dẫn nhé:
_Trên đời chả có cái đếch gì mà số phận cho ko người ta, ngu thì trả giá đắt, khôn thì trả giá rẻ, còn nhát thì cứ ở VN khỏi trả giá ---> em có dám đem con ai bỏ chợ (như anh nói) đâu anh :D có chăng là bản thân cái đứa đó có học hành ra gì ko thôi chứ gia đình đầu tư cho con cái sang đây ai chẳng mong con mình thành đạt :)
_Nói thẳng nói thật, đứa nào sang đây học giỏi, chăm chỉ,chơi đều đặn,lên lớp liên tục (như bạn Hà đây) thì đứa đó mới đáng nể, sống ở đâu mà ko có áp lực ---> cái chữ áp lực to tướng thế kia mà anh nỡ lòng nào bảo em xây dựng thiên đường cho các em gái ;;)
_Gặp tớ tớ cứ trả lời thẳng muốn qua Pháp được thì dễ thôi, có tiền, có tiếng Pháp vững, còn muốn thành công ở Pháp thì phải có bản lĩnh, có sức chịu đựng và có 1 cái đầu ko quá ngu ---> thế này mà gọi là em hót, em dụ dỗ thì tội em quá :| chữ bản lĩnh, sức chịu đựng to đùng thế kia mà anh, vả lại 2 thứ này em đâu có làm thay cho các em gái được đâu anh :D "có quyết tâm, có tư chất thì nếu đi cũng rất tốt" (trích dẫn của anh Hà) ---> bản lĩnh, sức chịu đựng và 1 cái đầu ko quá ngu có được gọi là tư chất tốt hay ko hả anh? Hay phải có tư chất tốt đủ sức học X như anh mới nên qua đây :))
_Còn chú Chương không cần hỏi anh về chuyện tán gái, đổ hay không đổ nhưng cũng phải nói thẳng nói thật, không hứa hẹn! Còn đã nói thật rồi mà vẫn đồng ý thì không được khách sáo, không được phụ lòng những người đẹp (trích dẫn của anh Hà) ---> anh ơi, iem là đàn ông em cũng làm như anh đó thôi, nói thẳng nói thậtanh đã mở mồm biết nói luôn sẵn lòng giúp đỡ các em xinh tươi thì iem cũng ko ngại bắt chước anh đâu vì dù gì mức độ "thành thật, thẳng thắn" của anh cũng cao hơn iem ạ :D

Và cuối cùng, ko biết anh đã đọc hết những bài em góp ý hay cung cấp thông tin về chuyện du học ở box Du học Pháp chưa ạ ;;) nếu chưa phiền anh vào xem lại đi, em "đong" gái trong đó nhiều lắm đấy;;) (có cả trả lời thằng ku Huy chắc anh ko nói em đong zai chứ ạ :|), ai hỏi iem cũng trả lời, "qua miệng của anh Chương" (như lời anh Hà nói) đấy, để chiêu dụ các em sang Pháp :D Xin lỗi nếu em nào đọc xong mấy cái đó mà đổ em thì em chỉ biết nói 1 câu (thông dụng hiện giờ) "ngu thì chết chứ bệnh tật chó gì":)), em nói thẳng nói thật thôi nếu người đẹp nào xiêu lòng thì nhất quyết ko khách sáo giống anh đâu ạ :p

Đùa chứ trời sinh em con trai mà hôm nay phải đi cãi nhau kiểu đàn bà này với anh em cũng ngại lắm ạ, có điều đọc bài anh post xong em ko hiểu anh dốt tiếng Việt hay khả năng diễn đạt của em kém :D Thôi thì em cứ tạm gọi lịch sự là "chắc anh ko để ý kỹ những điều em nói" và công nhận bài post của em có giọng điệu giang hồ, thách thức thiệt :)) (mình bị nói thế thì mình cũng ngứa huống chi người ta ;))). Post bài này trước là để giải thích cho anh "hiểu kỹ hơn" sau là để xin lỗi anh vì em hồ đồ mắng anh hồ đồ :D Sau bài này anh cứ tiếp tục bật đi ạ, tới đâu em hồ đồ chiều anh tới đó :smoking:

@ Hòang: mày nói chuyện 2 hàng quá ku :)) Tới mày cũng nghĩ tao mời chào các em sang đây, đọc ở đâu ra thế kưng ;;) Tao mời chào các em post ảnh và xin nick YM thôi :D Mời các em qua đây tao nuôi ko nổi đâu :D

PS: sorry mọi người vì ngứa mồm quậy trong topic này, lâu rồi chưa cãi nhau :)) mọi người thông cảm, nhịn nhiều bị bón ko có lợi cho sức khỏe :D ;))

Trần Minh Hoàng đã viết:
@bạn Hà : ơ sao mãi mà ko thấy bạn poz ảnh lên , ban đầu quang quác tưng tưng mãi cơ mà
@Huy Lắc : Lắc ơi mày nghĩ ra cái tên "ô ô" nghe như cái trường Ô ô ô ốp (LMNX) mà cấp 2 tao học ýýýýýýýýýýýýýý.

Có phải anh Hoàng khi trước học ĐTĐ ko??,anh khi đó hát lĩnh xướng trong bài Enfants de tous pays |-) 8-|

Bòòm!
Nghĩa khí tí đi nào. Đàn ông con trai thì phải dịu dàng nhỏ nhẹ, các em gái mới thích. Đoàn kết thân thiết với nhau, các em gái lại càng thích.
Hà bisou Chương một cái,
Chương bisou Hà một cái,
Rồi tất cả bisou các em gái,
Thế mới gọi là tao nhã
Vãi ...
hí hí hí....

:)):)):)):)) Mod cứ gọi là vãi lúa! :)):)):)):)) Nhìn mặt là biết! :D:D:D

Thế các cụ mới bảo "Phong ba bão táp không bằng ngữ pháp VN" :D
Các bác cãi nhau, càng thể hiện, trình TV các bác rất đỉnh, toàn hiểu thâm ý của nhau thôi! :D
Cứ thế này, các em ở VN sẽ rất yên tâm sang Pháp, vì học sinh VN sang Pháp trưởng thành rất nhiều, ăn nói suy nghĩ chín chắn! :D:D Thêm nữa, tất cả các em sẽ suy nghĩ thật kỹ avant de décider d'aller en France! :D:D:D:D

mấy ông anh tranh luận xong rồi ạ, để em gọi Diệp vào chơi :)

Back
Bên trên