Bạn nghĩ sao về những bác bảo vệ mới ??

Hôm nay , học hết tiết 3 .. Định đi về .. Xuống dưới nhà nhận được 1 câu .. " Đi về phải có giấy của CN .. ôi cái trường hay là cái tù .. :(

bảo vệ cũ dại gái bảo vệ mới ăn nói trống ko , đánh nhau ko ra can , bảo vệ nào chả thế

tớ thấy bác béo có vẻ dễ tính đấy chứ:)
chứ như bác gầy thì nhìn mặt lúc nào cũng như vừa trượt lô xong ấy:|

chị Phương nghĩ lại đê
hôm trước
đi muộn
đi cùng thằng bạn cùng lớp
cả 2 mặc đồng phục như nhau
thế mà nó được đi thẳng
em thì bị ông Bắc gọi lại
hỏi vì sao thì ông ấy kêu đi muộn
hỏi sao thằng kia được vào còn cháu ko
thì ông ấy chẳng nói gì
lờ đi..... 8-| :-??

@BQH: Chắc tại vì chú Bùi Q Híu để quả đầu Bìu Húi cua nên trông bặm trợn quá;;) ;)) ...Bác Bắc VSỹ mới không cho vào*-:) ;))

Đọc bài tường thuật của Trọng Khánh rồi:) Lại còn có chuyện cô đọc tất cả bài trên HAO rồi cơ à:-?

các bạn nam mặc áo in hình kỳ quái:)) các bạn nữ mặc 2 dây à:)) phát mệt:)) Khánh ạ, nếu đã đi cãi nhau thì đừng để cho đối phương thuyết phục lại mình thế nhé:p Nghe đồn thứ 7 cãi lại à:D Cố lên nhé:p

Hic!! Bạn Khánh thuộc diện ngây thơ cả tin!! Trên đời này còn nhiều người như thế lắm!!
Còn vụ cô Oanh bảo là đọc được hết bài trên này rồi thì tớ thấy đó mới chính là điều đáng mừng!! Tớ post bài là để cô đọc mà!! ^o^ Nếu cô ko đọc được mới thật là đáng tiếc!! Có lẽ việc cô bật mí là cô đã đọc được bài trên HAO là thắng lợi duy nhất và cũng là cuối cùng của bạn Khánh!!! Cho đến h phút này tớ chính thức công nhận bạn Khánh đã "hy sinh" oanh liệt!! Cả nhà cho tràng pháo tay cái nào!!!>_<

Vâng rất cảm ơn bạn Phương và bạn P.Anh :p Có một điều nếu như các bạn và tớ là những người ngoan ngoãn ( cứ cho là thế :)) ) sẽ chẳng thể hiểu tại sao lại có những điều tồi tệ đến vậy ở trường Ams. ( hic, tớ ko dám nói vì nó quá tồi tệ ). Các bác đã thực sự thay đổi hay chưa thì chính các bạn sẽ cảm nhận được. Hôm qua tớ đến trường muộn gần 5 phút mà các bác vẫn cho vào thế là tâm lý roài =)) Tớ vẫn ra vào trường bình thường mà :)
PA : theo cậu thì như thế nào có nghĩa là ko bị thuyết phục ? phải chăng là bảo vệ hoàn toàn cho những lí do vô lý và mang tính chủ quan ?
Các bạn nên hiểu thật kĩ và đặt mình vào tình huống của người khác, đừng nói hàm hồ như thế :p Dù sao vẫn cảm ơn vì sự hoan nghênh của các bạn :))

Chỉnh sửa lần cuối:
1 tháng nữa là ra trường rồi...thôi cứ kệ nó đi...kiện cáo làm j`cho mất công mất sức...trường có thêm mỗi 2 người mà loạn hết cả lên:))
càng đông càng vui mà:))

Nếu bạn Khánh vẫn thấy có gì đó chưa đồng ý với tớ thì mời bạn sang lớp Văn, tìm gặp bạn Tố Anh để hỏi thêm chi tiết về sự vụ đi dép quai hậu đến trường mà vẫn ko cho vào nhé!!! Bạn sẽ thấy mức độ tuyệt vời của các bác ý!!!
Còn nói thật nhé, mấy vụ bê bối ở trường mình tớ biết ko phải ít, nếu thích khi nào có thời gian qua lớp Văn tớ kể cho!! Nhưng nói thật là kể cả có các bác Vệ Sỹ thì cũng chưa chắc đã tốt hơn là mấy!!! Có điều tớ công nhận là từ khi có các bác ấy về trường thì nhà trường đã có một môi trường khác hẳn!! Học sinh nghỉ học vì bị đứng ngoài trường tăng lên đáng kể!! :))

Tình cờ đọc thread này...

Thứ 1, tớ phải nói rằng bạn Khánh rất dũng cảm, và tớ cảm ơn bạn ý và nghĩ mọi người đều nên cảm ơn, ủng hộ bạn ý vì đã dám đứng lên mà đối thoại thẳng thắn, nói lên ~ j học sinh nghĩ chứ không phải đứng đằng sau chửi bới rồi mặc kệ. Ức chế với nhau thì chả đc cái gì bao giờ.

Thứ 2, công việc của cô Oanh và ban giám hiệu sinh ra không phải là để hành hạ các em nhỏ, nói toẹt ra là cô làm j cũng là muốn trường tốt hơn (theo ý cô). Vấn đề ở đây là ý cô khác ý học sinh, việc cần làm là cho cô biết ý của học sinh.

Cho nên tớ thấy bạn Khánh đã thành công bước đầu. Đừng có coi như là Khánh vs cô Oanh, hay học sinh đánh nhau với thầy cô giáo, vấn đề là cô đã nghe lý của bạn và nói cái lý của cô. Sẽ không có chuyện mọi thứ bị bãi bỏ 100% theo ý kiến học sinh sau 1 hay 2 lần nói chuyện, cái quan trọng là thầy cô biết ý kiến học sinh và cải tiến chính sách.

Cái tớ k thích là bạn đơn độc quá, 1 cá nhân khó đỡ đc cả tập thể. Cho tớ có 1 vài góp ý:
1. Mọi người vào topic nào có thể viết ra những điều mình k vừa lòng 1 cách rõ ràng, có lý do phân tích đàng hoàng, đánh số 1 2 3 (như đang ở Thảo luận nghiêm túc). Khánh có thể tập hợp lại rồi khi nói chuyện với cô cũng nên rất logic, thằng thắn. (vì cô cũng đang đọc mà, cho nên các bạn càng bày tỏ ý của mỉnh rõ ràng + thuyết phục hơn thì càng đc người đọc tôn trọng, thể hiển rằng mình cũng có suy nghĩ chứ không phải chỉ tức giận bột phát)
2. (nếucó thời gian) làm 1 cái survey cho học sinh và giáo viên. (năm ngoái lớp tớ làm BT Tiếng Anh cũng làm 1 vài cái tương tự).

Chúc bạn may mắn nhé * :x

Bạn Dung đã đưa ra những ý kiến có sức thuyết phục nhất định!!! Tốt hơn hay xấu hơn là do tùy quan niệm của mỗi người thôi!!! còn riêng bản thân tớ ( hay cũng có thể nói là nhiều người thì tớ chưa thấy gì!!!) :D Nhưng có lẽ cứ để thời gian chứng minh vậy!!! Miễn bàn!!

Anh cũng có nghe đến vụ "vệ sĩ" này, trường mình càng ngày càng lắm trò :)):))
Kiểu này sắp tới về chắc khó vào trường chơi bóng rồi 8-|, chắc phải đi tìm lại cái Thẻ HS cũ quá :-< :-<

Vì các bạn ngóng tin quá nên tớ online liền
Hôm nay tớ và cô Oanh đã có buổi thảo luận thẳng thắn và cởi mở về một số vấn đề quan trọng và có những thống nhất như sau ( nghe như đi họp thượng đỉnh ý nhỉ )
1/ Việc có mặt các bác trong trường là hoàn toàn hợp lí vì các bác đến để môi trường sư phạm trong sạch. Các bạn ko thể hiểu hết những mặt trái của trường mình đâu ( nếu ko có sự quản lý, cô có dẫn chứng đàng hoàng và qua thông tin từ một số người bạn tớ biết thì thông tin đó hoàn toàn có thật ) và tớ cũng ủng hộ việc có các bác trong trường.
2/ Vì các bác là những người mới nên ko tránh khỏi có những sai sót trong công tác và việc này cô đã điều chỉnh cho phù hợp. Các bác sẽ ko đuổi học sinh về mà có biện pháp kỉ luật thích đáng hơn. Về cách xưng hô, bác sẽ ko dùng từ "mày, tao" mà thay vào đấy là "cháu, bác" (cái này mọi người phải thông cảm vì các bác có nền tảng đào tạo khác chúng ta và việc các bác vẫn giữ thói quen ấy là khó tránh khỏi nhưng sẽ được sửa chữa ngay )
3/Việc mặc đồng phục lớp được cô hoàn toàn ủng hộ và cho phép. Như tình hình lớp Địa cô đã biết nhưng vì các bác chưa biết nên các bạn chưa được vào trường. Nếu các lớp muốn được mặc đồng phục của lớp mình thì viết đơn để nộp ban giám hiệu nhé
4/ Nhà trường luôn muốn các con được tự hào mặc đồng phục của trường. Và chắc hẳn bộ đồng phục hiện đang mặc còn nhiều thiếu sót. Vì thế việc mặc đồng phục sẽ được ban giám hiệu họp bàn: 1: HS ko phải mặc đồng phục nữa 2: vẫn phải mặc nhưng mẫu đồng phục sẽ được nhà may 10 thiết kế chuyên nghiệp và được các bạn học sinh tham gia bầu chọn mẫu (đây là kế hoạch dài hơi, có lẽ chúng ta ra trường cả rồi nhưng vẫn chúc mừng các em )
Ở mục này tớ có đưa ra ý kiến của mình là mặc đồng phục 3 ngày/tuần nhưng nếu như vậy rất khó kiểm soát trang phục của mọi người ( đặc biệt với các bạn nữ thích mặc áo hai dây, quần short và các bạn Nam mặc áo in hình kì quái ko phù hợp )
5/ Nhà trường hoàn toàn ủng hộ việc Hs giao lưu và các bạn được phép làm giao lưu 2 tiết trong các tháng 10 ,11, 2,3 ( vì tháng 9 là đầu năm tập QS, tháng 12, 1,4 là tháng thi và tháng 5 đã có ngày hội anh tài) Vì thế các em hoàn toàn có thời gian chuẩn bị và sắp xếp để năm sau chúng ta có những buổi giao lưu bổ ích. Bổ ích ở đây có nghĩa là buổi giao lưu nên mang đúng ý nghĩa của nó, cần sự tương tác,tính trí tuệ của các khối chuyên với cả trường. Phần này các bạn sẽ được kiểm duyệt nội dung cả nên tớ cũng ko cần nói nhiều thêm.
Đó là những vấn đề đã được thảo luận. Còn một vài chi tiết nho nhỏ thì tớ ko dám nói vì ko chắc
PS : Cô đã đọc được tất cả các bài viết của các bạn trên HAO ( cô nói với tớ thế )
đầu tiên là thấy mừng vì có người dám đứng lên:D thế là có khá hơn:D
nhưng tớ thấy vấn đề bảo vệ có nhiều vấn đề còn ko hợp lý
1) các bác là bảo vệ, ko phải ban giám hiệu. Rõ ràng việc của các bác chỉ là giúp đỡ BGH quản lý chứ ko phải thay BGH xử lý. Đuổi HS về thì rõ ràng là hoàn toàn vô trách nhiệm. Cái này thì rõ ràng chỉ làm người tử tế tức giận còn mấy thằng vớ vẩn thì vui sướng ( rõ ràng chỉ cần 1 câu "Con đi muộn 2 phút, bảo vệ đuổi về" là đc 1 ngày ăn chơi.)
2) Quản lý học sinh thì tốt nhất là kết hợp giữa nhà trường với gia đình ( nghe hơi bị sến hả:))) NHưng rõ ràng là đây là 2 thành phần có trách nhiệm ( hs "bị" quản bởi 2 thành phần này thì ít nhất sẽ phục hơn là bị quát bởi 1 lão lạ hoắc ko quen biết) Sao ko làm thế này: hs đi muộn thì sẽ ko bị bắt đứng ngoài rồi, (1 vì trời lạnh bắt chúng nó đứng ngoài là vô nhân đạo, 2 đứng ngoài sẽ khó quản lý, nhiều thằng tức lên bỏ đi đánh điện tử thì phản tác dụng; cái này tớ làm nhiều:-t ) Thay vì đó, học sinh sẽ "đc" đưa vào phòng. Dĩ nhiên là sẽ ko nằm trong phòng này cả ngày mà hs sẽ đc quyền thanh minh lý do đi muộn bằng cách gọi điện cho phụ huynh.---> cái này chắc có nhiều bạn sẽ ko đồng ý:) Dù sao ko thể vì vài phút mà cho nghỉ cả ngày. Như thế là nguyên tắc 1 cách quá bảo thủ.
Tất nhiên là cũng ko thể bỏ qua chuyện nhiều thằng bỏ học, học sinh nghỉ học thì phụ huynh vẫn có thể viết giấy như từ xưa đến nay rồi sẽ nộp thẳng cho BGH chứ ko phải nộp cho mấy lão bảo vệ. Thông qua các thầy cô giáo, tớ nghĩ là BGH có thể dễ dàng biết ai nghỉ học ở từng lớp. Thiếu giấy như ở đây thì sẽ bị ghi học bạ, còn ở AMS thì tự tìm biện pháp xử lý:-??
Tớ cũng nghĩ là BGH phải có trách nhiệm hơn trong vấn đề này vì đấy là trách nhiệm của họ chứ ko phải của thầy giáo chủ nhiệm hay của lão bảo vệ.
Ko thể vứt trách nhiệm rồi than trời đc.
3) vấn đề "áo ko phù hợp" mà bạn Khánh nói thì tớ ko đồng ý. Miễn chúng nó đến trừong để học thì mặc gì cũng đc. Quần áo phải tự do nó mới học vào. Học vẫn là mục tiêu chứ ko phải "tinh thần học sinh cao đẹp" của nợ. Bạn nào thích mặc đồng phục thì hoan nghênh :D tinh thần ams. Tớ tin là nhiều bạn vẫn thích mặc đồng phục. Bạn nào thích mặc nhiều áo này áo nọ thì teen nó phải thế. Còn ai ngứa mắt thì nhắm mắt đừng nhìn. Nói cho vui:D tớ chả thấy các bạn nữ mặc áo 2 dây thì làm sao cả. Tớ ủng hộ "đa dạng" hơn "đồng bộ"
4) còn vấn đề giao lưu bị cấm thì tớ thấy là nhí nhảnh:D Các bác cứ là như 1 tuần xem 1, 2 tiết, và 1 năm mất mấy ngày chuẩn bị thì các cháu sẽ học ngu cả lũ. Cái đấy chính là 1 hình thức xây dựng tính sáng tạo, leadership, confidence,etc... Còn nội dung thì tớ thấy là chả làm sao cả. Nội dung cũng chả có gì phải kiểm duyệt nhiều. Kiểm duyệt rồi sẽ đơn giản sẽ làm cho giao lưu nào cũng giống nhau: chỉ hát về học đường---> tuần nào cũng xem giống nhau thi cũng chán.
5) còn cái gì mà khám người thì tớ ko có gì phải bình luận:))=)) lố bịch và đáng căm phẫn.
Dù sao bạn Khánh làm đc thế là quá giỏi rồi, các bạn ko nên làm khó bạn. Chúng ta là dù sao cũng chỉ là học sinh, ở chiếu dưới. Cái chúng ta làm là "thương lượng" chứ ko phải "đòi hỏi". Tớ ko đồng ý việc bảo TK "bị đồng hóa." Bước đầu là đc thế là quá tốt. Muốn đc nhiều hơn thì tất cả phải "nói" chứ ko phải có mỗi nó "nói." Mục đich BGH là tốt, chỉ có điều thực hiện thì phải xem lại.
Tớ ủng hộ việc survey của bạn Dung A1\:d/
Tớ nói có gì sai mong các bạn cứ góp ý:) bài hơi dài

Chỉnh sửa lần cuối:
2 đứng ngoài sẽ khó quản lý, nhiều thằng tức lên bỏ đi đánh điện tử thì phản tác dụng; cái này tớ làm nhiều )
nói thật là 2 lần mình bị đuổi cũng thế này :">
--------------------------
hoàn toàn nhất trí với ý kiến của đồng chí Trần Hoàng =D>=D> <:p

Hì hì làm survey à?? Lấy danh nghĩa ai đây??? đó cũng là một ý hay!! Nhưng ko biết có ăn thua gì ko?? :D

tớ đồng ý với ý kiến của bạn Hoàng.
Và hoan nghênh bạn Khánh. Thực ra, chúng ta ai cũng ko hài lòng về sự thay đổi mới của nhà trường, nhưng hoàn toàn chỉ là góp ý và nêu ý kiến trong nội bộ học sinh với nhau, chứ chưa ai đủ dũng cảm như bạn Khánh dám mang nhưng ý kiến đó lên gặp ban giám hiệu, bộc lộ thẳng thắn như vầy. Tớ thì tớ mới bít chuyện này ngày hum wa, nhưng thực chất vấn đề nó ko đơn giản, cứ nói là học sinh cho ý kiến, nhưng quyền phủ quyết vẫn thuộc về ban giám hiệu, và đến lượt chúng ta phải "chịu trận". Việc bạn Khánh ra đi hoàn toàn hướng về phía mình nhưng khi đi về hơi ngả nghiêng là cũng có lí do của nó, nếu là tớ, trong trường hợp đó, tớ cũng sẽ như vậy. Nói như thế là tớ ko có ý ủng hộ nhà trường, mà qua đây mong BGH, đặc biệt là cô Oanh, sẽ cân nhắc về những thay đổi sắp tới. Việc thay đổi phải được thông báo trước, chứ ko nên mọi sự đã rồi học sinh mới ngã ngửa ra, lại còn được rào trước "đã thấy được niềm vui trên khuôn mặt các em" :(
Tớ chỉ nói vài điều vậy thôi :)

Tớ chỉ có một điều nói với bạn Khánh thôi: cậu nghĩ là lý lẽ của cậu vô lý và mang tính chủ quan thì tại sao còn mang chúng đi tranh luận:)

Tớ không quá bức xúc. Tớ chưa gặp rắc rối nào lớn lắm với mấy ông này. Chỉ là ngồi dưới gốc cây cúi đầu suy nghĩ thấy nó đáng cười thì lên tiếng thôi.

Khánh là người đại diện của số đông. Vì thế phải mang lý lẽ của số động. thế mà Khánh tường thuật lại lý lẽ của Oanh 1,2,3 đầy đủ cả, cứ như là phát ngôn viên Hiệu phó vậy.

Tớ đọc bài của Khánh có cảm giác như vậy thôi

Hic hic, thế là bạn Phương Anh lại chẳng hiểu gì trong câu chuyện này rồi =)) Khi bạn đưa ra một lĩ lẽ mà bạn cho là đúng ( đấy là ý kiến chủ quan của bạn, lúc này liệu bạn có cho là mình sai, vô lí ?;;) ) Thế nhưng bạn được nghe ý kiến nhiều chiều hơn, được hiểu rõ vấn đề hơn liệu lúc đó bạn vẫn giữ quan điểm cũ của mình ( mặc dù biết nó chưa đủ hợp lý =)) ). Trong trường hợp đấy người ta gọi là cãi cùn PA à :)
Tớ nói lên suy nghĩ của mình với BGH cũng chỉ là cương vị của học sinh mà thôi, tức là mọi trao đổi đã có phần nghiêng về phía BGH rồi nhá ( nếu tớ là bộ trưởng bộ giáo dục thì nó lại khác :p )
Bạn Phương cũng thấy những chuyện mà bạn từng biết liệu giờ còn cơ hội tái diễn ko ? Đấy mới là điều quan trọng.
Trong cuộc sống luôn có những điều bạn phải tuân theo dù muốn hay ko, có những thứ bạn phải hi sinh việc nhỏ cho một việc lớn khác :)) (Ở đây đừng hiểu là quan điểm của tớ về vấn đề các bác bảo vệ mới là thay đổi hoàn toàn, vì từ đầu tớ đã nói: với tớ việc có thêm bảo vệ mới là bt nhưng các bác cần thoáng hơn trong một số việc, các cậu hiểu chứ :) )
Tớ đồng ý với việc thời gian sẽ chứng minh. Nhưng ít nhất hôm nay thằng bạn tớ vẫn được vào trường khi mặc sai quần đồng phục (tất nhiên là bị ghi tên rồi) :))

Thôi!! Nhìn chung là bây h ai cũng có những lí lẽ của riêng mình!!! Bạn Khánh ko có lỗi trong chuyện này. Chẳng qua chỉ là các thầy cô giáo thân yêu kính mến của chúng ta đều có một nền tảng tâm lí học rất tốt nên "đã giúp bạn Khánh hiểu ra chân lí" mà thôi!!! Mỗi người đều có những ý kiến riêng của mình!!! Còn đớ với tớ thì tớ muốn trường mình như xưa!!! Đó là ngôi trường tớ yêu và quyết định gắn bó 7 năm trời rồi!!! Tớ yêu trường ams ngày xưa cơ!!! :((

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên