Bạn nghĩ sao về những bác bảo vệ mới ??

Ams từ khóa 00-03 trở về trước là thời kỳ hoàng kim :star:, từ năm lớp 11 của 04-07 trở về trước (chính xác: trước khi cô Oanh là hiệu phó) là thời kỳ hoàng hôn *-:), còn lớp 12 của 04-07 đến 06-09 giờ là thời kỳ khủng hoảng 8-X:

Cũng may là khi mình còn học trong trường không có những chuyện ồn ào như xung kích, kiểm tra kiểm soát, thẻ học sinh, đổi tên trường, đồng phục, vệ sĩ vân vân và vân vân ^:)^

Nếu thật là tốt đẹp hơn thì đã chẳng ồn ào thế này :-B

vấn đề là nói thế này chứ khó mà giải quyết đựoc nên đâu vẫn hoàn đó thôi :D

Hôm qua học xong tiết 4 tớ ở lại đợi him, tranh thủ học 1 tí. Đang ngồi tự nhiên Mr. Vệ sĩ ngó vào, tuôn luôn 1 tràng " Lớp nào đấy? Tên gì? Làm gì thế? Sao ở đây? Đi về !!!!!"

Buồn cười, trường là nơi để học sinh học. Ngồi học ở trường cũng không được sao???

Vệ sĩ là người bảo vệ trường và học sinh. Đuổi học sinh ra khỏi trường cũng là 1 phần của công tác bảo vệ sao??

Tình hình ngày càng căng thẳng nhỉ ? Nghe các em nói với vẻ đầy hậm hực..Chị nghĩ , cứ thử góp ý khéo khéo với cô Oanh xem sao..Nhỡ đâu lại đc..góp ý kiểu đánh máy rồi gửi cho cô ý :)

Nói chung ý thầy cô là bây h làm cái gì cũng phải nguyên tắc, cho làm nhưng phải phép tắc đàng hoàng. Hnay lớp mình ở lại muộn, phải viết giấy phép xin BGH này, đưa cô CN kí này, rồi có BGH xác nhận cho phép, coi như an toàn, hơn 1 h mới về mà ra khỏi cổng an lành...Đấy, bây h muốn dc việc mà an lành thì phải abc như thế :(

Chị nghĩ , cứ thử góp ý khéo khéo với cô Oanh xem sao..

Cái này người ta gọi là kịch bản phim khoa học viễn tưởng .

Nhỡ đâu lại đc...

Còn đây là truyện cổ tích ...

:"> xin lỗi tác giả em ko có ý gì hết :p

@ Dớ : HK này chắc tầm 6 phẩy mấy =))

@ M.Phg : ;)) mình mà đang ở UK thì mình cũng đập thẳng chửi thẳng như cậu >:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Hum nay ở lại trường tiết 4 để kt nốt môn TD. Ai dè bị pác vệ sĩ gầy gầy quát ầm ở hành lang: "lớp nào?? Tan học sao ko về đi!!" ;)) Chả hỉu sao lại cứ phải cấm đoán như thế nữa!! Hic 2 pác vệ sĩ mới 1 béo 1 gầy đúng là khác nhau thế!! Pác béo thấy có vẻ hiền hiền, còn pác kia... ọe.. Mắt lúc nào cũng trợn ngược long sòng sọc!! Nhìn mà sợ!!

ỐI , chưa làm thì sao mà bít đc hả em Đức...Chưa thử thì sao bít đc...
H nghe các em kể ..thấy cô Oanh # wa..Hồi xưa học cô , dễ tính lắm ý..Luôn nói là :"nếu thấy có j ko thoải mái , thầy cô sẽ góp ý . Còn ngại thì đánh máy rồi gửi , ko ghi họ tên " . :)

Quy tắc đặt ra cũng ngu vãi chưởng.

1/Thuê vệ sĩ để ngăn chặn học sinh ( đánh nhau,vì hình như có 1 vụ to to lớp toán 2 rồi trường mới thuê vệ sĩ ) thế mà lại để học sinh bị đánh ngay trước cổng trường :|

2/Ngăn chặn không cho người ngoài vào = thẻ học sinh.Thế mà chả bao giờ kiểm tra (chỉ kiểm tra khi ai đi muộn)thế nhỡ bọn đầu gấu nó đến sớm thì cũng được vào trường à :-?
Lại còn chỉ cần mang cặp và mặc áo trắng quần tối màu là vào được.Thế bọn đầu gấu nó giấu gậy gộc dao kéo trong cặp rồi vào càng khổ hơn =))

3/Chơi bài bị bắt.Chắc trường mình sắp lắp TV cho học sinh xem trong giờ ra chơi nên mới cắt hết các trò giải trí của học sinh =))

h ra chơi sắp tới có bản tin made in 12 cậu ạ=))
ko có TV đâu:))

Quy tắc đặt ra cũng ngu vãi chưởng.

1/Thuê vệ sĩ để ngăn chặn học sinh ( đánh nhau,vì hình như có 1 vụ to to lớp toán 2 rồi trường mới thuê vệ sĩ ) thế mà lại để học sinh bị đánh ngay trước cổng trường :|

2/Ngăn chặn không cho người ngoài vào = thẻ học sinh.Thế mà chả bao giờ kiểm tra (chỉ kiểm tra khi ai đi muộn)thế nhỡ bọn đầu gấu nó đến sớm thì cũng được vào trường à :-?
Lại còn chỉ cần mang cặp và mặc áo trắng quần tối màu là vào được.Thế bọn đầu gấu nó giấu gậy gộc dao kéo trong cặp rồi vào càng khổ hơn =))

3/Chơi bài bị bắt.Chắc trường mình sắp lắp TV cho học sinh xem trong giờ ra chơi nên mới cắt hết các trò giải trí của học sinh =))
... hồi trước khó 01-04 thì phải .. :| .. Có vụ còn to hơn vụ của t2 nhiều mà có thấy thuê vệ sĩ gì đâu ..
Tivi à 8-| ... Mơ chăng ?

ỐI , chưa làm thì sao mà bít đc hả em Đức...Chưa thử thì sao bít đc...

hí hí em tên giống chị cơ :-j

Hồi xưa học cô , dễ tính lắm ý..Luôn nói là :"nếu thấy có j ko thoải mái , thầy cô sẽ góp ý . Còn ngại thì đánh máy rồi gửi , ko ghi họ tên "

Thời chị là thời oanh , còn bây h là thời Liệt rồi ạ 8-| :(( ( trích lời thầy Võ :)) )

Công nhận có một bác gầy đét xi nha ko hiểu vệ sĩ gì =)) =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Trông bác ý gầy thế thôi chứ :> .. Hơi bị kinh điển đấy .. Sáng nay chứng kiến vụ bác ý quát tháo 1 học sinh lớp 6 thì phải .. Chỉ vì nó mặc áo sơ mi ( ko phải màu trắng ở trong ) .. mặc áo khoác ra ngoài .. Cho đến khi nóng qua cởi ra . và thế là .. 8->

Mặc đồng phục theo quy định mới cũng thú vị thật, hình như các bác chỉ quan tâm đến phần "dưới" chứ ko quan tâm phần "trên" :p Đại khái là "trên" ko được lạnh nhưng "dưới" là có thể =))

;)) hị hị mấy hôm nay đi muộn 2,3 phút vào trg` chả sao hết , nahan đạo quá nhân đạo quá :x

ặc!! Nhân đạo cái con khỉ!! Hum nay con bạn tớ đến muộn thế là bị cô Oanh thân yêu sạc cho 1 trận!!! Khổ thân nó bị gọi cả đt cho mẹ nữa!!! Có cần phải chuyện bé xé ra to như thế ko nhỉ!! Tớ thấy lòng căm hờn đang sục sôi!! Và theo môn lịch sử thì cứ có mâu thuẫn là tất có đấu tranh!! Và phương pháp đấu tranh hiệu quả nhất là đấu tranh vũ trang kết hợp với đấu tranh chính trị!!! (theo kinh nghiệm đánh thắng giặc ngoại xâm của dân tộc ta) :D

Back
Bên trên