Bạn nghĩ sao về những bác bảo vệ mới ??

ôi...cuộn sống của trg mình càng ngày càng "dễ chịu" ạ :)) ngày trc vào chơi bóng rổ đc thoải mái,bi h chơi từ 4h30 đến 5h30 thì biết rồi :))

Ôi sao khốn nạn thế em???? :O là học sinh chứ tù nhân đâu mà bị đối xử thế. T__T

Thế chị về VN cũng ko được vào á :( thôi vào mang tiếng thăm thầy Tuấn vậy :))

Mà cái trò khám người là bất hợp pháp chứ, một là trẻ vị thành niên,chả phải giám thị nữ hay nam, sờ mó là ko có được [-( phải chị á, gái sờ cũng cho cái dép vào mặt.

Bức xúc nhờ X(

chịu đấm để đc. ăn xôi còn chịu đc. nữa là
nói chi mấy cái dép=))=))

các cậu phải chịu đưng còn 2 thắng nữa thôi .Cứ luồn lách mà sống ko sao đâu. Sắp hết đời HS con như rèn luyện bản thân để bước vào đời =))=))=))

Chỉnh sửa lần cuối:
Bản thân tự rèn luyện chứ nhờ gì mấy ông đấy rèn luyện hộ
Đi học đã ức chế sẵn rồi nhìn mặt mấy ông đây lại thêm phần sôi sục

Hoàng : VỆ SĨ có nghĩa là người của một công ty chuyên cung cấp vệ sĩ :D Mặc đồng phục của vệ sĩ =)) Và khệnh khạc như...vệ sĩ. Có điều các bác đều đã già nên vệ chắc khó nhưng ..... thì được =))
Kính thưa cả nhà, tớ quyết định là sẽ viết thư gửi cô Oanh roài !! những bức xúc trước kia + ngày hôm nay khi mình đi trực nhật : " sao giờ này mới giặt giẻ !!, ai cho giặt ở đây ? !! " ( chú thích: phòng giáo viên nghỉ ở tầng ba, nhưng mọi khi em xin giáo viên rồi ) chẳng lẽ mình lại hỏi : Ai cho bác ngồi ở đây =)) ( thế "náo" quá =)) )
Lúc sáng về lại thấy mấy cháu học sinh ngây thơ tội nghiệp bị đuổi ra khỏi trường. :eek: Cứ tưởng chỉ bắt chúng nó đứng đấy kỉ luật tí thôi rồi được vào ai ngờ :(
Tớ ko nói việc mặc đồng phục là sai nhưng có lẽ nó cần sự thông thoáng hơn trong quy định, dù gì quy định cũng do con người tạo ra cả mà.
Ý thức học sinh thì khỏi nói rồi, mặc dù trường ta ko phải ko có những phần tử gây rối nhưng thực chất chúng nó đều tốt cả, ý thức cũng cao. Ai mà chẳng tự nhận thấy phải học tập lớp đàn anh đi trước giỏi giang và kỉ luật đúng ko 0:) Trường AMs đã tự nó có một phong cách rất riêng mà ko trường nào có được. Đừng biết nó trở thành một trường "nhân bản" khác.
Mới lại, nhờ có những bạn phá cách ( trong "eat wear" =)) ) đã làm trường đẹp lên hẳn đấy thôi ( việc mặc đồng phục của các sếp sau này luyện sau :D nhể !! mà ko thì làm sếp đầu tiên mặc quần short và áo full đến công sở, chính trường cũng được mà =)) \:d/ biết đâu làm trào lưu mới)

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm trước vào muộn chạy xuất phát cao, vèo cái là mất hút. 1 lão bệu 1 lão còi đuổi bằng mắt. Bây giờ mới thấy mấy bài thể dục phát huy hiệu quả :)) :))

Ôi nhớ trường Ams cũ của mình cơ :((
Btw, topic nhạy cảm mọi người đừng dùng lời lẽ nặng nề quá nhé.

ko cho bạn ngồi lên bàn những chiếc bạn ở hành lang??

ko hiểu câu này :-/

Tớ ko phủ định việc mặc đồng phục là sai nhưng có lẽ nó cần sự thông thoáng hơn trong quy định,

Câu này hình như thừa một lần phủ nhận ?

-----

Mấy bác giám thik trg` mình thực ra cũng hiền thôi , trc' mặt bảo vệ giáo viên của trường thì làm nguyên tắc lắm chứ có mỗi học sinh thì cũng lờ đi ấy mà , hoặc cũng nhắc cho có thôi :))

Tớ cũng chả thích vụ giám thị này tí nào đâu , nhg mình chẳng làm được gì cả , ngồi đây hằn học nhau ích gì :( Mà thuê mấy bác này về bảo vệ trg` mình ko hiểu còn làm gì nữa ???????

Giáo viên vấn vào HAo thg` xuyên và đọc hết những thứ này đấy 8-| mọi người ngôn từ ý tứ cho cẩn thận ;))

Tớ thấy vụ mặc đồng phục trong lúc rét mướt thế này bất cập lắm :( Nhiều lúc nhìn cái quần đồng phục mà phát ớn , đông thì lạnh , mà hè thì ngốt . Nhưng dù sao cũng chỉ mặc nó có hơn tháng nữa thôi , cố mà mặc chứ sau này muốn cũng chả được . CÓ điều thời tiết trở trời thì các bác cũng nên thông thoáng tí :-?

Mà đi học muộn một chút cũng ko đc. vào trg` , chỉ thiệt học sinh thôi , mất cả buổi học :( Chả hiểu làm thế làm gì ??? Bảo là các em đi học muộn ảnh hg? đến học tập , thế mà lại đuổi mình ra khỏi cổng trg` , giải pháp này ko ổn một tí nào cả >.<

CHUE _ not CHU .

Chỉnh sửa lần cuối:
nhanh mấy thì cũng ko bằng mấy cậu bạn tớ hôm bị lùa=))=))

Cảm ơn bạn Đức nhắc nhở :">
Cảm ơn luôn vì bạn đã đọc bài viết hết sức chi tiết :D thể hiện sự quan tâm và đóng góp rất nhiệt tình ;)
Chỉ mong thầy cô đọc được cái topic này, dù sao thông tin đi "chui" cũng có sức lan tỏa nhanh và tầm ảnh hưởng lớn. ( việc đối thoại giữa các giáo viên với nhau ấy :p )

Tớ thấy công nhận là giai đoạn trước trường mình cũng thả lỏng quá mức đi :D Như lớp tớ hôm nào cũng tầm chục bạn đi học muộn, sổ ghi đầu bài với bản kiểm điểm thì chả xi nhê giề :) Đặt mình vào vị trí các thầy cô giáo liệu mọi ng có thấy bức xúc ko :) Thế nên các thầy cô đặt ra nhiều quy định mới để kìm kẹp bớt hs lại cũng là có lý do.
Nhg tớ cũng nghĩ là nên bỏ vụ sẹc cu này đi :) nếu muốn ngăn chặn hs vi phạm kỷ luật thì cách ít tốn kém + có hiệu quả nhất là xử nghiêm những đứa vi phạm vào :D thầy cô trường mình hiền bỏ xừ, tội nợ gì cũng cum cúp con xin lỗi một cái là bỏ qua tất :)) các thầy các cô cứ nương nhẹ hs thế xong lại ngồi than trường này thả lỏng quá :)) lolz :))
Còn cái món sẹc cu thì chẳng qua cũng chỉ dọa hs giai đoạn đầu thôi, chỉ tổ cổ vũ học trò nghĩ ra nhiều cách mới để luồn lách qua mặt các bác, mà như thế còn tai hại hơn vì làm tinh thần tự giác chấp hành kỷ luật của hs bằng mo.
Bạn Khánh định viết thư gửi cô Oanh à ;)) Gud luk bạn ;))

đợi tớ lấy xong cái bằng tốt nghiệp cấp 3 rồi tớ viết =)) viết bây h nhỡ có gì cả đời em ân hận =))
mà nói thật bây h vào trường cứ thấy các ông bảo vệ chắp tay sau mông trông chẳng khác gì qân đội. Gò bó chết đi được :-w Dường như cô Oanh đang muốn biến trường mình thành 1 cái khác chứ ko phải là Ams nữa rồi :-w :-< khuốn phép khuôn khổ :-< sống mà phải gò bó phải nguyên tắc mà ko thấy mệt mỏi nhỉ? :-? Giống hệt thầy Hiệp. Trên đời ghét nhất là loại người sống khôn lỏi, ghét nhì là những người sống chỉ có 2 chữ NGUYÊN TẮC

Chí ní quá!! ^^ Công nhạn là cứ lấy xong tấm bằng tốt nghiệp thì.... hì hì!! ;))

AMS mất chất quá :)

xưa nay ams vẫn thả lỏng , vẫn tự do , nhưng trog cái tự do nó có khuôn khổ và khuôn phép :) Học sinh vẫn ngoan và ý thức kỉ luật tốt đấy thôi ? :) Thực ra nói chính xác thì là ý thức cá nhân tốt , Amser xưa nay biết mình là ai , đứng ở đâu và làm những gì. Tuy ko quá nguyên tắc , nhưng có quy củ trong một giới hạn nào đấy .

Vốn dĩ cái tự hào của dân Ams là sự năng động , một phần có được do sự thông thoáng của trường , của giáo viên ...

Chính ra thì , người lớn là những người đã từng làm trẻ con , họ nên hiểu họ đã nghĩ , đã sống , đã mong ước và kì vọng những gì ở từng giai đoạn lứa tuổi . Giáo viên cũng nên hiểu rằng làm cái gì là tự nguyện bao h cũng đạt hiệu quả hơn là bị thúc ép , bắt buộc .

Đồng phục có thể ko xấu , nhg vì nó là quy định , nên mọi người ghét mặc .

Dậy sớm 1,2' ko thành vấn đề mỗi buổi sáng , nhg vì nhà trg` làm quá gắt gao , nên đôi khi phản tác dụng , học sinh thậm chí đi muộn để chống đối .

Học sinh ý thức đc. bỏ tiết là thiệt cho mình . Trên thực tế thì phần lớn học sinh , đặc biệt khối 12 , bỏ tiết ko vì mục đích giải trí , mà để ngồi học các môn có lợi cho định hướng tương lai thi cử và nghề nghiệp của mình _ họ nhận thức rằng hãy luồn lách luật lệ một chút , và như thế có thể tiết kiệm 45' học kĩ nông bằng dăm bảy bài tích phân chẳng hạn ..v..v..

...

Thay bằng thêm thắt quá nhiều quy củ , quá nhiều luật lệ , những răn đe, kỉ luật , nhà trường nên làm những biện pháp thực tế hơn .

Thực ra hồi lớp 6 tớ thích mặc đồng phục trường lắm :) Hồi ấy kỉ niệm 15 năm thành lập , đầu năm thầy Tuấn lên phát biểu giảng giải về ý nghĩa , nguồn gốc mẫu phù hiệu , ngày ngày loa trường phát bài hát của trường ... Mình mặc bộ đồng phục ra đường thấy tự hào và hãnh diện lắm . CHẳng hiểu sao ngày càng khó chịu khi mặc nó :) có lẽ vì ngày ngaỳ phải nghe " các em phải mặc đồng phục " , " đây là quy định cuả nhà trường" , " ko mặc đúng là vi phạm nội quy cuả nhà trường " ...

CÓ nhiều việc làm , đáng ra là quyền lợi _ nhà trường dần biến nó thành nghĩa vụ :) Những thứ " được" dần dần trở thành " phải "... VÀ tất nhiên , làm gì vì quyền lợi , bao h cũng hăng say hơn là vì trách nhiệm :)

Với cái không khí nặng nề trog trg thời gian gần đây , nói thật tớ ko thấy có gì là hiệu quả cho vấn đề học tập lẫn "rèn luyện đạo đức" cho bọn mình :) Nó gây áp lực khi đến trường , cảm giác như úp sọt , nhốt vào cái lồng kín bưng :) CÒn có vài tháng nữa là thi cử rồi, mà sao cứ tạo thêm rào cản cho học sinh thế nhỉ ? :) Đi học, mà tâm lí ko thoải mái , sao học vô được đây .

Cái cổng trường ngày xưa vừa xấu vừa bẩn , thấp lè tè và quê mùa . Con đường Nam Cao ngày xưa bé tẹo và lổn ngổn . Trường bây h cổng to và đẹp , đường rộng và thoáng .

Trường bây h cũng sẽ ko gióng trường 10 năm nữa , ko có bể bơi , ko có sân xịn , ko có nhà to ... AMs bây h là ams , sau này hình như ko tên là ams nữa ...

Những cái ngày xưa , nó quá nhỏ bé và bình dị đến nỗi đẹp kinh khủng . Ko hiểu sao người ta cứ thik thay đổi những cái vón dĩ đã gần như hoàn mĩ rồi .

Ams bây gìơ đang dần thay đổi , từ cơ sở vật chất , đến lớp giáo viên già cội , rồi cả quy định này , quy định kia ... 5,7 năm nữa chắc hoàn toàn ko còn là ams nữa :))

May quá năm nay cuối cấp , cố trụ hơn tháng nữa rồi té . Nghĩ mà khổ cho mấy khóa sau mình :))

Chán chả muốn nói nữa :))

P/S : tớ ko phải chu mình đức , đừng gọi thế kẻo thằng CMĐ thật nó vào nó chửi tớ chết :p

Phiêu _ hà nội ơi .

Back
Bên trên