Bạn nghĩ sao về những bác bảo vệ mới ??

vẫn được vào trường khi mặc sai quần đồng phục
Để thứ 2 tớ thử xem thế nào:))
Nhưng nhỡ bị cho đứng ngoài thì sao...phí mất h chào cờ tiếc lắm:(...1 tuần mới có 1 lần cơ mà=))=))

:) có cảm tưởng bạn Khánh ko biết cách bảo vệ chính kiến cho lắm nhỉ:)
Thôi...

Chỉnh sửa lần cuối:
Đầu tiên là cám ơn bạn Hiếu với bạn Phương ủng hộ ý kiến của tớ:0:)
Hì hì làm survey à?? Lấy danh nghĩa ai đây??? đó cũng là một ý hay!! Nhưng ko biết có ăn thua gì ko??
muốn biết ăn thua hay ko thì phải thử thôi. Thà thử rồi mới biết là ko đc còn hơn sợ ko được rồi ko làm:D
Danh nghĩa ai? danh nghĩa học sinh chứ danh nghĩa ai:D Chả có cá nhân nào hoàn toàn đủ tư cách để đại diện cho tất cả học sinh cả:D Vả lại ko phải đang là học sinh lên tiếng ah? Theo tớ có thể làm thế này:
để cho có tính thuyết phục, các cậu ko những phủ nhận việc làm của nhà trường mà còn phải nói rõ phải làm thế nào. Tớ đề nghị tất cả cùng làm 1 bản báo cáo nói rõ nên làm thế nào về tất cả các mục: đi muộn, trốn học, giao lưu, vui chơi trong lớp ( đánh bài), đồng phục ( đặc biệt vào mùa đông), trang phục, bảo vệ. Rồi có thể đem đến từng lớp lấy chứ kí. ( phải nói rõ, đã kí là ko phàn nàn, ko có chuyện kí cho vui) KHi đã thu thập đủ chữ kí số đông thì kiếm 1 vài bạn đến gặp ( chứ ko 1 vs 1 như lần vừa rồi, dễ bị thuyết phục lại) Dù sao thì thuyết phục mà có người ủng hộ vẫn hơn. Học sinh đồng ý thì phụ huynh sẽ đồng ý, cộng với đa số thầy cô giáo cũng đồng ý---> chả có gì là ko làm đc. Cái này làm cần nhiều người, 1 người thì chả làm đc gì cả:)
Hic hic, thế là bạn Phương Anh lại chẳng hiểu gì trong câu chuyện này rồi Khi bạn đưa ra một lĩ lẽ mà bạn cho là đúng ( đấy là ý kiến chủ quan của bạn, lúc này liệu bạn có cho là mình sai, vô lí ? ) Thế nhưng bạn được nghe ý kiến nhiều chiều hơn, được hiểu rõ vấn đề hơn liệu lúc đó bạn vẫn giữ quan điểm cũ của mình ( mặc dù biết nó chưa đủ hợp lý ). Trong trường hợp đấy người ta gọi là cãi cùn PA à
cậu ko phải đang cãi cho cậu Khánh ạ. Cậu đang cãi cho mọi người:D ngay cả cậu có thấy nó sai mà mọi người thấy đúng thì cậu vẫn phải bảo vệ nó bằng mọi giá. Muốn biết cái gì gọi là là "đa số đồng ý" thì phải làm survey thôi:D Những người ngồi đây cũng thậm chí ko thể gọi là đa số đc. Rồi cứ theo những gì trong survey mà đấu tranh:)
Cá nhân chủ quan của tớ, tớ thấy những cái tớ nói phía trước có 1 số điều khá thực tiễn, có thể làm đc, các cậu xem thế nào:)
Tớ đồng ý với việc thời gian sẽ chứng minh. Nhưng ít nhất hôm nay thằng bạn tớ vẫn được vào trường khi mặc sai quần đồng phục (tất nhiên là bị ghi tên rồi)
đã làm thì làm cho tử tế. 1 thằng đc vào trường trước mặt cậu chả chứng minh đc cái gì. Thậm chí điều tệ nhất là ko công bằng, thằng đc vào, thằng đứng ngoài:) Tiện thể 1 công đấu tranh thì làm tất cả luôn:) vả lại nếu như bảo vệ tốt đc vài ngày rồi sau đấy lại như cũ thì biết làm sao đây? đấu tranh tiếp rồi lại đc vài ngày bình yên ah? thế thì biết đến bao h cho xong?

Ngoài việc trời lạnh mà ko cho học sinh mặc quần bò, dù là sẫm màu và ko có gì gọi là "ăn chơi" cả, tớ đã cảm thấy bức xúc, vì điều đó mà tớ mất bài kiểm tra Văn 2 tiết, mất 1 buổi thức đêm để làm bù, và mất 1 ngày hôm sau học trong mệt mỏi... Những việc còn lại các bạn đã nói hết rồi, nhưng nên nói một cách thuyết phục và có nhiều lí lẽ + dẫn chứng hơn, làm survey cũng là 1 cách, nhg nên nhớ là lớp 12 rồi, thời gian ko có nhiều lắm đâu :)

Ôi các bạn quan tâm thế này đã là hạnh phúc lắm rồi, nếu ko đủ thời gian nhưng đủ tâm huyết thì các bạn có thể tiếp tục cho đàn em khóa sau vậy :p
Đừng ai nói với tớ là ko biết bảo vệ chính kiến của mình ( vì các bạn nên đọc lại nội dung của bài viết đầu tiên :p Các bạn sẽ rõ quan điểm của tớ và sau khi đã gặp cô Oanh thì nõ vẫn thế bởi những vấn đề tớ thắc mắc đều được giải tỏa :)) thế thôi. Nếu ko biết bảo vệ chính kiến của mình thì tớ cũng chẳng rỗi hơi đi giải thích cho các bạn hiểu quan điểm của tớ )

mỗi người 1 ý chẳng biết đằng nào mà lần 8-|
kiểu này sắp cãi nhau to đến nơi rồi đấy
lock tp đi là tốt nhất mod ơi:)):))

Kể ra tớ thấy dạo này các bác ý cũng đỡ hơn trước nhiều rồi ,chơi bời có vẻ tự do thoải mái hơn, mới đầu vào dọa tí lấy uy ấy mà có gì mà phải to chuyện

Em nào mà thắc mắc cái j thì xuống hỏi trực tiếp cô Oanh như bạn Trọng Khánh ý...đc giải đáp trực tiếp nhé :p. Mỗi người có 1 chứng kiến riêng , có thể thắc mắc của bạn K ko giống các e lắm nên mới thế...Thôi thì cứ mặt giáp mặt là hay nhất ...Trường mình đc cái là thầy cô rất biết lắng nghe học sinh nói ..chứ nhiều trường thì còn lâu ..:p
Chị ra trg rồi nên muốn tham gia cũng chẳng bít bắt đầu từ đâu..nên góp ý chút xíu thôi :D

Ôi bạn phương anh a không biết nói gì nữa, Hooray yêu quý nói chuẩn hết rồi.

Đừng ai nói với tớ là ko biết bảo vệ chính kiến của mình

ai đang cố chấp í nhỉ? mọi người đã góp ý cho khánh vậy mà khánh vẫn khăng khăng là mình đúng đấy thôi. khánh thử coi ai đã hài lòng với những gì cô oanh nói nào? hay là chỉ đồng tình với khánh vì khánh biết đứng lên thôi? hoặc tỏ ra xuôi xuôi vì thực tế dạo này mấy bác í đỡ hơn rồi? tớ không thích những cái cô oanh nói với khánh. những lý lẽ kiểu như "nhà trường sẽ cố gắng", "các bác sẽ cải thiện", "mặc áo 2 dây, kỳ dị... khó coi", blah blah chỉ để xoa dịu thôi. hay là lại muốn quay lại cái thời mao trạch đông à? bản thân cái việc thuê bảo vệ này cũng chỉ là giọt nước làm tràn ly thôi. ai mà biết sau này sẽ còn có những trò gì nữa. lỗi có phải ở mấy ông bảo vệ đâu. cái chính là mấy người đã vác các bác về í.

thế này:

đã làm thì làm cho tử tế. Tiện thể 1 công đấu tranh thì làm tất cả luôn vả lại nếu như bảo vệ tốt đc vài ngày rồi sau đấy lại như cũ thì biết làm sao đây? đấu tranh tiếp rồi lại đc vài ngày bình yên ah? thế thì biết đến bao h cho xong?

cậu ko phải đang cãi cho cậu Khánh ạ. Cậu đang cãi cho mọi người ngay cả cậu có thấy nó sai mà mọi người thấy đúng thì cậu vẫn phải bảo vệ nó bằng mọi giá.

khánh đã lập ra topic này, và đứng ra chịu trách nhiệm phải không? thế thì cũng phải có trách nhiệm điều trần, hiểu không?

Tớ phản đối mấy ông Kinh Bắc. Nhưng cái tớ thực sự bức xúc là cô Oanh cơ (nếu cô có đọc được những lời này) tớ là tớ thấy nó cứ đồng hóa thế nào í. Có thể văn hóa Việt nam không dễ dàng thu nạp những áo 2 dây, áo quần kỳ dị, tóc nhuộm, móng tay... nhưng nếu cứ phải là thế này, phải là thế kia, thì nó "cách mạng văn hóa" quá rồi- cái thứ sản sinh ra hàng vạn con người đúc từ một cái khuôn vô vị.

xin lỗi mọi người vì bạn phương anh a nói nhảm nhiều quá:D nhưng kết một điều là tớ muốn khánh nghĩ lại một chút thôi. tớ cũng sẽ nghĩ lại...

Hoàn toàn ủng hộ PA A:D nếu các bạn muốn chúng ta debate về vấn đề này thì cũng dc, tớ sẵn sàng tham gia. Chỉ xin nói 1 điều trc là Khánh đi nc với cô Oanh để bảo vệ chính kiến của mình chứ ko phải là để cô Oanh "convert" mình theo kiểu như thế:)

Chuyện chẳng có gì mà sao to chuyện thế nhỉ .Tớ ủng hộ ý kiến của Khánh bảo vệ mới trong trường cũng có ảnh hưởng gì lắm đâu mặc đồng phục thì mới thể hiện tư chất con người hs chứ, thực sự tớ cũng nghét mấy đứa mặc quần áo linh tinh vào trường .Còn chuyện muốn mấy bác vệ sỹ nghỉ thì cũng phải cho người ta làm hết tháng để còn lấy lương chứ chả lẽ vừa mới thuê đã đuổi về

hỏi ko phải :| chứ khi thuê mấy ông bảo vệ này rồi chẳng lẽ giao phó tất cả mọi việc kỉ luật cho mấy ông Kinh Băc này à :)) Ví dụ 1 phát :D Hôm lớp tớ có thằng nó mặc qần bò áo đồng phục bị đuổi ra và nói: " Áo gì cũng được nhưng ko qần bò". Hôm sau nó mặc qần đồng phục without áo đồng phục thì nhận được câu nói là "Qần gì cũng được nhưng phải áo đông phục " =)) Rồi mấy ông cứ ngày ngày lượn lờ qanh hành lang như kiểu kiểm tra xem có phạm nhân nào trốn trại ko :)) Học xong 4 tiết ngồi lại lớp 1 tiết 5 chờ bạn cũng bị lùa đuổi đi :| Giờ ra chơi ngồi ăn dưới sân trường vừa ăn chưa xong thì chuông đã bị ông ý chỉ đuổi lên lớp :| làm cái gì mà phải cứng nhắc thế nhỉ :-? Càng như thế càng thêm ấn tượng ko hay :| Đành rằng cô Oanh muốn chỉnh đốn đấy nhưng mà ko làm cho học sinh phục. Ko thể đùng 1 cái ép ngay vào 1 cái khuôn do mình muốn được :| Đằng nào thì cũng sắp ra trường :)) chỉ khổ thận các em khóa sau :))
Nói thật mọi thứ do mình tự ý thức thôi. Chứ có càng ngăn càng ko phục lại càng chống lại luật :)) kiểu như mình là người VN, sinh ra luật là để lách luật ý mà :))
Tốt nhất là hãy để lại như những gì vốn có của nó :) thế mới là Ams :))

Thì tớ vẫn nhận mình là người cố chấp mà :p Tớ ko thể chịu được cách nói mà chẳng hiểu việc mình đang nói đến là gì.( ở đây tớ muốn đề cập đến cái mọi người gọi là ko biết giữ vững ý kiến của mình, thử hỏi các bạn đã biết ý kiến của tớ lúc trước là gì và sau là gì chưa mà lại nói như thế ? )
Tớ lập topic này để thảo luận và tìm người cùng quan điểm với tớ và tớ đã nói lên những điều tớ nghĩ :D
Có nên chăng như cách của bạn Trần Hoàng phải nói thế này : Bạn Khánh thật là người ko biết bảo vệ cho ý kiến của chúng ta =)) ( vì chưa chắc những điều các bạn nghĩ là điều tớ muốn nói, ý kiến của tớ :)) )
Mà làm sao tớ bảo vệ "ý kiến của chúng ta" khi " chúng ta" chẳng đưa ra cho tớ một ý kiến, một lí lẽ hợp lý được. Mỗi người nghĩ một kiểu và cũng có quy tắc riêng theo một kiểu chẳng ai giống ai.
( quên, tớ cũng định gửi lời thông điệp đến bạn PA, Thanh Tùng, mong rằng sau khi đọc bài này các bạn sẽ hiểu ra điều tớ muốn nói :p và thấy bạn PA cũng đâu phải là người cam chịu nhờ :)) )
Cảm ơn chị Phương, bạn Thành, bạn Dũng, bạn Hoàng HM, bạn Hạnh Dung (MC dẫn vượt qua thử thách ) vì tớ cũng có quan điểm giống mọi người trong một số chuyện :)

Chỉnh sửa lần cuối:
do.c tu` dau` xuong dit' , tu` di't lo.n len dau` , thay' moi~ cau nay` cua anh Kim dung' : "Nói thật mọi thứ do mình tự ý thức thôi. Chứ có càng ngăn càng ko phục lại càng chống lại luật kiểu như mình là người VN, sinh ra luật là để lách luật ý mà" =))

to Khánh chúng ta là bạn quan điểm giống nhau là đúng rồi. Tớ luôn ủng hộ cậu chắc cậu vẫn chưa biết tớ là ai

Tớ nhớ là Khánh đã nói là cô Oanh thuê vệ sĩ vì trường mình có một số mặt tiêu cực gì đó( cô còn nêu dẫn chứng phải không), thế thì Khánh có thể nêu cụ thể hơn về chuyện đó được không, tớ thì nghĩ là nếu có những chi tiết thực tế cụ thể hơn thì mọi người có thể sẽ thông cảm hơn 1 chút với những suy nghĩ của BGH. Không phải là tớ thấy thích thú gì mấy cái chính sách mới, cảm xúc của tớ lúc đầu cũng là cực kì phẫn nộ và bức xúc, nhưng đọc liền mấy trang thì thấy càng ngày mọi người lại càng có vẻ tiêu cực hơn, nhìn nhận mọi việc khắt khe quá. Giả sử việc mặc đồng phục, các bạn nói rằng nên nhẹ nhàng khuyến khích, không nên BẮT theo kiểu em phải thế này thế nọ, nhưng nếu bạn mặc đồng phục tử tế đúng qui định thì có ai nói bắt này nọ đâu, còn khi bạn mặc sai thì chuyện dẫn chứng nội qui này nọ để bắt tuân theo cũng là dễ hiểu, nếu cứ giải thích theo kiểu tuyên truyền vận động đ/v tất cả đối tượng mặc sai thì đúng là mất thời gian. Người ta chỉ cố vận động khi tung ra nội qui thôi, còn khi vi phạm thì dĩ nhiên là xử phạt như kiểu luật giao thông ý. Ở đây tớ không nói chuyện trời lạnh mà còn kiểm soát linh tinh là hợp lý, nhưng ít ra trên một vài khía cạnh, đúng là trường mình đã thả lỏng quá lâu nên khi mới có 1 thay đổi về kỉ luật là các bạn chưa thích lắm, nhưng đấy là điều cần thiết, chính tớ cũng đã học gần 7 năm ở trường Ams rồi, và tớ không thể phủ nhận là nếu không có biện pháp kỉ luật chặt chẽ hơn thì học sinh trường mình đang có phần tha hóa một cách rõ ràng( cái chuyện hư hỏng phóng túng nó khác với năng động), chuyện đó cũng là chuyện đáng nói đấy chứ, nhưng phải chăng là học sinh thì mọi người dễ thông cảm hơn?

Tớ đã nói rồi, ai cũng có ý kiến của mình!!!
To những người cùng chí hướng: Bạn Khánh đã nói đúng đấy!!! Khi chúng ta kiên quyết bảo vệ ý kiến của mình thì có bao h thấy nó sai đâu!!
To Khánh: Và cậu thì đang như thế đấy!! Cậu đang coi là mình vừa nhận ra chân lí đúng đắn ( tất nhiên là sau khi bị cô Oanh convert :)) ) thế nên dù chúng tớ có nói thế nào đi chăng nữa thì Khánh cũng vẫn nghĩ như vậy!!! Tốt nhất là ko cần giải thích gì thêm!!
Tớ học văn và tâm đác câu: NGƯỜI VN SỐNG THEO KIỂU BẦY ĐÀN ;)) . Chính vì thế nên làm cái gì cũng phải có tập thể, chỉ cần vậy thì sẽ chiến thắng mọi thế lực thù địch!! :D Vậy nên chúng ta cứ có ý kiến sô đông là được!! Còn tất nhiên ai theo chủ nghĩa nào thì cứ theo thôi!!!
Cũng chẳng còn học với nhau được lâu nữa, và cũng chả con phải đối mặt với những cái khó chịu này lâu nữa, thế nên cố gắng chịu chút thui!!!
To Khánh: tớ tin sau này cậu sẽ trở thành một người đàn ông khác thường đấy, 1 người đàn ông ko có chính kiến!!!:)) ( Có gì đừng giận tớ nhé, tính tớ nó thẳng thế đấy)

Giá mà đựoc như thế bạn Phương nhỉ :p Có lẽ bạn Phương học văn nhièu nên đầu óc cũng hơi lộn xộn và suy luận lung tung ( tính tớ cũng thẳng lắm bạn Phương à =)) ko biết có được diẽm phúc nhìn thấy dung nhan của bạn :p )

đâu mặc đồng phục thì mới thể hiện tư chất con người hs chứ, thực sự tớ cũng nghét mấy đứa mặc quần áo linh tinh vào trường
đồng ý đồng phục hay nhưng có 1 số cái cậu nói nên xem lại
1) tư chất học sinh mà chỉ đáng giá mấy trăm nghìn tiền đồng phục thì rẻ quá. Ko mặc đồng phục thì là loại ko có tư chất học sinh ah?
Tớ ko phủ nhận việc mặc đồng phục vì tớ cũng thích mặc đồng phục lắm, nhưng khi mà người ta dùng nó để phán xử tư cách học sinh hoặc đặt nó cao hơn việc học hành ( đuổi học sinh về vì ko mặc đồng phục)8-} thì hoàn toàn sai.
chứ khi thuê mấy ông bảo vệ này rồi chẳng lẽ giao phó tất cả mọi việc kỉ luật cho mấy ông Kinh Băc này à
cái này tớ ủng hộ,:D HS tuân theo BGH chứ ko phải tuân theo bảo vệ
Có nên chăng như cách của bạn Trần Hoàng phải nói thế này : Bạn Khánh thật là người ko biết bảo vệ cho ý kiến của chúng ta ( vì chưa chắc những điều các bạn nghĩ là điều tớ muốn nói, ý kiến của tớ )
cái này là khen hay chế đấy?>:/
do.c tu` dau` xuong dit' , tu` di't lo.n len dau` , thay' moi~ cau nay` cua anh Kim dung' : "Nói thật mọi thứ do mình tự ý thức thôi. Chứ có càng ngăn càng ko phục lại càng chống lại luật kiểu như mình là người VN, sinh ra luật là để lách luật ý mà"
Luật cần chứ nhưng cần phải điều chỉnh luật để cả 2 cùng thoải mái, chứ 1 bên ép 1 bên bị ép thì chả đc gì:D
Giả sử việc mặc đồng phục, các bạn nói rằng nên nhẹ nhàng khuyến khích, không nên BẮT theo kiểu em phải thế này thế nọ, nhưng nếu bạn mặc đồng phục tử tế đúng qui định thì có ai nói bắt này nọ đâu, còn khi bạn mặc sai thì chuyện dẫn chứng nội qui này nọ để bắt tuân theo cũng là dễ hiểu, nếu cứ giải thích theo kiểu tuyên truyền vận động đ/v tất cả đối tượng mặc sai thì đúng là mất thời gian.
cái này tớ kô đồng ý với bạn Lan:( điều đáng ghi nhận ở đây là mặc đồng phục ko đạt đc tác dụng của nó,
người vẫn mặc hàng ngày thì cảm thấy bị gò bó, còn những đứa chả mặc bao h thì cũng chả khá lên ( vì rõ ràng mặc xong đồng phục thì cái gọi là "tư chất học sinh" cũng chả tiến bộ.
Vả lại mục tiêu là làm học sinh yêu đồng phục mà mặc chứ ko phải "ko mặc thì khỏi đi học"
2) tớ cũng chả ủng hộ 100% học sinh đến trường mặc như nhau, chả hiểu đẹp gì.:-??
học sinh trường mình đang có phần tha hóa một cách rõ ràng( cái chuyện hư hỏng phóng túng nó khác với năng động)
1)ý cậu nói tha hóa là: đi học muộn, trốn tiết,etc. tớ cũng nói từ đầu là luật nên làm theo kiểu khác, còn cái kiểu muộn vài phút bị đuổi về thì sai toét.
2)dù sao thì tớ cũng thấy "ko mặc đồng phục" ko phải là " tha hóa" với " hư hỏng", "phóng túng" phải ko:)

Back
Bên trên