Bạn nghĩ sao về những bác bảo vệ mới ??

Tớ đã nói rồi, ai cũng có ý kiến của mình!!!
To những người cùng chí hướng: Bạn Khánh đã nói đúng đấy!!! Khi chúng ta kiên quyết bảo vệ ý kiến của mình thì có bao h thấy nó sai đâu!!
To Khánh: Và cậu thì đang như thế đấy!! Cậu đang coi là mình vừa nhận ra chân lí đúng đắn ( tất nhiên là sau khi bị cô Oanh convert :)) ) thế nên dù chúng tớ có nói thế nào đi chăng nữa thì Khánh cũng vẫn nghĩ như vậy!!! Tốt nhất là ko cần giải thích gì thêm!!
Tớ học văn và tâm đác câu: NGƯỜI VN SỐNG THEO KIỂU BẦY ĐÀN ;)) . Chính vì thế nên làm cái gì cũng phải có tập thể, chỉ cần vậy thì sẽ chiến thắng mọi thế lực thù địch!! :D Vậy nên chúng ta cứ có ý kiến sô đông là được!! Còn tất nhiên ai theo chủ nghĩa nào thì cứ theo thôi!!!
Cũng chẳng còn học với nhau được lâu nữa, và cũng chả con phải đối mặt với những cái khó chịu này lâu nữa, thế nên cố gắng chịu chút thui!!!
To Khánh: tớ tin sau này cậu sẽ trở thành một người đàn ông khác thường đấy, 1 người đàn ông ko có chính kiến!!!:)) ( Có gì đừng giận tớ nhé, tính tớ nó thẳng thế đấy)
Ôi ... Theo bạn Phương thì tớ cũng sống theo kiểu bầy đàn đấy ... Cái gì nó cũng có lý do của nó .. Cậu cũng đã nói ai cũng có ý kiến riêng của mình như cậu nói mai này Khánh sẽ trở thành 1 người đàn ông " ko chính kiến " thì theo tớ mai này cậu sẽ trở thành 1 con lắm mồm :)) ... ( tính tớ nó cũng thẳng lắm đừng giận tớ ... :)) ) .. Cậu biết cái gì mà nói , liệu cậu có đủ can đảm để xuống gặp cô Oanh như Khánh ko ? hay cậu chỉ ở trên HAO mà lắm mồm như thế này .. Tớ nói thật , cái loại con gái mà chỉ dám nói ko dám làm như thế chẳng đc cái chó gì đâu .. :)) .. Theo số đông là được .. a` uh thế cứ theo số đông là được chửi những người ko theo số đông à .. ;;) .. Thế tớ ko theo số đông có được tham gia vào ko nhỉ :-/ , các trường khác nó theo cái luật này từ lâu rồi .. chỉ có cái là Ams mình được tự do quá cho nên đến khi cái lúc mà vào kỷ luật thì thấy bí bách thôi .. Nếu mà cậu theo số đông mà nói ra những cái làm cho người những người theo bạn Khánh thấy chướng thế này thì phiền lắm ý ... 8-> . Đúng là ai cũng có ý kiến riêng .. Nhưng nếu là 1 người có học thì sẽ ko ăn nói theo cái kiểu vô học như cậu ... Mai sau cậu thành cái gì .. biết đâu là 1 cái gì đấy 8-> đại loại như là gì đấy 8-> ai biết .. ;) .. và bạn Khánh trở thành 1 người đàn ông như thế nào cũng dek cần cậu phải lên tiếng oánh giá ... còn tớ .. ;)) tớ ko nhận tớ là người có học nhé :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Bạn Chi kinh điển wa' đi mất...lập luận chặt chẽ...ngôn từ sắc sảo...ý tứ sâu xa...hảo hảo 8-> 8->...tuy nhiên đôi chỗ có hơi nặng lời đấy...có cần đến mức ấy ko:|

close topic , off một hôm lên trình bày cô oanh, xong

Rốt cuộc là vẫn cãi nhau một cách vô bổ :| Chả để làm gì :| thôi bạn Khánh thừa nhận là các bạn ở đây đúng đi thế là hết chuyện để nói :|
Sao phải thừa nhận .. Sai cái gì mà phải thừa nhận .. Vớ vẩn .. :)) ... Thừa nhận thì nó mới có nhiều chuyện để " làm " đấy bạn Kiên ạ .. ;)) ..

Ôi ... Theo bạn Phương thì tớ cũng sống theo kiểu bầy đàn đấy ... Cái gì nó cũng có lý do của nó .. Cậu cũng đã nói ai cũng có ý kiến riêng của mình như cậu nói mai này Khánh sẽ trở thành 1 người đàn ông " ko chính kiến " thì theo tớ mai này cậu sẽ trở thành 1 con lắm mồm :)) ... ( tính tớ nó cũng thẳng lắm đừng giận tớ ... :)) ) .. Cậu biết cái gì mà nói , liệu cậu có đủ can đảm để xuống gặp cô Oanh như Khánh ko ? hay cậu chỉ ở trên HAO mà lắm mồm như thế này .. Tớ nói thật , cái loại con gái mà chỉ dám nói ko dám làm như thế chẳng đc cái chó gì đâu .. :)) .. Theo số đông là được .. a` uh thế cứ theo số đông là được chửi những người ko theo số đông à .. ;;) .. Thế tớ ko theo số đông có được tham gia vào ko nhỉ :-/ , các trường khác nó theo cái luật này từ lâu rồi .. chỉ có cái là Ams mình được tự do quá cho nên đến khi cái lúc mà vào kỷ luật thì thấy bí bách thôi .. Nếu mà cậu theo số đông mà nói ra những cái làm cho người những người theo bạn Khánh thấy chướng thế này thì phiền lắm ý ... 8-> . Đúng là ai cũng có ý kiến riêng .. Nhưng nếu là 1 người có học thì sẽ ko ăn nói theo cái kiểu vô học như cậu ... Mai sau cậu thành cái gì .. biết đâu là 1 cái gì đấy 8-> đại loại như là gì đấy 8-> ai biết .. ;) .. và bạn Khánh trở thành 1 người đàn ông như thế nào cũng dek cần cậu phải lên tiếng oánh giá ... còn tớ .. ;)) tớ ko nhận tớ là người có học nhé :))

@Chi "Dirty Dance"(câu ấy nói nhé): Nếu ấy nói tớ vô học vì tớ nói "Người VN sống theo kiểu bầy đàn" thì đúng là ấy vô học hết học nổi thật.Điều đấy có lẽ ấy sẽ nhận ra nếu chẳng may nhỡ ra người vô học (k0 phải tớ nói ấy mà là ấy tự nhận nhé) như ấy vào được đại học theo cái cách mà từ hệ B Trần Phú không hiểu bò vào hệ B Ams bằng cách nào, khi mà ấy đọc ở đâu đó trong sách "Dân tộc học", "Xã hội học" hoặc là "Cơ sở văn hóa Việt Nam" nhé! Theo tớ thì đúng là close topic bi h là hợp lý, nói nữa chỉ mất công một kẻ vô học lại nói 1 người học hành đường hoàng để vào Ams là 1 kẻ vô học thì thiên hạ họ cười cho, tớ bít tớ chẳng hơn ai nhưng nếu ấy nói hơi quá tớ sau này là người ... thì tớ buồn lắm :( buồn vì 1 người vô học k0 thể nói người có học như thế được :( buồn vì nếu mai này 1 người có học như tớ chẳng được cái chó gì (câu này k0 phải tớ văng mà là trích dẫn từ câu của CHi nhé, mất công bảo tớ vô học giống ấy) thì một kẻ vô học thì còn là cái gì được nữa :(

P/S: Có 1 điều ấy nói tớ sau này là kẻ lắm mồm thì tớ cám ơn nhiều vì tương lai của tớ gắn với nghề diễn thuyết mà, có lẽ tớ "làm" nhiều đc như lời chúc của Chi thì chắc lời nói của tớ sau này phải có trọng lượng lắm,chắc không nhẹ cân, đáng khinh như chó sủa bên tai mà những kẻ vô học nói ra phải không bạn Chi "Dirty Dance"?

Chỉnh sửa lần cuối:
@Chi "Dirty Dance"(câu ấy nói nhé): Nếu ấy nói tớ vô học vì tớ nói "Người VN sống theo kiểu bầy đàn" thì đúng là ấy vô học hết học nổi thật.Điều đấy có lẽ ấy sẽ nhận ra nếu chẳng may nhỡ ra người vô học (k0 phải tớ nói ấy mà là ấy tự nhận nhé) như ấy vào được đại học theo cái cách mà từ hệ B Trần Phú không hiểu bò vào hệ B Ams bằng cách nào, khi mà ấy đọc ở đâu đó trong sách "Dân tộc học", "Xã hội học" hoặc là "Cơ sở văn hóa Việt Nam" nhé! Theo tớ thì đúng là close topic bi h là hợp lý, nói nữa chỉ mất công một kẻ vô học lại nói 1 người học hành đường hoàng để vào Ams là 1 kẻ vô học thì thiên hạ họ cười cho, tớ bít tớ chẳng hơn ai nhưng nếu ấy nói hơi quá tớ sau này là người ... thì tớ buồn lắm :( buồn vì 1 người vô học k0 thể nói người có học như thế được :( buồn vì nếu mai này 1 người có học như tớ chẳng được cái chó gì (câu này k0 phải tớ văng mà là trích dẫn từ câu của CHi nhé, mất công bảo tớ vô học giống ấy) thì một kẻ vô học thì còn là cái gì được nữa :(

P/S: Có 1 điều ấy nói tớ sau này là kẻ lắm mồm thì tớ cám ơn nhiều vì tương lai của tớ gắn với nghề diễn thuyết mà, có lẽ tớ "làm" nhiều đc như lời chúc của Chi thì chắc lời nói của tớ sau này phải có trọng lượng lắm,chắc không nhẹ cân, đáng khinh như chó sủa bên tai mà những kẻ vô học nói ra phải không bạn Chi "Dirty Dance"?
Tao nói thẳng với mày 1 câu thế này nhé ... Mày có học đến nỗi mà ko hiểu nổi 1 bài viết của 1 con vô học như tao à .. :)) .. Tao ko nói chuyện mày nói câu " người Vn sống theo bầy đàn là vô học " mà tao nói cái cách mày post bài nói bạn Khánh là ko có tý gì gọi là " có học " .. còn cái chuyện chuyển từ hệ B Trần Phú sang hệ B Ams .. :)) ... thông cảm tao nói thẳng ... có nhiều đứa hệ A Ams như mày còn ko bằng những đứa hệ B Trần Phú đâu Phương ạ .. :)) .. Còn mày , ăn nói cho cẩn thận , đừng để đến lúc tao ko còn bình tĩnh để ngồi viết cho mày những dòng này nhé .. Sắp thi rồi đấy Phương ạ .. Mà tao thì ko cần bằng Tn hay bằng DH ở VN đâu .. 8-> ,, Mà mày thì chắc có .. đừng nói với tao là mày cũng ko cần ,... 8-> .. Thôi thế này cho tiện , mai thứ 7 .. tao xuống lớp nói chuyện vs mày nhé .. ;) .. Giải quyết cho nó cụ thể chứ ở trên HAO cũng chỉ là nói mồm thôi ..
@ .. Còn cái chuyện " dirty dance " .. :)) .. Tao học là do tao , vì tao và hiện giờ mọi người đang cần cái dirty dance của tao :)) chứ ko phải là cái cào cào chấu chấu của mày .. :)) .. Những người vô học mà nói thì bỏ ngoài tai thôi .. 8-> ,, Nhưng tao ko phải người có học nên tao sẽ đối xử với mày theo cách của người vô học ... ;))

Đọc cái topic này cứ như ngồi trong ấm nước sôi ý nhỉ :)) Hot ơi là hot :-j

Thôi.... Chị em cứ bình tĩnh đê :D Làm gì mà nóng thế :-s Ai lại cùng khóa mà tỷ muội tương tàn, đằng đằng sát khí thế này :p

-----------------------------------------------------

CHO TỚ NHOI 1 TÍ BỨC XÚC NHÁ :">

Tớ thấy cái chuyện bắt ép này đúng là rất quá thể đáng và đi quá giới hạn. Làm sao có thể có cái gì trong cuộc sống mà ko linh động được, nguyên tắc cứng nhắc quá chỉ nhằm gây nên tiêu cực [-x

Hôm trước tớ vào trường áo trắng đàng hoàng, quần màu ghi, giống các em lớp 10 nhưng vẫn bị các bác se cu zi ti đuổi ra can tội "LỚP 12 AI CHO MẶC ĐỒNG PHỤC MỚI CỦA LỚP 10" =))------------> Cái này cực kì vô lý và tớ rất bất bình.

Cộng thêm việc tổ bảo vệ có thành kiến với học sinh nữa /:) Như chú Bắc C, chú ấy hay lắm :)) Cứ mỗi lần nhìn thấy tớ là thốt lên 1 câu: "Con này là con lắm trò lắm, phải để ý nó"..... :-?? Tớ chả hiểu cái mô tê gì :eek: 3 năm đi học, chưa 1 năm nào bị thầy cô gọi cho bố mẹ về vấn đề kỷ luật :)) Cớ gì phỉ báng người ta như thế??? :eek:

Còn lần khác, tớ mặc quần màu đen bị đuổi về, tớ về thật :)) Hôm sau đi học tớ bị chú Bắc giữ lại vì "Mày còn trèo tường mai chú đưa lên BGH" x( Tớ bảo tớ ko trèo, chú ko bắt được sao lại nói cháu thế thì bị chú chặn họng ngay: "Mày đừng chối, cứ chối nữa tao sẽ bắt mày có ngày và đưa lên cho cô Oanh xử lý" x( Bực mà chán chả thèm đôi co.... /:) Ở đâu ra cái kiểu râu ông nọ cắm cằm bà kia như thế :eek: :))

NÓI CHUNG LÀ LÀM ĂN 1 CÁCH CỨNG NHẮC !!!! /:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Thôi mà ,mọi người đừng cãi nhau nữa :(

Tớ thấy là nếu đi sớm 1 tí thì nguy cơ bị soi cũng ít hơn , nhiều đứa lớp tớ có thói quen vào muộn thông thường sẽ bị kiểm soát kĩ hơn . Gần như ngày nào tớ cũng mặc áo khoác nhưng có thấy bị gọi lại kiểm tra đâu :|

Còn về chuyện của bạn Sin thì ... :|

Cứ như là có hình tượng xấu sẵn ko thể nào thanh minh đc :|

Bạn nghĩ là bạn trốn được tớ à .. :)) .. Nên nhớ là tớ biết cả nhà bạn đấy .. :))

:)) vcl bạn Phương với bạn Chi :)) Cãi nhau trên này có đến mức phải thế ko ?
Mà tóm lại , thấy là nói nữa nói mãi cũng chẳng ích gì, Có giỏi thì lên gặp Oanh, đỡ phải cãi nhau. ( cái này khâm phục bạn khánh vì dũng cảm, tớ cũng hiểu bạn ntn khi nói chuyện với cô Oanh :)) tớ đã trải qua :)) Tuy nhiên chỉ khác là sau khi nói chuyện với cô xong tớ ko hiểu lí lẽ của cô được như bạn :)))

nhạt toẹt

các bạn tham gia forum mà chẳng có suy nghĩ về việc văn hoá cộng đồng nhỉ

tham gia thảo luận thì cứ đưa ra ý kiến thoải mái, tranh luận thoải mái, nhưng trong khuôn khổ lịch sự và có học

tham gia tranh luận mà cứ thêm từ này từ kia, cà này cà kia, đá chỗ này đấm chỗ kia, chọc ngoáy linh tinh, thì đương nhiên là sinh ra cãi nhau thôi

ai chẳng thik bảo vệ í kiến của mình, ai chả thik mình là ng nói đúng, và muốn mọi ng phải công nhận điều đấy

nhưng mà cũng nên trở nên "lịch sự" và "văn minh" tí chứ. chửi nhau làm đếu j k biết, từ tranh luận, chuyển sang công kích cá nhân, k thấy 18 tuổi của mình hơi buồn cười sao

lại là 2 bạn nữ, mong là các bạn xem lại đi nhá

@Chi: ân nhân bình tõm tí, chuyện có cái đếu j đâu, tốn calo lắm :-j, đi tập nhảy đi [-x

cậu bốp bỏ ngay cái trò viết đi viết lại 1 câu nhạt nhẽo như trên đi nhá, vẫn thik spam ah, k tham gia thì thôi, giải tán cho tớ nhờ :D

Chỉnh sửa lần cuối:
hahaha...tớ biết thể nào cũng thế này mà...bảo close từ trang trước mà ko nghe...ngày mai thì cứ gọi là...=))=))

Mà chung quy là tại cậu Khánh...lập ra mấy cái tp kiểu này làm j` chứ...gần đây lại thấy mất hút òi...vào trình bày để hạ nhiệt các bạn nữ đê:)):))ko chuẩn bị lại ra đời 1 cái clip oánh hội đồng của các bạn nữ như trên dantri đăng thì trường mình chắc chắn là 0 chỉ có 2 bác xe cu như hiện nay đâu:)):))

bảo close topic ko nghe

lại thêm một câu xuất trúng vì còn có 1 tháng nữa thôi là hết học, khóa mình chắc ko làm dc gì nhiều nữa đâu, có khi phải các em khóa sau mới đc vì thương thảo chắc còn dài.... Mà chắc cung ko arrange đc 1 buổi nói chuyện nữa với Ms. Oanh đâu.

Khánh ơi, tôi đây nhớ ko, tôi là thằng sinh cùng ngày cùng tháng cùng năm với ông đây. chưa kể học cùng trường :)) đề nghị anh em vỗ tay cho tình huynh đệ này.

Phương ơi, nhớ tôi ko, hồi lớp 11, lớp mình ngay cạnh nhau, tớ là cái
thằng đẹp trai nhất lớp ý.

Chi ơi: ai cũng biết, chắc chi cũng biết tớ thôi :)) Dir dancing có hot ko? hot là =D> , nhớ biểu diễn nhé.

Tóm lại chúng ta đều quen biết, là chỗ anh em cả. ko nên ban căng làm gì. :D up

Cho xem ảnh đi!!! vẫn chưa nhớ được!!! :D

Chào bạn Hoàng "đẹp trai" :D lâu lắm ko gặp cứ nhớ cái hồi học trại hè =)) fun
Các bác bảo vệ lạ lắm, tớ thấy lúc thì soi từ đầu đến chân. Nhưng hôm nay thằng Nhân đi vào trường, mặc sai từ đầu đến cuối ( ko kể giày ) có thấy bác nào giữ lại đâu ;;)
Có một việc mà Cô Oanh chưa làm đựơc là việc giữ lời hứa ( các cậu có tin lời hứa của cô hay ko thì tùy, ko tranh cãi 0:) ). Học sinh đến trường là để học và việc vì mặc sai đồng phục mà bị đuổi về là hoàn toàn sai
Tình hình là hai bạn ban-căng quá. Tớ biết cả hai bạn và tớ cũng quý hai bạn luôn ( tham quá :D )
Nhưng mà các bạn cần hiểu rõ thế này để tránh cãi nhau thêm nữa::))
Chi: bạn bình tĩnh lại đi, đừng nóng giận vì việc ý kiến của người này người kia. Xã hội đông thế này sao tránh được việc ý người khác ý ta. Cái chính là bản thân mình hiểu, những người đọc có suy nghĩ hiểu được là ok. Tớ và Phương cũng chẳng phải cãi nhau như từ mà các bạn dùng, chẳng qua là chưa hiểu ý nhau thôi.
Phương: bạn cũng nên rút kinh nghiệm khi nhận xét về một người. Những điều bạn nói trước hết hãy tìm hiểu cho kĩ. Với tớ thì cách nói ấy chẳng có vấn đề gì ( vì tớ cũng chẳng quan tâm) nhưng với nhiều người lại là cách nói rất bất lịch sự và nông nổi.
Thế nhé các bạn hãy bình tâm, ko nói gì thêm, ko reply bất cứ bài tranh cãi nào nữa 0:) (mọi người cũng nên rút kinh nghiệm từ việc này )

ông Khánh hiền quá nhể =))
kiểu này về sau cẩn thận ko vợ nó đè đầu cưỡi cổ đấy =))
j/k
thằng Saha sáng nay bị mấy bác Kebab đuổi à
ko bít sáng nay các lớp có trống không chứ sáng nay thấy nhiều đứa đi thi FPT phết :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên