Bạn nghĩ sao về bố mẹ???

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Không, nhưng cưới chồng sớm vui chứ!
À, mới cả vợ chồng bằng tủi nhau có lấy nhau đc không?

Ờ! Thằng Hoàng nói phải nhưng ăn nói hơi tholobioi! Ehèm, đề nghị mọi người đi đúng chủ để bố mẹ cái! Ai có bức xúc gì ko được giải tỏa (về pama) thì cứ vô sờ tư! ;) ;) ;)

vợ chồng bằng tuổi thì hay
như nghe nói 2 con ngựa đứng gần nhau
hay đá nhau lắm
như lại có câu 1 con ngựa đau cả tàu bỏ cỏ

thế thì tùy thôi
thích thế nào thì thế ấy

ừ! Bố mẹ tao á, đnag ức lắm! Bố mẹ kiểu gì mắng con như mắng chó!

hóa ra mày là cầm thú à
làm gì đến mức thế

chó là loài động vật trung thành với con người
đừng nói câu đấy

Hic, dạo này bố mẹ tao bận việc, chả rỗi hơi mà mắng mỏ tao --> đến hay :D
Nhưng dạo này bố mẹ tao đang cãi nhau, tao chán lắm rồi, độ gần 2 nắm trước thì toàn bố to đi khuya mới về , mẹ tao ở nhà cằn nhằn, làm to chuyện.
Thê mà sau hồi đó đc 1 tháng, thì đến lượt cả bố cả mẹ tao đều đi chơi khuya, mỗi người đi 1 chỗ, thỉnh thoảng đi với nhau, trong vòng 3 tháng nay thì tới lượt bố tao giở chứng hay về sơm, còn mẹ tao vẫn đi chơi khuya nên cãi nhau, vừa tối qua nè, pó tay ông bà :|

Không phải đâu! Thực ra là con em khốn nạn của tao! Bố mẹ tao cưng nó quá, nên nhiêu lúc tao cảm giac như tao là người thừa (thừa hơn cả bà giúp việc), như con chó thôi ý!

Phạm Hồng Anh đã viết:
Không phải đâu! Thực ra là con em khốn nạn của tao! Bố mẹ tao cưng nó quá, nên nhiêu lúc tao cảm giac như tao là người thừa (thừa hơn cả bà giúp việc), như con chó thôi ý!
không tội đến mức đó chứ
tôi chỉ còn nói được đúng 1 câu bố mẹ thật tuyệt vời :x

Vấn đề về bố mẹ là một vấn đề quan trọng cần phải bàn cãi nhiều thế mà bọn mày để nó tụt xuống trang 2 ah???

Nhiều đến mấy thì cũng có lúc nói hết chứ. có khó chịu với bố mẹ đến mấy thì cũng ko kêu ca vô bờ bến đc. dù sao tao cũng bắt đầu hối hận vì hồi trước hay nói xấu ông bà già :|

ức không chịu được
vừa mới tập 1 bài có 1 tiếng đánh được ra nhạc
mỗi tội ko nhanh và liền mạch cho lắm
bảo mẹ nghe mà mẹ cứ ngồi xem phim lại còn thêm con em to còi cứ bình luận về phim,coi như mình chết rồi ý
mà mấy cái bài organ vớ vẩn toàn đệm của con em mẹ lại khen nức nở
mình đánh mà cứ chê tức thế ko biết X(

Uh!!! Đúng đấy, tớ cũng bị thế. Thấy bài piano trên Full house, lúc xem phim hỏi bố mẹ có hay ko? Thì nhận được ngay một câu trả lời: "Bố mẹ phải công nhận là hay con ạ". Thế mà đến lúc mình tập thành công, đánh thử cho nghe thì lại bảo rời rạc, ko có hình, nghe chán lắm! -----> Pó tay!

ghét nhờ bụt chủ nhà ko thiêng bực thế

Bố mẹ ma đều là bác sĩ. Dân trong nghề nên từ bé bố mẹ ko định hướng cho ma theo Y vì "sợ khổ" (nguyên văn) cuối cùng thfi cả 2 chị em đều máu me với cái ngành "khổ" ấy 8-|
Chị ma yếu hơn ma nhiều.. hồi nhỏ thfi bị suy dinh dưỡng nè, thồi thì bé rồi gầy thôi thì đủ thứ trên đời nên bố mẹ để ý quan tâm đến chị nhiều hơn... Nên hồi nhỏ ma thường ko ở nhà nhiều... :-s bố mẹ bận làm nè, bận gửi chị xuống bà để bà nuôi nè... bà già rồi nên ko trông được cả 2 đứa... bán trú là phương án duy nhất 8-|
Mẫu giáo đi bán trú các bạn về lúc 5h ma về lúc 6h.. lúc đầu khóc sướt mướt vì nhớ bố mẹ lúc đến trường thì các bạn đến lúc 7h30 còn ma đến lúc 6h15. đến sớm lớp còn chưa mở cửa toàn thơ thẩn ngòai sân nên quen với ông bảo vệ và bác lao công :) Lúc mới đầu thi tức bực đủ thứ trách móc.. sau thấy quen.. hăm hở đến sớm chơi với ông bảo vệ và bác lao công

Cho đến cái lúc ma học mẫu giáo lớn... :| nhà ma sưa nhà.. bó mẹ càng tất bật hơn với công việc của mình... Hôm đấy là chủ nhật.. ma lon ton ngồi lên cái bồn cầu (chưa được đóng xuống gạch /:) ) hậu quả là :(( ầm trời luôn.. máu chảy tứ tung... lúc đấy thì ma chẳng nhớ gì nữa.. chỉ nhớ mình la khóc om sòm còn bố mẹ ra sức dỗ nhớ có cái kim khâu chỉ mà bố hay để trong hộp thuốc... Và đến bây giờ thì nó là cái vết sẹo to đùng ở trên cổ tay phải của ma...
ma còn nhớ sáng thừ 2 hôm sau là ngày đầu tiên mẹ ma dắt ma đến lớp lần đầu tiên vì bố luôn là người chở ma đến trường... ma còn nhớ ma chào bác bảo vệ và cô lao công bằng cách vẫy tay trái...
Đến lớp mẹ kể cho mọi người nghe câu chuyện "cười dzui có 1 0 2" của ma... nhìn tay ma đau ai cũng xót (he he.. hôm ấy ma phát hiện ra mối tình đầu của mình ;;) ) cô giáo bạn bè ai cũng hỏi thăm.. một lúc mỏi mồm rồi thôi.. :|

sau đó thfi mội việc đâu lại về đó.. bố mẹ mua bồn cầu mới.. tay ma khỏi...

Lên lớp 1 tình trạng tương tự
lớp 2 giống hệt tuy nhiên đã có tiền tiêu vặt
Lớp 3 tiền tiêu vặt nhiều hơn một tẹo
Và tiền tăng theo tuổi và lớp
Bố mẹ chỉ hưng thú với giải mà ma đạt được hơn là những gì mà ma nghĩ về giải đấy :| Buồn một tẹo... Bố mẹ thấy tự hào lắm còn ma thi ko...

Kì lạ..
Cho đến bây giờ khi chị của ma đang học xa ba mẹ nghĩ rằng ma đã lớn để có thể quyết định một vài điều nhỏ...
và cuối cùng ma vào Th - SINH theo yêu cầu của bố và mẹ

Đôi khi ma tự hỏi không biết bố mẹ có muốn nghe mình nói ko? Ma đã từng nghĩ sẽ viết cho bố mẹ một bức thư... nhưng rồi thôi... đã từng nghĩ sẽ nói chuyện nghiêm túc với bố mẹ nhưng rồi khi đối mặt chẳng biết nói gì...
ma chẳng trách bố mẹ được nhưng ma giận bố mẹ ma lắm lắm.
ma giận câu nói hờ của bố
giận lời hứa suông của mẹ
giận cả những lời vu vơ mà mẹ nói...

giận chứ... nhưng ma ko trách bố mẹ được :|

ờ thì nó muốn nói
bố mẹ rất chăm nó
bố mẹ nó tốt với nó thế thôi
đúng không nhỉ
hay sai

Trần Minh Anh đã viết:
Bố mẹ ma đều là bác sĩ. Dân trong nghề nên từ bé bố mẹ ko định hướng cho ma theo Y vì "sợ khổ" (nguyên văn) cuối cùng thfi cả 2 chị em đều máu me với cái ngành "khổ" ấy 8-|
Chị ma yếu hơn ma nhiều.. hồi nhỏ thfi bị suy dinh dưỡng nè, thồi thì bé rồi gầy thôi thì đủ thứ trên đời nên bố mẹ để ý quan tâm đến chị nhiều hơn... Nên hồi nhỏ ma thường ko ở nhà nhiều... :-s bố mẹ bận làm nè, bận gửi chị xuống bà để bà nuôi nè... bà già rồi nên ko trông được cả 2 đứa... bán trú là phương án duy nhất 8-|
Mẫu giáo đi bán trú các bạn về lúc 5h ma về lúc 6h.. lúc đầu khóc sướt mướt vì nhớ bố mẹ lúc đến trường thì các bạn đến lúc 7h30 còn ma đến lúc 6h15. đến sớm lớp còn chưa mở cửa toàn thơ thẩn ngòai sân nên quen với ông bảo vệ và bác lao công :) Lúc mới đầu thi tức bực đủ thứ trách móc.. sau thấy quen.. hăm hở đến sớm chơi với ông bảo vệ và bác lao công

Cho đến cái lúc ma học mẫu giáo lớn... :| nhà ma sưa nhà.. bó mẹ càng tất bật hơn với công việc của mình... Hôm đấy là chủ nhật.. ma lon ton ngồi lên cái bồn cầu (chưa được đóng xuống gạch /:) ) hậu quả là :(( ầm trời luôn.. máu chảy tứ tung... lúc đấy thì ma chẳng nhớ gì nữa.. chỉ nhớ mình la khóc om sòm còn bố mẹ ra sức dỗ nhớ có cái kim khâu chỉ mà bố hay để trong hộp thuốc... Và đến bây giờ thì nó là cái vết sẹo to đùng ở trên cổ tay phải của ma...
ma còn nhớ sáng thừ 2 hôm sau là ngày đầu tiên mẹ ma dắt ma đến lớp lần đầu tiên vì bố luôn là người chở ma đến trường... ma còn nhớ ma chào bác bảo vệ và cô lao công bằng cách vẫy tay trái...
Đến lớp mẹ kể cho mọi người nghe câu chuyện "cười dzui có 1 0 2" của ma... nhìn tay ma đau ai cũng xót (he he.. hôm ấy ma phát hiện ra mối tình đầu của mình ;;) ) cô giáo bạn bè ai cũng hỏi thăm.. một lúc mỏi mồm rồi thôi.. :|

sau đó thfi mội việc đâu lại về đó.. bố mẹ mua bồn cầu mới.. tay ma khỏi...

Lên lớp 1 tình trạng tương tự
lớp 2 giống hệt tuy nhiên đã có tiền tiêu vặt
Lớp 3 tiền tiêu vặt nhiều hơn một tẹo
Và tiền tăng theo tuổi và lớp
Bố mẹ chỉ hưng thú với giải mà ma đạt được hơn là những gì mà ma nghĩ về giải đấy :| Buồn một tẹo... Bố mẹ thấy tự hào lắm còn ma thi ko...

Kì lạ..
Cho đến bây giờ khi chị của ma đang học xa ba mẹ nghĩ rằng ma đã lớn để có thể quyết định một vài điều nhỏ...
và cuối cùng ma vào Th - SINH theo yêu cầu của bố và mẹ

Đôi khi ma tự hỏi không biết bố mẹ có muốn nghe mình nói ko? Ma đã từng nghĩ sẽ viết cho bố mẹ một bức thư... nhưng rồi thôi... đã từng nghĩ sẽ nói chuyện nghiêm túc với bố mẹ nhưng rồi khi đối mặt chẳng biết nói gì...
ma chẳng trách bố mẹ được nhưng ma giận bố mẹ ma lắm lắm.
ma giận câu nói hờ của bố
giận lời hứa suông của mẹ
giận cả những lời vu vơ mà mẹ nói...

giận chứ... nhưng ma ko trách bố mẹ được :|
:eek: 8-} Hiểu cái anh chết liền!!! Đọc đi đọc lại mà anh chả hiểu em định nói cái gì cả 8-} Em có thể giải thích rõ ràng được ko?Trình độ đọc hiểu của anh còn hạn chế lắm :)

Buồn thật, dường như bố mẹ ko yêu mình mà chỉ yêu mỗi thằng em mình :-s ! Nó là cái thá gì cơ chứ mà tại sao nó nói gì bố mẹ cũng nghe, nó bảo mua gì thì mua đấy, lúc nào mình cũng bị mắng oan, bị mang tiếng xấu. Bố mẹ thật ko công bằng!

Vũ Minh Hiển đã viết:
:eek: 8-} Hiểu cái anh chết liền!!! Đọc đi đọc lại mà anh chả hiểu em định nói cái gì cả 8-} Em có thể giải thích rõ ràng được ko?Trình độ đọc hiểu của anh còn hạn chế lắm :)

Anh ơi, nó viết rõ ràng thế còn gì? Ah mà tên nó là Minh Anh nên viết tắt là :"ma", đọc khó hỉu mỗi chỗ đó thôi í gì ah? [-x

Vũ Minh Hiển đã viết:

Nói thế này anh có giận em cũng chịu
Ko hiểu thì thôi
Chẳng cần anh hiểu..
Em viết từ xưa đến nay có em hiểu trời hiểu còn có ai hiểu được đâu
Kể cả trình độ đọc hiểu cao hay thấp thfi cũng thế cả thôi
@ Hải Hà: cảm ơn.. sau ko cần giai thích cho anh ý đâu nhá? ok? :x

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên