Bạn nghĩ sao về bố mẹ???

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bỏ qua đi, cứ làm những gì mình cho là đúng, để bố mẹ nói sao thì nói, cho ăn đòn thì bỏ nhà đi, lớn rồi, ko phải trẻ con nữa, ko thể để bố mẹ đối xử với mình như vậy [-(

Thế thì mày đứng lên biểu tình đòi quyền lợi của trẻ em trong gia đình đê, nói thì ai chẳng nói được, nhưng làm thì có mà vặt răng!

Quyền của trẻ con trong gia đình là có bố, có mẹ, có anh chị em cháu chắt chút chít! Trẻ con có thể ăn ngủ học hành, có thể chơi bời, có thể lướt net...

Con Hồng shit nói phải lắm, chẳng qua nước mình bây h chưa thiết chặt về quyền trẻ em, chứ ở bên nước ngoài thì bố mẹ con Phượng bị phạt nặng, sau này tao nhờ bạn bè tao làm cái này, hy vọng đến đời con cháu mình sẽ đc sống sung sướng :)>-

Trẻ con là phải có quyền dân chủ, quyền độc lập tự do, quyền được hành hạ em (nếu có em), quyền được có bạn trai (nếu đến tuổi yêu), quyền có thể buôn điện thoại(nếu thik buôn). Túm lại bố mẹ phải vì tương lai con em chúng ta!

biểu đi
rồi ra đứng đường
được bố mẹ nuôi cho ăn cho học
lớn bằng đầu bằng cổ
rồi lại định phản kháng à
nổi dậy à

CÓ ai phản kháng nổi dậy đâu? Tao chỉ xin mẹ tao cho tao buôn ĐT ---> ko được!, xin cho tao được yêu (đúng ra là thik) ---> ko được! Ức không?

@ Sơn: mày bảo ai nhu nhược???
Mà sao thằng Hoàng nói giống mẹ tao wá!

chuyện, Hoàng là bố tớ mà, có kinh nghiệm làm cha làm mẹ lắm, nhở bố nhở :D :D

nếu như bố mẹ không đủ điều kiện để đáp ứng thì làm sao ?
btw quyền được thích thì ko được cấm :|

đáp ứng trong điều kiện thôi
hoàn cảnh không có thì phải chịu
bố mẹ nào chẳng muốn tốt cho con
trong mọi điều kiện bố mẹ đều làm những điều tốt nhất rồi

Nhưng nhiều việc họ làm là vì lợi ích của riêng họ, đôi lúc bố mẹ cũng phải nói là hơi ích kỉ!!!

Con người là động vật sinh con non yếu, lúc mới đẻ ra đương nhiên bố mẹ phải chăm sóc nâng đỡ rồi, sau này lớn rồi thì bố mẹ giúp thành 1 cá thể hoàn hảo, nhiệm vụ thứ 2 có vẻ rất khó khăn trong thế giới loài người, :|
Nhưng các bố mẹ nào cấm con cái yêu đương là sai lầm nghiêm trọng, đó là nhu cầu sinh lí của cơ thể, cấm thì quá bằng ức chế các nhu cầu tất yếu của cơ thể --> ác + vô tình làm con biến đổi ko bình thường lúc nào ko biết, :|
Cấm mọi hoạt động như net, chat chit, đi chơi lêu lổng, dùng di động....... cũng ko đc, đúng là ko muốn con cái hư hỏng nhưng cũng phải để cho chúng tiếp xúc với các thứ cám dỗ của cuộc đời, để cho quen, để có vấp ngã thì còn hối kịp, để có kinh nghiệm cuộc đời phong phú , chẳng lẽ muốn con mình vào đời mà ko có chút kinh nghiệm nào trong tay --> chết là cái chắc :|
TRong điều kiện của mình đâu phải bố mẹ đã làm hết trách nhiệm, như có người ko cho con di xe máy ra ngoài đường vì mấy cái lí do nào là bị CÔNGA N bắt, đi ẩu..... chứ đừng nói gì đến là cho xe máty ---> ngu, cho đi dần mới quen, sau này 18 tuổi là phải biết đi như gió rồi, thậm chí là phải biết đi cả ô tô nữa :)>- , may mà bố mẹ mình cho đi :D

Trời đất Mới nói có một câu mà bác Sơn cho cả một tràng lí thuyết khiếp vãi!!!

đưa ra 1 tràng như thế
nhưng chẳng là cái quái gì
cố gắng đọc lại xem
xem nó có ra cái gì không
nghe thì khoa học thực chất thì

thối quá thối không chịu được chắc là có thằng nào gánh phân ngang qua đây

sau này không biết đền đáp thế nào
người xưa có câu
cha mẹ nuôi con bằng trời bằng bể
con nuôi cha mẹ con kể từng ngày
-----> ai ích kỉ nhỉ??

tùy thôi
thế cũng được

Hơ thằng này, tao nói lí thuyết triết học chứ có nói gì về sự đền đáp bố mẹ đâu, riêng tao rất tự hào vì ông bà già cho tao đc iu, cho tao đc tiếp xúc với cuộc đời --> kinh nghiệm phong phú, tự tin tao bước vào đời :>

Khiếp, tao mà là mẹ mày tao sẽ chỉnh huấn mày. Cho yêu nhưng chỉ có giới hạn chứ, để mày láo quá! Nghĩ đến từ" cháo lưỡi" mà tao rùng mình!

Thật đấy, cho tiếp xúc cái kiểu đấy có mà chết ah, rất dễ sa vào con đường hư hỏng!---> chậc chậc ko ổn, ko ổn

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên